Có hơn 1 tỷ thì mua Sorento hay Everest?

Please

Xe đạp
Chào các bác, em hiện nay có khoảng hơn 1 tỷ, muốn mua xe để đi làm hàng ngày và đi về quê (1 lần/tháng cách HN 100km) các bác tư vấn giúp cho giữa Sorento và Everest Limited thì lựa chọn nào là tối ưu ạ? Nhờ các bác so sánh giúp về máy móc, cảm giác lái, an toàn vận hành, độ ổn định, v.v. để em còn quyết định trong tuần này. Em hứa sẽ mời cafe + vodka nếu có bác nào rảnh ợ.

Em xin chú thích 1 tí vì các bác tưởng em xỏ xiên nên bị ném đá biêu hết cả đầu: em chỉ so sánh Sorento của anh Trường nhà bác Hải giá 945 triệu, còn Sorento bản limited premium giá 1 tỷ 4 em ko dám với tới đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Bác mua Merc GLK 4Matic hoặc Toy Prado đi ...
Em có cảm giác box Ford (hãng) đang bị các cụ anti Ford vào "quấy" và "khiêu khích" để tranh luận vậy. Em nghĩ sai cụ chủ thớt bỏ qua cho nhưng em đề nghị mod của box này đề xuất với admin check IP của mấy cụ "xe đạp" này xem sao.

CR-Vic

Xe container
Chào các bác, em hiện nay có khoảng hơn 1 tỷ, muốn mua xe để đi làm hàng ngày và đi về quê (1 lần/tháng cách HN 100km) các bác tư vấn giúp cho giữa Sorento và Everest Limited thì lựa chọn nào là tối ưu ạ? Nhờ các bác so sánh giúp về máy móc, cảm giác lái, vận hành, độ ổn định v.v. để em còn quyết định trong tuần này. Em hứa sẽ mời cafe + vodka nếu có bác nào rảnh ợ.
Chênh lệch nhau nhiều đấy cụ chủ thớt ạ. Dưới một tỷ thì Everest chứ đã có hơn tỷ thì Sorento là một lựa chọn đáng lưu tâm đó.

Please

Xe đạp
Em có cảm giác box Ford (hãng) đang bị các cụ anti Ford vào "quấy" và "khiêu khích" để tranh luận vậy. Em nghĩ sai cụ chủ thớt bỏ qua cho nhưng em đề nghị mod của box này đề xuất với admin check IP của mấy cụ "xe đạp" này xem sao.
2 con mà em đề cập chênh nhau có 100tr, trong khi 2 con mà bác nêu hình như nó thuộc 1 thế giới khác rồi.

em không hiểu ý bác lắm?

CR-Vic

Xe container
Mấy cái tô đậm đấy cả đăng ký để ra biển cũng gần 2 tỷ rồi đó cụ ạ - hơn tỷ kiểu gần 2 tỷ thì chả ai hỏi đến Sorento với cả Everest đâu ạ.

SmallRiver

Xe điện
Cụ hay đi đông người (7) hay 5 người trở xuống? Nếu đi ít người thì lấy FE_AT mà đi. Còn hay đi 7 người thì Sorento. Máy thì Ford Ever có độ tin tưởng cao hơn, khung sườn chắc chắn hơn. Sorento mới quá, từ máy móc cho đến khung sườn, vì trước đây So là chassis rời không hiểu sao họ lại bỏ đi (có thể do yếu tố giá thành - chassis rời đắt hơn mà) và thay vào đó là thân liền khối, nhưng cưỡi So thì sướng nhanh hơn FE, sướng tức thì! FE thì cưỡi lâu về sau này mới sướng!

yamaha-x8

Xe tăng
Bác mà nghe hết lời khuyên chắc đẽo cày giữa đường mất thôi, thật đấy, nhiều thớt kiểu này rồi mà ko có hồi kết

theph

Xe điện
Mấy cái tô đậm đấy cả đăng ký để ra biển cũng gần 2 tỷ rồi đó cụ ạ - hơn tỷ kiểu gần 2 tỷ thì chả ai hỏi đến Sorento với cả Everest đâu ạ.
Cụ quả thực là thông thái. Ý nhà em cũng ở cái chỗ đó ợ. Ever Limited Phò VN nó báo giá công khai là 840,xxtr và với xe phò thì giá bán đến người dùng chắc chỉ 800tr . Em không biết Sorento giá nhiêu nhưng cụ chủ có hơn tỷ mà còn nghía em Ever thì em sợ cụ ấy thừa tiền chả biết làm gì nên tư vấn bỏ thêm tiền làm hẳn 2 em kia ợ.

CR-Vic

Xe container
Cụ quả thực là thông thái. Ý nhà em cũng ở cái chỗ đó ợ. Ever Limited Phò VN nó báo giá công khai là 840,xxtr và với xe phò thì giá bán đến người dùng chắc chỉ 800tr . Em không biết Sorento giá nhiêu nhưng cụ chủ có hơn tỷ mà còn nghía em Ever thì em sợ cụ ấy thừa tiền chả biết làm gì nên tư vấn bỏ thêm tiền làm hẳn 2 em kia ợ.
Bởi vậy em mới có ý kiến với cụ chủ thớt là dưới 1 tỷ thì Everest chứ Sorento nó cũng gần chạm 1 tỷ 2 chưa ra biển rồi mà. Lệch nhau gần 400 triệu như thế thì so sánh nó vô cùng.

CR-Vic

Xe container
2 con mà em đề cập chênh nhau có 100tr, trong khi 2 con mà bác nêu hình như nó thuộc 1 thế giới khác rồi.

em không hiểu ý bác lắm?
Sao lại thế hả cụ? Em tưởng giá Sorento là trên 50K đấy chứ!

Please

Xe đạp
Bởi vậy em mới có ý kiến với cụ chủ thớt là dưới 1 tỷ thì Everest chứ Sorento nó cũng gần chạm 1 tỷ 2 chưa ra biển rồi mà. Lệch nhau gần 400 triệu như thế thì so sánh nó vô cùng.
hình như các cụ nhầm rồi, em thấy Sorento chỉ có giá 940 triệu thôi mà. Nếu lệch đến 400tr thì em đâu dám nhờ các cụ tư vấn.
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/truong-hai-cap-nhat-gia-kia/
tin này đăng ngày 17/2/2011

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chào các bác, em hiện nay có khoảng hơn 1 tỷ, muốn mua xe để đi làm hàng ngày và đi về quê (1 lần/tháng cách HN 100km) các bác tư vấn giúp cho giữa Sorento và Everest Limited thì lựa chọn nào là tối ưu ạ? Nhờ các bác so sánh giúp về máy móc, cảm giác lái, vận hành, độ ổn định v.v. để em còn quyết định trong tuần này. Em hứa sẽ mời cafe + vodka nếu có bác nào rảnh ợ.
Bác chủ thớt hỏi hơi khó! (Hay là bác câu bài! Nếu không phải thế bác bỏ quá cho em nhá! :D )
Bác nên so sánh : Everest với Fortune, Captiva, Inova. Còn Sorento với CRV, Santa Fe. Anh em tư vấn mới dễ và chính xác!
Như bác hỏi, 1 tỷ mua Everest thì thừa, mua Sorento lại thiếu! Con Everest AT cả đăng ký kịch thủ hết 900triệu trong khi đó con Sorento Limited Full options để lăn bánh được trên đường bác cứ phải chuẩn bị cho em 1,4 tỷ! ;;)
Hơn thế nữa, 1 xe là trong nước lắp ráp, 1 xe nhập khẩu! Bác hỏi khó thật. Em là em cứ xui dại bác cố tí nữa làm con Auđì Q7 cho lành!

Mai em tạo thớt: Everest & Auđì Q7 nên chọn cái nào! Đố bác nào trả nhời được! :D

CR-Vic

Xe container
Em cứ đề cập đến cái anh Sorento nhập khẩu, hì hì. Nếu vậy thì khó cho cụ nhỉ?!

Cảnh sát G.T

Xe điện

Please

Xe đạp
hic, hình như các bác đang nghĩ em đá xoáy, hỏi đểu thì phải. Nếu vậy thì các bác hiểu sai ý em rồi. Em muốn so sánh thằng Sorento 945 triệu chứ không dám so với thằng Li mít tựt hàng khủng kia ạ, nhìn cái giá em đã hãi rồi, mong các bác bớt chút thời gian đọc kỹ bài của em và đừng ném đá em nữa.

Cảnh sát G.T

Xe điện
hic, hình như các bác đang nghĩ em đá xoáy, hỏi đểu thì phải. Nếu vậy thì các bác hiểu sai ý em rồi. Em muốn so sánh thằng Sorento 945 triệu chứ không dám so với thằng Li mít tựt hàng khủng kia ạ, nhìn cái giá em đã hãi rồi, mong các bác bớt chút thời gian đọc kỹ bài của em và đừng ném đá em nữa.
Em chưa cỡi Sorento của anh Hải nên chưa biết (còn Sorento của anh Hàn Xẻng thì không phải bàn rồi, quá ngon ợ). Nhưng Everest hiện đang đi, em có nhận xét về nó như sau:
Ưu điểm:
- Cảm giác lái tốt, đầm, chắc chắn, chạy đường trường, đường xấu rất phù hợp.
- Tăng tốc cũng rất nhanh (đang từ 50km/h vọt lên tốc độ cao hơn nữa rất nhanh). 9 người ngồi trên xe nhưng chạy trên đường vẫn rất khỏe.
- Hình thức, kiểu dáng rất mạnh mẽ, nam tính.
- Bền bỉ, tiết kiệm NL: 7l/100Km đường trường.
- Là 1 cô vợ 2 khỏe mạnh, hiền lành, chăm chỉ, ít nói. :))

Nhược điểm:
- Đi chậm tiếng máy nghe hơi to, nhưng chạy trên 50Km/h lại êm ru.
- Lái ít, bất lợi khi đi đường nhỏ, hẹp.
- Đi gửi xe trong phố nhiều khi bị đuổi xơi xơi, không cho vào vì hơi dài lưng, đỗ chỗ nào đầu cũng phải thò ra 1 tí. :)) (em bị mấy phát rồi)
- Options chẳng có giề. Phụ tùng, phụ kiện chính hãng đắt (nhưng tuyền hàng hịn).

Em xin kỷ niệm bác chủ thớt mấy pô ảnh:

Uploaded with ImageShack.us

hieutaihai

Xe tải
Sorento kiểu dáng nhìn uốn éo góc cạnh nhìn sẽ rất nhanh chán, cứ Everest cho nó lành.
@CSGT: Hàng của cụ dài thế kia thì chẳng mấy cô trông xe chịu cho cụ đút xe vào đâu. Hay là cụ thử nghiên cứu tháo cái cục bánh đằng sau ra cho nó gọn.

Sonbh

Xe tăng
Nói chung cụ có 1 Tỷ cứ mua Sorento của anh Hải đi, lăn tăn làm gì, có dưới thì dùng Everest cũng được chả sao cả :D, chứ còn hơn tiền đương nhiên là phải hơn một cái gì đó chứ, ít nhất là hơn đến 145 củ mà .