[Thảo luận] Cơ động đêm

Huyhoangdn

Xe buýt
khó tin chuyện cổ tích này có thật, bác chủ sao hiền dữ

883682

Xe máy
Bác có tưởng tượng ra không thế, Em không tin :D

Việt Anh Kc

Xe đạp
khó tin chuyện cổ tích này có thật, bác chủ sao hiền dữ
Bác có tưởng tượng ra không thế, Em không tin :D
Hai bác có thể không tin mà. Em là sinh viên, người thì bé cỏn con. Bọn nó thì to cao, làm theo luật thì em không sợ. Chứ trời tối nó côn đồ dùng dùi cui đập cho em phát thì ai làm chứng mà kiện với chả cáo. Rút điện thoại ra ghi âm có khi chúng nó đập nát ra luôn ý ạ.

Chuyện xảy ra vào khoảng 21h ngày 8/4 trên đường 379 từ KĐT Ecopark về Huyện Khoái Châu, Hưng Yên ấy ạ. Các bác hôm nào rảnh thử lượn xe máy đường đấy xem. Có khi học được khối kinh nghiệm đấy ạ. ahihi :D:D:D

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Kể chuyện hồi sinh viên của bọn em. Cách đây 10 năm rồi. 3 thằng em sau trận bia sinh nhật bạn cưỡi trên con lisohaka mất yếm từ Hà Đông về Cầu Giấy. Đang bon bon đoạn Nguyễn Trãi Thanh Xuân thì mấy anh cơ động ở đâu phi ra tạt đầu ép e vào lề đường. Em cầm lái hơi tỉnh tỉnh nhưng đầy mùi men. 1 thằng thì gục trên xe vừa đi vừa oẹ trên đường. Thằng còn lại đứng ko vững. Sau khi làm các bước rất chuẩn chỉ bắt các lỗi ko giấy tờ, ko gương, ko đèn, đèo 3, lại bia rượu. Tổng đâu dăm ba củ gì đấy ( lớn hơn giá trị xe ) e trình bày rất thống thiết và các anh đồng ý thôi 100k phạt nhanh cho chúng mày đi. Em móc túi ra đâu đếm đc hơn chục nghìn với mấy đồng lẻ.
- hỏi mấy thằng bạn mày xem nào??? - anh ấy nhắc.
E quay lại xin tiếp viện. Thằng say thì ko có tiền. Nó hình như vẫn đang ngủ. Thằng còn lại mặt rất lo lắng và nghiêm túc. Lột hết túi ra đếm và đưa cho e một nắm. - Đây tao còn 5 nghìn rưởi.
Em gom hết lại và bảo thôi bọn e còn gần 2 chục a cầm tạm mua bao thuốc.
Nghĩ các anh k lấy mai để ăn sáng.
Anh cơ động mặt tỏ rõ thất vọng. Nhưng vẫn cầm, đút mớ tiền vào túi và lẩm bẩm câu nói chắc cả đời e ko quên được :D
- mẹ mấy thằng rách!!!

Tội nghiệp chủ thớt. Hôm qua thì mình vừa xem video về xxx xem giấy tờ xong éo chịu trả, mặc dù ngta đang quay video.

HuyITvn

Xe hơi
Website
hoangkimcomputer.com
Kể chuyện hồi sinh viên của bọn em. Cách đây 10 năm rồi. 3 thằng em sau trận bia sinh nhật bạn cưỡi trên con lisohaka mất yếm từ Hà Đông về Cầu Giấy. Đang bon bon đoạn Nguyễn Trãi Thanh Xuân thì mấy anh cơ động ở đâu phi ra tạt đầu ép e vào lề đường. Em cầm lái hơi tỉnh tỉnh nhưng đầy mùi men. 1 thằng thì gục trên xe vừa đi vừa oẹ trên đường. Thằng còn lại đứng ko vững. Sau khi làm các bước rất chuẩn chỉ bắt các lỗi ko giấy tờ, ko gương, ko đèn, đèo 3, lại bia rượu. Tổng đâu dăm ba củ gì đấy ( lớn hơn giá trị xe ) e trình bày rất thống thiết và các anh đồng ý thôi 100k phạt nhanh cho chúng mày đi. Em móc túi ra đâu đếm đc hơn chục nghìn với mấy đồng lẻ.
- hỏi mấy thằng bạn mày xem nào??? - anh ấy nhắc.
E quay lại xin tiếp viện. Thằng say thì ko có tiền. Nó hình như vẫn đang ngủ. Thằng còn lại mặt rất lo lắng và nghiêm túc. Lột hết túi ra đếm và đưa cho e một nắm. - Đây tao còn 5 nghìn rưởi.
Em gom hết lại và bảo thôi bọn e còn gần 2 chục a cầm tạm mua bao thuốc.
Nghĩ các anh k lấy mai để ăn sáng.
Anh cơ động mặt tỏ rõ thất vọng. Nhưng vẫn cầm, đút mớ tiền vào túi và lẩm bẩm câu nói chắc cả đời e ko quên được :D
- mẹ mấy thằng rách!!!
:)) già không tha, sinh viên không thương.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Các cụ ạ, bọn cơ động càng ngày càng bố láo. :-t:-t:-t
Chuyện là tối qua em đang đi xe máy trên đoạn đường vắng thì đột nhiên 2 thanh niên cơ động vượt lên tạt đầu xe em.
CĐ1:- Tuýtttttttt.............. Yêu cầu anh dừng xe.
Em: Có chuyện gì thế anh?
CĐ1: Anh điều khiển xe máy không có đèn chiếu hậu. Anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra.

Em chạy ra đằng sau kiểm tra lại xe thì đèn hậu không sáng thật. Không biết nó cháy khi nào. Lúc phanh thì nó vẫn nháy đèn đỏ còn đi thì nó không sáng.
Em: Vâng giấy tờ em đây anh. Em đi không để ý đèn hậu nên không biết. Lỗi này phạt bao nhiêu tiền hả anh?
CĐ1: Lỗi không đèn chiếu hậu phạt từ 350K - 1200K. (Em đoán là bọn này làm tiền rồi)
Em: Các anh lập biên bản cho em để em đi có việc.

2 Thanh niên cơ động không chịu lập biên bản cứ đứng chờ em đưa tiền đút lót nhưng em không đưa. Xong 2 thanh niên bắt đầu cầm giấy tờ bảo về chốt lập biên bản bảo em đi theo.
Cứ đi được 20m 2 thanh niên lại đi chậm bằng xe em và bảo.

CĐ: Thế bây giờ MÀY thích thế nào? có thích 7 ngày sau nộp phạt 2 triệu không?

Em kiên quyết đòi biên bản. 20m tiếp theo.

CĐ: Thế MÀY có thích không bao giờ lấy lại được giấy tờ không? (em không nói gì cứ đi tiếp)

20m tiếp chúng nó lại tạt đầu xe em. Khi em đỗ lại thì chúng nó dở giọng côn đồ.

CĐ: MÀY CHƯA BỊ ĂN ĐÒN BAO GIỜ NÊN MÀY CHƯA KINH HẢ?

Lúc này em kinh thật các cụ ạ. Đường thì tối lại ít xe đi lại. Chúng nó côn đồ đánh em thì em chết. Thế là em móc ví rút ra 100k đưa chúng nó. Chúng nó không chịu. Bắt em vóc ví ra để chúng nó soi đèn xem có nhiều tiền không. May mà em không mang nhiều. Bị chúng nó thịt mất 200k. Em thiết nghĩ bọn này là chó đói làm càn rồi. Vì mấy trăm bạc mà dở giọng không khác gì côn đồ.

Cảm ơn các cụ đã giành vài giây cuộc đời nghe em ca thán. Cũng nhân đây em khuyên các cụ có tiền giấu đi, đừng để hết ở ví không là bị thịt luộc ngay. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà lại. :-h:-h:-h:-h
Cụ có bịa không đấy? Bọn đấy không phải cơ động xịn mới có hành vi côn đồ như thế. Cụ mà không có minh chứng là mệt với nhà chức trách đấy.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Không có thời gian, không địa điểm, không ghi âm, ghi hình, hình ảnh chứng minh. Nhiều cụ giờ dễ cả tin nhỉ, em cũng gặp cơ động nhiều rồi nhưng ăn nói chuẩn mực, tôn trọng với người ta thi không bao giờ đến mức như vậy. Cùng lắm mời nhau bao thuốc 3 số đang hút dở
Tôi cũng gặp cơ động, họ vẫy lại, nói năng điềm đạm, chuẩn mực. Trừ câu cuối cùng là có khẩu khí ăn mày:" Bọn em trực đêm rét lắm, cho chúng em xin bao thuốc"

Matizcoi

Xe cút kít
Cướp chứ cớm cái jì nhể :D

Amateur07

Xe hơi
Em thì dự là cơ động lởm.
Hôm em về đêm - 2g sáng gặp 2 anh cơ động lởm ở đoạn KCN Ngọc Hồi.
Em cũng biết 1 tí về đội, tổ của CSCĐ khi làm nhiệm vụ, nên có hỏi qua qua.. thì các bạn ý....ngẩn tò te..
Em cũng nghĩ có khả năng thế, chứ cơ động thật mà làm thế chẳng may có bác nào quay phim chụp ảnh cho lên mạng cái là xong đời cơ động

sonanh6789

Xe hơi
bảo sao dân gọi thằng công an. chú bộ đội :(

RR Evoque

Xe tăng
bảo sao dân gọi thằng công an. chú bộ đội :(
ăn thì biết lựa chọn cái ngon mà ăn. Đằng này cái gì cũng ăn được =))).

Tương tự, đọc thì phải có chọn lọc. Cái gì cũng đọc, cũng tin và cũng.......suy diễn. :))