Có đổi lại được tên trên hóa đơn mua xe máy mới không các cụ ?

hoangtuan_neu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút !

Em có mua 1 cái xe máy mới, đã đưa thông tin để xuất hóa đơn và đăng kí xe rồi. Hóa đơn đã xuất rồi. Nhưng xe em vẫn chưa đi đăng kí. Giờ em muốn đổi lại thông tin tên trên hóa đơn có được không ạ? Và thủ tục sẽ bao gồm thế nào ?

Ví dụ: Ngày 10.10.2011 em mua xe Liberty, với thông tin cung cấp để xuất hóa đơn và đăng kí là Nguyễn Văn A.
Nhưng hôm sau em lại đổi ý muốn đăng ký cho thằng cu nhà em là Nguyễn Văn Tèo.

Hóa đơn VAT khi mua xe đã ghi là Nguyễn Văn A rồi, giờ em muốn chuyển sang Nguyễn Văn Tèo để Tèo đứng tên trong đăng kí xe có được không ạ ?

Các cụ giúp em với nhé ! Em gà mờ mấy vụ này lắm

xebokeooto

Xe tăng
Cụ cầm tờ hóa đơn đó qua cửa hàng bán xe cho mình bảo họ viết lại và biếu họ ít xiền. Xong.

hoangtuan_neu

Xe đạp
Cụ cầm tờ hóa đơn đó qua cửa hàng bán xe cho mình bảo họ viết lại và biếu họ ít xiền. Xong.
Như thế thì nó có chịu không cụ ? mà nên biếu cho họ khoảng bi nhiu thì hợp lý cụ nhỉ ?

Già làng

Xe tải
Về nguyên tắc thì đổi vô tư,chỉ cần lập BB hủy hóa đơn với lý do hủy là "ghi sai tên người mua hàng".Đơn giản quá phải kô các cụ?
Tuy nhiên,đại lý sẽ gây khó dễ cho cụ,nên cụ phải trực tiếp đến gặp xếp của đại lý đó mà thương lượng.

hoangtuan_neu

Xe đạp
Về nguyên tắc thì đổi vô tư,chỉ cần lập BB hủy hóa đơn với lý do hủy là "ghi sai tên người mua hàng".Đơn giản quá phải kô các cụ?
Tuy nhiên,đại lý sẽ gây khó dễ cho cụ,nên cụ phải trực tiếp đến gặp xếp của đại lý đó mà thương lượng.
Thế thì cũng ban căng ra phết đấy cụ nhỉ

xebokeooto

Xe tăng
E không thạo về nghành thuế lắm, nhưng E nhớ không nhầm thì khi doanh nghiệp đã gửi "báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong tháng" cho bên Thuế rồi thì không hủy được Cụ ạ.
Không biết họ có "võ" gì khác nữa không?

Mr.Saclo

Xe tăng
E không thạo về nghành thuế lắm, nhưng E nhớ không nhầm thì khi doanh nghiệp đã gửi "báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong tháng" cho bên Thuế rồi thì không hủy được Cụ ạ.
Không biết họ có "võ" gì khác nữa không?
Hủy thì mất 1.5 triệu tiền phạt cho bên thuế cụ à .

hotrovon.tk

Đi bộ
Hủy hóa đơn cụ ơi, cái này bên bán sẽ phải làm và chi phí thì cụ fảii thương lượng vs họ rồi