Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

doanhlilama691

Xe điện
thớt này rôm quá, các cụ cứ thử 1 lần nữa đi rồi biết mà. Em đang làm ở Thanh Hóa đây mà, SS cũng đắt nhưng ko đến nỗi chém như các cụ đã gặp đâu, có khi họ nhìn mặp mà bắt hình dong thôi. Các cụ cứ mặc cả trước thì có làm sao đâu.

nvthu

Xe buýt
Mấy hôm khai hội có nhiều đoàn quan chức, khách đến thì chắc là đúng như cụ chủ mô tả thôi, em sợ sau mươi ngày lại y tẹt như trước đây vốn có của nó thôi. Đẳng cấp hoa thanh quế SS mà !!! Luôn ăn sâu với ai đã ít nhất 1 lần đến nơi đây rồi.

Audioto

Xe tăng
Năm nay mấy gia đình bạn cũng rủ nhà em đi SS, nhưng suy tính mãi rồi ở nhà. Dù em có nhiều người quen ở trỏng, nhưng thực sự là không cảm tình lắm với SS. Đi nghỉ mà cứ phải cảnh giác khỏi bị lừa thì nghỉ nhà cho khoẻ :)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
thớt này rôm quá, các cụ cứ thử 1 lần nữa đi rồi biết mà. Em đang làm ở Thanh Hóa đây mà, SS cũng đắt nhưng ko đến nỗi chém như các cụ đã gặp đâu, có khi họ nhìn mặp mà bắt hình dong thôi. Các cụ cứ mặc cả trước thì có làm sao đâu.
Cụ đọc cả thớt này mà ko hiểu là người đi nghỉ mát họ có thể trả giá cao hơn bình thường nhưng họ luôn muốn nhận được sự đón chào wellcome của nơi họ đến . Ở SS cụ có thể bị chửi , bị mắng , bị đánh , chứ ko chỉ bị bán đắt , và cái cụ mua dù có đắt đỏ thì cũng là những sản phẩm hôi thối của những cái đầu có suy nghĩ hôi thối . Sự bốc mùi đó của những năm trước năm nay mới bay tới những ông lãnh đạo SS và Thanh hóa , bởi những ông lãnh đạo của các khu vực khác lên tiếng . Thế rồi họ cuống cuồng PR cho cái khu du lịch hôi thối nhất Việt nam này bằng những bông hoa biết nổ , mong cho nó bay bớt mùi ...Có lẽ sẽ có những người đến SS nhưng ko phải để nghỉ mát , mà là để xem nó Rữa đến mức nào ...

volume

Xe tăng
Cụ đọc cả thớt này mà ko hiểu là người đi nghỉ mát họ có thể trả giá cao hơn bình thường nhưng họ luôn muốn nhận được sự đón chào wellcome của nơi họ đến ........... , mà là để xem nó Rữa đến mức nào ...
Cụ nặng lời quá, chắc từng bị băng bó cổ :))

quangdzung

Xe điện
Năm nào nhà em cũng đi biển Thanh hóa vài lần. Nhưng em né SS cũng được 10 năm rồi ( Lần gần đây nhất là Vạn chài đang xây). Giờ thì thường là trước khi đến SS thì em rẽ vào Hải Tiến hoặc chạy qua SS thì em xuống luôn Hải hòa, thật ra ở SS em cũng chưa bị chặt chém phát nào lớn. Nhưng mà ko thích, thế thôi

o0NewDriver0o

Xe buýt
Nhắc đến SS từ trước tới giờ với những người đã đến đây có thể nói 100% đều mất thiện cảm, bản thân mấy thèn bạn em quê Thanh Hóa còn chửi SS như hát hay ( vì cũng ăn đòn, dính chưởng rồi). Có thể cụ chủ chưa đến đó nhiều, hoặc cụ là người gặp may thôi. Em cũng có thể đc gọi là đi đây đi đó ( vì Trường Sa cũng đã từng ra 2 lần, Tây tàu đủ cả) và cũng đã bị dính ở SS rồi. Duy có 1 lần em vào Vạn Chài thì ko bị sao, nhưng ở đó giá đắt đỏ mà chảng có gì hay ho lên cũng chẳng khác gì bị chặt chém. Có thể bị kêu ca nhiều quá rồi lên lãnh đạo tỉnh TH quyết tâm thay đổi chăng. Vậy thì mừng cho người SS và mừng cho bà con chúng ta. Nếu đúng như cụ chủ report em nghĩ SS sẽ là lựa chọn của nhiều người khi đi tắm biển. Mấy hôm rồi em đi Đồ Sơn, giá cả khá đắt đỏ ( của gạch 650k/kg, của thịt 550k/kg), phòng nghỉ giá cả tăng gấp 2 đến 3 lần thường, biển thì bẩn.

Marlon Brando

Xe buýt
E thì cỡ 17 năm chưa quay lại SS vì chưa có dịp,thấy đa số các cụ ác cảm về SS và TH ghê quá,để e thu xếp làm chuyến cho tụi trẻ về đó chơi xem SS ghê gớm thế nào,mong rằng lúc về k bị băng cổ,hị hị
Vote cụ chủ thớt về topic,e cũng nghĩ cụ nói khách quan thôi,he he

tiger

Xe tăng
Một số cụ nói cả chục năm rồi không đi (tất nhiên vì các cụ ghét nó), nhưng cứ như vừa mới ở đó về. Liệu có hẹp hòi quá không?
Một số cụ vào xem được vài giây rồi phán "cụ quê ở đó à?"

Cái gì cũng có thời điểm và hoàn cảnh của nó.
Rất chán 1 số cụ không chịu khám phá, không chịu tìm hiểu những cái thay đổi của nó.
Còn nếu đã ghét, đã có lời nguyền gì đó thì đó là quan điểm riêng của các cụ, nhưng không có nghĩa là làm 1 câu xổ toẹt tất cả.
Cái gì và lúc nào nó tốt, nó hay thì vẫn phải thừa nhận.

Lúc nào em bị chém, em sẽ chửi nó.
Lúc nào nó làm tốt, em khen nó. Vậy thôi.
Iem thấy cụ này lói chuẩn

Năm nào nhà em cũng đi biển Thanh hóa vài lần. Nhưng em né SS cũng được 10 năm rồi ( Lần gần đây nhất là Vạn chài đang xây). Giờ thì thường là trước khi đến SS thì em rẽ vào Hải Tiến hoặc chạy qua SS thì em xuống luôn Hải hòa, thật ra ở SS em cũng chưa bị chặt chém phát nào lớn. Nhưng mà ko thích, thế thôi
Hehe
Cái này là phòng bệnh hơn chữa bệnh roài

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nặng lời quá, chắc từng bị băng bó cổ :))
vâng thưa cụ năm 2004 , lúc đó em mới cưới vợ 2 MaTIz , thời kỳ đó , cũng oai phết ,gọi là có xế hộp . Em chở Gấu và f1 đi SS coi như là thử xe 1 chuyến . Em có ra chỗ làng chài sau hòn chống mái , thấy có cảnh dân chài hay hay , em bảo gấu và f1 đứng để chụp ảnh . chụp xong đinh lên xe thì 1 bà chừng 45 tuổi nói như quát , " này chụp xong rồi thì trả tiền chụp cảnh đi 10.000 thôi " Em giật mình bảo bà ý " Tôi chụp phong cảnh cứ có phiền gì bà đâu mà phải trả tiền " bà ta nói " Mày chụp cái nhà của tao thì phải trả tiền tao " . Lạy trời , em nghĩ mình đang ở Thanh hóa hay đang ở Khu Quân sự Taliban đây . Theo cụ thì Trường hợp này có phải băng bó ko ???

ynhi2208

Xe điện
Thế thì quá chán cụ nhỉ.
Nhưng em thấy cụ... đáng bị lừa lắm nhé. :))
Ai đời đi SS mà lại mua bánh cu đơ (đắc sản Nghệ an). Lại còn mua nước mắm ở SS nữa thì quá lạ.
Cũng như chuyện cậu bé chăn cừu cụ nhỉ. Lừa lọc mãi rồi đến lúc nói thật chả mấy người tin.
Em là em nói trong thời điểm nhà em đi. Còn liệu có duy trì được không thì còn phải xét.
Cụ ấy mà mua mắm tôm đảm bảo chẳng bao giờ bị lừa :))
Cá đánh lên chẳng đủ ăn nữa là..........
Cụ chưa phải người tiêu dùng thông thái ở vấn đề này roài :D

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Các cụ bóng bàn nhiều quá,em cũng lâu lắm chửa đi SS. Năm nay em sẽ liều một chuyến quay lại xem dư lào,chắc chắn em sẽ chuẩn bị túi ngủ và mỳ tôm(ngon thì ở,không ngon thì zìa)

xaunhatxahoi

Xe điện
Nếu mà được như cụ chủ nói thì sầm sơn năm nay mất đi moon du lịch mạo hiểm

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đầu tiên phải nói ngay:
1. Không còn tình trạng bán rong quà cáp, lưu niệm, chụp ảnh rong, hương vàng...
2. Tất cả nhân viên hàng quán dưới bãi tắm đều mặc đồng phục (áo xanh blue nhạt), đeo thẻ có tên, có số hiệu.
3. Cảnh sát, dân phòng đi tuần, kiểm tra, giữ gìn trật tự dọc bãi tắm.
4. Đường xá, bãi tắm rất sạch, có thể nói là không hề có rác bừa bãi (có thể xem qua các clip em quay). Có 1 đội ngũ liên tục đi thu gom rác. Em vừa trót để gió thổi bay 1 cái túi nilon xuống bãi cát, lập tức có 1 cháu gái đến nhặt ngay cho vào bì, sau đó từ bì trút vào thùng rác.
5. Không hề thấy có hiện tượng chặt chém, giá cả không quá cao so với bình thường ở nơi khác.

Gia đình em đi Sầm Sơn vào những ngày cuối tháng Tư - 2012. Thời tiết lý tưởng: trời xanh, mây trắng, nắng vàng.

14 người gồm 8 người lớn, 6 trẻ em trên xe Toyota Hiace 12 chỗ nhằm hướng biển thẳng tiến. Đại lộ Lê Lợi, qua cầu Đông Hương, nhập vào đường tránh TP, chui qua cầu vượt vào quốc lộ 47 đi SS mới thông xe.

[video=youtube;M2gaby6HXtE]http://www.youtube.com/watch?v=M2gaby6HXtE[/video]

Trước khi xuống biển, bọn em... lên núi:

[video=youtube;zfpMbw1MT6Y]http://www.youtube.com/watch?v=zfpMbw1MT6Y[/video]

Sau đó vào 1 lán trên vách núi: cả gửi xe và thuê lán hết 70K.

[video=youtube;jaZYcdP1264]http://www.youtube.com/watch?v=jaZYcdP1264[/video]

Nghỉ ngơi, ăn uống đồ mang theo :xôi chả, nước ngọt, dưa hấu, bim bim...
F1(2) nhà em đang tập trung vào bát xôi:

Tầm 4h chiều chúng em... xuống biển. CSGT làm nhiệm vụ rất tích cực, nhân viên hàng quán signal cho khách nhiệt tình:

[video=youtube;DSZ9gCvqYgM]http://www.youtube.com/watch?v=DSZ9gCvqYgM[/video]

Rẽ và nhà nghỉ ở bãi B:
Đường xá rất sạch sẽ.

[video=youtube;yjqNppncibU]http://www.youtube.com/watch?v=yjqNppncibU[/video]

Gửi xe, thay đồ và 2' đi bộ ra bãi tắm:

Gấu và 2 F1:

Sẵn sàng nhảy sóng:

Bãi tắm rất đông và cực kỳ sạch sẽ, cách 1 đoạn lại có thùng rác:

[video=youtube;crIHzkaXD_g]http://www.youtube.com/watch?v=crIHzkaXD_g[/video]

Khoảng hơn 1 tiếng, về quán ăn. Cua 390K/kg - mỗi người 1 con, mực xào, cá sốt, ngao (làm gì đó - em không biết gọi tên), cơm, canh, trứng rán, bia, rượu... tổng cộng 3tr 150K. (Mải ăn nên em không chụp quả ảnh nào :)) )

Buổi tối: có nhiều hoạt động: Hát giao lưu, khiêu vũ, khu vui chơi trẻ em...

[video=youtube;Ri_WQOmJ8so]http://www.youtube.com/watch?v=Ri_WQOmJ8so[/video]

Em rất ấn tượng vì đường xá rất sạch, đẹp:

[video=youtube;EXEPRPHAbM8]http://www.youtube.com/watch?v=EXEPRPHAbM8[/video]

Trăng thanh, gió lộng. rất thoải mái.

Em thấy Sầm Sơn năm nay đã thay đổi rất nhiều. Hy vọng duy trì được những điều đó để khách du lịch có thể tận hưởng kỳ nghỉ của mình vui vẻ, an toàn và thoải mái trong những ngày hè nóng bức.

Em xin hết report ở đây. Cảm ơn các cụ, mợ đã dành thời gian theo dõi. Xin chào và hẹn gặp lại. :))
Kụ nằm mơ à?

Sprinter 1626

Xe buýt
Cụ MOUNT,xin cụ cái địa chỉ để năm nay đi SS về em đến nhà cảm ơn và hậu tạ ợ!

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cái này rõ mùi PR, cần phải kiểm chứng các cụ nhé. Giang sơn khó đổi, bản tính khó dời, không dễ gì thay đổi 1 con người chứ chưa nói đến cả vùng miền.

letung

Xe tải
SS khó yêu lắm. Đi du lịch, nghỉ mát mà cứ hồi hộp thế nào ấy :D

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Ít nhất có 3 cụ cũng vừa đi SS về, đã comment trong thớt này và xác nhận những gì em kể mà một số cụ cứ bảo em nói phét nhỉ?
Em chỉ nói đến 1 chuyến đi cụ thể vừa rồi đối với cá nhân em cùng gia đình, vậy thôi.

Em không khen người dân ở đó tốt bụng, lịch sự, hiền lành này nọ...
Em thấy nó khác bình thường với mọi năm thì em mới nói :"Có 1 SS rất khác..."
Một số cụ kéo thớt đi quá xa so với mục đích "kể chuyện" của em.
Chả nhẽ cứ phải nói nó tồi tệ mới vừa lòng một số cụ sao?

Các cụ muốn kể gì thì kể, muốn chửi gì thì chửi nhưng đừng bảo em PR hay nằm mơ nằm mộng gì. Nghe... quan trọng quá :))

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cả nhà cháu vừa ở Sầm Sơn về. Đúng là thay đổi hoàn toàn các cụ ạ. Năm 2010 nhà cháu vào sợ chạy mất dép. Năm nay có chị bạn mới mở khách sạn Tuyền Châu 145 Hồ Xuân Hương(quảng cáo hộ chị bạn) cách bãi C gần 2km rủ vào. Cháu đánh liều làm phát và thật sự đã thay đổi quan điểm các cụ ạ. Bãi biển sạch sẽ, vắng vẻ hơn khu A,B, ăn uống nhà cháu toàn ra chỗ đường Lê Lợi ăn rất ngon và khá rẻ. Cả nhà cháu 6 người lớn và 2 trẻ em cả xăng cộ cho 2 xe đi về hết hơn 10 củ cho 3 ngày 2 đêm
Thé mà các cụ ấy cứ bảo em nói phét với PR mới tủi chứ cụ...:((