[Funland] Có nên bán chung cư mua đất ở thời điểm này không ạ?

zom8x

Xe tải
Đất Long Biên 6 tỷ đc căn 40m2 thôi, chứ to hơn thì phải hơn tiền nữa. Nhà đẹp thì tính thêm tiền cụ ạ
Em thấy có cụ trong box bất động sản bán 4 tỉ lô 50m2 đường ô tô tránh sát chung cư. Cũng ok.
Không biết bay chưa ?

Xediduongxa

Xe buýt
Em thấy có cụ trong box bất động sản bán 4 tỉ lô 50m2 đường ô tô tránh sát chung cư. Cũng ok.
Không biết bay chưa ?
cụ xem qua chưa? nếu có thì đã bay từ lâu rồi, 1 cụ trên này múc 1 căn 6 tầng, ngõ 4m, giá 5.5 tỷ phố Trạm Long Biên đó cụ

zom8x

Xe tải
cụ xem qua chưa? nếu có thì đã bay từ lâu rồi, 1 cụ trên này múc 1 căn 6 tầng, ngõ 4m, giá 5.5 tỷ phố Trạm Long Biên đó cụ
Em xem rồi.ok đấy nhưng tiền không xoay kịp vì mới lấy bên tđd Giang Biên

nghia123

Xe tải
Cụ chủ quá cao thủ rồi, chả cần tư vấn gì; nhưng với cơ cấu tài sản như vậy thì e nghĩ nên giữ lại chung cư; tầm 6 tỷ thì là loại tốt sẽ giữ giá và cho thuê đc; đất thì có thể lãi cao nhưng rủi ro cao, nhất là cụ đã có các tài sản đất mạo hiểm ở các tỉnh kia cân đối rồi.

vubaotrung

Xe hơi
Chào các cụ, em đang có 1 căn chung cư tầm 6 tỉ ở HN đang để trống - tạm thời em để làm kho hàng nên cũng hơi phí. Đất đợt này đang chững nên em đang suy nghĩ không biết có nên bán đi lấy tiền mua đất không. Còn kho hàng em có thể thuê 1 căn khác nhỏ hơn để tối ưu chi phí.

Em hiện đang có 1 mảnh Vân đồn, 1 ở Bắc Giang, 1 ở Quảng Ngãi và 1 ở Chương Mỹ (em mua giữ lâu dài thôi không phải lướt sóng và cũng mua bằng tiền của mình, không phải vay nên giờ cũng không có áp lực gì về mấy mảnh này, các mảnh cũng nhỏ nhỏ thôi ạ). Như vậy với trường hợp của em theo các cụ có nên bán chung cư đi mua đất nữa không ạ? Nếu bán đi với 6 tỉ thì với kinh nghiệm của các cụ nên mua đất ở khu vực nào hiện nay thì hiệu quả ạ?

Em cảm ơn các cụ.
Thực ra em thì nghĩ bác thớt đã có BĐS đầu tư vùng ven rồi. Nếu dòng tiền từ kinh doanh của bác cao thì thôi, còn nếu ít thì bác có thể thêm BĐS đem lại dòng tiền thì cũng là phương án tốt. Cụ thể là bác có thể giữ để cho thuê hoặc chuyển sang 2 CC nhỏ hơn nhưng tiềm năng cho thuê tốt.
Đấy là về định hướng, còn cụ thể chi tiết thế nào chắc bác cũng rành rồi.

badboyvn

Xe tải
6 tỷ chung cư là cũng cao đấy, cụ bán ở đâu e cũng đang tìm mua chung cư nội đô tầm 5-6ty giữ tiền

eagles

Xe buýt
cầm 6 tỷ sang ngay vin hưng yên nhé cụ :))

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các cụ, em đang có 1 căn chung cư tầm 6 tỉ ở HN đang để trống - tạm thời em để làm kho hàng nên cũng hơi phí. Đất đợt này đang chững nên em đang suy nghĩ không biết có nên bán đi lấy tiền mua đất không. Còn kho hàng em có thể thuê 1 căn khác nhỏ hơn để tối ưu chi phí.

Em hiện đang có 1 mảnh Vân đồn, 1 ở Bắc Giang, 1 ở Quảng Ngãi và 1 ở Chương Mỹ (em mua giữ lâu dài thôi không phải lướt sóng và cũng mua bằng tiền của mình, không phải vay nên giờ cũng không có áp lực gì về mấy mảnh này, các mảnh cũng nhỏ nhỏ thôi ạ). Như vậy với trường hợp của em theo các cụ có nên bán chung cư đi mua đất nữa không ạ? Nếu bán đi với 6 tỉ thì với kinh nghiệm của các cụ nên mua đất ở khu vực nào hiện nay thì hiệu quả ạ?

Em cảm ơn các cụ.
Chương Mỹ của cụ mua chỗ nào đấy ạ?

Begi

Xe tải
Thực ra em thì nghĩ bác thớt đã có BĐS đầu tư vùng ven rồi. Nếu dòng tiền từ kinh doanh của bác cao thì thôi, còn nếu ít thì bác có thể thêm BĐS đem lại dòng tiền thì cũng là phương án tốt. Cụ thể là bác có thể giữ để cho thuê hoặc chuyển sang 2 CC nhỏ hơn nhưng tiềm năng cho thuê tốt.
Đấy là về định hướng, còn cụ thể chi tiết thế nào chắc bác cũng rành rồi.
Cảm ơn ý kiến của cụ nhé. Để tối ưu dòng tiền thì em thấy phương án cụ đưa ra rất hợp lý. Chia ra thành 2 căn thì tiền cho thuê sẽ ok hơn cho thuê 1 căn to đáng kể. Tuy nhiên hiện tại dòng tiền hàng tháng của em tạm ổn nên em chắc sẽ chưa ưu tiên phương án này vì em rất lười vụ quản lý và va chạm với người thuê nhà cụ ạ. Tham khảo ý kiến của các cụ em nghĩ sẽ bán và gửi ngân hàng kì hạn ngắn để chờ có mảnh nào đẹp thì sẽ có sẵn tiền mua luôn.

Begi

Xe tải
Em cũng nghĩ đến chuyện mua đất nhưng thời điểm này ko biết đã chuẩn chưa, sợ còn xuống nữa k
em nghĩ các mảnh đẹp thì ít xuống lắm, còn các mảnh xấu thì xuống thật, nhưng những mảnh đó cũng ko nên ôm cụ ạ. Ôm rơm nặng bụng, các cụ đã dạy.

Begi

Xe tải
Nếu được cứ chốt cụ ạ, Chung cư đã đến giai đoạn nhận nhà và sổ rồi thì tăng trưởng theo lạm phát hoặc hạ tầng xung quanh thui.
Em khuyên cụ nên triển sớm!
Cảm ơn cụ nhé. Chung cư nhà em nhận sổ nhận nhà lâu rồi, ở ổn định lâu rồi nên nếu có tăng theo thời gian cũng chỉ tăng ít, mà cũng có thể không tăng, thậm chí còn giảm. Cho nên em cũng nghĩ nên chuyển sang đất ở thời điểm này chắc sẽ hợp lý.

anh.tuan

Xe tải
Cá nhân em thì lại không thích chung cư mini cụ ạ với em lười cho thuê lắm ^^
Giờ lại có đội thuê trọn gói lại xong họ quản lý cho thuê. Cụ chỉ cần thu 1 cục thôi.

vubaotrung

Xe hơi
Cảm ơn ý kiến của cụ nhé. Để tối ưu dòng tiền thì em thấy phương án cụ đưa ra rất hợp lý. Chia ra thành 2 căn thì tiền cho thuê sẽ ok hơn cho thuê 1 căn to đáng kể. Tuy nhiên hiện tại dòng tiền hàng tháng của em tạm ổn nên em chắc sẽ chưa ưu tiên phương án này vì em rất lười vụ quản lý và va chạm với người thuê nhà cụ ạ. Tham khảo ý kiến của các cụ em nghĩ sẽ bán và gửi ngân hàng kì hạn ngắn để chờ có mảnh nào đẹp thì sẽ có sẵn tiền mua luôn.
Vâng. Đấy cũng là phương án tốt đó cụ.

Bibep

Xe tải
Thread này toàn các cụ sale vào tung hứng kinh quá. Cụ nào mà mua Bđs thứ 2, thứ 3 thực thì tự có bảng tính dòng tiền trong đầu rồi chứ lại lên đây hỏi người khác làm gì ? 😁