Có nên bán xe Liberty nhập đi để mua Spacy hoặc SH không?

lich86

Xe đạp
Bác này k bít thì đừng nói linh tinh,xăng sh 150i MAY ra =1 NỬA liberty nhập,mà bác chủ thớt nói thế nào,chắc CQ bác xa lắm,chứ 1 ngày đi <10km chỉ 2 ngày đổ 1 lần:D
chả muốn cãi nhau làm gì nhưng bác nói một câu thật là pro ,thể hiện là *** biết gì ,em đi lib nhập nửa năm, đi sh 150 nhập 2 tháng, xăng cộ chả nhẽ không biết bằng sao, đừng có nguy hiểm thế chứ, sh gần 4 lít, lib nhập khoảng 4,5 lít /100km. Lần sau ko biết đừng phán lung tung nhé :-|

lich86

Xe đạp
Bác nào bảo li nhập 50k được 70km thế, con li vịt nhà em cũng đi = từng này thế hóa ra nó = li nhập à :|
Thời xăng 19,8 thì thế , giờ xăng 21,8 thì chắc còn đc chưa đến 60km, con li vịt nhà bác chưa rốt đa xong chứ rốt da xong nó còn chạy đc nhiều hơn

vietnam89

Xe hơi
Bác đi Li nhập rồi cho em hỏi 1 câu bác nhé. Thằng bạn em cũng định rước Li nhập nên muốn hỏi tí như này ạ.

1m65 ngồi được lên Li nhập ko ạ, em nghe nói là Li nhập đi sau nửa năm nhanh xuống máy phải ko bác...và mức tiêu thụ như bác bảo đi ít 50k tiền xăng là có bằng từ ngã tư sở lên Hồ gươm không hay xa hơn và đi nhiều 100k thì bằng tầm nào....Trả lời dùm em nhé :D
e đang đi li nhập đây. 1m65 ngồi đẹp . em 1m73 ngồi thấy xe hơi nhỏ. còn chuyện ăn xăng , đúng là có ăn nhiều nhưng ko đến nỗi từ ngã tư sở lên hồ gươm mất 50k tiền xăng đâu , :)).đợt này hay đi sh của thằng bạn , hix cũng chỉ muốn đổi thôi.....nhưng đk ko cho phép :((

ttn2009

Xe tải
SH thì khoảng 3.2l - 3.5l cho 100km, không biết em Li của bác sao chứ em LX nhập thì ông anh em nói nó hau xăng gần bằng em corolla 1.6 . khoãng 5L/ 100km. khiếp thật

hoangvietcuong1

Xe máy
chả muốn cãi nhau làm gì nhưng bác nói một câu thật là pro ,thể hiện là *** biết gì ,em đi lib nhập nửa năm, đi sh 150 nhập 2 tháng, xăng cộ chả nhẽ không biết bằng sao, đừng có nguy hiểm thế chứ, sh gần 4 lít, lib nhập khoảng 4,5 lít /100km. Lần sau ko biết đừng phán lung tung nhé :-|
Lib nhập 4,5 lít=)),cho e hỏi thật bác đã từng đi Li nhập chưa vậy,nếu ít vậy e đã k cho e nó sớm ra đi=)))

huyhoang84

Xe đạp
Nhà mình ở Quốc Tử Giám, văn phòng mình ở Định Công. Cũng có thể mình toàn đi vào giờ cao điểm nên đường đông, tốn xăng hơn. Ngoài đi đến văn phòng và về nhà thì mình cũng có lượn lờ một chút, nhưng không đáng kể. Nếu cứ đi như thế thì 2 ngày đổ xăng 1 lần, nếu hôm nào có việc đi nhiều thì hôm sau đổ xăng luôn, đây là thực tế mình sử dụng.
Còn nếu ai nói là không có tiền thì đi xe số thì mình nói thật, trước khi mua xe thì thích và đều biết là tốn xăng, nhưng khi mua rồi mới biết thực tế nó tốn xăng đến mức nào. Khi thấy nó tốn xăng thì muốn lên đây chia sẻ xem có nên thực hiện một giải pháp nào không, mặc dù mình chưa chắc đã muốn bán xe.
Còn những ai nói là đã đua đòi đi Li nhập phải chấp nhận thì mình nói thật, đa phần những người có suy nghĩ như thế là những người đang trong giai đoạn "mơ ước và ước mơ".
Còn nếu đã đi Li nhập một thời gian mà không hề có một suy nghĩ gì về chuyện tốn xăng thì đấy là những người quá nhiều tiền rồi. Và mình nghĩ đa số những người vào xem cái mục "hai bánh" này đều là những người không quá nhiều tiền.
Lên đây chia sẻ kinh nghiệm cho vui thôi, những thằng vô học không thèm chấp.

Mr_bEm

Xe hơi
Nhà mình ở Quốc Tử Giám, văn phòng mình ở Định Công. Cũng có thể mình toàn đi vào giờ cao điểm nên đường đông, tốn xăng hơn. Ngoài đi đến văn phòng và về nhà thì mình cũng có lượn lờ một chút, nhưng không đáng kể. Nếu cứ đi như thế thì 2 ngày đổ xăng 1 lần, nếu hôm nào có việc đi nhiều thì hôm sau đổ xăng luôn, đây là thực tế mình sử dụng.
Còn nếu ai nói là không có tiền thì đi xe số thì mình nói thật, trước khi mua xe thì thích và đều biết là tốn xăng, nhưng khi mua rồi mới biết thực tế nó tốn xăng đến mức nào. Khi thấy nó tốn xăng thì muốn lên đây chia sẻ xem có nên thực hiện một giải pháp nào không, mặc dù mình chưa chắc đã muốn bán xe.
Còn những ai nói là đã đua đòi đi Li nhập phải chấp nhận thì mình nói thật, đa phần những người có suy nghĩ như thế là những người đang trong giai đoạn "mơ ước và ước mơ".
Còn nếu đã đi Li nhập một thời gian mà không hề có một suy nghĩ gì về chuyện tốn xăng thì đấy là những người quá nhiều tiền rồi. Và mình nghĩ đa số những người vào xem cái mục "hai bánh" này đều là những người không quá nhiều tiền.
Lên đây chia sẻ kinh nghiệm cho vui thôi, những thằng vô học không thèm chấp.
Bình tĩnh bác, mình mua sắm và sử dụng là quyền cá nhân của mình mà, bác đã không thích xe đó rồi ( vì bất kể lý do gì đi nữa ) thì bác cứ bán thôi, còn mua xe gì thì theo e bác nên tìm con spacy cũ còn ngon đi ok lắm, còn nếu bác to cao thì đi Sh cũng được, nói chung xe Honda thì tết kiệm xăng hơn Pi rồi, quan trong là đi xe nào hợp với vóc dáng của bác thôi.

huyhoang84

Xe đạp
Bác đi Li nhập rồi cho em hỏi 1 câu bác nhé. Thằng bạn em cũng định rước Li nhập nên muốn hỏi tí như này ạ.

1m65 ngồi được lên Li nhập ko ạ, em nghe nói là Li nhập đi sau nửa năm nhanh xuống máy phải ko bác...và mức tiêu thụ như bác bảo đi ít 50k tiền xăng là có bằng từ ngã tư sở lên Hồ gươm không hay xa hơn và đi nhiều 100k thì bằng tầm nào....Trả lời dùm em nhé :D
1m65 đi tốt bạn ạ. Mình có thằng bạn cao 1m63 vẫn đi tốt. Mình cũng chỉ cao có 1m68 thôi, chống chân thoải mái, không phải kiễng. Vợ mình cao 1m60 cũng đi tốt.
Còn về máy thì mình cảm thấy thế này, lúc mới mua xe đi ở tốc độ dưới 20km/h thấy máy êm, khi tăng tốc đến ngưỡng 20 thì bắt đầu thấy máy hoạt động nhiều và mạnh hơn, kêu to hơn, cảm thấy hơi khó chịu. Đi một thời gian mình thấy mức đó đẩy lên 30km/h. Đến bây giờ mình cảm thấy xe đi êm hơn lúc đầu. Nhưng khi đi vào chỗ vắng, im lặng thì mình để ý thấy khi nhả hết ga cho xe đi theo quán tính thì thấy máy có tiếng hơi ọc ọc, mình hỏi ông anh làm xe thì ông ý bảo xe này là như thế. Cũng chẳng biết sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Đức NA

Xe tải
Mua SH việt nam có được kg các cụ, cụ nào chạy rồi cho e tý ý kiến với

vespa_tre

Xe buýt
Nếu mua đựoc SH thì nên đổi bác ạ.ga nhẹ,êm hơn..nhà em cố xếp hàng mua đựoc con Lib việt,đi hơn tháng bj cũng thấy chán...thấy hơi hối hận với quyểt định của mình mặc dù nó ko ăn xăng lắm...chỉ hơn 3l/100km thôi (em ghét nhất lib là chỗ để chân bé,em đi cỡ 43 nhìn chặt ních)

lich86

Xe đạp
Xin lỗi bác nhà e mua con sh 150 này từ cuối 2004,sr các bác k fai e muốn khoe xe đâu nhưng bác này nguy hiểm quá:D
Lib nhập 4,5 lít=)),cho e hỏi thật bác đã từng đi Li nhập chưa vậy,nếu ít vậy e đã k cho e nó sớm ra đi=)))
Cũng chả biết thế nào nhưng hỏi thật là bác đổ 50k thì tối thiểu cũng đi đc 50km nhỉ, tính ra xăng A95 21,8 nó rơi vào khoảng 2,3 lít, nhà em cứ tính thế 100km nó ra là 4,5 lít, ngày trc hồi mới mua cũng để í tính toán lắm vì nhà em nghèo lắm, năm 2004 nhà em mới có được cái xe đạp thôi, giờ phấn đấu vay mượn mãi mới mua đc cái xe máy đâm ra cũng phải tính toán xăng cộ lắm cụ ạ, nhưng từ đợt có xe Việt ra nhà em dự là nó sẽ xuống nên bán đi lấy ít tiền tiêu, sh thì nhà em mới mượn được bà cô thương tình mới bán xe ko có xe đi nên cho mượn đi mấy tháng vì h đi 4b suốt xe để ko , nhà em thật thà có thế nào nói thế ấy còn tiền thì nhà em nghèo ko dám so với bác có cả lib nhập với sh nhập từ thời 2004 cơ mà :)

Chỉnh sửa cuối:

huyhoang84

Xe đạp
Nếu mua đựoc SH thì nên đổi bác ạ.ga nhẹ,êm hơn..nhà em cố xếp hàng mua đựoc con Lib việt,đi hơn tháng bj cũng thấy chán...thấy hơi hối hận với quyểt định của mình mặc dù nó ko ăn xăng lắm...chỉ hơn 3l/100km thôi (em ghét nhất lib là chỗ để chân bé,em đi cỡ 43 nhìn chặt ních)
Chân gì mà to thế? Chưa thấy ai nói về vấn để chỗ để chân bé báo giờ =)) Chân to thế thì chắc phải to cao lắm rồi, mà to cao quá thì cũng không hợp với Li đâu, SH là hợp lý rồi.

tainon

Xe điện
Thêm mười mấy củ thì cụ làm thêm em wave, bình thường thì đi Lib hôm nào thấy ví mỏng thì đi wave. Lúc cần tiền vừa vừa thì bán wave, lúc cần tiền kha khá thì bán Lib.

MinPrince

Xe buýt
Thêm mười mấy củ thì cụ làm thêm em wave, bình thường thì đi Lib hôm nào thấy ví mỏng thì đi wave. Lúc cần tiền vừa vừa thì bán wave, lúc cần tiền kha khá thì bán Lib.
Em nghĩ có xe ngon rồi ít ai đi wave lại lắm :))...nói chung đã lên xe ga rồi thì ít có quay lại xe số ...he he

Bin0512

Xe buýt
hxhx bác bán nhanh còn kịp bác ak !bác này giống mình rùi trc nhà có con LX cho bà xã đi ,hãi hùng tiền xăng wa ngày một ăn xăng ,theo kiểu ăn xăng theo năm thag =)) chán wa vừa bán đc hơn 2 tháng sau hơn 3 năm đánh vật với nó :D
Tình cảnh của em trước đây cũng giống bác !:)) . Sau đó Gấu nhà em bán vespa đi và mua Spacy. Tuy kiểu dáng kô kool như Vespa nhưng được cái là nó phục vụ mình chứ mình kô phải phục vụ nó =))

hoangvietcuong1

Xe máy
Cũng chả biết thế nào nhưng hỏi thật là bác đổ 50k thì tối thiểu cũng đi đc 50km nhỉ, tính ra xăng A95 21,8 nó rơi vào khoảng 2,3 lít, nhà em cứ tính thế 100km nó ra là 4,5 lít, ngày trc hồi mới mua cũng để í tính toán lắm vì nhà em nghèo lắm, năm 2004 nhà em mới có được cái xe đạp thôi, giờ phấn đấu vay mượn mãi mới mua đc cái xe máy đâm ra cũng phải tính toán xăng cộ lắm cụ ạ, nhưng từ đợt có xe Việt ra nhà em dự là nó sẽ xuống nên bán đi lấy ít tiền tiêu, sh thì nhà em mới mượn được bà cô thương tình mới bán xe ko có xe đi nên cho mượn đi mấy tháng vì h đi 4b suốt xe để ko , nhà em thật thà có thế nào nói thế ấy còn tiền thì nhà em nghèo ko dám so với bác có cả lib nhập với sh nhập từ thời 2004 cơ mà :)
Em đọc cái này thì e thấy bác là ng chuyên "mượn xe thuê đồ" và rất thik nguy hiểm:-*,bác kể nghèo kể khổ thế sao k sắm lấy cái xe đạp mà đi cho khỏi lo xăng cộ:-|.
E dự là bác này chuẩn bị phốt tình hình xăng của spacy và ss vs đời xe "đã từng đi":-|

huyhoang84

Xe đạp
Ý kiến hay đấy, nhưng mình đã có em Lead sơ cua rồi. Lúc đầu cũng nghĩ thỉnh thoảng đổi Lead cho đỡ tốn xăng, nhưng thực ra hẩu như chẳng động đến cái xe Lead bao giờ, trừ lúc cần cốp to để chở đồ. Đang đi Li rồi đi Lead thấy no làm sao ấy, tự nhiên ngồi thấp hơn hẳn, hơi khó chịu, và quan trọng nhất là không đẹp bằng Li.

tatuto_shop

Xe tăng
có tiền mà dổi sang Sh thì còn gì bằng
mà em nói thật,đã tập xác định mấy cái dòng đó thì đừng nhắc đến xăng cộ.Nghe nó nửa mùa
Chuẩn không cần chỉnh, mình cứ mua xe là chơi Piagio, không quan tâm xăng cộ, quan tâm xe còn nuột hay không thôi... Muốn tiết kiệm xăng cứ chơi Air Blade cho nó lành...

winnie_kool

Xe tăng
đổi từ lib nhập sag SH là ok roài chủ pic ợ :)

spacy e thấy nhiều ng khen :) vs cá nhân e thì cũng k thích cho lắm :P