[Thảo luận] Có một tình huống mất tiền ấm ức em muốn hỏi kinh nghiệm

chilli

Xe tải
rất nhiều chỗ ở HN bây giờ thu phí gửi xe rất nhố nhăng mà chẳng có vé gì, mất tiền mà xe mình có bị sao thì chúng nó lẩn sạch. Tiền đấy chảy vào tay một số người và một số quan thì lấy đâu ra ngân sách. Ko biết đến bao giờ Ha Noi mới quản lý đc điểm trông giữ xe cho quy củ.

duth@$*&

Xe buýt
Thủ đô mà bác, 1m2 đất có xxx thằng ăn trộm :-<

hoatra

Xe điện
cụ chủ sắm cái thang lên hỏi ông trời nhé

tienlq

Xe buýt
Em cũng rất ghét những thằng thu tiền nhố nhăng, em ở Nguyễn Phong Sắc kéo dài trước cửa Fivimart, mấy bảo vệ ngân hàng cạnh đó toàn ra thu tiền xe đõ ở đó, mọi lần em vào rút tiền nhanh thì chúng nó không dám thu tiền, một lần vào Fivimart khoảng 5 phút sau ra thì một thằng oắt con ra bảo anh trả 2 chục tiền đỗ xe, em bảo nó cho anh xin cái vé thì nó móc trong túi áo ra một mẩu vé (xé rời) nhàu nát, em bảo tại sao mày đeo thẻ công ty bảo vệ abc... lại đưa vé công ty xyz... này, bực mình quá em bảo để tao gọi công an phuong và công ty mày xem có phải chúng mày đựoc phép thu tiền ở đây không.
Nó bảo thế thì thôi không lấy tiền nữa và nó dọa lần sau xe anh để đây làm sao tự chịu. Em bảo nó là tao ghi lại tên tuổi mày rồi, ngày nào tao cũng sẽ để xe ở đây, nếu xe tao làm sao bất kể có phải mày làm hay không, mày chết với tao, thế là chú em xin lỗi và chuồn thẳng. Thực ra nhũng điểm đỗ có người quản lý hẳn hoi thì đâu có tiếc.

Cerato2011x

Xe hơi
hjx
Công nhận h kiếm chỗ đậu xe khó thật bác ạ
Mà thế nào em đi ở đoạn Lò Đúc. Vừa thấy cái biển cấm đỗ thì đi thêm 1 tầm 50m lại có biển bãi đỗ xe.
Hjx
Không hiểu thế nào
Nhưng cá nhân em thì cứ bảo : Xe anh éo cần trông :))
Nó mà mất mát gì thì mày phải đến. Anh éo cần biết mày có lấy không. Rùi em khóa xe và đi thôi bác ạ:">

MsLove

Tháo bánh
Thi thoảng em lên BQLDA đường thủy ở phố Đoàn Trần Nghiệp làm việc cũng bị 1 mụ như hâm hâm đao đao ấy làm luật 30k.Đành phải chấp nhận thôi.Mà còn bắt em đỗ hàng 2,hàng 3 ở đoạn ngã 3 cuối đường nữa chứ.Vừa làm việc vừa lo.Đọc nhiều thớt các cụ cảnh báo là chúng nó làm luật để kiếm tiền nhưng có xxx đến là xxx nó kéo tuốt.Em cũng ko để ý xem đầu đường có biển cấm dừng đỗ ko nữa vì lần nào lên đấy cũng bị mụ này làm luật nên quen rồi.Các cụ ở thủ đô tư vấn giúp em là em đến phố Đoàn Trần Nghiệp thì gửi xe ở đâu được ạ.Cám ơn các cụ nhiều.
Hề hề, cụ lên khu ý thì sang hầm Vincom, hoặc Lê Đại Hành (chỗ cổng chùa), hoặc dấn lên chỗ gần cổng trường Vân Hồ, hoặc ra dọc Bùi Thị Xuân (chỗ hàng Sen)... mà gửi nhá :D
Con mụ hâm hấp ở dọc Đoàn Trần Nghiệp thì nó chả làm luật lá gì đâu, nó chỉ đứng ra thu tiền thôi :P Xe vi phạm vẫn bị kéo đi như thường.

h2iu0412

Xe máy
Khổ, ở cái đất HN hở ra là tiền này chịu thôi bác.

Đoạn nào không cấm trông xe thì xxx với phường cắm biển thu tiền, còn lại dừng cái là bị phạt mấy lít ngay. Nản lắm.

Mãi chưa thấy bác # ý kiến gì tiếp vụ trông xe loạn cào cào này nhỉ.

xdthienha

Xe điện
Hề hề, cụ lên khu ý thì sang hầm Vincom, hoặc Lê Đại Hành (chỗ cổng chùa), hoặc dấn lên chỗ gần cổng trường Vân Hồ, hoặc ra dọc Bùi Thị Xuân (chỗ hàng Sen)... mà gửi nhá :D
Con mụ hâm hấp ở dọc Đoàn Trần Nghiệp thì nó chả làm luật lá gì đâu, nó chỉ đứng ra thu tiền thôi :P Xe vi phạm vẫn bị kéo đi như thường.
em votka cụ 1 ly,may mà xe em chưa bị kéo.

seadogs

Xe tăng
Chỉ có mỗi cách là cụ ngồi trên xe thì không mất tiền thôi, em đỗ trước ngõ nhà em xuống xe chạy vào trong nhà nó còn thu 10k đấy:-ss

tonibui

Xe hơi
Bây giờ là em chuẩn bị bán hết các loại xe 4b đe chuyên sang đi xe đáp đây các cụ. Vì tiên trông xe lên giá

chuamu4757

Xe đạp
Thì e cũng có trách gì nó đâu. Cái đường đó là cấm đỗ thôi (thuộc tuyến đường văn minh mà) chứ ko cấm dừng. Chỉ hơi bực là đến nơi rồi mà vẫn phải đi về
sao lại phải đi về hả cụ

xomgiay

Xe máy
Ở đau cũng vây. Nếu cụ ko bảo vào ăn sáng, ho thu 20 K cơ Cụ ạ

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Có chỗ để xe là may rồi. Hôm trc em đi nộp tiền điện thoại ở Nguyễn Chí Thanh, thằng bảo vệ nhất định nó không cho đỗ xe. Nó kêu đường cấm đỗ, cấm dừng. Đi 4b cũng có cái khổ.
đúng đó cụ ,trước em đỗ còn chả ai bảo bị dính ngay ,vợ cho 200n tiêu phải đưa nhờ tiêu hộ