[Funland] Có nên bán chung cư thời điểm này?

Quê bầm

Xe container
chung cư k bao giờ hét giá tăng nhanh bằng nhà đất cụ ạ.
ví dụ ông bạn em tháng3 , bán căn chung cư dc 4,3 tỏi mua căn nhà ngõ thông oto gần nhà, 7.6 tỏi
giờ căn chung cư đó chắc được 5,3 tỏi, căn nhà đất kia xung quanh hét lên 10-11 tỏi rồi :))
Nếu so cả giai đoạn từ 2010 cũng vậy cụ ạ, căn nhà đất 3-4 tỷ hồi đó giờ hét 7,5-9ty tùy vị trí, căn cc 3ty thời 2010 giờ chắc hét 6-7 ty,

Quê bầm

Xe container
Cụ bị chứng hoang tưởng à. Công chức mà chờ lương tăng để mua nhà thì cỡ 100 năm mới mua nổi.
Nếu thuần sống bằng lương hệ số thì tiền lương sau khi ăn uống sinh hoạt và học phí cho con (trường công) còn dư bao nhiêu để mua nhà cụ ơi

eterniti

Xe điện

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Có ai bị như em không ạ?
Đọc thớt này thấy chung cư xong nhà đất, nhà đất xong chung cư ..xong tiền đình luôn @-) ... cuối cùng phải coi lại cái tiêu đề xem là đang đọc cái gì :)):)):))
Mấy thớt đều thế haiz hihi

eterniti

Xe điện
Có ai bị như em không ạ?
Đọc thớt này thấy chung cư xong nhà đất, nhà đất xong chung cư ..xong tiền đình luôn @-) ... cuối cùng phải coi lại cái tiêu đề xem là đang đọc cái gì :)):)):))
loạn hơn cả thị trường ))

xe đạp mini62

Xe buýt
Vâng, vì Sales cứ nhìn chung cư để phán giá nhà đất quanh khu đó thôi, đội đầu tư mua nhà đất xong tuốt lại đôi trăm là rao chênh thê cả tỷ ngay
Em có ông anh đằng vợ mua hụt căn nhà ngõ, chưa kịp đặt cọc vì còn lăn tăn xoay tiền, đội đầu tư mua trả full luôn rồi rao bán chênh ngay hơn 1t. Ngáo ngơ hết sức. Nhưng nhà ngõ xe máy đến tầm 6t sẽ chững ko thể tăng nữa vì sẽ ít thành phần chấp nhận trả từng đó tiền cho căn nhà 30m2 ngõ xe máy. Có từng đó tiền thì tư duy ng ta tự khắc so sánh đc cái gì đáng giá hơn.

Quê bầm

Xe container
Em có ông anh đằng vợ mua hụt căn nhà ngõ, chưa kịp đặt cọc vì còn lăn tăn xoay tiền, đội đầu tư mua trả full luôn rồi rao bán chênh ngay hơn 1t. Ngáo ngơ hết sức. Nhưng nhà ngõ xe máy đến tầm 6t sẽ chững ko thể tăng nữa vì sẽ ít thành phần chấp nhận trả từng đó tiền cho căn nhà 30m2 ngõ xe máy. Có từng đó tiền thì tư duy ng ta tự khắc so sánh đc cái gì đáng giá hơn.
Trước kia nhiều người nghĩ vậy cũng như nghĩ cc trên 70tr sẽ ko ai mua ấy cụ nhưng khi cc lên 100tr thì đội sales tự tin nâng nhà ngõ hẻm theo cc. Có căn em đi xem hồi giữa năm chủ rao 6ty 35m2 thợ đất xây 2017 nhà cơ bản xây ẩu nên khá sập xệ, đội đầu tư mua 5ty,6 tuốt lại cỡ đôi trăm mà bán cho người đung cuối 6,6ty trong chưa đầy 1 tháng, căn đó giờ sales bẩu em là cỡ 7.5ty, nó vẫn có phân khúc khách chấp nhận

7usd

Xe điện
Trước kia nhiều người nghĩ vậy cũng như nghĩ cc trên 70tr sẽ ko ai mua ấy cụ nhưng khi cc lên 100tr thì đội sales tự tin nâng nhà ngõ hẻm theo cc. Có căn em đi xem hồi giữa năm chủ rao 6ty 35m2 thợ đất xây 2017 nhà cơ bản xây ẩu nên khá sập xệ, đội đầu tư mua 5ty,6 tuốt lại cỡ đôi trăm mà bán cho người đung cuối 6,6ty trong chưa đầy 1 tháng, căn đó giờ sales bẩu em là cỡ 7.5ty, nó vẫn có phân khúc khách chấp nhận
Nói chung ngõ ngách xe máy mấy quận nội thành tầm 100tr là đẹp. Cao hơn thì thật quá đáng.

nhaque_tb

Xe tăng
vâng, chung cư chưa ngáo thì cụ muốn như nào mới ngáo đây
So với đất thì nó chỉ gọi là trượt giá bù lạm phát. Đất hn trong 5 năm vừa qua chỗ nào tăng ít thì gấp đôi, ngoài rìa thì 3-4 lần. Xa hơn có nơi gấp 5-10 lần. Muốn múc thêm mà giá ngán ngẩm

nhaque_tb

Xe tăng
Có ai bị như em không ạ?
Mợ cứ múc mỗi loại vài chiếc để trải nghiệm là hết tiền đình luôn mà có khi còn cười khành khạch

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
So với đất thì nó chỉ gọi là trượt giá bù lạm phát. Đất hn trong 5 năm vừa qua chỗ nào tăng ít thì gấp đôi, ngoài rìa thì 3-4 lần. Xa hơn có nơi gấp 5-10 lần. Muốn múc thêm mà giá ngán ngẩm
Rồi cũng tới lúc giống hong kong, thượng hải :bz

Mợ cứ múc mỗi loại vài chiếc để trải nghiệm là hết tiền đình luôn mà có khi còn cười khành khạch
Dạ cụ, nhưng quan điểm của em ko nhà đất ngõ, không thổ phân lô, không xen kẹt ...cứ phải liền kề, bt dạng đầu tư đc, đắt xắt ra miếng. Chung cư thì ko cđt ko uy tín, phải víp bổ rẻ... còn về tài chính thì giá thì giá rẻ, có cắt lỗ thì càng tốt :D

Chỉnh sửa cuối:

nhaque_tb

Xe tăng

Dạ cụ, nhưng quan điểm của em ko nhà đất ngõ, không thổ phân lô, không xen kẹt ...cứ phải liền kề, bt dạng đầu tư đc, đắt xắt ra miếng. Chung cư thì ko cđt ko uy tín, phải víp bổ rẻ... còn về tài chính thì giá thì giá rẻ, có cắt lỗ thì càng tốt :D
Thích món gì còn tuỳ thuộc vào túi tiền và tính toán của mỗi người nhưng bắt buộc pháp lý phải ngon lành. Mợ bán cái gì thì mợ khen nó ngon thôi, cầm 5-7 tỷ cứ đòi phải mua lk bt thì chắc phải đi tỉnh mới có, mà lk bt tỉnh mấy năm rồi khéo tăng giá ko bằng đất nhảy dù ở HN 🤣

Quê bầm

Xe container

Về hạ tầng đường xá kinh tế sản xuất dịch vụ thì nhiều thập niên nữa nếu ko nói cả thế kỷ nữa liệu có được như HK hay Thượng Hải bây giờ ko

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Thích món gì còn tuỳ thuộc vào túi tiền và tính toán của mỗi người nhưng bắt buộc pháp lý phải ngon lành. Mợ bán cái gì thì mợ khen nó ngon thôi, cầm 5-7 tỷ cứ đòi phải mua lk bt thì chắc phải đi tỉnh mới có, mà lk bt tỉnh mấy năm rồi khéo tăng giá ko bằng đất nhảy dù ở HN 🤣
Hí hí vâng, tùy mỗi quan điểm cụ ạ, em viết nửa thật nửa đùa fun fun tí ấy mà cụ :)). Mà cccm lưu ý là giao dịch nhà đất giờ ko dùng giấy viết tay đâu cccm nhé. Đều p cc hợp đồng mua bán đấy.

eterniti

Xe điện
Là cái gì đáng giá hơn hả cụ