Có được quay đầu ở nút giao đường Láng - Nguyễn Chí Thanh không?

zippor

Xe buýt
Các cụ cho hỏi tôi đi hướng Cầu Giấy theo đường Láng đến ngã 4 giao với Nguyễn Chí Thanh. Đến nút đó tôi có đựơc phép quay đầu bên trái không (nghe bảo vậy là không được)? Nếu không thì phải đi theo hướng Trần Duy Hưng rồi sang Nguyễn Chí Thanh mới được lộn lại thì rất mệt??
Em đi làm về tuyền đi đường này, để chiều về nghía thử lại coi có biển cấm quay đầu hoặc cấm rẽ trái không.

tienlq

Xe buýt
Em vẫn quay đàu ở đosuooyt, vì thực ra cái dải phân cách đó nó thuộc đượng Láng, quay đầu ở đó chẳng ảnh hưởng gì đến xe từ NCT đi TDH

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
Cấm rẽ trái đương nhiên là cấm cả quay đầu, các cụ học luật cả rồi. Tuy nhiên, ở chỗ cụ chủ thớt nói, nó cũng nhạy cảm và khi quay đầu ở đó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến giao thông nên có thể xxx không chặn ở đây.

Còn cụ nào nói biển 103c không cấm quay đầu thì phải xem lại. Vì 103a là cấm tất cả các phương tiện rẽ trái, nhưng 103c thì chỉ cấm ô tô rẽ trái thôi (không cấm mô tô xe máy). Mà đã cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Chỗ này và chỗ từ Lê Văn Lương ra Láng cũng có biển cấm rẽ trái, từ Láng Hạ ra Láng cũng có biển cấm rẽ trái. Và 2 chiều Nguyễn Trãi-Tây Sơn ngay dưới cầu vượt Ngã Tư Sở. Mấy chỗ này thực sự muốn quay đầu mà phải đi vòng thì đúng là quá tội!

Mấy đoạn này ít chốt,có thì toàn ở bên kia đường nên đường vắng là cháu quay đầu luôn, kệ cho đi sai luật nhưng chả ảnh hưởng đến ai.

tienlq

Xe buýt
CHỗ này nó đâu có biển cấm gì, chỉ có biển hướng đi phải theo bên phải thôi
Nhưng ý nghĩa của biển này để không cho xe rẽ trái vào NCT, còn mình quay đầu ở đây trước cái biển đó khá xa mà

trentungcayso

Xe tăng
Cấm rẽ trái đương nhiên là cấm cả quay đầu, các cụ học luật cả rồi. Tuy nhiên, ở chỗ cụ chủ thớt nói, nó cũng nhạy cảm và khi quay đầu ở đó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến giao thông nên có thể xxx không chặn ở đây.

Còn cụ nào nói biển 103c không cấm quay đầu thì phải xem lại. Vì 103a là cấm tất cả các phương tiện rẽ trái, nhưng 103c thì chỉ cấm ô tô rẽ trái thôi (không cấm mô tô xe máy). Mà đã cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu.
Túm lại là biển cấm ô tô rẽ trái thì có được quay đầu không ợ? Các cụ con phơm hộ nhà cháu cái. Nhà cháu hoàn cảnh, học hành lõm bõm không đến nơi đến chốn, các cụ thông cảm.

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
Túm lại là biển cấm ô tô rẽ trái thì có được quay đầu không ợ? Các cụ con phơm hộ nhà cháu cái. Nhà cháu hoàn cảnh, học hành lõm bõm không đến nơi đến chốn, các cụ thông cảm.
Cấm rẽ trái là cấm cả quay đầu. Nhưng đúng như một số cụ nói, biển phải nằm bên phải đường và chỉ có hiệu lực từ chỗ cắm biển trở về sau nó.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu xin confirm lại là chỗ này quay đầu thoải con gà mái nhé! Cầu Giấy --> gần đến ngã 4 NCT ---> Cầu Giấy. Sáng nay đi từ Cầu Giấy đến Sài Gòn Auto 1 ở 820B Láng, quay đầy tại đấy có cả XXX cũng chả ý kiến gì!

Tribute

Xe container

Cụ nhầm, biển 103 không cấm quay đầu, biển 123 mới cấm quay đầu.

cwise

Xe container
Theo em quan sát từ nhiều ngày qua thì chỗ này đã không còn cái biển nào nữa, quay đầu lại đường láng vô tư.

vam

Xe buýt
Em thấy vụ biển cấm ô tô rẽ trái và cấm các phương tiện rẽ trái là một lỗ hổng của luật mà xxx có thể dựa vào đó để chém các cụ. Tốt nhất nếu các cụ ko muốn mất thời gian tranh cãi với xxx thì gặp biển cấm ô tô rẽ trái ko nên quay đầu.

Nam béo

Xe tải
Theo em hiểu là cũng như chỗ chân cầu vượt ngã tư sở đúng không ạ? Vì ở trong Khuơng Trung đi ra muốn về phía Hà Đông cũng phải vòng rất xa thay vì quay ở gầm cầu. Nhưng mà như thế là đi ngược chiều (NCT trong th của cụ và láng Trường Chinh trong trường hợp của em). E vẫn vòng vào Trường Chinh quay 1 lần rồi lên tận Láng quay tiếp. Xa quá nhưng nếu có xxx thì e nghĩ là mình sai không cãi được :(

zippor

Xe buýt
Hôm vừa rồi đi lại e check thì không thấy có biển cấm rẽ trái hay quay đầu, e nghĩ các cụ cứ đi thoải con gà mái thôi ah.

quacachua

Xe đạp
Theo em hiểu là cũng như chỗ chân cầu vượt ngã tư sở đúng không ạ? Vì ở trong Khuơng Trung đi ra muốn về phía Hà Đông cũng phải vòng rất xa thay vì quay ở gầm cầu. Nhưng mà như thế là đi ngược chiều (NCT trong th của cụ và láng Trường Chinh trong trường hợp của em). E vẫn vòng vào Trường Chinh quay 1 lần rồi lên tận Láng quay tiếp. Xa quá nhưng nếu có xxx thì e nghĩ là mình sai không cãi được :(
Chỗ này cụ quay đầu vô tư ạ. Có 2 lý do.
- Không có biển cấm rẽ trái
- có biển hướng đi nhưng ko chỉ Ng. Trãi
- Có lối quay xe ở gầm cầu bọn nó cho thuê gửi xe nên bịt kín vào rồi
Xxx thì chẳng dại gì mà đứng chỗ này lại bị các cụ bem cho.

Haipg

Xe đạp
Như thế thì bất hợp lý thật! Đi vòng vừa xa, vừa gia tăng mật độ giao thông, trong khi đó quay đầu thì chẳng ảnh hưởng đến ai vì chỗ đó khá rộng. Tôi thấy xe máy toàn quay đầu nên hôm nọ cũng quay theo. Sau đó mới giật mình nhớ hình như không được quay đầu ...
bất hợp lí thì ở ta có nhiều lắm, trước khi trở thành hợp lí thì ta cứ phải theo thôi nếu không muốn mất xèng và thời gian.

okiaem

Xe hơi
các cụ cứ đi theo luật, nếu luật sai mình vẫn đúng . nếu mình đi đúng , luật sai thì mình vẫn mất xèng đố cãi dc đấy .

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ đi theo luật, nếu luật sai mình vẫn đúng . nếu mình đi đúng , luật sai thì mình vẫn mất xèng đố cãi dc đấy .
Tóm lại là rẽ có đúng luật hay không thôi??? Theo tôi, quay đầu ở đó là đúng luật vì không có biển cấm (hoặc mới tháo bỏ vì thấy bất hợp lý quá!!!).