[Funland] Có hay không việc Trấn Thành ăn bẩn tiền từ thiện ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
để minh bạch thì phải như cặp Lý Hải: công bố sao kê ck là tổng tiền chuyển vào, rút ra. Chứ cái trò xác nhận số dư tại thời điểm thì ảo lắm.
Vụ Thành ko ck cho TT chắc do thời gian đầu TT bị chửi vì cách làm từ thiện thiếu chuẩn mực, hoặc do ko đàm phán được hoa hồng trích lại abc... nên chuyển cho mẹ HNH. Chuyển 2 đợt cách nhau thì có thể do bà này tiêu chưa hết nên chưa chuyển
Còn bà mẹ kia làm từ thiện như nào thì chưa ai đủ lực tố nên chưa bới ra được
Tóm lại từ năm ngoái e đã ko thích cách nghệ sĩ làm từ thiện, mà lắm cụ trên này: cụ đã ủng hộ đồng nào chưa, đã làm được như người ta chưa, .... mà đòi lên tiếng, nghĩ mà hài
Thật ra minh bạch không khó.
1 tỉ hay 14 tỉ thì vẫn dư sức thuê 1 team cho là lương vài trăm củ tháng cả team đi, chuyên ghi chép, mua đồ, in sao kê ...

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lần sau e cứ gửi cho Duy Mạnh là chắc nhất
Cụ Mạnh luôn là người chất phác, đời thường, bụi bặm, không nịnh bợ, không đánh bóng bởi vậy bọn Showbiz nó mới loại cụ ra.

xukthal

Xe lăn
Nói chung bọn Hề ko bh tin được chúng nó.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói chung ủng hộ từ thiện nên theo các Tổ chức từ thiện chuyên nghiệp/chuyên trách, tránh nộp tiền từ thiện cho cá nhân.
Trước đội này cũng làm đó mà ko công khai với cũng có phốt nên mọi người mất niềm tin

beomap2

Xe container
Dù nhiều vấn đề lèm nhèm nhưng xxx không vào cuộc điều tra thì không kết luận được. Chỉ có điều sau đây không ai dại gì bỏ tiền cho người khác làm từ thiện

german army

Xe máy
Em xem video Youtube bài phân tích của TS Vũ Thế Dũng, nguyên Phó hiệu trưởng ĐHBK TP HCM rất sâu sắc, chặt chẽ, logic và nhân văn, trong đó có dẫn đoạn clip của Trấn Thành trả lời rất ngạo mạn. Mời cccm xem

ExclMan

Xe điện
Cần cơ quan nhà nước, đơn vị chức năng vào cuộc một câch nghiêm túc.
Theo em, cậu Thành này không nghiêm túc rổi.

victory911

Xe tải
Gớm vụ cô Tiên là gần 200 tỷ, thu 10 chi 5 thì kinh đấy! Mà nói thật tôi éo biết cái cô Tiên là cô éo nào cả nhé... sao mọi người đưa nó nhiều tiền để tiêu thế?
Mất niềm tin vào chính quyền cụ ạ. Cứ bảo quỹ từ thiện nhà nước của MTTQ gì gì được thanh tra kiểm toán kĩ càng nhưng đám này cũng bòn rút ko thua kém ai.
Thỉnh thoảng e cũng hay từ thiện nhưng chủ yếu đóng góp cho những cá nhân ko PR hay hô hào rầm rộ. Những người này cũng hạn chế nhận tiền để làm từ thiện mà chủ yếu nhận đồ dùng.

lexus315

Xe điện
Otofun là diễn đàn hiếm hoi giữ được chất lượng là không có fan cuồng của đám nghệ đen! Chúc mừng các cụ rất khí phách và bản lĩnh!

juve99

Xe cút kít
Chuẩn cụ, tháng kiếm mấy tỷ nên mua mấy cái nhà bên Mỹ là bình thường. Cu này chắc có thẻ EB5
TT nó ít khoe xe cộ nhà cửa nên mọi người nghĩ là bt. Có vẻ khôn lanh hơn đội giải trí phía Nam. Cụ để ý phim của nó vừa rồi, dù là phim đầu tay và nghề tay ngang, đủ biết sức hút của nó ntn ( e nghĩ phòng vé đông chủ yếu đến xem vì có gắn cái tên TT )

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thớt tăng tầng nhanh thật.
Giờ em mới có time ( chống vật) vào thấy nhiều chữ quá,đã cố đọc lướt.
Túm lại thì em thích cái giá trị cốt lõi hơn tất cả.( nói chung). Nói riêng thì mọi vấn đề đều xoáy quanh 1 mục đích. TIỀN ,và VEW....mọi vấn đề đều có 2 mặt.
Và dịch giã thế này em đấm quan teo.

k4mjkaze2

Xe buýt
Thật ra minh bạch không khó.
1 tỉ hay 14 tỉ thì vẫn dư sức thuê 1 team cho là lương vài trăm củ tháng cả team đi, chuyên ghi chép, mua đồ, in sao kê ...
ờ nhưng NS ko thích thế, ai đòi minh bạch thì éo làm nữa.
Đòi mãi mới giơ ra được cái xác nhận số dư tại thời điểm, xong giả bệnh giả điếc luôn, có thèm trl mọi người đâu mà minh bạch :))

Luckyhn

Xe buýt
Từ xưa e đã ghét và ko bh xem ctrinh hài nhảm, daan mình nhẹ dạ cả tin thì bị xỏ mũi thôi.

Vova

Xe container
Em nói thật là em xếp các kiểu Trấn Thành, Trường Giang vào chung rổ với Ngọc Chinh, Khắc Tiệp... Thi thoảng đọc tít trên báo về mấy chuyện múa may quay cuồng diễn tuồng cho vui. Chứ còn xác định là chẳng nên mất thời gian vô bổ cho mấy anh chị sâu bích đấy làm gì.

Azeglio

Xe điện
Nhiều cụ thất vọng về giới showbiz cũng là điều dễ hiểu. Nhiều người trong giới làm nghệ thuật đang làm bẩn "nghệ thuật".
Tuy nhiên, cũng vẫn còn những người yêu nghệ thuật chân chính, và mù quáng.
Em có chơi với ông anh là nhạc sỹ trong Sài Gòn, là người nâng đỡ, hướng dẫn và sáng tác bài hát cho nhiều ca sỹ thuở mới vào nghề trong đó có cô gì đã nổi lắm rồi. Mời anh ý đi nhậu anh ý bảo ra chỗ kia đi, rẻ lắm, có 100k nồi xý quách cho 2 anh em. Niềm vui của anh ý là hát một bài hát mới để các anh em nghe.

Lee Saker

Xe điện
Cụ nên nghiên cứu về tỉ lệ ăn chia giữa nhà sản xuất với đơn vị phát hành, rồi chi phí sản xuất, lợi nhuận…rồi hẵng chém là TT đút túi hàng trăm tỏi. Ngoài ra thằng có nghìn tỉ vẫn tham trăm triệu là chuyện thường.
Đơn giản nhất các cụ ra đường thấy 500k rơi có nhặt ko :D, tham nó là bản năng chứ ko phải tính cách, đã là người thì phải tham.

vo nho

Xe điện
TT không ăn nhưng mượn tạm 2 tháng sài lúc bí tiền chứ nhiêu.
Các cụ cứ kêu ca..
>:D<

vomom88

Xe hơi
Phim của anh em đóng vào mùa dịch nên được hàng trăm tỉ ảo lận. Các cụ nói anh em chê tiền à? Các cụ coi thường anh em quá, diễn viên hề, và các cụ chỉ là khán giả là vì thế. Anh em đã chiếm toàn bộ sóng truyền hình là không phải đùa đâu nha. Mâm nào anh em cũng có mặt cùng vợ, quần áo lên truyền hình có hôm anh em ngủ dậy và chạy lên sóng luông không cần thay, tự nhiên chúe không phải coi thường khán giả đâu nha.

vomom88

Xe hơi
Đến MTTQ có bao nhiêu là thanh tra kiểm toán mà các bác không tin lại đi tin anh em. Do các bác chứ đâu phải tại anh em. Niềm tin đặt không đúng chỗ. Nhắc lại cho các bác, anh em làm nghề diễn xuất nha nha các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng