có kụ nào đi LAC SE 2010 bị như xe em ko?

zinzin09

Xe hơi
tình hình là mấy hôm nay con vợ 2 nhà em dở chứng ạ. bây h có hiện tượng khóa,mở cửa xe bằng nút bấm trên chìa khóa thì đèn xi nhan ko sáng mà cũng ko có tiếng còi nữa a! có Kụ nào biết nó bị làm sao ko a? cách khắc phục và sử lý nó như thế nào, nếu biết xin các Kụ chỉ giáo cho em với a.

cathymeo

Xe buýt
Em có 1 lần bị, sau đó để 1 lúc bật lại bt, cụ thử để qua ngày xem, cũg ko giải thích được, đoản mạch tý rồi lại thôi

suprema

Xe đạp
Cụ mở cả 4 cửa rồi đóng lại xem sao, đóng mạnh tay một tý . E cũng bị một lần, bấm khóa cửa không thấy còi kêu, kiểm tra lại thấy 1 cánh cửa chưa đóng hết hẳn, mở ra rồi đóng lại lại thấy lại bình thường.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ kiểm tra lại trong config của xe có phần còi và đèn khi khóa và mở đấy

TheBlue

Xe buýt
tình hình là mấy hôm nay con vợ 2 nhà em dở chứng ạ. bây h có hiện tượng khóa,mở cửa xe bằng nút bấm trên chìa khóa thì đèn xi nhan ko sáng mà cũng ko có tiếng còi nữa a! có Kụ nào biết nó bị làm sao ko a? cách khắc phục và sử lý nó như thế nào, nếu biết xin các Kụ chỉ giáo cho em với a.
Cụ kiểm tra xem có phải cái cốp sau nó chưa sập không nhé. Xe e ko phải dòng của cụ nhưng cứ cốp sau chưa sập là khi khóa cửa bằng chìa khóa cũng có hiện tượng như thế!

tung_c0c

Xe tải
hình như trong mấy cái cánh cửa có cái chưa vào hết cụ thử kiểm tra xem

KunBoy

Xe buýt
Không phải do cửa chưa đóng hết đâu ợ. E cũng đi Lac, và xe E cũng bị hiện tượng như bác chủ thớt, lúc kêu, lúc không kêu. Xe Lac nè nếu cửa chưa đóng hết sẽ không thể khóa đc bằng chìa có điều khiển đâu ợ. Hum E bị có qua gara kiểm tra, thấy chú thợ chui vào dưới khu vô lăng sờ mó gì tí lại kêu :-@.

chị dậu

Xe đạp
lac se nhà em không mở cốp sau bằng tay được nữa , các bác có cách nào không chứ mỗi lần muốn mở cốp lại phải tắt máy để dùng chìa khóa mở cốp ..

Kia Evening

Xe tăng
Em đang đi LAC SE đây. Cụ chủ thớt hình như ...ko để ý hay sao ??

1/ LAC SE bấm khóa thì kêu mà mở khóa thì ko kêu. Bấm khóa thì đèn nháy 1 phát, bấm mở 1 phát thì đèn nháy 2 phát và chỉ mở cánh lái, bấm mở 2 phát thì đèn nháy 4 phát và mở cả 4 cửa.

2/ Nếu bấm khóa mà ko kêu thì chắc chắn một cửa chưa đóng chặt hoặc là cốp nhá. Nếu vẫn không kêu thì ...đi sửa. Con này hệ thông điện đóm của em nó rắc rối lắm, nếu không thực sự hiểu thì đừng nghịch. Nó mà lên đèn lại mất thêm hơn củ tiền kéo ...lại nhọ.

3/ Nếu bấm mở mà tịt như cụ chủ thớt thì ...đi sửa khẩn, nó mà ngủng ngoẳng chỗ nào lại để lâu...nguy lắm. Lại được lên báo là đang đi thì...:-ss

heli

Xe tăng
MT sang số phải ...rướn chân một cái và... nắm cái của nợ ngoáy một cái. Sao chị em lại thích AT nhở???
hi hi.nhac den cai cua no e buon cuoi qua.hom trc thang e e no duc cho e cai qua dam so giong y nhu cai "cua no" lap vao.the la ai len xe cung cuoi rui do mat.dc vai hom e bo luon chu may bac phu huynh len thi chet

máy ủi

Xe tải
Cái cụ Heli này vô duyên nhỉ. Chủ thớt đang hỏi về hệ thống cửa xe thì cụ lại bình luận về cái của nợ của cụ. vottè...è....è!!!
MT sang số phải ...rướn chân một cái và... nắm cái của nợ ngoáy một cái. Sao chị em lại thích AT nhở???
hi hi.nhac den cai cua no e buon cuoi qua.hom trc thang e e no duc cho e cai qua dam so giong y nhu cai "cua no" lap vao.the la ai len xe cung cuoi rui do mat.dc vai hom e bo luon chu may bac phu huynh len thi chet

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
trường hợp này 100% là các cửa xe của cụ chưa đóng chặt ah,

zinzin09

Xe hơi
trường hợp này 100% là các cửa xe của cụ chưa đóng chặt ah,
em xem lại rồi mà 100% đã đóng hết các cửa lại rồi. cảm ơn các kụ đã chỉ giáo cho em. thôi tình hình này sáng mai em phải mang vợ 2 đi khám phụ khoa thôi chứ để lâu ngày chắc hỏng mất:P.

viethoang009

Xe đạp
Em cũng đã từng bị như bác. Do ai nghịch trong phần setup thui bác ợ. Bác vào phần setup cài lại là ok. Chúc bác thành công.