[Funland] Cò đất giờ nhiều quá.

Xe Thánh

Xe buýt
Xăng tăng suốt ngày kéo theo đủ các loại hàng hoá tăng theo, xe cộ mới và cũ đều xuống giá. Lương lậu không đú lại được với đà tăng của xăng, điện và lạm phát.

Mỗi ông đất cát mấy năm nay rồi lên khá mạnh, từ các tay to phân lô bán nền đến bọn loắt choắt nhỏ lẻ.

Gần nhà em có mấy ông làm công ăn lương chắc củ cũng nhảy vào đất cát, họ không đủ lực mà cũng không đủ gan để ôm đất nhưng họ đến lấy nguồn rồi đăng tin bán kiếm hoa hồng.

Em làm MMO cái này nó gọi là tiếp thị liên kết, cứ lấy sản phẩm mà đăng bán rồi chủ nó chia % cho.

Khắp hang cùng ngõ hẻm đến các con phố đều thấy 1 tốp cò đất dăm bảy chiếc xe máy bầy đàn nó lượn đi lượn lại nhòm ngó chỉ trỏ vào ô đất.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm duy nhất made in VN nên nó quý giá lắm, có thể nói là vô giá, cháu nghĩ phải 1 tỷ/cm2 mới xứng đáng chứ 1 tỷ/m2 vẫn còn rẻ lắm.

zoro1970

Xe container
Có cái nghề quan chức cụ có đua được ko ? Họ làm nghề gì kiếm ăn hợp pháp là được r

batcandoi27

Xe hơi
Ko đòi hỏi khắc khe về trình độ, thời gian, độ tuổi, có khi ko cần vốn nhưng trúng thì ngon hơn nhân viên nhà nước ngồi chục năm. Có nghề nào hơn ?

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tôi nghĩ rằng khi các bác nhận thấy, cảm thấy, nhìn thấy và thậm chí sờ thấy các vấn đề về bất động sản tăng giá như ko chờ đợi thì tôi cam đoan với các bác rằng mọi thứ đã trôi qua hết rồi. Số ít người nắm bắt được thời cơ đã giàu, đã yên tâm, đã chắc cú và thậm chí đã ấm cật các bác ah. Còn lại chính là các bác trên này, phần đông kêu ca tiếc nuối và mong cho thời gian sẽ quay trở lại. Tôi nhớ đâu đó có bài hát mà ca sĩ Lâm Nhật Tiến thể hiện đặc biệt thành công có đoạn rất hay như này" Để tình yêu cho em lắng trong hồn, xin cho gió mưa thôi ngừng rơi".

Tất nhiên rồi, khi gió mùa đông bắc tràn về vào dịp rét nàng bân thì việc xin mưa ngừng rơi là quá khó các bác ah cũng như việc xin cho thời gian sẽ quay trở lại để các bác kịp xuống tiền. Đó là điều quan trọng vì mọi thành công đều đổ về bất động sản nhưng nếu tinh tế hơn các bác sẽ nhận ra rằng dù quan điểm của các bác như nào thì cá nhân tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà, phải ko nào?

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về những cơn mưa ngang qua nhưng tôi lại khá thông thái trong việc tìm nơi trú ẩn khi những cơn mưa bất chợt tạt vào nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn vui vì điều đó.
Tất nhiên rồi!

T_ furygan

Xe tải
Nói thật đến lúc nhà nhà, người người đi buôn đất thì e nghĩ nó toang đến nơi

Húp sụp sụp

Xe điện
Em mà không có việc làm em cũng đi cò đất!
Trong quá trình tự mua bđs em cũng giới thiệu cho người thân mua thành công 4 mảnh đất, nếu thu phí thì cũng có khoảng từ 40-80tr rồi, đấy chỉ là tiện mồm không mất tí công sức nào cả
Nếu chuyển sang làm cò toàn thời gian thì năm ngoái em có thể giới thiệu trung bình 1-2 lô/tháng vậy là cũng có thu nhập khoảng 20tr/tháng, nếu cài cắm gửi gắm thì con số còn khá khẩm hơn :)
Tuy nhiên làm cò toàn thời gian em đánh giá là khá vất vả, riêng cái đoạn chạy ngược xuôi từ tỉnh này sang tỉnh nọ đã đủ phờ người
Bỏ qua cái cách làm lừa lọc thì em đánh giá nghề cò đất là lao động chân chính và giúp ích cho rất nhiều người

langtoilangtoi

Xe điện
Trong quá trình tự mua bđs em cũng giới thiệu cho người thân mua thành công 4 mảnh đất, nếu thu phí thì cũng có khoảng từ 40-80tr rồi, đấy chỉ là tiện mồm không mất tí công sức nào cả
Nếu chuyển sang làm cò toàn thời gian thì năm ngoái em có thể giới thiệu trung bình 1-2 lô/tháng vậy là cũng có thu nhập khoảng 20tr/tháng, nếu cài cắm gửi gắm thì con số còn khá khẩm hơn :)
Tuy nhiên làm cò toàn thời gian em đánh giá là khá vất vả, riêng cái đoạn chạy ngược xuôi từ tỉnh này sang tỉnh nọ đã đủ phờ người
Bỏ qua cái cách làm lừa lọc thì em đánh giá nghề cò đất là lao động chân chính và giúp ích cho rất nhiều người
Mua bán nhanh nhất là qua cò, tất cả các lô mua bán em qua cò hết.

Rivers

Xe container
Nền kinh tế làm thuê và dịch vụ, giờ dịch dã biết làm gì ngoài cò vạc.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Cò vạc làm đúng chuyên môn như cụ thì giờ chắc còn 1%, 99% là đám biến chất lưu manh, trực tiếp thổi giá, tạo sốt ảo.... để lùa gà, ngoài môi giới chúng cũng trực tiếp bỏ tiền (chung nhau) mua các mảnh và mua bán lẫn nhau để tạo thanh khoản giả...

Maykhoan8

Xe hơi
Mr Trump hình như cũng làm cò 1 thời.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Lao động là chân quý thôi. Khuyến khích. Dưng mà như khu em thấy như tháng chắc bán 10 miếng mà đến ngàn ông làm sale. Thì đương nhiên các ông khác đói. Có ông còn đăng cả nhà tướng lên bán. Chắc cụ ko biết cụ ấy mà biết thì sập cả sàn.

NhimKenkute

Xe hơi
Anh trai của chồng em, từ 1 tên vỡ nợ, nợ xấu bank, cũng đú mua xe ô tô trả góp hơn 500 tỏi để làm cò đất ở Hoà Bình với lí do: có ô tô đi khách họ mới nể. Chả biết có thành đại za (như đang khoe) từ nghề cò đất ko, nhưng chồng em thi thoảng làm con lô chỗ chị dâu, bị tạch xong chuyển khoản trả tiền còn "ủng hộ" thêm 1 ít tiền (chắc để cứu đói cho vc anh trai và đàn cháu thơ chăng???).

Quakhoang

Xe buýt
Mr Trump hình như cũng làm cò 1 thời.
Ồ, tôi có nói ở mục nào đấy rằng tại Mỹ hay phương Tây thì một cậu cò đất (theo các bác định nghĩa) không bao giờ được phép làm hình tượng dân tộc hay hình tượng cho lũ trẻ noi theo, người dân Mỹ đã có sự hiểu lầm và sau đó họ sửa sai khá nhanh.

Bác có thể thấy một ví dụ là khi một cậu cò đất dỗi hờn thì có thể gây ra các hệ lụy như nào qua cuộc bầu cử Mỹ vừa rồi, hay quan hệ quốc tế thời đó.

Tất nhiên văn hóa mỗi nơi một khác, có những nơi mà có cậu cò đất nào đó thao túng mọi chuyện mà vẫn được đề cao như hình mẫu dân tộc thì chúng ta vẫn tôn trọng người dân nơi đó phải không nào? Hẳn là lỗi không phải tại họ rồi. Chắc chắn là vậy.

Quê bầm

Xe điện
Em cũng muốn làm cò mà ko được vì đơn giản em ko có kỹ năng cần mà cò có và ko có time, ai thấy cơ hội cứ làm miễn ko phạm pháp là được cần chi khắt khe quá với cỏ, những bất cập nảy sinh là do hoàn cảnh, hoàn cảnh nó biến những công chức hay tiểu thương hay cô bán nước chè thành cò chứ sao lại cứ chửi cò ạ

long.spc

Xe container
Cò vạc làm đúng chuyên môn như cụ thì giờ chắc còn 1%, 99% là đám biến chất lưu manh, trực tiếp thổi giá, tạo sốt ảo.... để lùa gà, ngoài môi giới chúng cũng trực tiếp bỏ tiền (chung nhau) mua các mảnh và mua bán lẫn nhau để tạo thanh khoản giả...

Cụ ấy tiện giới thiệu mà cụ kêu có chuyên môn, còn những người làm nghề đất mặc định là cò à?
Em cũng làm cò, chưa bao giờ cho mình là môi giới chuyên nghiệp vì cần học hỏi nhiều lắm

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm đc tiền hợp pháp là tốt.
Thấyng ta làm đc việc tốt mà ko làm đc như họ cũng đừng cố bới móc. Ko khá đc đâu.

cadan

Xe container
công nghệ lõi thì sinh ra kỹ năng lõi thôi ạ

chả ai còn đầu óc lo việc chuyện môn hay R&D làm gì cho vất vả