[Funland] Cò đất giờ nhiều quá.

dattuyet_sghn

Xe điện
10 cò thì 8,9 dặt dẹo.
Trông thế thôi nhưng ko ngon ăn đâu.
Tất nhiên nhiều thằng buôn nước bọt giỏi vẫn kiếm tốt.
Nhưng kiểu thấy ng ta ăn khoai cũng vác mai đi đào ko ăn thua.
Cơ mà 1 xh đổ xô đi làm cò, buôn đất, thanh niên học đh xong ra trường thì đi làm shipper rất nhiều, nghĩ cũng mung lung thật :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
2 thằng bạn thân e bỏ cmn cả việc ( ccnn, thâm niên 11 & 13 năm ) đi làm cò. Từ năm ngoái đến h khoe đi làm hơn chục năm tổng lương éo = % 3 hđ. Mà nghĩ cũng đúng. Chục năm ctac lương có 6 7tr/th.

anhkietthang

Xe hơi
Xăng tăng suốt ngày kéo theo đủ các loại hàng hoá tăng theo, xe cộ mới và cũ đều xuống giá. Lương lậu không đú lại được với đà tăng của xăng, điện và lạm phát.

Mỗi ông đất cát mấy năm nay rồi lên khá mạnh, từ các tay to phân lô bán nền đến bọn loắt choắt nhỏ lẻ.

Gần nhà em có mấy ông làm công ăn lương chắc củ cũng nhảy vào đất cát, họ không đủ lực mà cũng không đủ gan để ôm đất nhưng họ đến lấy nguồn rồi đăng tin bán kiếm hoa hồng.

Em làm MMO cái này nó gọi là tiếp thị liên kết, cứ lấy sản phẩm mà đăng bán rồi chủ nó chia % cho.

Khắp hang cùng ngõ hẻm đến các con phố đều thấy 1 tốp cò đất dăm bảy chiếc xe máy bầy đàn nó lượn đi lượn lại nhòm ngó chỉ trỏ vào ô đất.
Nó cũng là động lực phát triển kinh tế
Sau bds sẽ là sản xuất: không lẽ kiếm ra tiền thừa ra lại không tiêu dùng?

caonguangogia

Xe hơi
Website
caonguabach.com
Quê em (Bắc Giang) giờ cũng nở ra lắm cò. Có mấy thằng học hết có cấp 2, loăng quăng các kiểu rồi giờ cũng mặc vest bán đất.
Ko biết cái trò thổi đất này còn đi đến đâu nữa, loạn thật!!!

Alex Fong

Xe hơi
Nghành mũi nhọn chủ lực của Việt nên cần đông đảo nguồn lao động là đúng rồi, nghề nào cũng là nghề nhưng thực tế môi giới không chuyên nghiệp, quảng cáo không đúng sự thật, kênh giá gửi giá...nên ko làm đúng chức năng kết nối người bán với người mua, gây mất thiện cảm đối với nhiều người có nhu cầu

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em cũng muốn làm cò mà ko được vì đơn giản em ko có kỹ năng cần mà cò có và ko có time, ai thấy cơ hội cứ làm miễn ko phạm pháp là được cần chi khắt khe quá với cỏ, những bất cập nảy sinh là do hoàn cảnh, hoàn cảnh nó biến những công chức hay tiểu thương hay cô bán nước chè thành cò chứ sao lại cứ chửi cò ạ
Câu trả lời như dưới là chuẩn đấy cụ ạ.
Em chỉ sửa chút là “Thấy người ta làm được việc kiếm tiền tốt (hơn mình) mà không làm được như họ cũng đừng cố bới móc. Không khá được đâu”
Kiếm đc tiền hợp pháp là tốt.
Thấyng ta làm đc việc tốt mà ko làm đc như họ cũng đừng cố bới móc. Ko khá đc đâu.

Au79 Dragon

Xe điện
Ồ, tôi nghĩ rằng khi các bác nhận thấy, cảm thấy, nhìn thấy và thậm chí sờ thấy các vấn đề về bất động sản tăng giá như ko chờ đợi thì tôi cam đoan với các bác rằng mọi thứ đã trôi qua hết rồi. Số ít người nắm bắt được thời cơ đã giàu, đã yên tâm, đã chắc cú và thậm chí đã ấm cật các bác ah. Còn lại chính là các bác trên này, phần đông kêu ca tiếc nuối và mong cho thời gian sẽ quay trở lại. Tôi nhớ đâu đó có bài hát mà ca sĩ Lâm Nhật Tiến thể hiện đặc biệt thành công có đoạn rất hay như này" Để tình yêu cho em lắng trong hồn, xin cho gió mưa thôi ngừng rơi".

Tất nhiên rồi, khi gió mùa đông bắc tràn về vào dịp rét nàng bân thì việc xin mưa ngừng rơi là quá khó các bác ah cũng như việc xin cho thời gian sẽ quay trở lại để các bác kịp xuống tiền. Đó là điều quan trọng vì mọi thành công đều đổ về bất động sản nhưng nếu tinh tế hơn các bác sẽ nhận ra rằng dù quan điểm của các bác như nào thì cá nhân tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà, phải ko nào?

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về những cơn mưa ngang qua nhưng tôi lại khá thông thái trong việc tìm nơi trú ẩn khi những cơn mưa bất chợt tạt vào nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn vui vì điều đó.
Tất nhiên rồi!
Vẫn còn cửa kiếm ăn nhưng gọi là hớt váng cụ à, người đi sau có thể chôn vốn trong khoảng 10-15 năm là chuyện bình thường.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cò vạc làm đúng chuyên môn như cụ thì giờ chắc còn 1%, 99% là đám biến chất lưu manh, trực tiếp thổi giá, tạo sốt ảo.... để lùa gà, ngoài môi giới chúng cũng trực tiếp bỏ tiền (chung nhau) mua các mảnh và mua bán lẫn nhau để tạo thanh khoản giả...

Mua bán lẫn nhau để tạo thanh khoản giả là thế nào cụ nhỉ ?

dattuyet_sghn

Xe điện
Mua bán lẫn nhau để tạo thanh khoản giả là thế nào cụ nhỉ ?
Theo em hiểu ý cụ ấy là: bọn nó tự mua bán lẫn nhau (tay trái bán cho tay phải), để người ngoài (gà, tham), nghĩ là mua là sẽ có lời, dễ bán lại kiếm chênh lệch (như tụi nó đang mua bán qua tay kiếm lời ầm ầm ).
Thế là sập bẫy (mua rồi méo bán được. Hoặc bán sẽ lỗ nặng).
Ko biết em hiểu thế đúng ko ;))

otoboi

Xe tải
Trc cty e có thằng cu là công nhân bảo dưỡng h cũng ra mở văn phòng nhà đất.oai như cóc

boy_spott

Xe điện
Em cũng thích làm cò, thấy không hề dễ dàng

trinhhunghb

Xe lăn
Xăng tăng suốt ngày kéo theo đủ các loại hàng hoá tăng theo, xe cộ mới và cũ đều xuống giá. Lương lậu không đú lại được với đà tăng của xăng, điện và lạm phát.

Mỗi ông đất cát mấy năm nay rồi lên khá mạnh, từ các tay to phân lô bán nền đến bọn loắt choắt nhỏ lẻ.

Gần nhà em có mấy ông làm công ăn lương chắc củ cũng nhảy vào đất cát, họ không đủ lực mà cũng không đủ gan để ôm đất nhưng họ đến lấy nguồn rồi đăng tin bán kiếm hoa hồng.

Em làm MMO cái này nó gọi là tiếp thị liên kết, cứ lấy sản phẩm mà đăng bán rồi chủ nó chia % cho.

Khắp hang cùng ngõ hẻm đến các con phố đều thấy 1 tốp cò đất dăm bảy chiếc xe máy bầy đàn nó lượn đi lượn lại nhòm ngó chỉ trỏ vào ô đất.
Kiếm được mà cụ

Hangvi

Xe tải
Ông anh họ em mới tốt nghiệp ĐH xong, cũng đi làm BĐS, hỏi thì thấy bảo chưa bán được căn nào miếng nào cả. Em bảo nghỉ làm cò đi làm bình thường, xem nghề nào hợp với mình thì trau dồi học hỏi thêm mà không, cứ bảo làm sale BDS tốt hơn ,ra tiền hơn, chưa đến lúc của anh thôi. Ngày ngày thấy sơ mi quần âu quay tiktok mấy khu nghĩ dưỡng, biết đâu trước tết em còn phải bắn thêm mấy đồng để về quê ăn tết. Bảo cho vay tiền muốc học thêm gì cũng được, luật, ngoại ngữ, logistic vv nhưng không nghe, chỉ muốn làm cò. Giờ làm cò có thể là béo ăn, chứ như ông ấy vài năm nữa nhà nước xiết chặt khó mua bán, làm cò ko ngon ăn nữa không biết làm được gì, Mới ra trường là thời gian vàng cọ xát thực tế, học hỏi thêm những kỹ năng trong nghề nghiệp mà không chịu học, chỉ muốn làm cò, haizzz chuyện thực đấy ạ, em không bịa. Nghĩ mà nản

onlinefisher

Xe điện
Khi mà nhà nhà đều nhắc BĐS, người người đều Bđs cũng là lúc tay to nó xả ra.

OTheAh

Xe tăng
Theo em hiểu ý cụ ấy là: bọn nó tự mua bán lẫn nhau (tay trái bán cho tay phải), để người ngoài (gà, tham), nghĩ là mua là sẽ có lời, dễ bán lại kiếm chênh lệch (như tụi nó đang mua bán qua tay kiếm lời ầm ầm ).
Thế là sập bẫy (mua rồi méo bán được. Hoặc bán sẽ lỗ nặng).
Ko biết em hiểu thế đúng ko ;))
Chuẩn rồi cụ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói thật đến lúc nhà nhà, người người đi buôn đất thì e nghĩ nó toang đến nơi
Toang hay ko em và nh cụ không biết chắc đến bao h.
Nhưng thấy người ta đào được khoai lại mang mai đi đào thì cá nhân em không chơi.
Vì mình xác định làm cái gì mình giỏi mình nắm chắc dù xh giờ lắm chiên gia bđs lắm, vài người bán thành công vài lô đất đã tự nhân mình là chuyên gia là nghề rồi.