Có hơn 1 tỷ thì mua Sorento hay Everest?

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Em đi FE. Nhưng nếu cụ mua được Soren nhập thì nên mua Soren, bản AW, ltd.
Xe của anh Hải em chưa thử, mà cũng k rõ bên trong nó ntn.
Nếu opption chẳng có gì thì em lại khuyên cụ chuyển sang SF nhập, bản Stand.

SmallRiver

Xe điện
Nói chung cụ có 1 Tỷ cứ mua Sorento của anh Hải đi, lăn tăn làm gì, có dưới thì dùng Everest cũng được chả sao cả :D, chứ còn hơn tiền đương nhiên là phải hơn một cái gì đó chứ, ít nhất là hơn đến 145 củ mà .
Nhà Ford có vẻ tâm phục khẩu phục nhà anh Hải quá nhể!
Hay là cụ chủ thớt mua Fortuner SR5 mà đi, bản V 3.0 diesel ấy, quá ngon!

Chỉnh sửa cuối:

dxpac

Xe buýt
Theo em. lấy RX4 là đẹp nhất.

Sonbh

Xe tăng
Sorento nhà anh Hải cắt một lô thứ, giá đó thì ok rồi, Fortuner bản V 3.0 nhập về cũng phải 60-65k so sánh quá khập khiễng. Cụ làm sao ý nhỉ, sao phải tâm phục mới chả khẩu phục dùng từ nhầm rồi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sorento nhà anh Hải cắt một lô thứ, giá đó thì ok rồi, Fortuner bản V 3.0 nhập về cũng phải 60-65k so sánh quá khập khiễng. Cụ làm sao ý nhỉ, sao phải tâm phục mới chả khẩu phục dùng từ nhầm rồi thì phải.
Tâm phục khẩu phục đi cụ!

Cãi nhau mệt lắm!

Em vừa làm 300km về Vinh với Gấu, mai lại chạy ra luôn! Mệt phờ!(:|

heroesdaubu

Xe điện
Cụ chủ múc Sò limited đi, máy dầu cũng ngon lắm, trang bị tận răng.

gl1600

Xe điện
Máy dầu của Sorento 2.2 thông số khủng quá, 197hp/3800rpm.momen 420NM/1800rpm, 6 số sàn nữa. Ranger thế hệ 2011 nâng dung tích lên tới 3.2 mới đạt được thông số như này. Có tiền quất luôn. Chỉ lăn tăn là có vẻ xe Hàn rơi vào cuộc chiến công suất hay sao ấy các bác ạ. Chả lẽ các hãng khác không biết áp dụng các công nghệ tiên tiến đó ư, hay là còn nguyên do nào khác. Bác nào rành về kỹ thuật làm một bài phân tích bổ ích đi. Em thấy cứ cãi nhau với cả hỏi xoáy đáp xoay nhiều quá

GAT

Xe điện
Xe mình đã đểu cụ cứ hạ thấp nó. EM vote - cụ giờ. >:)Làm gì đến 2 con, Sorento anh Hải 2.2 máy dầu có 945tr thôi mà cụ
Cụ thích sò thì theo em làm con sò TH 2.4 máy xăng.

lexus_bk

Xe điện
em để ý thấy cụ tuyền anti HYUNDAI-KIA thì phải :)). FE em đi hơi bị nhiều, em thấy con xe này ngon và ổn định cao, tuy nhiên bảo nó đi sướng hơn SOR thì hơi bị buồn cười. Máy dầu FORD không phải là tồi, nhưng máy con này so với HILUX, FORTUNER thì ngon hơn, chứ so với SOR thì khác nào máy cày so với ô tô. máy dầu HYUNDAI-KIA nói chung và SOR nói riêng êm ái và bốc hơn nhiều,
Về máy dầu TOYOTA em chửa thấy cái nào ngon cả, hay tầm nhìn em hạn hẹp??? cụ mở mang đầu óc cho em cái, em trước từng làm cho TOYOTA, đi thử xe TOY nhiều và không đến nỗi không hiểu về máy móc dòng xe này...( dòng máy xăng TOY ngon thì miễn bàn nhé, em hoàn toàn đồng ý)

GAT

Xe điện
em để ý thấy cụ tuyền anti HYUNDAI-KIA thì phải :)). FE em đi hơi bị nhiều, em thấy con xe này ngon và ổn định cao, tuy nhiên bảo nó đi sướng hơn SOR thì hơi bị buồn cười. Máy dầu FORD không phải là tồi, nhưng máy con này so với HILUX, FORTUNER thì ngon hơn, chứ so với SOR thì khác nào máy cày so với ô tô. máy dầu HYUNDAI-KIA nói chung và SOR nói riêng êm ái và bốc hơn nhiều,
Về máy dầu TOYOTA em chửa thấy cái nào ngon cả, hay tầm nhìn em hạn hẹp??? cụ mở mang đầu óc cho em cái, em trước từng làm cho TOYOTA, đi thử xe TOY nhiều và không đến nỗi không hiểu về máy móc dòng xe này...( dòng máy xăng TOY ngon thì miễn bàn nhé, em hoàn toàn đồng ý)
Em chạy con FT G và FT V thấy khác hẳn nhau, đúng là máy dầu của TOy chưa có thương hiệu như máy xăng được.

Sonbh

Xe tăng
Toy nó có mạnh về máy dầu đếch đâu, máy dầu toàn mua lại công nghệ hoặc OEM của Isuzu thôi, mấy thầy ko hiểu thì cứ lăng xê loạn cả lên :D. Công nghệ máy dầu Huyndai và Kia khá mạnh, nhưng so với xe Đức thì ko ăn thua nhưng so thế khập khiễng vì máy dầu mấy anh Mec, BMW, Audi đắt lòi ra :D. Ah so Sorento với Everest cũng khó, vì một cái phát triển từ bán tải lên một cái là SUV khác nhau chứ, ít tiền mà đi đường xấu nhiều thì everest là đúng rồi, nhiều tiền Sorento mà chiến .

Chỉnh sửa cuối:

Newbie_SG®

Xe hơi
Khi nào cụ có ít tiền hơn giá của Everest thì cụ nên cố để mua Everest, còn nếu có nhiều tiền hơn giá Everest thì nên cố để mua Sorento. Nhưng hãy cố lên con Limited nội địa chứ mua máy xăng của anh Hải thì cụ ôm hận đó.

Máy xăng Sorento ăn uống khá dã man, xe thì cắt gần hết option, so ra không bằng Everest Limited đâu ạ.

SmallRiver

Xe điện
Máy dầu hiện đang lắp trên FTG là dòng động cơ KD thế hệ 2 (2KD-FTV). Thế hệ 1 là 1KD-FTV dung tích 3.0 170 HP, mã lực cao hơn động cơ 3.0 của Ford đó cụ nhé (http://www.youtube.com/watch?v=GZ0H1QPVV8Q)! Tuy nhiên đến thế hệ 2 Toy đã làm giảm dung tích và công suất của thế hệ 1, mục đích để làm gì thì em không rõ. Riêng thị trường ThaiLand động cơ thế hệ 2 2KD-FTV 2.5 có phiên bản 145HP nhưng ở các nước khác họ không áp dụng phiên bản động cơ này. http://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_KD_engine
Vậy cái động cơ mà các cụ chê yếu có gì hay mà còn được lắp trên một số xe của Toy ở Châu Âu nhỉ:http://www.toyota-europe.com/cars/new_cars/hiace/specs.aspx
Còn phiên bản động cơ D-4D 3.0 hiện đang được lắp trên dòng Landcruiser trứ danh đó các cụ:http://www.toyota-europe.com/cars/new_cars/land_cruiser/specs.aspx
Còn nữa động cơ D-CAT 2.2 cũng được đấy, 180 HP http://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_AD_engine
Cụ trước đây làm ở Toy, lại đi Toy nhiều vậy mà còn hỏi, hay cụ đánh đố em vậy?

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
cụ cì vịt 2008 có biết SOR 2.2l nó cho ra bao nhiêu mã lực ko? chứ nó mà là 3.0 chắc gấp đôi 2KD-FTV
còn vì sao nó lắp bên châu âu em chệu, em ko phải nhà sx nên ko biết...
Còn so sánh cái động cơ không chỉ là HP, so về đồ êm thì cái máy 2KD-FTV đấy em thấy ko khác công nông là mấy :D
cụ thử xem 1 số mẫu động cơ dầu khác của FORD xem lắp trên mấy con sedan ý??? ý em là máy dầu của ford nó có nhiều mẫu cũng khá, chứ trên FE thì cũng ko xuất sắc lắm...
cụ chú ý so giề thì so, xem ở VN TOY nó lắp cho mình cái động cơ dầu loại nào... ford lắp cho mình những loại nào... chứ so trên thị trường thế giới vô biên lắm...
mà nói đúng ra em chưa thấy cái máy AD-FTV nào của TOY ở VN cả( lào thì có). cũng chả ra gì đâu cụ ợ!
nói về động cơ dầu hiện tại ở VN, theo em tránh càng xa TOY càng tốt. nên chọn của HYUNDAI-KIA, còn nói về xịn chắc ai cũng biết dòng xe Đức máy dầu ngon đừng hỏi!!!!! mà không chỉ máy dầu, máy xăng của họ cũng chuẩn hơn các dòng khác nên em cho nó ra vòng ngoại hạng.

SmallRiver

Xe điện
Em cũng chả biết Kia-Hyundai siêu đến cớ nào, nhưng Audi thì sao cụ nhể? Em đưa list một số động cơ diesel của Audi cho cụ xem rồi cụ so với thằng Kia-Hyundai xem ai hơn nhé, có những model có 2 phiên bản (công suất nhỏ hơn và lớn hơn) và hiện tại Audi lại lắp nhưng phiên bản có công suất nhỏ cho xe của họ, tại sao cụ nhỉ?

Turbo Diesel Injection (TDI) Engines:

• 1.4 litre TDI 3 cylinder 75 bhp (56 kW; 76 PS) – 90 bhp (67 kW; 91 PS)
  • 1.6 litre TDI 4 cylinder 90 bhp (67 kW; 91 PS) – 105 bhp (78 kW; 106 PS)
  • 1.9 litre TDI 4 cylinder 90 bhp (67 kW; 91 PS) – 130 bhp (97 kW; 132 PS)
  • 2.0 litre TDI 4 cylinder 120 bhp (89 kW; 122 PS) – 170 bhp (127 kW; 172 PS)
  • 2.5 litre TDI V6 150 bhp (112 kW; 152 PS) – 180 bhp (134 kW; 182 PS)
  • 2.7 litre TDI V6 180 bhp (134 kW; 182 PS)
  • 3.0 litre TDI V6 233 bhp (174 kW; 236 PS)
  • 4.2 litre TDI V8 326 bhp (243 kW; 331 PS)
  • 6.0 litre TDI V12 500 bhp (373 kW; 507 PS) 1,000 N·m (740 ft·lbf)/1750 rpm

VeryGood

Xe điện
FE nồi đồng cối đá, chi phí nhiên liệu và bảo dưỡng rất thấp, thích hợp với cụ nào chạy ngoại tỉnh nhiều chứ chạy trong phố thì không hợp đâu. Sor thì em ko biết vì chưa chạy. Nói chung đi trong phố là chính thì cứ 4 chỗ luồn lách đỗ xe đều dễ.