[Funland] Có được khóa bánh oto đậu chắn cửa?

giang.nguyen

Xe điện
Cơ quan pháp luật phải chứng minh cụ xịt sơn bằng hình ảnh thì cụ mới đuối lý.
Còn quan điểm của e là cụ gọi công an vào cho chủ xe đóng góp vào ngân sách nhà nước 700k cho nhớ
Cụ xịt sơn vào xe được thì người khác quăng mắm tôm dầu luyn vào cửa hàng nhà cụ được. Xe thì chạy được chứ nhà thì nằm mãi đó. Thích xài luật rừng đến khi bị bật lại ai thiệt hơn ai biết liền

giang.nguyen

Xe điện
Thế thì chêts 😆
Cho mắm tôm vào khe chỗ gạt mưa ấy cụ ạ 🤣. Thơm cả tháng
Cụ quên xe thì chạy được còn nhà nằm yên một chỗ à. Tưởng mình ngon trên cơ nguoeif khác thì có khi mình chết trước

Patriots

Xe lăn
Chả là đang lùm xùm vụ xe đậu chắn cửa bị xịt sơn ở Hải Phòng. Tiện em hỏi các cụ nếu là chủ nhà trường hợp như thế, các cụ xử lý thế nào?
Em mạnh dạn nêu 1 giải pháp là lấy ổ khóa bánh xe lại không cho đi. Nhờ các cụ am hiểu luật tư vấn giúp em làm thế ra pháp luật có bị đuối lý không? Nếu xe để qua đêm trước nhà em chẳng may bị xịt sơn (không có bằng chứng em xịt) thì em đuối lý không?
Làm thế là cụ đại diện pháp luật làm việc đấy, đúng sai thì cháu không biết

muoibaconcho

Xe điện
Trường hợp như vậy đành nhịn, dán tờ giấy lên kính lái rồi đi gờ ráp thôi.
Em đã 2 lần gọi xxx cho những chuyện như vậy và kết quả là vô ích. Cá biệt, có lần XXX giao thông đang bắt xe ngay tại đấy luôn nhưng cũng chỉ ngó nghiêng tí rồi ra bắt xe tiếp.

Dungha

Xe điện
Nói ra các cụ bảo em vô học chứ em đã có lần bôi cứt chó vào tay nắm cửa cái xe đỗ chặn cửa nhà em. Cách đầy tầm 6 năm đúng sáng mùng 2 tết nó rúc sát mũi xe vào cửa làm xe máy còn chả ra được chứ đừng nói đến ô tô. Trong khi bên canh, trước sau vỉa hè vẫn rộng thênh thang. Nhà em đang định đi lễ thôi lại vào nhà ngủ. Nhưng trước khi đi ngủ em làm tí cứt chó bôi lên 2 tay nắm cửa nhà nó cho bõ tức.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nói ra các cụ bảo em vô học chứ em đã có lần bôi cứt chó vào tay nắm cửa cái xe đỗ chặn cửa nhà em. Cách đầy tầm 6 năm đúng sáng mùng 2 tết nó rúc sát mũi xe vào cửa làm xe máy còn chả ra được chứ đừng nói đến ô tô. Trong khi bên canh, trước sau vỉa hè vẫn rộng thênh thang. Nhà em đang định đi lễ thôi lại vào nhà ngủ. Nhưng trước khi đi ngủ em làm tí cứt chó bôi lên 2 tay nắm cửa nhà nó cho bõ tức.
Cụ kiếm đâu ra cứt chó :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiếm đâu ra cứt chó :))

Quy Lão

Xe tăng
Cụ xịt sơn vào xe được thì người khác quăng mắm tôm dầu luyn vào cửa hàng nhà cụ được. Xe thì chạy được chứ nhà thì nằm mãi đó. Thích xài luật rừng đến khi bị bật lại ai thiệt hơn ai biết liền
Cụ quên xe thì chạy được còn nhà nằm yên một chỗ à. Tưởng mình ngon trên cơ nguoeif khác thì có khi mình chết trước
Chỗ chung cư cũ nhà em ở Cầu giấy có cái vườn hoa giữa khu biệt thự liền kề. Cụ nào mạn Thành Thái chắc biết vườn hoa sau tòa N04. Cánh tài grab, xe học sinh, xe công ty, xe dân chung cư hay đỗ vòng quanh vườn hoa. Tuy nhiên đỗ 1/2 đường nên chả ảnh hưởng mẹ gì đến phía liền kề cả.

Hôm đấy có lão già nhà biệt thự đánh con Fortuner dưới hầm lên chắc non tay, lại hơi vướng xe đỗ bên kia nên cua vội cà hông vào cái cây ở vỉa hè nhà lão. Thế là lão chửi um mấy "con chó đỗ xe bừa bãi", mà mấy "con chó" đấy nó lại ngồi ngay quán trà đá bên cạnh :)) thế là cãi nhau chửi nhau. Ông lái con xe đỗ đối diện cũng éo vừa, quay lại "kặc bùi rái lol" tùm lum. Chủ nhà cậy quan hệ gọi mấy thằng xxx phường Dịch vọng xuống. Xxx xuống toét toét tài nó nể thì nó đi thôi, mà nó chả đi cũng không làm gì được nó.
Lão chủ nhà vẫn còn hằn học lắm cứ chửi đổng một lúc. Hơn tiếng sau có thằng mặc áo grab nó cầm mấy bịch nilon dầu luyn trộn mắm tôm nó vãi cho hết cửa cổng, cửa nhà, ném cả lên ban công tầng 2.
Mùi sực nức cả góc đấy suốt tuần. Éo làm gì được nó.
Xe nó đi đâu chả được còn nhà cửa không chân thì chạy đâu :))
Nói chung bước chân ra đường thì ngoài đấy không có ai là bố mẹ vợ chồng con cái của mình cả. Chúng nó có bố láo đấy, nhưng mà mình đừng húng.

Nva057

Xe buýt
Ah đấy là cụ kia bảo làm cho nhớ lâu hơn xịt sơn. Có lần ng e thấy cụ nào đó post vậy 😆 Chứ e thì e cũng ko làm đâu. Lỡ hôm sau nhà ngập trong mắm tôm thì chớt 😆😆

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Còn quan điểm của e là cụ gọi công an vào cho chủ xe đóng góp vào ngân sách nhà nước 700k cho nhớ
khóa banh thì cơ quan chức năng khóa. thương dân khóa được thì có mà noạn.

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy cụ đi tư vấn mà như câu số 1 thì nguy. Giả sử cụ ra đường có kẻ xấu đấm vào mồm cụ thì cụ ko kiện được khi ko có hình ảnh à? :D

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo các cụ có giải pháp gì không?
VD cụ về nhà thấy oto đỗ chắn cửa không vào được, bên trong không ra được thì làm thế nào?
Lại củ đậu bay, chậu cây gió mạnh rớt từ ban công thôi :))

Azeglio

Xe điện
Mất gì lời nói đâu anh nhỉ? Nhường nhau được là tốt, đỗ cũng ngó ngàng tí, lắm mặt tiền thuê đắt, ngày ngủ dậy đã mất mấy củ, mà bị đỗ chềnh ềnh là bực lắm.
Đúng thế. Nhìn nhau mà sống thôi. Trừ khi không còn chỗ nào đỗ thì chịu, chứ loanh quanh đi bộ dăm bước thì đỗ tránh cho cửa hàng người ta.
Em thì những lần đỗ xe dưới đường nhưng chắn cửa nhà người ta thì đều thò mặt vào bảo họ là đỗ đây bao lâu, số đt đây. Đa phần họ vui vẻ cho đỗ tạm.

Canphaidinh01

Xe tăng
Đổ rác lên. Em đã từng làm thế. Nhắc nó cứ vếnh cái mẹt lên như bánh đa. Vậy thì triển thoy.

Nhiều cụ cứ bảo cái nhà nó không chạy còn cái xe chạy được. Em xin lỗi, gặp phải tình huống nhất là bét thì chỉ khi nhà các cụ ở trên giời. Đã dell biết mình đang làm phiền người khác thì người ta làm phiền lại thôi.

Chỉnh sửa cuối:

concaro128

Xe tải
Gần nhà em có ông này hay đỗ chùa, có lần còn đỗ cả sân nhà người ta.
Rồi đỗ chặn cả vào thùng rác, xe rác đi qua không lấy được, nhà người ta ra nhắc thì ý kiến ý cò cũng ní nuận là “ngõ không có biển cấm thì tôi cứ đỗ”.
Mấy hôm sau thấy có mấy túi rác trên xe kèm theo lời nhắc nhở: mai sẽ là cứt, từ đó về sau em không thấy xe đỗ ở đây nữa.

Chỉnh sửa cuối: