[Thảo luận] Có ghi âm: em cãi thắng XXX Ninh Bình bắt láo sai làn Quang Trung - Quyết Thắng

chaunc

Xe đạp
Vote cho bác nhưng bác sa đà vào tranh cãi thế kia làm gì? Chỉ cần bảo nếu các anh có biển báo tử tế, vạch rõ ràng thì tôi chấp nhận nộp phạt, còn không thì để tôi đi. Giờ các anh chứng minh tôi đi sai đi, mấy xe khác đi thế nào tôi không biết, tôi đi đúng chỉ dẫn của biển báo và vạch kẻ đường.
Sa đà tranh luận mất thời gian mà thêm bực mình

xe thủng lốp

Xe container
Chúc mừng cụ. Em nghĩ là bọn xxx cũng éo hiểu luật ạ. Chúng nó nay đứng chỗ này mai đứng chỗ khác chứ có bao giờ tìm hiệu kỹ biển báo đâu

_ChevyCamaro_

Xe tải
:D Chúc mừng cụ!

hiephy

Xe buýt
Mời bác một ly vì sự dũng cảm và bản lĩnh.E khâm phục bác đấy.E thì dưới 50 km thì học theo bác, còn xa trên số đó thì thôi đành làm hư bọn nó vậy.Đỡ mất thời gian,tuy rằng rất chi là chim cú.
Cụ cứ làm hư chúng nó lần sau gặp em nó lại làm tội em.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Vote cho bác nhưng bác sa đà vào tranh cãi thế kia làm gì? Chỉ cần bảo nếu các anh có biển báo tử tế, vạch rõ ràng thì tôi chấp nhận nộp phạt, còn không thì để tôi đi. Giờ các anh chứng minh tôi đi sai đi, mấy xe khác đi thế nào tôi không biết, tôi đi đúng chỉ dẫn của biển báo và vạch kẻ đường.
Sa đà tranh luận mất thời gian mà thêm bực mình
Vâng thì đúng là lúc đó em cũng nóng, rõ ràng chúng nó lợi dụng nhiều người không thuộc luật để ăn bẩn, nhưng nó lại khăng khăng em đi sai mà không chứng minh, trả lời đúng câu hỏi của em nên em càng cáu. Sau chuyện vừa rồi em đã rút KN, từ sau biết chắc mình thắng là sẽ từ tốn hỏi đường này đi ntn, biển báo nào, quy định nào, ở đâu xem chúng nó trả lời ra sao :D Thế mới vui hơn :D

Chúc mừng cụ. Em nghĩ là bọn xxx cũng éo hiểu luật ạ. Chúng nó nay đứng chỗ này mai đứng chỗ khác chứ có bao giờ tìm hiệu kỹ biển báo đâu
Nó biết không có chứ bác, nhưng nó lấy cái cớ sai làn để dọa rồ người tham gia Giao thông, ai non thì xì ra. Nói thực nếu là người mới lấy bằng, ít lái hay không đọc những bài bắt láo theo lỗi ntn thì em cũng đưa tiền cho xong, vì mình có biết cơ sở để cãi đâu :D

bmw1226

Xe tải
Họ không ăn bẩn đâu! Họ được trích 70% tổng số tiền phạt đấy! Thế nên nếu chia 50/50 thì không phải nộp về KBNN mà cầm luôn. Còn nếu nộp về thì cả đội sẽ được hưởng 70% chứ không riêng ai cả :))

Chả là hôm qua em có việc đi xa, khi đang bon bon từ Hà Nội đi qua địa phận Ninh Bình, về sau về nhà xem lại thì đó là đường Quang Trung giao với ngã tư Quyết Thắng của các anh Ninh Bình thì thấy 1 hàng các xe đỗ dừng đèn đỏ, bênh cạnh đấy lại vắng, em đang đi làn giữa từ tít dưới nên chỉ hơi lách sang phải song song tránh các xe đang đỗ 1 hàng dài chờ đèn đỏ. Nói chung là nó bắt theo kiểu dạng lỗi mà bác tungnguyen post trên này ở hướng Xã Đàn - Hầm Kim Liên mà em vừa search được.

Nói là làn trong nhưng vạch trên đường mờ gần như không có, chỉ là cái vạch kẻ đường mờ tịt mà nói thực khi nó hỏi em vạch gì, em cũng chả biết được, nó như cái vạch Quy Định nơi người đi bộ của hình 1.14 em post link bên dưới (em về google cũng không thấy có vạch đó luôn, chứ lúc đó cóc hiểu nó là cái vạch gì luôn), nhưng nó mờ tịt, gần như chả có, mà vạch cho người đi bộ thì đâu ở giữa đường, nó bảo em là vạch phân làn :)) Nhất định không phải vạch liền bị mờ vì k thể mờ đều thế, cũng như ở trước ngã 4 đó trên cả mấy làn đường cùng chiều em đang đi đều không có biển phân làn trên cao cũng như mũi tên chỉ Hướng đi phải theo bên dưới làn đường, thế nên dù thấy các chú đã đứng bên kia ngã 4 nhưng em đã nghĩ: chúng mày đek có biển, có vạch, bắt cậu thế nào được.

Ô thế mà vừa ra đến giữa ngã 4 thì 1 chú Thượng sĩ tre trẻ đã ra chỉ em vào, em nghĩ luôn: xem chúng mày ăn bẩn cách nào?

Đoạn chúng nó rình ở đây, các bác lưu ý là hướng mình đi từ HN về là từ trên xuống, ngã tư Quang Trung giao với Quyết Thắng.

Cái vạch kẻ đường mờ tịt của Ninh Bình giống biển 1.14

Em xuống xe, vẫn đeo nguyên Boss Orange Aviator lườm chú, chắc cũng vì cứ đeo kính mà cãi từ đầu đến cuối mà các chú cũng cay em, có quy định nào yêu cầu phải bỏ kính khi tiếp xúc với người thi hành công vụ không các bác nhỉ?

Chú em đã phủ đầu ngay: anh xuất trình giấy tờ cho tôi kiểm tra.
mAd: anh chờ chút tôi bật ghi âm đã nhé…

Đại ý nội dung em cãi nhau với hội đấy rất dài, hơn 10 phút ghi âm kèm link bên dưới, em tóm lược như này vì gõ lại đầy đủ thì mệt lắm :))

CSGT Ninh Bình: anh cho kiểm tra giấy tờ? (2 lần)
mAd: tôi phạm lỗi gì? Tôi phải được nghe lỗi, bây giờ tôi đưa giấy tờ cho anh, anh giữ giấy tờ của tôi thì sao?
CSGT Ninh Bình: anh đi sai làn đường.
mAd, quay mặt lại về đoạn đường vừa qua, đòi chú CSGT dẫn quay lại: OK, bên anh có biển phân làn không?
CSGT Ninh Bình chỉ vào vạch sơn mờ tịt mà em đã tả ở trên: đây vạch sơn, nó đang kẻ sơn đây.
mAd: vạch sơn này tôi nói cho anh biết là ai nhìn được? cách anh đừng có lách luật.
CSGT Ninh Bình: lách cái gì ạ, anh bảo chúng tôi lách cái gì ạ?
mAd: k hiểu sao lúc đấy vì cáu quá, em lại nói tiếp là “các anh đừng có bắt tôi sai như thế”, quên không đào sâu vào cái lách luật ăn bẩn của chúng nó.
CSGT Ninh Bình: anh biết phần đường đấy dành cho xe gì?
mAd: tôi đi ở HN bao nhiêu lại không biết cái biển phân làn? Các anh không có biển phân làn trên cao, vạch sơn chỉ là vạch chỉ dẫn, mà lại còn không có…

Lúc này có 4 chú nữa xô vào là 6, toàn trẻ tầm hai mấy, em đối thoại lúc chú này, lúc chú kia, các chú cứ luôn miệng: anh cứ từ từ để chúng tôi nói… phần đường anh đi dành cho xe thô sơ…

mAd: 8o| biển đâu, biển đâu, anh phải có biển chứ?
CSGT Ninh Bình: không có biển thì anh muốn lao ntn thì lao à, muốn vượt thế nào thì vượt à?
mAd: tôi có vượt đâu, tôi đi đúng phần đường của tôi, anh đừng có dùng từ sai…
CSGT Ninh Bình: có xe nào đi như anh đâu

Em lúc này máu lên não lắm rồi, nói to vãi: 8o| xe nào là việc khác, tôi đi theo biển chỉ dẫn, tôi không đi theo xe này xe nọ gì cả.
CSGT Ninh Bình: làm gì có biển chỉ dẫn nào với anh đâu?
mAd: chính vì các anh không có biển chỉ dẫn mà lại bắt tôi như thế?

abc xyz mấy câu nữa, thì có luôn 2 chú xe khách to đùng và 2 xe con đi y như “lỗi” mà em vừa qua, em hét lên: đấy đấy, ông bắt đi, ông bắt đi cho tôi đi…

Lúc này 2 chú đứng từ nãy cay cú, hùng hổ nhảy lên xe máy kiểu đuổi theo: tôi sẽ bắt mấy xe anh chỉ… em với theo: bắt được cũng chả làm gì...

Type đến đây mệt rồi, các bác nghe ghi âm cho nó cụ thể hộ em, đại ý là các chú mềm mỏng nói em không hợp tác, đòi niêm phong, đưa xe về Đội giải quyết, >-) bảo sẽ có nhân chứng ký vào, em bảo tôi thiếu gì nhân chứng thấy tôi đi đúng.

Cãi nhau 1 hồi nữa, các chú đòi lập biên bản em tội không chấp hành, vì không đưa giấy tờ, em bảo chỉ đưa khi có lệnh tổng kiểm tra hoặc tôi đi sai, tôi đưa cách anh cầm của tôi thì sao.

Các chú bảo các chú k phải người như thế =)) Em bảo thì nhiều trường hợp thế rồi nên tôi phải cẩn thận.

Nói chung là em vẫn về xe lấy giấy tờ cho kiểm tra, đổi giọng hỏi mình công tác ở đâu, rồi có chú vừa nhảy lên xe vừa nói: đưa xe về đội này nọ, em lúc đấy quát các chú hơn 10 phút cũng mệt rồi, chỉ bảo các anh không làm thế được đâu. Rồi em bảo giờ trả tôi giấy tờ đc chưa, chú đưa cho em trong lúc vẫn giảng giải này nọ, em đi thẳng chả nói câu từ biệt.

Em ghét cái kiểu chúng nó cố tình bắt ăn bẩn những chỗ bẫy đểu để làm tiền, mềm nắn rắn buông, nhưng mình nhưng vẫn giở giọng: anh em thanh niên có gì nói chuyện nhắc nhở, anh rút KN thì thôi, rồi chúng tôi thông cảm bỏ qua, chúng tôi cũng vất vả… Mình có sai ếu đâu mà cần nó nhắc nhở với chỉ dẫn cơ chứ. [..]

Lúc đi ngược về em thấy nó đang vẫy tiếp 1 bác biển 29, và ra khỏi xe tay đã đưa giấy tờ, thế là không cãi như mình rồi, chúng nó lại có thêm bữa bia.

Chúc các bác lái xe an toàn :D 2 đoạn ghi âm bên dưới ạ :D

http://myphamxachtay.com/other/ninhbinh.04.30_1.aiff

http://myphamxachtay.com/other/ninhbinh.04.30_2.aiff

cháu lên 3

Xe container
xxx ở đâu mà chả ăn bẩn, phải chiến đấu cho chúng nó chừa cái thói bẩn thỉu đi

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Nói chung là những lỗi không rõ ràng, cần phải cứng rắn, mềm tí là bị xxx ăn thịt ngay
xxx ở đâu mà chả ăn bẩn, phải chiến đấu cho chúng nó chừa cái thói bẩn thỉu đi
Vâng, sau lần này là em KN hơn nữa, đây là lần thứ 2 em chiến đấu với xxx, lần trc là hôm 23 Tết ở Phạm Văn Đồng, cũng thắng nhưng Đồng chí CSGT lần đấy nhẹ nhàng hơn :D

Tribute

Xe container
Hoan nghênh và chúc mừng cụ, dưng mà cụ to tiếng quá các anh xxx cũng bực. Cứ nhẹ nhàng hỏi xxx sai là sai thế lào, sai so với cái gì, sai ở điều khoản nào của luật giao thông để tôi còn rút kinh nguyệt, ko chứng minh được tôi sai thì để tôi đi cho đỡ mất thì giờ của các anh.

Ut.Minh

Xe container
Phải thế chứ, chúc mừng cụ. XXX cứ thấy im im là ăn bẩn, em căm thù bọn này. Ra đường thấy mấy xe đánh võng lạng lách không dám thổi mà thổi những xe đi chậm x(

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Hôm kia em đi Hưng Yên, vừa xuống khỏi cầu Vĩnh Tuy, ngã 4 đèn xanh đèn đỏ đường 5 giao với j j ấy, XXX lại bắt định ăn bẩn em kêu đi vào làn xe tải, em lại thắng XXX luôn trong 3 phút các bác ạ :D

cutkitAMG

Xe tải
Kính cụ một ly rồi nhé

ghetcongaixau

Xe tăng
Chú XXX chắc bị sếp thúc ***, bị vợ lèo nhèo...nên tính chặn cụ lại kiếm thêm tí ấy mà

banhchuoi

Xe hơi
Chuẩn, mời kụ một ly nhá

longnguyenhvn

Xe buýt
Mời bác một ly vì sự dũng cảm và bản lĩnh.E khâm phục bác đấy.E thì dưới 50 km thì học theo bác, còn xa trên số đó thì thôi đành làm hư bọn nó vậy.Đỡ mất thời gian,tuy rằng rất chi là chim cú.
Cụ này thế là không được nhé. Đáng nhẽ cụ phải làm ngược lại, mấy chục nghìn thì cho chúng nó uống nước cầm hơi. Còn nhiều hơn là phải chiến cho nó bớt hư hỏng, bớt hoạch hoẹ nhé cụ.

theph

Xe điện
Thực lòng em cũng thấy việc cãi có cơ sở thắng nhưng có thể do tính em ... hèn hoặc em không muốn mất thời gian nên mấy cái vụ này em chủ động tránh. Chỗ em hay tránh nhất là Xuân Thủy - Cầu Giấy giao với Nguyễn Phong Sắc - Trần Thái Tông. Có hôm chủ ý đi ra Cầu Diễn nhưng do quen đi về Trần Thái Tông nên em áp sát làn trái và mặc dù chú em trên xe nói đi thẳng nhưng em cứ rẽ vòng chút sang trái rồi qua Phạm Hùng vậy. Thực tế thì nếu em đi như thế so với bị vịn rồi cãi nhau chắc đi vòng nhanh hơn. Cãi có thể thắng nhưng mất thời gian và cũng mệt mỏi, căng thẳng.
Em có hèn quá không nhỉ?

xe thủng lốp

Xe container
Sao cụ không cho nó 10.000d mua chai nước lavi mà uống, dù sao nó cũng mất công cãi nhau với cụ rồi

Mustang8x

Xe hơi
nghe ghi âm cứ ngỡ 6 con :o3 sói vây quanh 1 con cừu chuẩn bị ăn thịt các cụ nhỉ $-)