[Funland] Có nên bỏ thuốc lá?

Garrard_1967

Xe tải
Tại sao lại gọi là thuốc? Đã là thuốc thì nó phải có tác dụng gì đó đúng không ạ?
Tác dụng duy nhất của nó là để a Đào còn có việc làm, nhưng giờ tác dụng hết rồi, mấy ai còn chơi Đào đâu, Hoả luôn cho nhanh :))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
E ko nghiện thật cụ à. 3 tháng nay e k động 1 điếu thuốc nào bình thường luôn, k phải kiểu cai giảm dần giảm dần đâu.
Thế thì tôi thực sự phục bác. Tôi hiếm khi gặp người như vậy hút nhiều và dừng là dừng được....

jazzzzz

Xe lăn
Mãi mới nghiện được sao lại bỏ, phí bao công.

Đào Tử Thi

Xe container
Tác dụng duy nhất của nó là để a Đào còn có việc làm, nhưng giờ tác dụng hết rồi, mấy ai còn chơi Đào đâu, Hoả luôn cho nhanh :))
Em chả lo hết việc đâu, mấy nữa hết đất chuyển sang táng đứng còn nhiều việc hơn.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Khoan nói chuyện bỏ thuốc.
Em thấy thuốc lá sợi tự cuốn ngon nhất, lích kích tý nhưng chất nó nồng nàn
Cá nhân tôi nói không với các thể loại thuốc k rõ nguồn gốc,tôi cũng k thích hút loại tự cuốn vì nói thực nó k vệ sinh. ( chưa chắc thuốc đóng bao sẵn đã vệ sinh). Và tôi nói không với thuốc nội.

MECG

Xe hơi
Cứ mỗi lần đi khám bệnh là bác sỹ đều khuyên bỏ thuốc nhưng gặp 10 bác sỹ nam thì chắc phải tới 8 người hút thuốc. Các cụ có quan điểm gì về việc bỏ thuốc không?
Rượu em rót sẵn, mời các cụ vào đàm đạo
Bỏ thuốc lá qá dễ, cụ cứ bỏ cả ngàn lần cũng đc.

Đào Tử Thi

Xe container
Em lại nhớ mẩu chuyện cực ngắn “vì sao tôi hút thuốc” của Antov

VCHDHN

Xe container
Trừ phi bệnh tật sờ sờ k bỏ k được. Còn lại nhiều ng e biết sau 1,2,3...năm lại hút lại.

Trà Lý

Xe tăng
Cá nhân tôi nói không với các thể loại thuốc k rõ nguồn gốc,tôi cũng k thích hút loại tự cuốn vì nói thực nó k vệ sinh. ( chưa chắc thuốc đóng bao sẵn đã vệ sinh). Và tôi nói không với thuốc nội.
Thuốc tự cuốn nhập khẩu xịn giá đắt và chất lương cũng đảm bảo, em bỏ thuốc hơn 1 năm rồi

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc tự cuốn nhập khẩu xịn giá đắt và chất lương cũng đảm bảo, em bỏ thuốc hơn 1 năm rồi
Ah! Bác phải nói rõ chứ. Nhưng cơ bản là bỏ time ngồi cuốn,cả mớ để hút thì cũng ngại. Mà mang đi theo lách cách,rồi ngồi giâu bàn dân thiên hạ vác đồ nghề ra cuộn cũng thấy kỳ cục.

phuongmit

Xe cút kít
Bỏ hay không, chưa nói tới, nhưng:
- Tuyệt đối không nên thử thuốc lá điện tử, kê cả iQos loại xịn nhất. Tác hại của nó kinh khủng hơn thuốc lá truyền thống là điều chắc chắn. E là nạn nhân đây, bập bẹ thử chúng (cũng chỉ đê không hút thuốc lá truyền thống), chỉ sau 1 năm, phổi đen hẳn, thần kinh hay có vấn đề, 1 bên tai bị điếc hoàn toàn.
- Không bỏ thuốc lá ngay lập tức, mà hạn chế dần, đặt mục đích sau 2 tháng thì bỏ hẳn, 2 năm sau dù ngửi vẫn thèm nhưng nhất quyết không hút.
- Sắp có nghị quyết “thổi nồng độ nicotin”
Quả tác hại của iqos kia e nghe giật mình đấy. Bên e có mấy ông chơi cùng cũng chuyển thuốc điếu sang thuốc điện mấy năm nay, chỉ kêu tốn tiền thôi chứ khám sk mấy năm nay xquang phổi thì k thấy dấu hiệu gì

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em đây. Bỏ thuốc dễ, bỏ rượu mới khó.
Tôi thì nguocj lại bác ạ. Có khi cả tuần k giọt bia,rượu thì ok. Chỉ mất 1,2 bữa nhạt mồm thôi chứ xong là bình thường. Nhưng bỏ thuốc khó thật.
Tôi có những thời gian lái xe liên tục nên k uống cả tháng. Nhưng thuốc thì kiểu gì cũng 2 tiếng là dừng xe xuống hút,vội thì rỉa gấp nửa điếu,xong uống ngụm nước xúc miệng lại lên xe. K hút thì đến cữ cảm thấy côn,số nó kém mượt.

Garrard_1967

Xe tải
Quả tác hại của iqos kia e nghe giật mình đấy. Bên e có mấy ông chơi cùng cũng chuyển thuốc điếu sang thuốc điện mấy năm nay, chỉ kêu tốn tiền thôi chứ khám sk mấy năm nay xquang phổi thì k thấy dấu hiệu gì
Hại thật đấy GS ạ, e dùng nó từ hồi 2017 lúc mới biết tới, thuốc và máy hồi đó đắt, riêng thuốc e chỉ nhờ ng mang về. Ban đầu đúng là cảm giác có thể cai đc thuốc lá điếu truyền thống thật, gần như 1 ngày e chỉ hút đúng 1 điếu 555, còn lại là iQos. 1 năm sau, có cảm giác khác trong người, nhờ ng quen đưa đi chụp chiếu, phát hiện thấy phổi có vấn đề, lúc ấy vẫn nghĩ chắc do mình bỏ thuốc lá điếu, nhưng cũng hạn chế dần cả iQos lẫn thuốc lá điếu. Sang năm thứ 2, sau 3 đợt tai tự nhiên mất thính lực, cũng nhờ vả các nơi để khám chữa, mà không tìm ra nguyên nhân. Mãi sau này khi bỏ hẳn iQos trở về thuốc lá điếu truyền thống, thì cái cảm giác nôn nao, khó chịu, nhiều lúc bình thường tự dưng muốn ngã quỵ biến mất, thì mới quy kết đc cho thằng iQos đó.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì nguocj lại bác ạ. Có khi cả tuần k giọt bia,rượu thì ok. Chỉ mất 1,2 bữa nhạt mồm thôi chứ xong là bình thường. Nhưng bỏ thuốc khó thật.
Tôi có những thời gian lái xe liên tục nên k uống cả tháng. Nhưng thuốc thì kiểu gì cũng 2 tiếng là dừng xe xuống hút,vội thì rỉa gấp nửa điếu,xong uống ngụm nước xúc miệng lại lên xe. K hút thì đến cữ cảm thấy côn,số nó kém mượt.
Bỏ đi cụ ạ. Rượu hại mỗi mình còn thuốc hại cả xung quanh. Hồi sinh viên em trái dunhill với more xanh, phải 3 số bao dài. Bỏ tất.

Ba Ngơ

Xích lô
Ơ, bỏ thuốc thì có gì khó mà các bác kêu khó nhỉ ;)) Em thề, em hứa, em đảm bảo nếu em bỏ, bỏ một phát được ngay. Nhưng quan trọng là em chưa có ý định bỏ nên giờ em vẫn hút thôi, không nhiều, đều đặn ngày chỉ một bao trong tầm nhỉnh hơn 40 năm

Xe bọ xít

Xe container
E hút thuốc hơn mười năm, cũng quyết tâm và bỏ thành công cũng từng ấy năm, em thấy sức khỏe, nhất là hệ hô hấp cả thiện rõ sau khi bỏ 1 tuần, 1 tháng, 1 năm. Ông cụ nhà e hút thuốc cỡ gần 60 năm và năm trước phát kiện K phổi, cũng chỉ cầm cự được 7 tháng thôi ạ. E vào viện chăm sóc mới nghiệm ra không phải ai hút thuốc cũng bị K phổi, nhưng người bị K phổi hỏi ra 9/10 ông có hút, mà K phổi khổ sở lắm, mệt mỏi, khó thở, ho nhiều, đau đớn. Nói chung các cụ còn hút e nghĩ bỏ sớm ngày nào bản thân và gia đình, XH dc nhờ ngày ấy.
E trước còn hút 1 ngày 1 bao nhé.
Số lượng phụ nữ bị K phổi cũng tương đối nhiều, còn đàn ông bị K phổi thì có thể con số như cụ thống kê trên

phuongmit

Xe cút kít
Hại thật đấy GS ạ, e dùng nó từ hồi 2017 lúc mới biết tới, thuốc và máy hồi đó đắt, riêng thuốc e chỉ nhờ ng mang về. Ban đầu đúng là cảm giác có thể cai đc thuốc lá điếu truyền thống thật, gần như 1 ngày e chỉ hút đúng 1 điếu 555, còn lại là iQos. 1 năm sau, có cảm giác khác trong người, nhờ ng quen đưa đi chụp chiếu, phát hiện thấy phổi có vấn đề, lúc ấy vẫn nghĩ chắc do mình bỏ thuốc lá điếu, nhưng cũng hạn chế dần cả iQos lẫn thuốc lá điếu. Sang năm thứ 2, sau 3 đợt tai tự nhiên mất thính lực, cũng nhờ vả các nơi để khám chữa, mà không tìm ra nguyên nhân. Mãi sau này khi bỏ hẳn iQos trở về thuốc lá điếu truyền thống, thì cái cảm giác nôn nao, khó chịu, nhiều lúc bình thường tự dưng muốn ngã quỵ biến mất, thì mới quy kết đc cho thằng iQos đó.
Vâng thế để hnao e thử bảo mấy ông kia thử kiểm tra lại xem tnao. Mấy ông đấy cũng thâm niên iq cỡ 5 năm nay rồi bác ạ. Hỏi thì bảo hút k bị viêm họng với đờm như thuốc điếu