[Thảo luận] Có lẽ em dừng khiếu kiện ở đây?

thanh_hoi

Xe điện
Thưa các cụ trong diễn đàn,

Các cụ chắc đã biết vụ Khiếu kiện của em với Thanh tra GTCC về việc xử phạt lỗi Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật.

Hôm nay là buổi thứ 4 em lên Tòa án Hà nội làm việc, nội dung lần này là Đối thoại tô tụng giữa Nguyên đơn, bị đơn và Thẩm phán.

Cuộc đối thoại do Thẩm phán Cường điều hành, bên TT GTCC cử 1 đoàn rất đông đảo gồm 10 người đại diện đầy đủ các phòng ban của Thanh tra Sở, vừa đi để trợ giúp nhau, vừa đi để học tập rút kinh nghiệm.

Bên nguyên đơn nhà em chỉ có em, cu em em và một em gái do cụ Hàvu cứ đi.

Cuộc đối thoại diễn ra trong khoảng 60 phút, bên TTGTCC cũng không đưa ra được khái niệm Để xe và cơ sở pháp lý nào để xử phạt em. Thẩm phán có vẻ cũng rất hiểu vấn đề và ủng hộ nhiều quan điểm của Nguyên đơn.

Nhưng nói thật với các cụ, em cảm thấy rất cô đơn trong cuộc chiến đấu này. Các cụ trên này hô hào rất nhiều nhưng tham gia tố tụng với em thì chả có ai. Một vài lời động viên trên diễn đàn cũng gần như là không có.

Em đang rất đắn đo. Có lẽ em nên dừng ở đây. Em cũng đang bận nhiều việc, thời gian thì bận rộn suốt. TTGTCC thì đang tìm điểm yếu của em để tấn công. Nhờ vả mãi cụ Havu em cũng ngại, cụ ấy cũng chả thể nào ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng mãi được. Và em cảm thấy rất cô đơn, các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Theo như cụ nói là hôm nay chỉ hoà giải, và chưa chắc đã cho người khác được vào nên mọi người không dám đến. Nếu cụ đã quyết tâm, cụ thông báo lịch làm việc cụ thể rõ ràng và cần có thanh thế số đông thì cụ hô lên là anh em ủng hộ cụ ngay. 150.000 ofers thì chỉ cần 1% đã không có chỗ "chứa" rồi cụ ạ. Mà xin nói thật với cụ là sau vụ cụ Đức Thịnh với xxx Mê linh làm anh em thất vọng. Nếu cụ quyết chiến thì anh em chiến theo cụ ngay thôi. chỉ sợ cụ ...

30N1- 7906

Xe máy
Cố lên cụ ơi! Em đủn đây rối! Cụ cứ làm cho ra ngô, ra khoai đi, đừng nản.

dieu_tbd

Xe buýt
Lần sau cụ gọi e đi cùng. E bỏ làm đi với cụ. Ok.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau cụ gọi e đi cùng. E bỏ làm đi với cụ. Ok.
Anh có người nhà làm công an như Avatar nên "đi cùng" là đúng còn gì.hi.Cơ mà anh chủ Topic nên đưa thời gian làm việc cụ thể hơn.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ ơi, cụ xem topic của em ở trang 1, từ trang 55-61, tuyền mình em độc thoại. Nản lắm.
Anh có người nhà làm công an như Avatar nên "đi cùng" là đúng còn gì.hi.Cơ mà anh chủ Topic nên đưa thời gian làm việc cụ thể hơn.

vihali

Xe container
Em thấy vụ cụ Đông anh em cũng đi vài chục người mà. Cụ chủ phải thông báo thường xuyên về lịch trình thì anh em mới biết mà tham gia chứ.

Tốt nhất là cụ lập một topic mới để thông báo khi có vụ gặp mới chứ ở trong topic kia, nó trôi đi mất, không ai biết. Em thấy topic treo cũng không hay lắm vì mọi người không quen đọc cái đó. Topic động vẫn hay hơn là treo.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Em rất thông cảm với cụ Hói và thật chán với cái ..(|).. này. Hầu hết người đi kiện đều vấp phải sự quanh co khó hiểu với mục đích để dân nản mà bỏ cuộc và cơ hội để thắng kiện là rất mong manh. Em đã và sẽ ủng hộ cụ : http://www.otofun.net/threads/335158-hanh-trinh-tim-cong-ly-phan-1-khieu-nai/page10
Nhưng nếu cụ dừng thì cũng là chuyện bình thường khỏi phải lăn tăn !

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Em thấy vụ cụ Đông anh em cũng đi vài chục người mà. Cụ chủ phải thông báo thường xuyên về lịch trình thì anh em mới biết mà tham gia chứ.

Tốt nhất là cụ lập một topic mới để thông báo khi có vụ gặp mới chứ ở trong topic kia, nó trôi đi mất, không ai biết. Em thấy topic treo cũng không hay lắm vì mọi người không quen đọc cái đó. Topic động vẫn hay hơn là treo.
E cũng nghĩ đây là nguyên nhân chính , ko có chuyện ofers bỏ rơi đồng đội đâu ạ !

Gyn G.O

Xe hơi
Cụ ơi. E hiểu cảm giác của cụ. Cái này vì do ae không nắm rõ được lịch làm việc nên không biết để ủng hộ cụ thôi. Vì bài của cụ ở topic dính nên thường ae đọc 1 lần rồi thấy cái tiêu đề vẫn không thay đổi lại tưởng chưa có gì mới nên không cập nhập thường xuyên thành ra ko biết. Cụ cứ làm cái topic động như cụ vihali nói để ae nắm được chi tiết hơn thì lại đông như quân nguyên thôi ạ. Các Ofer luôn ủng hộ lẽ phải và những người đấu tranh vì lẽ phải vì công lí như cụ là một tấm gương sáng.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net

vua_luoi

Xe điện
mịe, thủ đô văn vật chứ nếu ở tỉnh em, em vặt đầu mấy chú GTcC cho cụ đá bóng luôn. Cá nhân em ủng hộ cụ và ghét # :)

Emchaien

Xe buýt
Em đang rỗi hơi ngồi nhà nhưng thật sự là em quên mất là cụ đang kiện, vụ của cụ Đông thì không hiểu sao ai cũng biết và theo dõi, hôm nay cụ lập bài mới này e mới nhớ ra, đề nghị cụ cập nhật thường xuyên ở đây và kêu gọi mọi người, thông báo thời gian địa điểm.

chevroletcruz

Xe điện
em và mọi người luôn ủng hộ cụ. tuy em ở xa nhưng lúc nào cũng theo dõi và động viên tinh thần anh em chiến đấu vì lẽ phải. lần sau cụ có lịch làm việc với tòa án, cụ đưa lịch cụ thể lên. chắc chắn sẽ không còn chỗ đứngcho SGTCC đâu cụ ạ@};-

Focus 5 doors

Xe tải
Nhà cháu luôn rất trân trọng những cụ đã bỏ thời gian của mình đi đòi công lý, vì cháu hiểu các cụ không chỉ đòi cho bản thân mà vì sự tiến bộ chung của xã hội. Cố lên cụ nhé. Lịch của cụ thế nào cứ public lên đi, đảm bảo đến hôm đó cụ đuổi ko hết đâu ạ.

bmwl7

Xe tải
Thú thật là hôm nay em mới biết vụ kiện của cụ. Đúng ra cụ nên có giấy mời tại đây để mọi người quan tâm theo dõi biết được mà ghi vào lịch ạ.

Kiểu hoà giải này cũng giống kiểu hoà giải như các vụ ly hôn, người ta cứ làm đủ cách, đủ kiểu để tất cả đều chán, đều nản, mà không đi theo đến cùng nữa. Cụ phải kiên nhẫn ạ.

Cụ thấy bên bị đơn đi đủ bộ thì đáng ra phải mừng vì đó là 1 thắng lợi. Chứ thấy bên mình ít hơn mà thấy như cô đơn hơn thì không phải, cụ ạ. Cụ có cả một tập thể OF ủng hộ ở phía sau rồi mà, hơn nữa có luật sư nữ bên cạnh rồi, cụ đâu phải có 1 mình trước toà.

Em ủng hộ cụ theo tiếp phần 2, cố gắng lên cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Big_D

Xe buýt
Lần tới cụ upload cái giấy mời lên nhé.
Em sẽ nghỉ làm đến ủn cụ tại tòa.

x.man

Xe điện
Vâng, em cũng xin đi theo cụ.

747

Xe tăng
em cũng đăng ký 1 giò, đến hò cổ vũ bác.