Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

xmen207

Xe đạp
Nói chung SS mang tiếng từ xưa rồi,mang tiếng cho cả dân TH nói chung, đến h vẫn chả thấy thay đổi gì. Mài dao cả năm để chém dân 3 tháng cơ mà.

vt_hoa

Xe tăng
Bị chém hay không em nghĩ phần nhiều là do mình thôi, em cũng hay đi SS nhưng chẳng mấy khi bị chém vì tham khảo thật kỹ thông tin trước khi ăn uống (tiền của mình việc gì phải ngượng), em hay phi thẳng vào phía trong, khu có các đại lý bán đồ hải sản họ sẵn sàng nấu nướng phục vụ, đồ thì trong bể đang bơi (tôm, ghẹ) hoặc ướp lạnh (cá các loại), mình chọn đồ, thống nhất giá cả và gia chủ thi công ngay, chỉ việc ngồi lai rai chờ món mang lên dần dần, nếu là trước khi ra có thể mua luôn tại chỗ, đóng thùng bỏ lên xe mang về làm quà

Chỉnh sửa cuối:

binhnv

Xe hơi
Thanh Hóa là em tránh xa. Sợ lắm rồi.

cuop

Xe buýt
Sau một thời gian quay lại ngó cái thớt này, phải công nhận trên otofun đông nghệ nhân thật.=))

cuop

Xe buýt
Một số cụ thì cực đoan quá, hết lời chê bai SS. Nhưng một số cụ phản ứng cũng theo kiểu (em xin lỗi) là hơi bựa... :P

Bựa cái đầu cụ. Thế tự dưng có thằng cha căng chú kiết léo có oan trái gì với cụ nó cứ đứng ở ngõ nó chửi nhà cụ thì cụ sẽ chạy ra thẽ thọt bảo nó: "anh ơi anh chửi thế là cực đoan quá, anh có thể chửi nhà em nhẹ nhàng hơn một chút được không????" . =))

jamebond

Xe tăng
Đi vào Sầm sơn, có nghĩa là các cụ đã chui vào Hàm Rồng, đến lúc ra thì chỉ còn Tinh Da (Tĩnh Gia) thậm chí Quăng Xương(Quảng Xương) luôn các cụ nhá! Em thì em chờ chừng nào mà em thừa tiền em sẽ đi SS!
Bổ sung thêm qua Bỉm Sơn đóng Bỉm nữa, không là sợ vãi tef đấy.

newstar

Xe đạp
Đi nghỉ mát miền Trung 4 năm nay rồi, muốn đổi món vào đây thấy ung cả đầu với những ý kiến trái chiều...các cụ mới đi SS xin cho thêm thông tin $-)

4banhhanoi

Xe tải
SS bao năm làm ăn chộp giật ai cũng biết. Giờ thì trả giá âu cũng là lẽ thường. E đi SS từ cái thời ăn theo bố mẹ tiêu chuẩn công nhân làm cơ quan nhà nước. Còn từ thời lớn đến giờ mấy chục năm ko bao giờ thèm quay lại.

Cụ chủ thớt cho tín hiệu tốt về SS, thì e thấy cứ ghi nhận. Nhưng để thay đổi nếp nghĩ của du khách thì đánh giá tốt phải áp đảo được đánh giá xấu trong 1 quá trình. E cứ nói tốt hay xấu cho SS thì cũng sẽ có cụ đồng ý có cụ ko. Vậy thì tranh cãi nhiều làm gì các cụ mợ.

vnnpool

Xe máy
Em đi SS nhiều lần rồi, mỗi lần bị chém 1 kiểu, quyết định không tới SS nữa cho lành

Escave

Xe buýt
Ba bốn năm trước em cũng dính trưởng vài lần òi, e cũng đang thử cố lấy lại lòng tin khi đọc thớt này.

khongthuphi

Xe điện
Bựa cái đầu cụ. Thế tự dưng có thằng cha căng chú kiết léo có oan trái gì với cụ nó cứ đứng ở ngõ nó chửi nhà cụ thì cụ sẽ chạy ra thẽ thọt bảo nó: "anh ơi anh chửi thế là cực đoan quá, anh có thể chửi nhà em nhẹ nhàng hơn một chút được không????" . =))
Ơ! Cụ cướp này nhiệt tình với OF thật, bận bịu với công việc kinh doanh nhà hàng, khách sạn ở SS mà cụ vẫn vào OF được, phục cụ quá!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cười lăn vì cái câu "bựa cái đầu cụ" của lão. Hay lắm. Ủng hộ lão!

usastore

Xe đạp
thấy bảo sầm sơn chặt chém khách ác lắm:-s

Ti tach

Xe buýt
Đang nằm Sầm sơn đây. Xác nhận năm nay về hình thức và cách dịch vụ có khác hơn năm trước, nhưng được như mong đợi chắc còn dài dài.

Xác nhận real time ở SS, còn cụ thể chi tiết bổ sung sau.

Uploaded with ImageShack.us

huancongtu

Xe tăng
Đang nằm Sầm sơn đây. Xác nhận năm nay về hình thức và cách dịch vụ có khác hơn năm trước, nhưng được như mong đợi chắc còn dài dài.

Xác nhận real time ở SS, còn cụ thể chi tiết bổ sung sau.

Uploaded with ImageShack.us
Về mà ko gọi em

Acar

Xe hơi
Ơ hay, các cụ cãi nhau nhiều quá, cụ chủ nói là có một SS khác thôi mà (khác cụ thể dư nào thì không rõ) và chỉ khác trong tháng 4 thôi. Bây giờ sắp hết tháng 5 rồi thì tất nhiên là sẽ không khác nữa đâu ợ :))

dau_ngang_v16

Xe tải
cái thằng trymcu nó nghĩ mình có nhiều chữ.....núi đọ liên quan quái gì đến' sầm sơn',nguồn gốc thật thì thằng nào chẳng có tổ tiên giống nhau.Mà có ai chửi gì bậy bạ đâu tên trymcu này có hiềm khích gì với mình không biết.

Chỉnh sửa cuối:

hoang204

Xe buýt
đọc hết từng đấy comment của các cụ rút lại 1 điều là: đã đi thì cố gắng đi Q.bình hoặc Đà nẵng cho thanh thản, biển xanh, cát trắng, con người hiền hậu, hải sản ngon bổ nhưng giá ko rẻ (do chi phí tăng), đi về tâm trạng vui vẻ muốn quay lại lần tới (Đà nẵng).
Tính ra tiền tăng do chặt chém ở SS vẫn nhiều hơn 30lít xăng để chạy thêm từ Thanh Hóa đến Q.bình đấy các cụ ợi.

Ti tach

Xe buýt
Đợt này (25-27/5/2012) đến Sầm sơn có mấy ý kiến xác nhậnnhư sau:

Một số bảng biểu, quy định có rõ ràng và cụ thể hơn nămtrước:

Xuống vào những ngày mưa nhưng bãi biển khá sạch do có hệthống thùng rác ở bãi biển và các nhóm nhân viên đi nhặt rác vào các cuối buổichiều

Công tác an ninh an toàn cho khách tắm biển được 1 nhómnhân viên cứu trợ khá tích cực trong nhắc nhở và hướng dẫn khách tắm

Nhân viên bãi biển cấm bán hàng rong dưới bãi tắm nhưngtình hình lén lút đi rao bán cũng khá phổ biến, nhưng đỡ nì nèo, chèo kéo hơncác năm trước

Dịch vụ vui chơi và đi dạo trên bờ:

Số nhỏ dịch vụ được niêm yết công khai: Cưỡi ngựa chụp ảnh,chụp ảnh, gửi xe… cũng chưa thử nhưng cũng chưa gặp người khách kêu ca.

Dịch vụ ăn uống vẫn nóng hổi ở những chiêu lách khe đểmóc túi khách hàng, một số sản phẩm có đơn vị (định lượng) rõ ràng thì giá cảcó đắt nhưng rõ ràng cũng OK. Tuy nhiên, một số món ăn ko chưa định lượng và kiểmtra rõ ràng thì khách vẫn phải ngậm ngùi. E lấy VD của E luôn:

Gọi 1 đĩa mực trứng hấp150k, sau mấy phút đưa ra 1 đĩa mựchấp lẫn hành tây, rau khá đầy đặn, tuy nhiên ngó thấy khoảng 10 con mực dài bằngngón tay. Biết gọi bị lỏng nên nói ngay sao gọi mực hấp lại hấp hành, trẻ ko ănđược, bỏ đi giúp. Sau bỏ hành và rau thấy còn quá ít mực nên E nó tự giác bổsung tầm 6 con nữa.

E Test lần 2: gọi thêm 1 đĩa mực chiên 100k hỏi ngay đc bncon, trả lời nhiều, E hỏi tiếp dài ngón tay (8-10cm)thì cụ thể bn con trả lời tầmhàng chục con, cụ thểlà bn Con trả lới tầm 15-17 con- OK, 1 lúc đưa ra 1 đĩa 17 con3-5cm, E hỏi sao nhỏ, trả lời nó ngót, OK. Ăn phát hiện mực chiên cũ lẫn mới, gọi hỏi,E bảo con ở dưới giòn hơn con trên- thua. Nhưng dù sao 100k lần sau cũng bằng150k lần 1. Tóm lại phải có công test vài lần nữa mới có được đĩa mực ăn như ởnơi khác như HP, Hlong, Hải thịnh( E đã từng gọi và ăn)… Đề nghị các cụ đã trảinghiệm đợt này bổ sung thêm cho thấy cái tình hình chung nhé- đây chỉ là 1 bàitest chưa phản ánh hết

Gọi 1 đĩa cá thu hỏi to thế nào, bảo to hơn miệng bát (trên bàn là bát ăn cơm) OK 100K. lúc bê ra 1 lát cá bé, hỏi E chỉ vào bát nướcchấm và bảo sốt thì nó ngót. Chẳng dám cãi nữa, nhưng ko có sức để test như gọimực

Trên đây là vài nhận xét về 1 vài nét thay đổi về hình thứcvà làm ăn ở SS đợt này. Về hình thức khá hơn, về dịch vụ vui chơi chưa tham gianhiều nên không nhận xét nhiều. về dịch vụ ăn uống E đã VD, chỉ là chuyển hìnhthức móc túi người dùng khi sơ hở, để mạc cả chặt chẽ thì ko biết mất bao lần họcphí ???

( E hỏi và tra nhà hàng kĩ đểkiểm tra-Test chứ ko có tính chi ly như vậy- đi nghỉ mà chỗ nào cũng như vậy-đau đầu lắm)

Lý do ? E sẽ tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

fit

Xe hơi
lau rui k di them di the