[Funland] Có nên bán chung cư trung tâm mua đất ở khu đô thị phát triển Hà Nội?

Mt6366

Xe buýt
Em biết 1 cậu đợt giữa năm ngoái mua 5t3 mảnh đất hơn năm trục m2 trong vđ3_ ngõ chym đi xe máy thôi, đầu tư xây 6 tầng (12 phòng full nội thất) thêm thang máy. Tổng cả tiền đất và xây hết 7ty rưỡi cho thuê nguyên căn được 52tr/tháng, đội thuê lại kia cho thuê lẻ được 70tr/tháng. Cậu này phải vay bank cỡ 4 tỏi, khẩu vị mỗi người thật khác nhau
Đội nào thuê 52tr/ tháng mà cho thuê dc có 70tr/ tháng thì lỗ nhỉ? Công vận hành, rủi ro trống phòng, tiền vốn bỏ trước... 😅

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cậu ấy là dân chuyên mua nhà cũ sửa bán hoặc xây cc mini cho thuê chứ cứ để em làm thì chắc còn dở hơn với tổng đầu tư có khi lớn hơn mà thu hồi chậm hơn cụ ạ
Thì để kiếm được tiền đâu có dễ, kiều gì cũng phải chuyên sâu mới ra tiền được.

casauking

Xe tăng
Đội nào thuê 52tr/ tháng mà cho thuê dc có 70tr/ tháng thì lỗ nhỉ? Công vận hành, rủi ro trống phòng, tiền vốn bỏ trước... 😅
Có lẽ là vẫn được đó bác, nhất là ở những khu vực nhiều trường đại học thì cho thuê khá dễ kể cả là nhà ngõ ngách vì nhu cầu ở của sinh viên cao, mà sinh viên năm nào chả cả đống lên hà nội học :D
Có điều tiềm năng tăng giá nếu ngõ xe máy thì khá thấp, cũng là đánh đổi thôi, được dòng tiền ổn định hàng tháng thì chấp nhận mất cái tiềm năng tăng giá mạnh.

Hai Dinh 9119

Xe đạp
Trước thì 6 tháng hoàn vốn, giờ thì phải 1 năm hơn, cho thuê nhanh nhưng giá lại ko đc cao như trước (do ảnh hưởng đợt dịch). Tháng làm 2-3 buổi cụ à, chốt điện nc thu tiền, đẩy phòng giờ chả cần đăng tin (treo biển là có khách, tùy khu vực ạ). Nói chung nhàn thì ít tiền thôi cụ.