[Funland] Có nên bước thêm?

Ngocqlb

Xe tăng
E biết Mợ quyết rồi, nhưng vẫn xin ý kiến cho chắc, Mợ nhỉ

vandatAT

Xe container
Con anh con tôi rồi lại con chúng ta, phức tạp phết đấy.
37 vẫn đẻ thêm phát nữa được ;))

meomun346

Xe container
Thôi bác ạ!

Bác kiếm con xu gờ bây be về nó nấu cơm cho nó nhã. Biết là bác thèm cảnh khoác tay đi dạo dưng mà chả bao giờ có cảnh đó nữa đâu, tin em đê. ;))

Bác dân xd mà không hiểu cái lẽ "cùng đồng tiền bỏ ra dưng chả bao giờ có chất lượng thực sự trong các ct xây dựng ở ta" hay sao? :))

Vấn đề là sự chuyên nghiệp bác ạ, chất lượng công trình nó chỉ có khi cả người làm và người trả tiền đều chuyên nghiệp. Chất lượng gia đình cũng thế....mà cái này bác biết rồi, đàn bà Annam thời nay mà chuyên nghiệp được thì đàn ông Annam đã chả khổ thế. :D

Giải tán, đóng thớt. =))
Cụ thớt có vẻ chủ quan nhỉ. Nay là năm 20 của thế kỉ 21 cụ nhé.. Hoặc là cụ vẫn tơ tưởng chuyện lấy vợ Nhật rồi mang so bì với vợ Annam.
1. Cụ tự tìm hiểu xem đàn ông Nhật thời nay dư lào nhé!
2. Cụ hãy so với bản thân mình.
3. So tiếp vợ Nhật với vợ mình!

Idemitsu

Xe tăng
Cái này tuỳ mợ quyết định, nếu mợ thấy cs mợ thêm ng đó hạnh phúc hơn, an tâm là chỗ dựa cho mợ (dù chỉ là tinh thần) thì hãy cưới, còn không thì nên cân nhắc. Nói chung nên cẩn trọng, sống thử vai nam thấy ok hay cưới mợ ạ
Vâng. Theo e cái tờ giấy cũng chỉ là cái tờ giấy về phương diện tình cảm. Mà sai cái là thêm bao rắc rối.

butchikim

Xe ba gác
2 năm tìm hiểu vẫn chưa tự tin thì tìm hiểu thêm đi mợ

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bác ạ!

Bác kiếm con xu gờ bây be về nó nấu cơm cho nó nhã. Biết là bác thèm cảnh khoác tay đi dạo dưng mà chả bao giờ có cảnh đó nữa đâu, tin em đê. ;))

Bác dân xd mà không hiểu cái lẽ "cùng đồng tiền bỏ ra dưng chả bao giờ có chất lượng thực sự trong các ct xây dựng ở ta" hay sao? :))

Vấn đề là sự chuyên nghiệp bác ạ, chất lượng công trình nó chỉ có khi cả người làm và người trả tiền đều chuyên nghiệp. Chất lượng gia đình cũng thế....mà cái này bác biết rồi, đàn bà Annam thời nay mà chuyên nghiệp được thì đàn ông Annam đã chả khổ thế. :D

Giải tán, đóng thớt. =))
Cụ nhầm rồi ạ. Dù sao cũng cảm ơn cụ đã có ý kiến ạ.

Loe_hờ lú

Xe điện
Nếu là em thì em ở vậy.

DurexXL

Xe lăn
Nữ,37 tuổi,1 lần ngã... ( đắm đò).
Công việc ổn định,thu nhập đủ trang trải cuộc sống 2 mẹ con. Hình thức ...tự thấy xấu. Nay có người yêu thương,cùng hoàn cảnh. Cũng có time tìm hiểu 2 năm..liệu nên lên thuyền lần nữa không ạ?
Biết là fun nhưng cũng là cuộc đời của vài con người. Cụ ,Mợ nào có lời chia sẻ thì em cảm ơn! Các Cụ,Mợ rảnh rỗi,bông đùa,khiếm nhã xin đừng chém cho sướng tay.
Thanks all.
Từ góc độ nghề nghiệp, nếu Mợ tự chủ được tài chính, muốn tiến đến hôn nhân thì cần cân nhắc kỹ 3 vấn đề sau:

1/ Tình cảm
Đi với nhau ở tuổi này (trừ trường hợp đối tác của Mợ trẻ hơn mợ và chưa vợ) thì cái tình cảm cũng là tìm lại, Mợ suy nghĩ kỹ xem có đủ để gắn bó đến già không?
Cơ thể sinh học tuổi này của cả 2 trở đi là mọi thứ giảm dần, từ sức khỏe đến ham muốn, có thể tươi tắn chừng dăm năm, sau đó là suy giảm mạnh, kiểu xe xịn nhưng đến vòng đời phải bảo dưỡng
Do đó, tình cảm có đủ mạnh thì hãy bước tiếp

2/ Con cái
Con của Mợ, con của Anh ấy và Con chung
Mợ cần xác định rõ tư tưởng và thống nhất với anh ấy là có sinh con chung hay không?
Nếu có, thì phương án: chăm sóc, nuôi dưỡng, kinh phí cho các con riêng của các bên như thế nào? Nghe hơi phũ nhưng từ góc độ nghề nghiệp của em, cái này càng thỏa thuận rõ, càng thống nhất kỹ thì càng tốt, bọn em càng....ít khách :D

3/ Tài sản
Con cái đã cần làm rõ
Thì Tài sản lại càng cần hơn nữa
Cái nào là tài sản riêng, cái nào là tài sản chung, cái nào sẽ nhập chung, cái nào (hoa lợi, lợi tức ...) có thể nhập chung hay không thể nhập chung ...
Cái này càng rõ ràng minh bạch, thì quan hệ càng bền vững, lập thành văn bản thỏa thuận trước thì càng tốt, tin em đi, thực tế đấy

Và sau khi All Clear (3 cái trên), hãy cùng nói với nhau về việc: Có Đăng ký kết hôn hay không?

Có thể hơi khó nghe, nhưng đây là chia sẻ nghề nghiệp, kiểu như bác sỹ khuyên rửa tay trước khi ăn
Chúc Mợ có lựa chọn sáng suốt

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Con anh con tôi rồi lại con chúng ta, phức tạp phết đấy.
37 vẫn đẻ thêm phát nữa được ;))
Dạ. Bọn em đủ con rồi ạ. Cùng có suy nghĩ rằng lo cho 2 đứa nhỏ hết khả năng có thể và không thêm nữa ạ. Sống vì những gì đã và đang có ạ.

juve99

Xe cút kít
Vâng! 1lần quyết định đã hỏng,lần này em cũng lo lắng và...sợ.
Lần nào cũng lo lắng cả thôi mợ nên mợ cứ thả lỏng và chờ đợi cái gì đến nó sẽ đến. Chúc mợ may mắn và điều tốt đẹp nhất đến với mợ

vandatAT

Xe container
Dạ. Bọn em đủ con rồi ạ. Cùng có suy nghĩ rằng lo cho 2 đứa nhỏ hết khả năng có thể và không thêm nữa ạ. Sống vì những gì đã và đang có ạ.
Thế thì tiến hành thôi, ko ai sống thay mình được cả.
Tự mình thấy thoải mái là ok :)

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Từ góc độ nghề nghiệp, nếu Mợ tự chủ được tài chính, muốn tiến đến hôn nhân thì cần cân nhắc kỹ 3 vấn đề sau:

1/ Tình cảm
Đi với nhau ở tuổi này (trừ trường hợp đối tác của Mợ trẻ hơn mợ và chưa vợ) thì cái tình cảm cũng là tìm lại, Mợ suy nghĩ kỹ xem có đủ để gắn bó đến già không?
Cơ thể sinh học tuổi này của cả 2 trở đi là mọi thứ giảm dần, từ sức khỏe đến ham muốn, có thể tươi tắn chừng dăm năm, sau đó là suy giảm mạnh, kiểu xe xịn nhưng đến vòng đời phải bảo dưỡng
Do đó, tình cảm có đủ mạnh thì hãy bước tiếp

2/ Con cái
Con của Mợ, con của Anh ấy và Con chung
Mợ cần xác định rõ tư tưởng và thống nhất với anh ấy là có sinh con chung hay không?
Nếu có, thì phương án: chăm sóc, nuôi dưỡng, kinh phí cho các con riêng của các bên như thế nào? Nghe hơi phũ nhưng từ góc độ nghề nghiệp của em, cái này càng thỏa thuận rõ, càng thống nhất kỹ thì càng tốt, bọn em càng....ít khách :D

3/ Tài sản
Con cái đã cần làm rõ
Thì Tài sản lại càng cần hơn nữa
Cái nào là tài sản riêng, cái nào là tài sản chung, cái nào sẽ nhập chung, cái nào (hoa lợi, lợi tức ...) có thể nhập chung hay không thể nhập chung ...
Cái này càng rõ ràng minh bạch, thì quan hệ càng bền vững, lập thành văn bản thỏa thuận trước thì càng tốt, tin em đi, thực tế đấy

Và sau khi All Clear (3 cái trên), hãy cùng nói với nhau về việc: Có Đăng ký kết hôn hay không?

Có thể hơi khó nghe, nhưng đây là chia sẻ nghề nghiệp, kiểu như bác sỹ khuyên rửa tay trước khi ăn
Chúc Mợ có lựa chọn sáng suốt
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ rất thật và chân thành.
Các việc Cụ nêu bọn em đều đã thống nhất được hết ạ. Không con chung. Không gộp chung tài sản có trước hôn nhân. Và phải đăng ký kết hôn. Không tự ý đưa nhau về như tụi trẻ sống thử ạ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cuộc đời như cái chiếu, đã trải rồi mà ... như chưa trải.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thực ra quyết định bước tiếp là rất khó khăn cho phụ nữ,nhưng nếu cảm thấy đối phương đủ để che trở cho mợ và con thì ok mợ ak,phải dùng lý trí phán xét mới được,đôi khi là phải tính toán vì đã 1 lần rồi thì ko thể để sai được,chúc mợ và con có bến đỗ đời mình ạ

Đông Khang

Xe tải
Mợ tự đánh giá thêm các khả năng, và em kèm thêm câu này "Ba cây chụm lại nên hòn núi cao". Đợi tin chiến thắng từ mợ.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ rất thật và chân thành.
Các việc Cụ nêu bọn em đều đã thống nhất được hết ạ. Không con chung. Không gộp chung tài sản có trước hôn nhân. Và phải đăng ký kết hôn. Không tự ý đưa nhau về như tụi trẻ sống thử ạ.
Thế thì cần gì phải hỏi, chiến thôi. Thực ra mọi chuyện chỉ khác mỗi tờ giấy Trách Nhiệm.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra quyết định bước tiếp là rất khó khăn cho phụ nữ,nhưng nếu cảm thấy đối phương đủ để che trở cho mợ và con thì ok mợ ak,phải dùng lý trí phán xét mới được,đôi khi là phải tính toán vì đã 1 lần rồi thì ko thể để sai được,chúc mợ và con có bến đỗ đời mình ạ
Với bọn em thì không phải là sự che chở cho ai, chỉ là cần có 1 nửa của mỗi người để trọn vẹn trong cuộc đời thôi ạ. Thanks mợ nhiều.