[Funland] Cô giáo dỗi vì phụ huynh không đồng ý hỗ trợ tiền mua laptop

tototata

Xe buýt
Nhiều vấn đề quá mà đội trong ngành mới biết. Hết điều hoà, máy chiếu rồi máy tính, vơ bèo gạt tép. Cá nhân nào cũng muốn xơi, muốn thịt. Mấy cái tài liệu này chưa chắc đã tự làm đâu, nhiều web bán lắm. Mua về modified tí tí là thành của mình thôi. Nhiều cô còn lười đến mức thỉnh thoảng không chuẩn bị giáo án ở nhà mà đến lớp mới lên mạng download về cơ. Nẫu lắm.

Mandalord

Xe điện
Dạ
Không chỉ rút kinh nghiệm cho trong ngành GD, mà còn rút kinh nghiệm cho cả các lĩnh vực khác mà có liên quan nhiều đếm dân.
Đó là : Nói ít, hạn chế thấp nhất viết trên các nhóm/hội, tin nhắn. Nói ngắn gọn là có học không, rồi lẳng lặng mà mà.

Ví dụ trong vụ này, nếu bắt buộc phải nói trên nhóm thì nói ngắn gọn là "Tôi xin cảm ơn các PH đã đồng ý, nhưng do có một số không đồng thuận nên tôi xin không nhận" Vậy thôi. Còn sau đó không có máy thì soạn bằng bằng tay, chuyển cho học sinh bằng tay thôi, ở lớp cứ đọc cho HS viết, khỏi chuyển nội dung có PH nữa.
Như thế :
1. Không việc gì phải cảm ơn CÁC PH ,trong đó có cả những đứa không đồng ý.
2. Một khi đa sòng phẳng thì hơn thiệt đâu con các vị chịu.

Nhìn nhận vụ này, cũng chỉ có trên dưới chục PH làm trò thôi, còn lại người ta đồng ý với cô mà.
Dạ đúng ạ. Nói nhiều sai nhiều, nói ít sai ít, không nói không sai. Thời buổi mạng XH, mỗi người dân là một vị quan toà.

Trần Đoành.

Xe container

Cô giáo này chắc là trẻ con mới ra trường, nên cư xử kém quá.

GV tiểu học ngay trung tâm quận 1, nếu cô khôn khéo 1 chút và được lòng phụ huynh thì tha hồ dạy thêm HS của chính cô (bèo lắm cũng 20 em x 700k x 1 tuần 3 buổi mỗi buổi 1,5 giờ = 14 triệu).

Lương giáo viên có biên chế viên chức của các trường công lập cũng gần 10 triệu + hiện nay UBND TPHCM đang hỗ trợ công chức, viên chức từ 5-10 triệu/tháng theo nghị quyết 08

Có nghĩa là thu nhập vừa chính thức, vừa dạy thêm cũng trên 30 củ mà không biết giữ nồi cơm.

Cô ngu quá
Tông môn... Cụ nào có info của cô thì cho em, em tài trợ luôn chục con dùng dần + căn chung cư 65m (dưng phải có ảnh để duyệt đã ) =)) =))=))

hoviethung

Xe lăn

Em đoán cô genz.
Mình đang nhìn ở giác độ khác.
Về phía giáo viên cô này đã vi phạm quy chế giáo dục. Giảng dạy không theo thời khoá biểu, nội dung chương trình giảng dạy không đúng, youtube không phải là bài giảng, bán hàng cho học sinh. Quan hệ với phụ huynh không đúng, sử dụng quỹ lớp không đúng...
Về phía nhà trường quản lý gv qua cô này có phần lơi lỏng, thoả hiệp.

Emesco

Xe điện
Năm nào cũng lắp điều hòa, máy chiếu,
Ăn bẩn từ giáo dục bảo sao

fanmu1234

Xe container
Giờ gv toàn gửi bài vở dạng file mềm cho hoc sinh & phụ huynh qua Zalo, nhưng máy laptop chưa được coi là công cụ lao động chính thức, gv toàn phải tự sắm laptop. Các trường cũng nên lưu ý để trang bị cho gv cho đầy đủ, không thì họ cũng xoay ra các hình thức đọc chép trên lớp thì lại kêu thầy cô nhà quê, lạc hậu, ...
Bây giờ em mới nhớ, con em học lớp cấp 2, nhà trường giật dây xin hội phụ huynh lớp dẫn đát các phụ huynh khác để ""xã hội hóa"" cho lớp.

1 máy đèn chiếu 10 củ + 1 bộ loa + 1 laptop + 2 máy lạnh cho 4 năm cấp 2. Chia đều cho 40 phụ huynh

El Jefe 2

Xe tăng
Giờ gv toàn gửi bài vở dạng file mềm cho hoc sinh & phụ huynh qua Zalo, nhưng máy laptop chưa được coi là công cụ lao động chính thức, gv toàn phải tự sắm laptop. Các trường cũng nên lưu ý để trang bị cho gv cho đầy đủ, không thì họ cũng xoay ra các hình thức đọc chép trên lớp thì lại kêu thầy cô nhà quê, lạc hậu, ...
Cụ nhìn nhận vấn đề từ 1 góc độ khác rất chính xác đấy ạ.

Không riêng ở các trường mà trong nhiều công ty, cơ quan khác, nhân viên đang bị bóc lột ngầm do phải tự trang bị "công cụ lao động" để phục vụ công việc chung.

Việc GV phải tự mua máy tính để soạn bài, để giáo án điện tử, làm ppt.. được coi là điều đương nhiên. Trong khi lẽ ra đó là công cụ lao động, nhà trường phải trang bị cho gv.

ngoc_phuong

Xe lăn

Không riêng ở các trường mà trong nhiều công ty, cơ quan khác, nhân viên đang bị bóc lột ngầm do phải tự trang bị "công cụ lao động" để phục vụ công việc chung.

Việc GV phải tự mua máy tính để soạn bài, để giáo án điện tử, làm ppt.. được coi là điều đương nhiên. Trong khi lẽ ra đó là công cụ lao động, nhà trường phải trang bị cho gv.
Tự trang bị lấy mà hành nghề chứ anh.

The.Ebooks

Đi bộ
Cụ khảo giá chưa mà lên chém thế
Hôm trước e đi mua cái khóa chữ U dài hơn 1 tý mà 180k đấy cụ, ko biết đừng chém ẩu, cô này trẻ hay dỗi nhưng chắc cũng chả thèm ăn vào đồng này đâu,

tuongvt

Xe buýt
Con e lớp 2 tiểu học ở cầu giấy. Ban phụ huynh thu mỗi người hơn 1 triệu. Tổng cộng là 65 triệu cho 1 kỳ học, chi gì thì bảo nhạy cảm ko công khai được, k dám chiếu lên bảng sợ bị quay chụp post mạng. E cũng k nghĩ chi gì cho 1 kỳ học hết được 65 triệu

tototata

Xe buýt

Không thể đến mức đấy được, thế thì đến cái xì líp cũng trang bị thì toi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Con e lớp 2 tiểu học ở cầu giấy. Ban phụ huynh thu mỗi người hơn 1 triệu. Tổng cộng là 65 triệu cho 1 kỳ học, chi gì thì bảo nhạy cảm ko công khai được, k dám chiếu lên bảng sợ bị quay chụp post mạng. E cũng k nghĩ chi gì cho 1 kỳ học hết được 65 triệu
Thế ko chi hết mà đút túi thì sao, lại bảo chi ko công khai đc. Hay nhỉ. Mà 1L 65 em ạ, đông quá ạ🥲

ngoc_phuong

Xe lăn
Tiêu gì cũng nên công khai chứ nhỉ

tuongvt

Xe buýt
Thế ko chi hết mà đút túi thì sao, lại bảo chi ko công khai đc. Hay nhỉ. Mà 1L 65 em ạ, đông quá ạ🥲
55 thôi cụ. Thu đâu đấy mỗi người 1tr3 gì đó. Cuối kỳ sẽ báo cáo kiểu khai giảng chi 10 triệu, trung thu chi 10 triệu, 20-10 12 triệu, 20-11 15 triệu, noel 5 triệu,……. Đại loại chỉ nói chung chung như vậy, chi tiết hơn thì tuyệt nhiên ko có. E k nghĩ họ dám ăn chặn, nhưng chi cũng hơi ác

hoviethung

Xe lăn
Tự trang bị lấy mà hành nghề chứ anh.
Đúng rồi. Yêu cầu nhà trường sao được vì ngân sách giáo dục không cho phép. Chã nhẽ nhân viên lại yêu cầu chủ phải trang bị phương tiện đi lại. Điện thoại liên lạc...

The.Ebooks

Đi bộ
Cụ phải làm BPH mới hiểu, chi nhiều lắm, ko chi ko được.nhiều món BPH còn tự bỏ tiền túi mà không lấy quỹ lớp. 1 năm bao dịp lễ tết,20.10, 20/11 tết âm, 8/3 rồi chi mua đồ cho lớp học, chi liên hoan trung thu, tết , từ thiện, các dịp như trên đều liên hoan, học kỳ liên hoan, cuối năm liên hoan. Chi phục vụ đi chơi năm 2 lần thăm quan, phần thưởng học sinh giỏi, vv...
Với thời giá bây giờ để làm đc bao nhiêu việc thế thì trăm triệu cũng hết ấy chứ. Mà cụ xem có cắt giảm được cái gì không? Cắt thì PH lại kêu ầm lên sao lại ko làm.

Không công khai nhưng ai cần cứ hỏi BPH vẫn được giải thích mà, BPH thường sẽ đọc mồm và ko show slide vì phòng kiểu bị chụp , vì các cụ thử ko nể nang chăm sóc các thầy cô giáo và ban giám hiệu hay đóng quỹ nhà trường kêu gọi xem, sẽ ntn. Nhưng công khai ra thì lại kêu này nọ.
Nó giống kiểu lương cán bộ 10tr mà toàn nhà biệt thự con đi du học, ai công khai tôi thu nhập ở đâu ra. Có lý do cả. Cả xã hội vậy rồi khó mà trắng phớ như mong muốn đc.
BPH toàn giúp không công cũng mệt bỏ xừ, may có người đứng ra làm hộ là tốt rồi, toàn đi đóng góp công sức chứ đc cái gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
55 thôi cụ. Thu đâu đấy mỗi người 1tr3 gì đó. Cuối kỳ sẽ báo cáo kiểu khai giảng chi 10 triệu, trung thu chi 10 triệu, 20-10 12 triệu, 20-11 15 triệu, noel 5 triệu,……. Đại loại chỉ nói chung chung như vậy, chi tiết hơn thì tuyệt nhiên ko có. E k nghĩ họ dám ăn chặn, nhưng chi cũng hơi ác
Thế chi ntn, xong 20/10, 20/11, xong 8/3 phụ huynh lại bỏ tiền túi đi cô riêng nhỉ? Vậy ai lỡ ko đi thêm thì ntn? Con e còn bé chưa có những khoản quỹ PH ntn

Kim Giang

Xe máy
Cụ phải làm BPH mới hiểu, chi nhiều lắm, ko chi ko được.nhiều món BPH còn tự bỏ tiền túi mà không lấy quỹ lớp. 1 năm bao dịp lễ tết,20.10, 20/11 tết âm, 8/3 rồi chi mua đồ cho lớp học, chi liên hoan trung thu, tết , từ thiện, các dịp như trên đều liên hoan, học kỳ liên hoan, cuối năm liên hoan. Chi phục vụ đi chơi năm 2 lần thăm quan, phần thưởng học sinh giỏi, vv...
Với thời giá bây giờ để làm đc bao nhiêu việc thế thì trăm triệu cũng hết ấy chứ. Mà cụ xem có cắt giảm được cái gì không? Cắt thì PH lại kêu ầm lên sao lại ko làm.

Không công khai nhưng ai cần cứ hỏi BPH vẫn được giải thích mà, BPH thường sẽ đọc mồm và ko show slide vì phòng kiểu bị chụp , vì các cụ thử ko nể nang chăm sóc các thầy cô giáo và ban giám hiệu hay đóng quỹ nhà trường kêu gọi xem, sẽ ntn. Nhưng công khai ra thì lại kêu này nọ.
Nó giống kiểu lương cán bộ 10tr mà toàn nhà biệt thự con đi du học, ai công khai tôi thu nhập ở đâu ra. Có lý do cả. Cả xã hội vậy rồi khó mà trắng phớ như mong muốn đc.
BPH toàn giúp không công cũng mệt bỏ xừ, may có người đứng ra làm hộ là tốt rồi, toàn đi đóng góp công sức chứ đc cái gì đâu
Lớp con em thì ban phụ huynh đọc trước lớp bản chi tiêu, ai hỏi thì gặp riêng giải thích chi tiết. Nói chung em thấy đóng quỹ 500k / kỳ cũng được, có người đứng ra lo cho lớp là tốt rồi.
Thế mà mấy năm trước có phụ huynh còn ko chịu đóng quỹ lớp đấy ạ. Ban phụ huynh vẫn mua quà, liên hoan cho bé đó.

meodenminh

Xe điện
genZ trẻ ranh rồi, cô giáo này 1 là ấm đầu, 2 là con nhà quen được chiều (chưa chắc đã giàu, vì nhà giàu thường nó khôn bỏ mịa) nên mới ứng xử kiểu trẻ con vậy
Cô này chắc về quen để chồng xử thoai🌱