[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

quyt

Xe tăng
Hic, chán quá... Em lại đen rồi! Chả là các bác vốn đã biết nhà em có 2 bà vợ (không tính vợ cả), mà lại cực cực ít sử dụng (picanto mua tháng 2/2008 giờ mới đi 4.800Km, Civic mua thàng 10/2007 giờ mới đi 8000km...) vì nhà em không có nhu cầu đi nhiều.

Tính em cũng chẳng hẹp hòi gì, thường thì họ hàng mấy ông anh mượn xe đi chơi cuối tuần em cũng cho mượn, chỉ dặn là đi cẩn thận không va quệt và công an phạt lại phiền ra, cũng có mấy lần xe xước xát nhưng không đáng kể nên không vấn đề.
Cuối tuần trước có ông anh (chồng của con nuôi u em) mượn xe đi lên Thái Nguyên, Yên Bái thăm họ hàng, em cũng ok luôn... thường thì cuối tuần mượn thì thứ 2 sẽ trả, thế mà lần này đến tận thứ 6 chưa thấy gì, đoán có chuyện chẳng lành em mới a lô cho ông ý thì không thấy bắt máy, mãi trưa nay mới bắt máy thì mới ngọt nhạt bảo với em là "anh đi không cẩn thận nên quệt cổng bẹp 1 bên cửa giờ đang nằm gara trên Thái Nguyên"... hic.

Em về kể mới gấu, bị kêu từ tối đến giờ bực hết cả mìn!
Chán quá, đàng nào xe cũng thế rồi, nhưng kiểu này chắc lần sau em không dám cho mượn nữa quá... không có chuyện lại mất anh mất em :'(:'(:'(

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Bị Pi hay Vịt hả cụ ?

Riêng cá nhân xe em thì không bao giờ cho người khác cầm lái chứ đừng nói đến mượn, nếu mượn mời đi matiz hoặc em hỗ trợ đôi chút tiền thuê xe.

Mất lòng trước được lòng sau:)

quyt

Xe tăng
Bị Pi hay Vịt hả cụ ?

Riêng cá nhân xe em thì không bao giờ cho người khác cầm lái chứ đừng nói đến mượn, nếu mượn mời đi matiz hoặc em hỗ trợ đôi chút tiền thuê xe.

Mất lòng trước được lòng sau:)
Vịt chết... Pi thì gấu đang đi (những cũng mỡi ở gara Tiền Phong về tuần trước :)):)):)))

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Tại bác giàu quá, nhiều xe, để ko đi nó phí ra,
Thôi, đen 1 lần sẽ né đc những lần sau :)

vua_luoi

Xe điện
Cái này đúng là ngại nha, cháu cũng hay vứt xe ko ở nhà, có khi 3 tuần chả đi đến, nhưng đôi khi cũng phỉa biết từ chối ng` thân, chỉ cho người mình tin tưởng mượn thôi, nhưng mà sếp thì cho mượn ngay:P, vì lý do ng` thân thường trách nhiệm ít hơn.

Lamborghini78

Xe điện
Chia buồn với bác :77: Cái này khó nói lắm

gl1600

Xe điện
Người thân trong nhà lăn tăn làm gì hả bác. Đừng tông vào người ta là được. Ba cái vụ va quẹt thì kể làm gì. Ông bác ruột em đây này, hồi em mới biết lái làm móp xe suốt ông ấy còn bắt em thứ 7 nào cũng phải mượn để luyện tay lái. Cuối năm đi làm một thể

sonnguyen

Xe buýt
Tùy thôi cụ ạ, nhiều lúc cũng thấy ngại lắm nhưng người ta cần mới mượn, nhất là người thân quen, chỉ sợ nhất là dính vào pháp luật thôi, xe em bạn bè mượn suốt, cũng xót xa và nhiều khi mua bực vào người lắm chứ, nhưng suy cho cùng, đen lên thì phải chịu, cũng chỉ là phương tiện mà thôi :^). Chia sẻ với cụ (b)

Minh Hoàng

Xe buýt
mượn xe, cho cũng khó mà ko cho cũng khó :102::102::102:

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Em thì thích cho bạn quen lâu rồi mượn. Có khi còn dạy lái cho những bạn chưa lái quen để cho mượn. Có bảo hiểm rồi, nề hà gì.Va quệt cũng là chuyện chẳng ai muốn, chỉ ngại đâm tai nạn về người thôi.
Dù sao cũng chia sẻ với bác chủ topic.

quyt

Xe tăng
Người thân trong nhà lăn tăn làm gì hả bác. Đừng tông vào người ta là được. Ba cái vụ va quẹt thì kể làm gì. Ông bác ruột em đây này, hồi em mới biết lái làm móp xe suốt ông ấy còn bắt em thứ 7 nào cũng phải mượn để luyện tay lái. Cuối năm đi làm một thể
Của đau con xót mà bác ơi !! Mà bác làm hỏng xe của ông bác bác chứ ông bác bác có làm hỏng xe của bác đâu :101:

Em thì có thể cho qua 1-2 lần chứ gấu thì đừng hòng :77::77::77:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chia sẻ với Bác Quyt. Gấu nói chung là Bụng dạ hẹp hòi. (Hôm nay mới 6/3 nhá:21:)

quyt

Xe tăng

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Kể ra thì cũng khó....Chẳng qua là đen thôi....Anh em không giúp nhau thì giúp ai???Không cho nhau được cái gì thì phải chịu chứ giúp gì được thì lên giúp...Vả lại mình cũng có nhu cầu đi xe mấy đâu, ra đường đâu ai nói mạnh được...Người ta cũng đâu có muốn thế, chẳng qua họ cũng bị...đen thôi...Thông cảm cho người ta là được...Dù sao thì họ cũng cứ sửa chữa ngon lành cho mình là được...Một giọt máu đào hơn ao nước lã mà....Mình có điều kiện hơn anh, hơn em thì nên giúp đỡ anh em.....:21::21:

me oto

Xe tăng
Chuyện thường mà bác, mình còn giúp người ta được nhiều cái khác còn vô giá hơn ấy chứ, lăn tăn làm gì

Okane

Xe container
Tùy thôi cụ ạ, nhiều lúc cũng thấy ngại lắm nhưng người ta cần mới mượn, nhất là người thân quen, chỉ sợ nhất là dính vào pháp luật thôi, xe em bạn bè mượn suốt, cũng xót xa và nhiều khi mua bực vào người lắm chứ, nhưng suy cho cùng, đen lên thì phải chịu, cũng chỉ là phương tiện mà thôi :^). Chia sẻ với cụ (b)
Ngày xưa, cái thời DD đỏ ở HN là hàng hiếm, đếm trên đầu ngón tay, giá của nó ngang 1 cái nhà, e đã mượn của bà dì, lượn tập xe suốt, hồi đó 1 bước từ xe đạp lên xe máy thì biết quái j, va quẹt đổ tùm lum, chắc bà dì cũng xót, thế là e học được 2B từ hồi đấy. Xe e toàn e rể, e họ lái, thằng e ruột chưa biết lái xe, keke.