[Funland] Cô giáo dỗi vì phụ huynh không đồng ý hỗ trợ tiền mua laptop

sakai_yo

Xe lăn
Năm ngoài gần lễ 20/11 con em đi học về hân hoan :”Mẹ ơi, con có địa chỉ nhà cô giáo rồi”. Hỏi ra thì biết cô viết địa chỉ nhà cô lên bảng cho cả lớp ghi vào vở nháp. Xong rồi cô còn cẩn thận đi từng bàn kiểm tra xem các con có ghi không, ghi có đúng không. Em vừa tức vừa buồn cười. Giá mà trong giảng dạy cô cũng mẫn cán như thế.
Cả năm lớp 2 em dạy con miệt mài vì con về hỏi gì cũng ngáo ngơ. Kinh nghiệm của em là ai dạy tốt thì không làm tiền, ai càng hay vòi càng dạy chẳng ra gì.
Chưa kinh khủng bằng cô giáo tiểu học này (không phải trong nam). Cô hay tổ chức trò chơi đố bạn nào nhớ được pass cửa vào nhà mình. Cô chơi trò đó mấy lần, cô nắm được pass của cơ số nhà (đa số chung cư). Xong khi PH báo xin nghỉ học ngày này ngày kia vì abc thì cô tới căn hộ đó đột nhập vào nhà ạ (làm sao lên được tầng đó thì em chưa rõ). 1 vài PH đầu mất những thứ chưa giá trị lớn lắm thì cũng chưa điều tra gì. Một ngày nọ có gia đình mất đồ to to thì mới lần camera chung cư. Trước khi lên nhà cô ở dưới bấm chuông rất nhiều lần để xác định là gia đình không có ai ở nhà. Khi vụ việc vỡ lở và được đăng lên thì các PH mới biết lý do tại sao cô lại đột nhập được vào nhà. Vụ này lên báo rồi ạ. Tất nhiên sau khi có chứng cớ rõ ràng thì cô bay màu luôn khỏi trường nhưng không bị xử lý hình sự. Mình dạy con đề phòng lộ pass với người xấu nhưng không ai ngờ người xấu lại chính là cô giáo của con.

Chỉnh sửa cuối:

kobietdatlagi

Xe tải
Chắc do khác biệt văn hoá vùng miền thôi ạ chứ trong Sài Gòn, các cô đều xưng hô như vậy khi nói chuyện với PH, đại loại như "Dạ, có gì cô nhờ ba Quang (tên con em) đưa con đi học đúng giờ ạ". Hồi xưa em đi học thì thầy cô xưng tôi và gọi anh/chị với PH, mấy thầy cô trẻ hơn thì xưng là em. Giờ thì xưng là cô/thầy hết ạ. Ko biết ngoài Bắc mình, các thầy cô xưng hô thế nào ạ?
Cô giáo của 2 đứa nhà cháu thì xưng cô và gọi phụ huynh là "các bác PH" hoặc "bố mẹ", và cuối câu thì hay có từ "ạ" chứ ko phải "nha" như cô này.

Opel Astra

Xe điện
ok, tặng lại lớp sau là rất bình thường.

Nhưng trường cấp 2 của em, thì máy lạnh bị gỡ sạch với lý do bị hỏng hết rồi, đề nghị phụ huynh mua mới dùng 4 năm cấp 2

Tiền cơ sở vật chất PH tự nguyện trang bị để con cái thoải mái không ai so đo, nhưng lạ 1 cái là vừa vào lớp 6 thì máy lạnh của khóa trước đồng loạt hỏng sau 4 năm sử dụng
Thuê bác ạ, đỡ phải quan tâm việc Khóa trước đồng loạt hỏng hay Phải mua mới.

Trường người nhà tôi thì thỏa thuận thuê ngay từ khi xây mới.
Lớp ông con thì năm nay mới xong vụ Thuê máy kèm Đường điện.

chichbong08

Xe buýt
Ở thành thị các cô giáo như thế này không ít đâu. Chỉ là khác nhau ở mức độ khôn khéo thôi. Các cô vào sư phạm vốn không phải là người giỏi, tinh tế, mà lại học tập và làm việc ở nơi xô bồ nên hành xử như trên không có gì bất ngờ. Có điều cũng không nên trừng phạt nặng, vì bây giờ ngành nào cũng thế (hoặc thậm chí tệ hơn thế) cả!!!

caisua

Xe lăn
Xấu mà kết cấu khủng cũng khó cai laptop đấy cụ nhớ :x
Thực sự xinh xấu nhìn lâu cũng quen mắt nhưng kết cấu mới quyết định bùng nổ cảm xúc, cụ nhể

kobietdatlagi

Xe tải
Chưa kinh khủng bằng cô giáo này (không phải trong nam). Cô hay tổ chức trò chơi đố bạn nào nhớ được pass cửa vào nhà mình. Cô chơi trò đó mấy lần, cô nắm được pass của cơ số nhà (đa số chung cư). Xong khi PH báo xin nghỉ học ngày này ngày kia vì abc thì cô tới căn hộ đó đột nhập vào nhà ạ (làm sao lên được tầng đó thì em chưa rõ). 1 vài PH đầu mất những thứ chưa giá trị lớn lắm thì cũng chưa điều tra gì. Một ngày nọ có gia đình mất đồ to to thì mới lần camera chung cư. Trước khi lên nhà cô ở dưới bấm chuông rất nhiều lần để xác định là gia đình không có ai ở nhà. Khi vụ việc vỡ lở và được đăng lên thì các PH mới biết lý do tại sao cô lại đột nhập được vào nhà. Vụ này lên báo rồi ạ. Tất nhiên sau khi có chứng cớ rõ ràng thì cô bay màu luôn khỏi trường nhưng không bị xử lý hình sự. Mình dạy con đề phòng lộ pass với người xấu nhưng không ai ngờ người xấu lại chính là cô giáo của con.
Kinh nhỉ. Cô này chắc xem phim hình sự nhiều.

fanmu1234

Xe container
Ở thành thị các cô giáo như thế này không ít đâu. Chỉ là khác nhau ở mức độ khôn khéo thôi. Các cô vào sư phạm vốn không phải là người giỏi, tinh tế, mà lại học tập và làm việc ở nơi xô bồ nên hành xử như trên không có gì bất ngờ. Có điều cũng không nên trừng phạt nặng, vì bây giờ ngành nào cũng thế (hoặc thậm chí tệ hơn thế) cả!!!
Trước đây điểm vào sư phạm thấp

Nhưng năm nay điểm vào sư phạm tương đương y, cao hơn ĐHBK luôn

thanh040506

Xe trâu
Theo em không nâng cao quản điểm. Mà còn khắt khe chút, đang học tập theo gương Bác. Không phải ngẫu nhiên Bác nói 10 năm trồng cây, trăm năm trồng người đâu ạ. Mà trồng người không từ nhà trường thì từ đâu. Với giáo viên càng phải khắt khe. Ai không làm được đứng sang một bên.
Giáo dục là tổng hòa từ Gia đình, Nhà trường đến Xã hội. K thể đổ thừa hết trách nhiệm cho Nhà trường được cụ ơi.
Gọi thay con thôi mà, cũng là cách tôn trọng cô giáo cụ nhề
Ý e là nói chỉ do cô giáo mà hỏng cả thế hệ học sinh, là nâng cao quan điểm ạ.

Parejo_10

Xe điện
Cô chưa biết cách “ tận thu “ để sắm láp tốp mới nên mới dùng … hạ cách như bài báo trên. Cô mà biết cách thì chỉ ít thời gian là cô có lap tốp Mác Búc Bờ Rồ đời mới hơn cả loại cô định quyên góp để phục vụ việc ươm mầm tài năng trẻ. ;;)

meodenminh

Xe điện
Làm cái này khổ bỏ bu, em thật. Cụ mợ nào làm được em cực nể. Nhiệt tình là một chuyện nhưng sức chịu đựng về mặt tinh thần phải cực lớn để đối phó với rèm pha của nhiều ông/bà phụ huynh khác. Mà đầu năm họp ban phụ huynh hỏi ông nào muốn tham gia vào ban ph không thì lắc đầu, thậm chí gọi tên chỉ mặt cũng tìm đủ lý do để từ chối. Trong khi người khác làm thì hoạnh họe này nọ nghe rất chối.
Phụ huynh có tài chính mạnh là ổn thôi, ban phụ huynh chỗ em thuyết phục còn thiếu là các bác ấy ủng hộ luôn, đẹp cả nhà nước và nhân dân💪

meodenminh

Xe điện
Nếu ở thành phố lớn, e chưa thấy giáo viên tiểu học nào nghèo cả nếu làm chủ nhiệm lớp. Lương, phụ cấp và quan trọng nhất cái món dạy thêm là các cô sống cũng ổn rồi. :D
Tiểu học rồi cô nào chả làm chủ nhiệm lớp

El Jefe 2

Xe tăng
Tự trang bị lấy mà hành nghề chứ anh.
Ko nên như thế và tiến tới là ko thể như thế cụ ạ. Người sử dụng lao động phải trang bị công cụ lao động cho người lao động. Còn nếu bắt người lao động phải tự trang bị thì lương phải khác (chi phí công cụ phải tính vào lương).

Hầu hết các công ty bây giờ đều trang bị máy tính (máy bàn hoặc laptop tùy vị trí việc làm) cho nhân viên rồi.

Trường học tiến tới 4.0 mà ko trang bị được máy tính cho gv thì là kém, quá kém. Hệ thống gd nói chung kém chứ ko phải chỉ riêng trường.

Mít tố nữ

Xe tăng
Chưa kinh khủng bằng cô giáo tiểu học này (không phải trong nam). Cô hay tổ chức trò chơi đố bạn nào nhớ được pass cửa vào nhà mình. Cô chơi trò đó mấy lần, cô nắm được pass của cơ số nhà (đa số chung cư). Xong khi PH báo xin nghỉ học ngày này ngày kia vì abc thì cô tới căn hộ đó đột nhập vào nhà ạ (làm sao lên được tầng đó thì em chưa rõ). 1 vài PH đầu mất những thứ chưa giá trị lớn lắm thì cũng chưa điều tra gì. Một ngày nọ có gia đình mất đồ to to thì mới lần camera chung cư. Trước khi lên nhà cô ở dưới bấm chuông rất nhiều lần để xác định là gia đình không có ai ở nhà. Khi vụ việc vỡ lở và được đăng lên thì các PH mới biết lý do tại sao cô lại đột nhập được vào nhà. Vụ này lên báo rồi ạ. Tất nhiên sau khi có chứng cớ rõ ràng thì cô bay màu luôn khỏi trường nhưng không bị xử lý hình sự. Mình dạy con đề phòng lộ pass với người xấu nhưng không ai ngờ người xấu lại chính là cô giáo của con.
Đúng là chơi bài này thì không ai ngờ được.