[Funland] Có kẻ nhận tiền để nói xấu Bphone?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
phóng viên hỏi 2 lần là “hãng nước ngoài” là nước nào mà kiên quyết không khai ra! Thôi thì anh nói thẳng là Apple và Samsung chúng nó lo ngại nên phá thối, chúng nó xấu bụng với anh mà anh lại cứ quân tử với chúng nó làm gì! :))

redflame

Xe tăng
Ku Q này hoang tưởng nặng quá rồi.

phóng viên hỏi 2 lần là “hãng nước ngoài” là nước nào mà kiên quyết không khai ra! Thôi thì anh nói thẳng là Apple và Samsung chúng nó lo ngại nên phá thối, chúng nó xấu bụng với anh mà anh lại cứ quân tử với chúng nó làm gì! :))
May Thanh Hoá chưa có cty điện thoại nào không lại oan gia, bố khỉ 😤

rx8nz

Xe buýt
Mie. Em ko ghét bphone nhưng ghét cái thằng bốc phét lừa đảo ko thật thà nên e mong bphone chết mie nó đi.

dig31

Xe buýt
Lỗi đầy ra đấy ko chịu xin lỗi và sửa, lại còn đổ tại thế lực thù địch

Sheva007

Xe tải
Lần nào cũng thấy cụ này lùm xùm. Ko biết đến lúc nào cụ ấy mới chuyên tâm vào bán hàng đây ?!?!?
P/s: Em chưa cả được diễm phúc nhìn thấy Bphone ngoài đời,khổ lắm các cụ ạ :(

vuanhanghi

Xe điện
Anh Quảng dại thật khi lên báo nói thế này.
Việc dùng truyền thông để nói xấu đối thủ trong kinh doanh là việc bình thường, ko làm gì trái pháp luật là được.
Ông có giỏi đi mà "đánh" apple, Sung hoặc đối thủ trực tiếp như oppo, xiaomi, Vsmart đi, xem có ăn thua gì ko?

G810

[Tịch thu bằng lái]
Chắc muốn nói tới bọn Mây Ru bác ạ.
Chắc anh ý nghĩ chỉ có Khựa và đội lốt Khựa nó mí bẩn tưởi kiểu thế.

Còn chuyện không nói thẳng với viến phong tinh chắc vì anh ấy không uống được nước chè, uống chè chát lại xót ruột. :))

Hoặc giả anh ấy nghĩ bọn viến phong tinh kia cũng có cái Yearly Fund hết rồi, mình thi thoảng mới Daily thì độ mãnh liệt nó không ăn thua nên thôi thì im lặng cho xong. ;))

tieunhilang

Xe điện
Có hiện tượng làm thuê hãng này đi nói xấu hãng khác à các cụ.
Bảo sao nhiều trường hợp nói xấu điên cuồng và dai luôn.
https://vnexpress.net/ong-nguyen-tu-quang-co-ke-nhan-tien-de-noi-xau-bphone-4119125.html

Cách đây vài năm thì có vụ này
https://vnexpress.net/samsung-bi-cao-buoc-thue-dich-vu-che-bai-doi-thu-2658454.html

Cần nhiều hơn nữa sản phẩm như Bphone để dòng tiền từ nước ngoài đổ về Việt Nam.

cowboy1982

Xe buýt
Đã là kttt thì phải chấp nhận những mặt trái của nó...đôi khi những mặt trái đó lại giúp DN hoàn thiện sản phẩm hơn...

Dan du an

Xe ba gác
Giờ làm ăn ở Việt Nam ví dụ trong ngành thẩm mỹ theo em là rất mất dậy (em xin lỗi toàn bộ các cụ/mợ làm ăn tử tế trong ngành này hoặc các cụ mợ làm ăn tử tế ở các ngành khác khi phát biểu câu này). Em sẽ dành 15 phút để viết khá chi tiết về những chiêu lừa cả tinh vi và không tinh vi của ngành thẩm mỹ. 1. Các hãng lừa các cơ sở thẩm mỹ khi bán các loại máy móc đặc biệt là máy làm đẹp như kiểu Thermage, UltraformerIII, HIFU....Họ bán máy giá cao đồng thời bán đầu tuýp giá rất cao. Ví dụ một đầu tuyp của Ultraformer III là 2800USD. Một máy cần 4 đến 6 đầu để làm cho khách vì nó sẽ bắn các mức độ nông sâu khác nhau vào các lớp của da. Một đầu tuyp như vậy có từ 10000 đến 20000 shot (1lần bấm máy, máy phát ra một chùm tia gọi là 1 shot). Như vậy làm cho độ 100 khách là hết không dùng được phải mua đầu tuyp mới. Cá nhân em thì gặp cảnh sau 1 năm 2 đầu tuyp hỏng, tức là vẫn còn hơn 10000 shot nhưng không bắn được nữa. Báo hãng thì họ bảo giờ phải sửa và giá sửa là 1200USD để mình có lại số shot còn dư trong đầu tuyp đó. Như vậy là các cơ sở thẩm mỹ ăn quả lừa rồi vì giờ có khách coi như làm không công cho hãng máy. Chưa kể như Thermage còn mỗi khách 1 đầu tuyp riêng và bắn xong khách đó không bắn tiếp thì cũng hết luôn. Giá em không biết chính xác như đâu gần 1000USD/1 đầu tuyp. Giá cao như vậy nhưng quan trọng là làm xong hiệu quả chỉ được vài tháng đến 1 năm là cùng. Trong khi đó hãng nói là được từ 1-2 năm. Sau đó các cơ sở đã mua máy cạnh tranh ác liệt nên tư vấn cho khách toàn 5 năm, thậm chí 10 năm hoặc cá biệt là vĩnh viễn.... 2. Bác sỹ Hàn dỏm. Cái này có nhiều bài báo rồi. Rất nhiều cơ sở quảng cáo có bác sỹ Hàn làm nhưng các cụ chịu khó đọc sẽ biết đó là kỹ thuật viên Hàn chứ không phải bác sỹ hoặc đến nơi họ lại tư vấn để khách làm bác sỹ Việt. Em nghĩ các cơ quan quản lý y tế cần rà soát kỹ vấn đề này vì trong khi bác sỹ Việt làm phải có chứng chỉ hành nghề thì các "bác sỹ Hàn" này có đăng ký không? hay giả dạng làm chui như "bác sỹ Trung Quốc" trước đây. Có cơ sở khá nổi tiếng mà bác sỹ Hàn không nói được tiếng Anh. Em khẳng định là đã là bác sỹ thì không ai không nói được tiếng Anh cả vì không biết thì đọc tài liệu kiểu gì trừ những bác sỹ thời ơ kìa của mình thì không nói. Thôi em đi cày đã, nếu các cụ mời em rượu nhiều em sẽ bật mí tiếp để các cụ/mợ đi làm đẹp yên tâm hơn.

reindeer

Xe tải
Mấy thím bên Tinh tế chắc bị anh Q căm thù lắm!
Số lượng máy chắc chắn bán được rất ít, nếu đủ số thì Google nó đã cấp cho chứng chỉ. Giờ anh ý đang khai thác lậu phần mềm của GG, nó coi như trẻ ranh chưa tát cho là may!
Có cách nào khóa m.õm thằng Nổ này vào cho đỡ rác tai không các cụ? Ví dụ như truy tố nó về tội vu cáo chẳng hạn!? Một nhân cách rất rác rưởi!
Ấy chết, cụ cứ để cho nó sủa cho vui nhà!

thientudolong

Xe container
Không nên đánh đồng Asanzo, Vsmart với Bkav. Bkav muốn dùng tâm lý trọng hàng Việt của người dân để làm lợi cho bản thân trong khi khách hàng nhận được sản phẩm rất kém giá trị cả về phần cứng, phần mềm so với số tiền "cúng" cho Bkav.

Asanzo, Vsmart có thể cũng dùng tâm lý hàng Việt nhưng sản phẩm của họ chất lượng, chia sẻ giá trị với người dùng Việt. Hệ quả rõ ràng là 2 nhãn hàng tử tế bán được hàng triệu sản phẩm, là thương hiệu quen thuộc trên thị trường nội địa trong khi Bphone là một sản phẩm "huyền thoại" không mấy ai nhìn thấy hoặc sử dụng.

Có cảm tưởng Bkav là thể loại con buôn vụ lợi, treo hàng Việt để bán "đầu chó". Rất may là người tiêu dùng Việt không bị mắc bẫy của thể loại con buôn này.
chất lượng sp chưa bàn tới, bản thân e cũng ko ưa cách marketing của bkav, nhưng ko thể phủ nhận họ đã bỏ tiền cho R&D, thể hiện qua thiết kế riêng, nhạc chờ, nhạc chuông riêng, việc hợp tác với qualcomm trong việc thiết kế bo mạch..., đấy là cái cần khuyến khích, tiền bác bác tiêu, ko ai bắt bác mua hàng của Bkav cả, nhưng đừng cay nghiệt quá với họ.

Mì tôm trứng

Xe tăng
Có cụ chuyên review ô tô hay nói xấu Bphone của anh Q đấy :)

xbadboyz

Xe điện
Em nghe thấy quen quen. BKAV quốc hĩu hóa rồi hả các cụ?