[Funland] Có hay không việc Trấn Thành ăn bẩn tiền từ thiện ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lucky.Cat

Xe buýt
Năm đôi lần ủng hộ 1 ngày lương ở cq, rồi phường.....là méo mẹ mồm rồi, sức đâu nghĩ đến từ thiện :)).
Bên em phai hơn đôi lần: Trường Sa, thiên tai - bão lụt, khuyến học, 2 năm nay thêm Covid + ở tổ dân phố còn thêm đền ở đáp nghĩa, người cao tuổi

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em vào thớt sau nhưng em chỉ lập luận thế này.
Cái stt của HNH nó diễn một cách tởm lợm. Mẹ nó đi làm từ thiện vùng lũ, kế hoạch đi lại thế nào. Chắc mẹ con ngày phải gọi điện cho nhau mấy lần.
Vậy mà nó viết cái stt như là không biết mẹ nó đang làm gì. Đúng là có kịch bản sẵn. Tởm lợm thằng xìn.

anhkhoihn

Xe tăng
Nếu theo dõi HNH, các Cụ sẽ thấy đợt lũ năm đó HNH có đăng 1 stt về Mẹ bạn í và số tiền Trấn Thành gửi.

Còn cái vụ mà sao ko liên lạc đc lại cứ trực tiếp mà bấm chuyển theo stk TT đăng. E nghĩ là ngta ko đơn thuần như mình. M là cá nhân gửi, thì ng kín tiếng ngta gửi là xong. Còn mình buôn bán hoặc trc giờ sĩ diện phổi bò, thik la làng lên. Thì luôn up zalo fb rằng tui có gửi tiền từ thiện rùi nha.

Ku Thành nó ko ll đc với Thủy tiên, vì nó muốn gửi là Thủy tiên phải biết và up lên fb í. Để tiếng tăm nó còn kêu, cũng như cá nhân mình thôi. Mà TTien hồi đó quá bận. Có vụ bạn gì ck nhầm 300tr cho TT bạn í phải lên hết các Group cầu cứu mới tới tai TT.

Nói chung có hỏi thì giờ hỏi Đại Nghĩa và Mẹ HNH cứ ko thể hỏi Trấn thành đc.

Cũng liên quan. Nhiều Cụ nói vụ Bác Hải, trc các CM tung hô, CĐM tung hô, tự dưng bác Hỉ Xả Từ Bi phát, các Cụ chửi như chó, vì vin vào vụ 130tr gì đó.
Nói thật. Là em e cũng phải lên báo cáo xót ruột như bác í. Vì bác í là ng đứng giữa. Tiền MTQ đưa, đã lên báo báo cáo đưa a này anh kia. Mà anh này anh kia ko chịu đưa dân. Cái ng cầm tiền ở giữa, nhận trách nhiệm nó khó chịu lắm.
Như em mà đứng giữa nhận cọc tiền hàng trực tiếp nc với Khách. Xong e đưa tiền đó cho cấp trên để nhập hàng, mà cấp trên ko nhập, ko kịp trả hàng đúng ngày cho Khách, Kh um lên giục mình hoặc ko giục nhưng do mình trc giờ uy tín, ko dám làm càn, mình cũng sẽ um sùm lèo nhèo với sếp để mà lấy đc hàng.
Nếu xét theo như thế, TT nó biết Đại Nghĩa và Mẹ HNH đã ra tận nơi trao ok xong phần của nó rồi thì nó thấy bình thg. Nên e mới nói có xét thì truy Tiền Đại Nghĩa và Mẹ HNH.

Còn về HL thì ổng trực tiếp phân bổ lại khác nữa. Ỉm hay ko ỉm chưa rõ. Chờ phán quyết. Còn ko đưa, ko báo cáo là sai lè rùi đó. Chỉ là ntn mà dẫn tới sai thôi.
Cách trả lời của Cụ không lọt lỗ tai 1 chút nào. Những cá nhân gửi tiền cho TT làm từ thiện vì họ tin tưởng vào uy tín của anh ta. Mọi người đều nghĩ với uy tín của TT thì sự đóng góp của người hâm mộ sẽ đến được với bà con vùng lũ. Nay sự thật phơi bày là anh ta không làm từ thiện mà chỉ kêu gọi mọi người ủng hộ tiền để anh ta chuyển cho người khác . Với cộng đồng thì bà H hay Mr Đại Nghĩa chẳng có chút uy tín gì vì đến giờ này bà con mới biết có họ trên cuộc đời thì lấy tư cách gì để tin họ đây. Kết luận rằng TT đã bán rẻ danh dự và uy tín của mình qua việc làm vô trách nhiệm này

Tutuchien

Xe tải
Nhiều bác cứ nói bọn Nghệ này nó giàu thì nó ăn làm gì mấy đồng từ thiện này làm gì,nó làm phim vốn mấy trăm tỷ này nọ... Xin lỗi mẹ luôn các bác là những đứa càng giàu thì nó lại càng năng nhặt chặt bị,ăn 1 đồng của nó hơi khó đấy. Có như vậy thì nó mới giàu được như vậy chứ. Nên đừng nói bênh vực này nọ cho những đứa giàu. Tâm nó xấu thì 1 đồng nó cũng ăn hết.Chỉ có những ng nghèo làm ra ít tiền mới hay tiêu hoang mới ko biết quý trọng đồng tiền thôi. Chứ bọn giàu rồi thì nó luôn tìm cách để càng giàu hơn thôi. Chứ ko nó có đống tài sản như thế rồi nó chỉ việc ngồi đấy mà ăn chứ việc j phải khổ sở lăn lộn bon chen làm gì.
Còm này chuẩn

maximax903

Xe điện
Có đi có lại, đều là mqh cộng sinh thôi các cụ nhẻ. Nôm na kiểu đa cấp. Vạn người góp tiền cho 1 tổng A, tổng A lại chuyển cho tổng B, rồi B lại chuyển cho C... Nếu ko có vụ 14 tỏi HL thì chắc chả ai để ý đến cái “đa cấp từ thiện” này.

Chỉnh sửa cuối:

vomom88

Xe hơi
lý thuyết tiền tệ, đã dính đến tiền là tệ lắm các bác. Anh của em học kinh tế rất giỏi T-H-T.
T-N-T.

KhoailangVietNam123

[Tịch thu bằng lái]
Biết là con người ta ai chả sai, có đúng, có sai, có lỗi lầm, nhưng lớn tuổi, kinh nghiệm, mà lươn khươn với cả đồng bạc của cả trẻ em gửi từng 10 000, 20 000 cho người bị gặp nạn, thì đúng là không khiến ai có lương tri phải nhăn trán.

Chúng nó không còn từ gì để nói nữa.

Mà cũng ko ai nghĩ kịch bản nó như vậy.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nó không ăn chặn đâu, Trấn Thành giàu đấy, nó có trăm tỷ. Chưa kể bộ phim bố già gì đó do nó làm chủ đầu tư vừa rồi đạt kỷ lục doanh thu mấy trăm tỏi, nó là cổ đông lớn chắc phải đút túi lợi nhuận hàng trăm tỏi.
Chỉ có việc nó ba xàm hô hào xong rồi đẩy cho người khác là hơi thiếu trách nhiệm, hô hào lấy tiếng thơm thôi chứ ko muốn động thay chân.
Dân Sô bít thì đừng nhìn bề mặt, bọn nó diễn giỏi lắm, hơn nữa việc ăn chặn hay ko, ko cốt ở giàu nghèo mà ăn nhau ở nhân cách. Với tôi thằng hề này nhân cách nó âm chứ ko phải là bằng 0!

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em vào thớt sau nhưng em chỉ lập luận thế này.
Cái stt của HNH nó diễn một cách tởm lợm. Mẹ nó đi làm từ thiện vùng lũ, kế hoạch đi lại thế nào. Chắc mẹ con ngày phải gọi điện cho nhau mấy lần.
Vậy mà nó viết cái stt như là không biết mẹ nó đang làm gì. Đúng là có kịch bản sẵn. Tởm lợm thằng xìn.
Hà thiên Lộn thì chuyện ấy có gì đáng ngạc nhiên =))

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Hiếu kính với mẹ cha, yêu thương vợ con, trung thực với bản thân, tận tụy với công việc. Sau 40 thì em còn chưa làm được những điều trên nên không dám đi làm từ thiện nữa cụ ạ.
Cụ biết thì phấn đấu, chưa có điều kiện thì từ thiện sau. Miễn là không làm điều có lỗi thì không ai trách cụ cả

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Hà thiên Lộn thì chuyện ấy có gì đáng ngạc nhiên =))
Năm 16 tuổi em này đã cưới thằng thiếu gia ở Hà Nội. Sau bị mẹ chồng dắt tay tống ra đường, vào sâu bít cặp kè mấy thằng rồi lên nhờ đổi xxx với nhạc sỹ ĐT

Chỉnh sửa cuối:

Binbi

Xe điện
Có đi có lại, đều là mqh cộng sinh thôi các cụ nhẻ. Nôm na kiểu đa cấp. Vạn người góp tiền cho 1 tổng A, tổng A lại chuyển cho tổng B, rồi B lại chuyển cho C... Nếu ko có vụ 14 tỏi HL thì chắc chả ai để ý đến cái “đa cấp từ thiện” này.
Con này nó học đến lớp mấy mà nó viết sai chính tả, ngữ pháp tùm lum vậy nhỉ?

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Con này nó học đến lớp mấy mà nó viết sai chính tả, ngữ pháp tùm lum vậy nhỉ?
Trước mẹ chồng cũ của bạn ý bóc phốt liên tục trên báo vnexpress vì ko muốn cho con trai bà cưới bạn ý. Bạn này phốt nặng năm 16 tuổi, chứng tỏ giáo dục của gia đình chẳng ra gì.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Nghe nói có vụ bạn ý trả thù nhắm vào trẻ con. Các cụ mợ update xem thực hư thế nào post lên đây nhé !

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Thêm con này nữa:

xukthal

Xe lăn
Em tin chắc luôn !

29S2929

Xe tăng
Cần gì phải fake chứng từ.
Ví dụ huy động được 10 tỷ. Nó chuyển phát cho mụ kia. Rồi mụ kia lại quả 5 tỷ. Còn 5 tỷ mụ kia làm mầu giải ngân tầm 2 tỷ. Còn lại đút túi nốt.
Dân ngu thì chết thôi. Em ngồi nhà cười khẩy.
Cứ mỗi nhà cho độ 5trieu vậy một tỷ đi 200 nhà mười tỷ đi 2000 nhà mỗi nhà nửa tiếng ngày đi hơn chục nhà.Vậy chắc hết cả năm mất😁

Trạng thái
Thớt đang đóng