[Funland] Có khi em phải đi học đàn các cụ ạ

Lasvegas83

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ đã động viên, hy vọng công việc sẽ em khá hơn. Cụ học guitar ạ? cụ có thể hướng dẫn em một vài tài liệu để học không ạ, em cũng đang tự mày mò nhưng thấy mông lung quá, cũng đã biết đọc được vài nốt trên khuông nhạc rồi cụ ạ, nhưng bấm trên đàn thì quá là đau tay với lại không nhớ nút trên cần đàn.
Nên đi học thầy cụ ơi, cho nó có căn bản tự học thì hơi khó. E học bằng giáo trình của Tạ tấn ( có thầy dạy) . Và tham khảo cách chạy ngón của giáo trình Frank carulli

Aziz Nesin

Xe tăng
Nên đi học thầy cụ ơi, cho nó có căn bản tự học thì hơi khó. E học bằng giáo trình của Tạ tấn ( có thầy dạy) . Và tham khảo cách chạy ngón của giáo trình Frank carulli
Ý cụ là Ferdinando Carulli (F.Carulli)?

Aziz Nesin

Xe tăng
E nhầm cuốn đấy nó ghi là Fernando carrulli
Vâng giáo trình của ông này rất nổi tiếng tuy nhiên học đến khoảng giữa giữa thì cũng đến lúc các ẻm như kiểu Hồng Nhung kia đã có bầu mấy lượt rồi!
Rút kinh nghiệm giờ em ủng hộ món mì ăn liền thôi cụ ạ! Cứ đệm hát mà chơi!
Bài dễ đánh cụ nói em dự là Andante in Am đúng không ạ?

Lasvegas83

Xe tải
Vâng giáo trình của ông này rất nổi tiếng tuy nhiên học đến khoảng giữa giữa thì cũng đến lúc các ẻm như kiểu Hồng Nhung kia đã có bầu mấy lượt rồi!
Làm gì đến nỗi ấy, cũng nhanh mà
Nếu cụ thích đệm hát thì trên youtube ng ta hướng dẫn cũng chi tiết lắm, cụ tham khảo xem.
Mà cụ thích thể loại nhạc nào ( trẻ hay nhạc vàng ?)

Aziz Nesin

Xe tăng
Làm gì đến nỗi ấy, cũng nhanh mà
Nếu cụ thích đệm hát thì trên youtube ng ta hướng dẫn cũng chi tiết lắm, cụ tham khảo xem.
Mà cụ thích thể loại nhạc nào ( trẻ hay nhạc vàng ?)
Vầng em chỉ hơi nói quá chút chút ạ! Ý là học bài bản thì không kịp kua gái đấy!
Trước đam mê một thời thế thôi chứ giờ em thích mỗi đàn bà cụ nhé! Nhắc đến guitar chỉ nên coi là công cụ thoai!:))

Lasvegas83

Xe tải
Chi
Đúng r cụ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Vầng . Nhạc lý ko thể bỏ qua . Nhưng chơi gò bó theo tab là rất nản vì khó . Kn của e là chơi đc đệm hát bài cháu lên 3 cháu đi mẫu giáo ..thì 1 tuần sau là đã đệm cho vk hầu như mọi bài ả thích.
Cầu kỳ quá là ko học đc guitar đâu. E đảm bảo sau khi hiểu theo cách đơn giản nhất . Thì sau 1 tháng các cụ chạy nốt thoải mái . Sau 3 tháng thì chạy cả bass luôn . Thích sáng tác giai điệu riêng cũng đc

Lasvegas83

Xe tải
Vầng em chỉ hơi nói quá chút chút ạ! Ý là học bài bản thì không kịp kua gái đấy!
Trước đam mê một thời thế thôi chứ giờ em thích mỗi đàn bà cụ nhé! Nhắc đến guitar chỉ nên coi là công cụ thoai!:))
E thì trc tập k phải để đi tán gái nên k vội ạ :))

qs.saigon

Xe máy
Cụ nào muốn học guitar nhanh thì tập đệm hát chứ học cổ điển phải bền chí và tốn nhiều thời gian mới chơi được tầm mức cơ bản. Đệm hát thì nhậu nhẹt chơi vui hơn chứ móc móc classic chán bỏ bu.

Đệm hát thì tự đàn tự hát thì ok vì cơ bản giai đoạn đầu hát sai nhịp dẫn đến đánh sai :D Khi nào người khác hát mình đánh theo cho đúng nhịp thì lúc đó mới xuống núi hành đạo được.

Chỉ cần tập Chachacha, slowrock, valve, fox, bolero thì chơi thâu đêm không hết rồi.

Đệm hát khó nhất là đánh lót note vào giữa các đoạn dừng, quạt đoạn cao trào, intro chứ cơ bản thì rất dễ.

Lasvegas83

Xe tải
Hồi trẻ em cũng không vội như cụ! Nếu cụ còn trẻ thì nên vội đi may ra vẫn còn cơ hội ạ
E tập lâu r cụ ơi h vội làm gì, cơ hội gì nữa đâu, tập từ năm 2001 lúc đấy khoảng 18, 19t thôi

SƠN CƯỚC

Xe điện
Trên mạng cũng nhiều ng dạy. Nhưng họ dạy trên nền tảng classic nên cách bấm và loại kiểu đàn phù hợp với họ. Còn ae ta phải giản lược thế bấm để chơi mà ko mất nốt mà vẫn dễ bấm và chơi đàn cùi cỡ 1tr cũng chơi đc

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Học đàn tán gái là sai lầm nhé. Đàn nhe răng ko bằng 1 bức vẽ . Cứ tưởng tưởng coi quán vắng ngồi hoạ hình nàng .:x .tim nào ko vỡ:))

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
trước e cũng tập cổ điển hơn năm, giờ quên gần hết, thi thoảng thích bài nào lắm thì mới tập, nhưng cơ bản là ko đủ kiên trì để rèn luyện nên vẫn chả đâu vào đâu.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ nào muốn học guitar nhanh thì tập đệm hát chứ học cổ điển phải bền chí và tốn nhiều thời gian mới chơi được tầm mức cơ bản. Đệm hát thì nhậu nhẹt chơi vui hơn chứ móc móc classic chán bỏ bu.

Đệm hát thì tự đàn tự hát thì ok vì cơ bản giai đoạn đầu hát sai nhịp dẫn đến đánh sai :D Khi nào người khác hát mình đánh theo cho đúng nhịp thì lúc đó mới xuống núi hành đạo được.

Chỉ cần tập Chachacha, slowrock, valve, fox, bolero thì chơi thâu đêm không hết rồi.

Đệm hát khó nhất là đánh lót note vào giữa các đoạn dừng, quạt đoạn cao trào, intro chứ cơ bản thì rất dễ.
Sau khi đệm ok thì cc ý sẽ tự nhiên cảm đc âm và sẽ ra cả intro , lót, và outtro. Còn sang finger thì phải luyện khá nhiều

SƠN CƯỚC

Xe điện
trước e cũng tập cổ điển hơn năm, giờ quên gần hết, thi thoảng thích bài nào lắm thì mới tập, nhưng cơ bản là ko đủ kiên trì để rèn luyện nên vẫn chả đâu vào đâu.

Cụ chơi thế là pro rồi . Nylon nghe ấm thật

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Sau khi đệm ok thì cc ý sẽ tự nhiên cảm đc âm và sẽ ra cả intro , lót, và outtro. Còn sang finger thì phải luyện khá nhiều
em ko biết đệm hát, quạt chả cụ ạ, cụ có dạy ko ah? tự học thì ko biết sai ở đâu để khắc phục cụ ạ.