[Funland] Có nên bỏ việc khi việc nhiều mà thu nhập không cao

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Sếp hiện tại cháu rõ từ lúc pv. Ngu hơn sếp cũ nhiều, Nhưng cháu vẫn làm vì tiền nó gấp đôi

Cháu quên chưa trả lời câu hỏi. Ko nên bỏ nhé, xin dc việc khác lương cao hơn rồi tính tiếp
Cụ chịu đựng thế nó hèn cái thằng người ra...:))

bigman95

Xe điện
Lương 300k/8h.
Tăng lương 10-20k một lần, khoảng cách tăng lương 1-2 năm.
Phải đi 2 ngày 3ca. Nghĩa là làm 8h, nghỉ 8h rồi làm 8h rồi nghỉ 8h. Ca 3 22h đến 6h được tăng 50%.
Tết được 3-5 triệu
Chỉ có thế.
Làm cũng được 10 năm rồi.
Các cụ thấy thế nào?
cụ 10 năm ở dưới sếp "Gái " rồi ! khả năng nhịn của cụ được đánh giá cao. Tuy nhiên theo cách tính chi ly như cụ thì 70% cụ đã giống sếp cụ. Cụ nên ở lại vì thay đổi tư duy khi đã làm 10 năm là rất khó. ( Em không dùng bất kỳ thằng nào làm quân cho nữ giới quá 1 năm )

haisactigon

Xe tải
Như tiêu đề, công việc của e quá bận rộn, rất nhiều việc nhưng thu nhập thì chỉ cơ bản, cơ hội thăng tiến ko có, mấy mụ xếp thì toàn mãn kinh và tiền mãn kinh, tính tình vô cùng khó chịu. Các cụ có cao kiến gì ko? E đang chán đời quá dự kiến qua tết nghỉ lấy hồ sơ chào tạm biệt nhưng lại do dự vì mình đã làm ở đây 10 năm rồi
Đi làm để sống. Nếu môi trường mà làm cho mình đi làm mua thêm mệt thì sao phải nghĩ? Cơ hội thăng tiến không có, thu nhập không cao có gì để đánh đổi đâu.

junshan1301

Xe máy
Cụ nên cân đối!!! Tuổi này thay đổi công việc cũng khó rồi

vanza6061

Xe tải
Như tiêu đề, công việc của e quá bận rộn, rất nhiều việc nhưng thu nhập thì chỉ cơ bản, cơ hội thăng tiến ko có, mấy mụ xếp thì toàn mãn kinh và tiền mãn kinh, tính tình vô cùng khó chịu. Các cụ có cao kiến gì ko? E đang chán đời quá dự kiến qua tết nghỉ lấy hồ sơ chào tạm biệt nhưng lại do dự vì mình đã làm ở đây 10 năm rồi
cụ chịu khó ăn mặc hở hang 1 tí, thỉnh thoảng không mặc sịp thì quên kéo phẹc mơ tuya, :) làm sao để các sếp của cụ nhìn rõ hàng họ. chú ý nếu hàng nhỏ quá thì mới nhảy việc cụ nhé :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mình làm ở tỉnh. Công ty Việt. Ngành này ở tỉnh ít có. Trong Nam mới có nhiều. Gia đình, con cái, ông bà, cha mẹ ở quanh đây cả.
Công ty có làm cả bất động sản và chạy được dự án bên nông nghiệp của nhà nước, nên dường như không quan tâm sản xuất cho lắm.
Lương công nhân còn tệ hơn, từ 13-160k/8h, làm vất vả.
Năm nay có khoảng 20 người/90 người công nhân nghỉ việc chuyển qua công ty giầy da làm, dù họ cũng khoảng 10 năm công tác.
Nên thấy có vấn đề lắm. Lên bán than tý chút vậy.
Bọn này trươc sau cũng sập thôi :)

carhanoi

Xe tải
Mình thì chỉ đang muốn quit job vì dù lương ổn nhưng môi trường làm việc kém, phòng ban ko đoàn kết, dù áp lực cv là lớn. Còn nếu môi trường tốt, lương cao thì việc đánh đổi áp lực là điều hiển nhiên. Đi làm mà ko nhiều việc, ko áp lực thì chán lắm.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mười năm trước nhiều người cũng nghĩ như cụ. Giờ nhiều người cũng nghĩ như cụ.
Thế mới hay.
10 năm trước nó khác giờ nhiều cụ ah.
Giờ nước ngoài nó vào mình nhiều, lương, chế độ cao hơn tự người lao động sẽ chuyễn sang chỗ đó.
Giờ mà SS nó mở một Nhà máy ở môt tỉnh nào khác xem, các doanh nghiệp ở khu vực đấy chẳng xoắn lên như cầy sấy dù chẳng canh tranh gì với nó.
Đơn giản là hút hết lao động về không có người làm.
Chưa nói đến cạnh tranh.

motthoidongbim

Xe điện
Nhiều khi sếp nó là người quản trị công ty nó mới biết được. Mảng sx cụ làm có khi chỉ để rửa tiền cho mảng khác thì sao. Sếp luôn luôn đúng đấy là nguyên tắc rồi. Còn thấy công sức mình bỏ ra không được hưởng thu nhập như mong muốn thì nghỉ thôi.

Thomas Trung

Xe đạp
cụ 10 năm ở dưới sếp "Gái " rồi ! khả năng nhịn của cụ được đánh giá cao. Tuy nhiên theo cách tính chi ly như cụ thì 70% cụ đã giống sếp cụ. Cụ nên ở lại vì thay đổi tư duy khi đã làm 10 năm là rất khó. ( Em không dùng bất kỳ thằng nào làm quân cho nữ giới quá 1 năm )
Thằng sếp em. Uống rượu như thần sùng. Nói phét như rồng.
Hắn là anh họ của thằng sếp hắn. Và là cháu ruột của sếp tổng.
Một mình hắn dưới này một vương quốc. Công việc ngày mai chiều nay phân công. Có thể đổi ý trong 30p.

Thomas Trung

Xe đạp
Nhiều khi sếp nó là người quản trị công ty nó mới biết được. Mảng sx cụ làm có khi chỉ để rửa tiền cho mảng khác thì sao. Sếp luôn luôn đúng đấy là nguyên tắc rồi. Còn thấy công sức mình bỏ ra không được hưởng thu nhập như mong muốn thì nghỉ thôi.
Cụ nói thế em thấy có phần đúng.
Em thấy công ty đón khách chính trị nhiều lắm.
Tổng bt, thủ tướng, CT H20 đều đến thăm rồi. Đoàn tỉnh bạn hay ban bộ thì tầm 2-3 tuần có đoàn vào thăm.
Nhiều khi còn làm giả sản phẩm để đón ngân hàng vào thăm.

doanphucgt

Xe điện
Sếp là nữ toàn mãn kinh và tiền mãn kinh=> trên 40 là ít. Cụ thâm niên 10 năm thì học xong DH cũng <35 tuổi. Vậy mà đọc đến đoạn "con mụ sếp" thì em hết ý kiến rồi.

otzi

Xe tăng
lẽ ra cụ nên nhảy từ lâu rồi mới phải, cớ sao lại để tận 10 năm mới nhảy. Nếu làm lâu và quen rồi thì cụ hãy đi xin việc trước, được nhận rồi hãy nhảy.

bigman95

Xe điện
Thằng sếp em. Uống rượu như thần sùng. Nói phét như rồng.
Hắn là anh họ của thằng sếp hắn. Và là cháu ruột của sếp tổng.
Một mình hắn dưới này một vương quốc. Công việc ngày mai chiều nay phân công. Có thể đổi ý trong 30p.
Công ty mà sếp mang tính cha truyền con nối thì cụ nghỉ đi cho lành (công ty nhà nước, gia đình thường vậy ) Có năng lực cụ cứ đầu quân cho công ty nước ngoài ( chú ý, cty tự nuôi chứ không phải mỡ nó rán nó nhé) . Còn đã là phận làm thuê thì trên tinh thần bán cái mình có với giá mình chấp nhận được!

VuongPQ

Xe buýt
Lương vậy so với thời gian lao động là thấp nhưng do đặc thù công việc, địa bàn và bản thân cụ nữa thì phải tìm việc mới tốt hơn hãy nghỉ.
Nếu mà làm ngành nghề mới cũng được nhưng sẽ hên xui.
Chúc cụ may mắn !