[Funland] Có được xách tay máy pha cafe từ châu âu về SG

tadano

Xe tăng
Số lỗ ko quan trọng lắm đâu cụ, quan trọng là kiểm soát độ sâu của vòi và nhiệt độ sữa. E cũng dùng GC nhưng oánh bằng ca 300ml, hơi yếu nên đợi đến 110 độ C phải xả bớt nc để có khoảng trống trong boiler giúp hơi mạnh hơn. Hơi của cụ mạnh nên dùng ca 600ml, hơi tốn sữa 1 chút nhưng sẽ mịn hơn. Hi, giờ em cũng có phát bọt vẫn to.
Em vẫn dùng cả hai máy mà chưa đánh được cho ra hồn chán qua, để em đỏi ca xem sao.
Cảm ơn cụ! chả biết từ khi nào mà lại nghiền cái món latter và capu này lục tốn quá ạ

CRV-2015

Xe buýt
Em có cái MacBook đang dùng có cả ảnh của em và iCloud, email, FB... cài sẵn trong máy - và gửi bưu điện về do không sách theo mang về VN;
Khi nhận HQ bảo phải nộp thuế 10% VAT và yêu cầu em viết cam đoan đây là máy mới -
Vì nếu khai máy đã dùng thì HQ bảo VN không cho nhập máy cũ - và em phải có sác nhận là đã mang máy này đi từ VN ...cuối cùng thua HQ;
Cụ là trường hợp quá ko may , hoặc cụ có tranh cãi gì với HQ để họ quyết liệt xử lý như thế 😎

Anita Emi

Xe điện
Em có cái MacBook đang dùng có cả ảnh của em và iCloud, email, FB... cài sẵn trong máy - và gửi bưu điện về do không sách theo mang về VN;
Khi nhận HQ bảo phải nộp thuế 10% VAT và yêu cầu em viết cam đoan đây là máy mới -
Vì nếu khai máy đã dùng thì HQ bảo VN không cho nhập máy cũ - và em phải có sác nhận là đã mang máy này đi từ VN ...cuối cùng thua HQ;
Chắc ghét thái độ nên cố tình gây khó dễ thôi ;))

Chứ em nghĩ làm gì có quy định máy cũ phải mang từ VN sang. Tôi mua máy bên đó dùng xong chả lẽ lại không được mang về dùng tiếp?

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt

Chứ em nghĩ làm gì có quy định máy cũ phải mang từ VN sang. Tôi mua máy bên đó dùng xong chả lẽ lại không được mang về dùng tiếp?
Em qua uỷ quyền cho EMS khai thác và chuyển về tân nhà vào năm 2020 - khi có dịch covid, cấm đi lại khi không cần thiết
Em hoàn toàn không tiếp xúc với HQ, chỉ viết mỗi cam đoan đây là máy MacBook mới, EMS nộp thay thuế VAT

harrynh

Xe container
Lạ nhỉ, thế thì đi công tác có bgio khai mang máy đi đâu, về chả ai hỏi. Cụ xem kỹ lại quy định hàng hóa cá nhân xem bị ko chứ em đồ là ăn bẩn

harrynh

Xe container
máy cũ không thể nhập về Việt Nam đâu cụ ơi,
Cụ ấy ko nhập khẩu, mà đây là hàng hóa cá nhân, nên cứ bóc hooj, nylon, chạy vài lượt cho có vẻ đã sử dụng , mà chả ai hỏi đâu. Em đi vác cả loa, amply về có ai hỏi gì đâu.

harrynh

Xe container

Thế thì cái đt họ cũng có quyền bắt nộp thuế nhỉ ? Em thấy ko hợp lý.

Aocom

Xe buýt
[/QUOTE]
Xách tay cái gì về VN mà chả được, trừ những hàng cấm. Cụ có thể xách tay cả cái ô tô từ bển về VN cũng được.
Vấn đề là thuế nhập khẩu và các loại thuế khác ( tùy mặt hàng bị áp thuế khác nhau) cho hàng hóa thôi. Tùy mặt hàng mà có thể bị áp thuế nhập khẩu và các loại thuế khác nhau, ô tô xách tay từ bển về thì chắc chắn bị áp thuế các loại. :))
Tôi chưa xách đồ từ bển về bao giờ nên không rõ. Mặc dầu cũng đi lại khá nhiều, cả đi chơi và đi công tác.
Nhưng với những hàng gia dụng nhỏ, nếu đút vừa va li thì....nếu xách 1 cái chưa chắc đã bị Hải quan xét ....Tuy nhiên, tôi hoàn toàn ko có kinh nghiệm xách đồ, nên không chắc.
Vãi cả tư vấn

Anita Emi

Xe điện
Em qua uỷ quyền cho EMS khai thác và chuyển về tân nhà vào năm 2020 - khi có dịch covid, cấm đi lại khi không cần thiết
Em hoàn toàn không tiếp xúc với HQ, chỉ viết mỗi cam đoan đây là máy MacBook mới, EMS nộp thay thuế VAT
Thế thì cái đt họ cũng có quyền bắt nộp thuế nhỉ ? Em thấy ko hợp lý.
À, nếu cụ gửi dịch vụ chuyển phát thì có thể khác ạ. Vì không mang theo người như hành lý tùy thân nên bị xếp vào diện hàng nhập.

alceste

Xe điện
máy cũ không thể nhập về Việt Nam đâu cụ ơi,
Hàng sử dụng mục đích cá nhân mang thoải mái cụ ạ. Đừng mang 20 cái về nguyên hộp chưa bóc tem thôi là được, kể cả điện thoại và máy tính.
nói thật em toàn mang 2-3 cái đt và máy tính lúc nhập cảnh cùng lúc vì nhiều mục đích sử dụng, cũng chưa bao h bị sao cả.

vhntzm81

Đi bộ
Em cám ơn mọi người đã tư vấn nhiệt tình giúp em. Chúc mọi người 1 tuần mới thật nhiều niềm vui.