Có cụ VIT nào thích đem VIT đi Hash không???

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
kaka EZdong oi!... Next Run là thế nào đấy ạ?! nhà mình vẫn đợi nhau ở chỗ chũ chứ? lần này xuất phát theo hướng nào nhỉ? khi```, cậy có lão kaka chu đáo nên em lười ngâm cứu quá. kaka post "Next Run" lên cho cả nhà biết nhé!.

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
À đây rồi: Next Run

Run No. 984 (Lần chạy thứ 984 - lâu phết rồi nhỉ?!)
Date (dd-mm-yyyy) 26-12-2009 (Ngày mai rồi)
Occasion X-Run (Xmas hay XXX hay XYZ,... hè hè)
Hares Too ****ed Up, Pole ****er, Nhung, Cardboard **** (ối ối... cái Nick)
Add: Venue Xuan Quan Community, Van Giang District (Chỗ này em chưa có oánh dấu lãnh thổ làn nào - chắc hay đây, ko có Bus chắc chắn hò mọi người đi đò qua Red river)
Directions Take the Vinh Tuy bridge over Red River and turn right coming off the bridge, onto the road to Bat Trang. Set your odometer to zero. You will pass Bat Trang Village. At 9.1km turn right into Xuan Quan Community. Follow the mainroad to the ferry Khuyen Luong and the marking. You will find the Circle. On On!

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nhà mình đợi nhau ở đâu nhỉ??? cụ EZdong vô phát biểu cái... em đi ngủ đơi... chúc cả nhà Xmas ngủ ngon nhé!.

EZdong

Xe điện
Vậy nhà mình đợi nhau ở đâu nhỉ??? cụ EZdong vô phát biểu cái... em đi ngủ đơi... chúc cả nhà Xmas ngủ ngon nhé!.

Theo em VIT nên chờ nhau ở cycle các cụ nhể? Lý do là đường đi đến cũng dễ tìm, khi gần đến thì các cụ chịu khó để ý mũi tên = bột mỳ.
Cụ nào có ý khác thì cho em biết, em chiều luôn nhá.:21::21::21: Để cho chắc, em đậu VIT chờ các cụ ở cuối cầu Vĩnh Tuy nhé

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Theo em VIT nên chờ nhau ở cycle các cụ nhể? Lý do là đường đi đến cũng dễ tìm, khi gần đến thì các cụ chịu khó để ý mũi tên = bột mỳ.
Cụ nào có ý khác thì cho em biết, em chiều luôn nhá.:21::21::21: Để cho chắc, em đậu VIT chờ các cụ ở cuối cầu Vĩnh Tuy nhé
Chiều nay lại có việc mất rùi:'(
Chúc bác EZ, Shino, Toanco.... và các bác khác vui vẻ nhé. Chụp nhìu ảnh cho em xem với(b)

EZdong

Xe điện
Dạ, em post một vài ảnh hash chiều qua đây ạ:
Cycle giữa cánh đồng ngô ở Xuân Quán, Hưng Yên:

Hashing qua ruộng bắp cải:

Ra khỏi cánh đồng ngô:

Nhà shinobi tranh thủ:

Beerstop ở đình:

Lại chạy, chạy cả lên bãi cát dọc sông Hồng:

Hoàng hôn xuống, tìm đường về cycle:

Hares vẫn được thưởng như mọi khi:

Charging & X-max & ended

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
He, bác EZ đi hash lâu năm lắm áo đẹp thế
Còn nhà Shino để gấu ở nhà hay sao mà lắm gilr xung quanh nhề:21:

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
He, bác EZ đi hash lâu năm lắm áo đẹp thế
Còn nhà Shino để gấu ở nhà hay sao mà lắm gilr nhề:21:

Áo cũ lâu lâu mặc lại có người khen vậy là phấn khởi rồi. Tuần trước cụ toanco_k32 đã được kỷ niệm 10 lần chạy, cụ í bẩu: sao mới chạy mà đã được hơn 2 tháng, nhanh quá. Nhà Shinobi thì chạy xong lại đi công chuyện tít tận Hải Phòng, vất vả quá!!!!
Tuần này chạy khu vực Yên Bình - Lương Sơn thì phải, các cụ đi thì ới em 1 câu để em chờ nhá:21::21::21:

fansi

Xe buýt
Cụ cho em đặt cục gạch cái. Nhân tiện rât cám ơn cụ đã chăn dắt hộ cháu mấy em hươu cáo (b) cái khoản take care các cháu là em yếu nắm. Để em tìm máy cháu khỏe chân, nhanh nhẹn chứ toàn dân đi bộ thế xấu cả đội hình nhà vịt cụ nhể.

Đi Yên Bình-Lsơn thì lại hẹn chỗ cũ (Vòng xoay B-C) cụ nhẩy?

EZdong

Xe điện
Tuần này em và nhà shinobi hăng hái làm hare cùng với lão Spandex Man - cái lão chuyên làm nhiệm vụ thổi kèn đồng í - và 1 Miss (vì tối qua dự sinh nhất lão này, chạy ~ 8Km khu vực Thành công, Vườn thú Thủ lệ, Daewoo....sau đó mới tiệc sinh nhật, thành ra lại gật đầu luôn) bác ợ. Thứ 7 này chúng em đi từ 9h00 lên trên đó rải bột mỳ, buổi trưa chắc lại phải làm mấy con gà quê vậy. Vì thế bác và nhà toanco_k32 hẹn nhau đi nhá!!!!!!!!!! Trường hợp bác hăng hái đi cùng làm hare luôn thể thì cho em biết luôn????????:21::21::21:
Chạy (tối thứ 3, khoảng tháng/lần - gọi là Pussy Hash) & sinh nhật tối qua đây bác - em lại chụp = cái điện thoại:
Chạy về này:

Bánh sinh nhật đặt trên bàn này:

Dưới gầm bàn có cu tý chẳng được ăn gì này:

Thế bác nhá!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
hic, em phải đi công tác, hết hash:'(:'(:'(:'(:'(
chả biết tuần này dư lào, mưa phùn mới chết

Bác làm việc nhiều thì cũng nên bố trí thời gian thể thao tẹo cho nó re-freshing bác ợ. Em hash tuần trước mới có 222 lần runs rồi đới (cả nhà em gồm em + Gấu + 2 F1 hashing từ năm 2000 - hồi em còn trẻ lắm, hổng old như bây chừ).
Hashing cũng mệt, nhưng lại vui & khỏe ra (các em nó bẩu thế!!!!!!), túm lại là nếu chạy đầy đủ thì cứ tạm gọi là mất ~1kg hơi sau 1 lần chạy, bù lại tuần kế tiếp lại ăn uống cật lực rồi weight nó lại trở về như cũ bác ạ. Cái món này có vẻ hợp với mọi lứa tuổi, trẻ thì bẩu thêm sức dẻo dai, old thì nghĩ (not think) là đỡ chậm chạp, nhất là female lúc nào cũng cảm giác là đỡ béo hơn lần trước. Nếu mình ra nước ngoài thì vẫn cứ tham gia hash với nước sở tại như phìng phường. Riêng bác nào thích bổ trợ ngại ngữ thì ok, tha hồ mà nói, lúc hiểu lúc không nhưng cơ bản là yes, ok! Về âm nhạc mà lói thì hash có khoảng 1k bài hát, đi mãi rồi hát theo, ai đi lần đầu cứ tưởng là em thạo lắm vì bài nào cũng hát được, nhạc nào cũng nhảy được. Mỗi năm thì đi ra khỏi Hà Nội 2 lần, lúc thì Mai Châu, lúc thì Cát Bà, lúc thì Đồ Sơn...... thì còn vui hơn nhiều vì chẳng được nghỉ ngơi, khi về trông như diễn viên trong phim Sao tháng 8.
Em advertise tý: mưa gió gì cũng chạy, lễ tết gì cũng chạy. Nếu mưa to chạy càng vui, hares mua cho mỗi hasher 1 cái áo mưa 2k, lúc ấy chúng em vẫn gọi là condum run!!!!
Viết nhiều quá, em về đây. Thứ 7 này em làm hare, bác đi (hay ai đi thay cũng ok) thì PM cho em cái, em bố trí anh chị em đón rước đàng hoàng:21::21::21:
Updated:
Đường đến cycle Thứ Bảy này 02/01/2010 đây các bác, em và nhà shinobi làm hare ạ:
Run No.: 985 , “New Years Tiger Run”
Date: Saturday 2th, January 2010
Time: 15:30 hrs.
Hares: Easy Dong, Shiao Bi, Ms Yen, Spandex Man.
A bus leaves around American Club, 23 C Hai Ba Trung at 14:00 hrs sharp.
By car/motorbike/bus:
Leave at Hai Ba Trung , go to Kim Ma and Nguyen Chi Thanh, than via Big Sea towards Hoa Lac.
At Hoa Lac T-junction set odometer to zero and go straight. (if suitable and possible)
Take this road as far as the driver can go, follow this road, about 2-3 km.
At km 5.9 or so look left, see the signs, go –in, you see the “ Schircle” and the hares.
On On:Lu’n Linh,101 –B2, Ngo 29, Pho Nguyen Chi Thanh, next door Police Station, other site of the Lake Ho Ngoc Khanh, pass first no.10 Saigon Hang-Café and /or Pepperonis no.114 B2, bus will stop first directly after the run at Nguyen Chi Thanh.
Set Menue: Everything as much you can eat ! (selection by Handpump). Come and join the ON ON.

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
:21: Hôm nay em vừa hết sức Bác EZ ạ. Công nhận bác và Shino khỏe thật đấy, hôm nay làm 2 vòng :77:
Mệt nhưng vui, cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
@ bác ezdong: lói thật với bác chớ.
Bẩu em beer thì được chớ bắt em run thì em ...:77::77::77:

EZdong

Xe điện
:21: Hôm nay em vừa hết sức Bác EZ ạ. Công nhận bác và Shino khỏe thật đấy, hôm nay làm 2 vòng :77:
Mệt nhưng vui, cám ơn bác nhiều

Em và nhà Shinobi cũng rất vui vì 2 bác đã tham gia hash ngay trong ngày đầu năm 2010, lại đúng vào ngày chúng em làm hares. Người mệt lử, VIT cũng không khác gì tắm bùn bác ợ. Vui nhất quả gia đình New Zealand biểu diễn điệu Kiwi cho hashers thưởng thức bác nhể? Rồi còn kỷ niệm sinh nhật Ms. Yến, được tặng hoa dại đẹp không kém gì hoa giồng.
Tuần tới hash ở Sóc Sơn, em thì cứ cố gắng đều đặn vì ít hash cái là Gấu nhà em có ý kiến luôn:21::21::21:

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Đi Hash không thôi đã rất thích rồi nhưng khi làm Hares rồi mới thấy hết cái thú của Hash. Khoái lắm các cụ ợ. em mà ngồi kể thì nhiều cái hay lắm, đi không xa lắm mà lại có nơi khí hậu trong lành, có không gian để chơi mà chả ai làm phiền, trong cuộc sống mỗi người một tính, mỗi người một công việc, một địa vị xã hội, có người Việt, có người đến từ châu á, có người đến từ châu âu, châu mỹ... nhưng khi chạy thì đều hết sức thoải mái, hết sức hài hước và thân thiện. Các cụ thử Join cho biết nhé, thú vụ lắm các cụ ợ. nhà em mới chạy được có 3 lần nhưng nhà cụ EZdong thì đã chạy tới vài trăm lần rồi mà vẫn mê đới.

Cụ EZdong cho ảnh tuần này lên nhá!. Làm hares vui quá cụ ạ!.

ducvu

Xe tải
Em thú thật với cụ là em mới Hash online thôi đã thấy khoái rồi, ngày xưa em toàn đi những nơi này một mình, sinh viên thì đạp xe, sau đó xe máy, có 4 bánh thì dùng. Nhưng dạo này em đang gặp rắc rối quá nên toàn trốn thôi, khi nào em giải quyết xong hậu quả thì theo các bác cho vui vậy. Mà cho em hỏi lâu nay mỗi lần đi giờ thường có khoảng bao nhiêu thành viên vậy các cụ nhỉ.

EZdong

Xe điện
Em thú thật với cụ là em mới Hash online thôi đã thấy khoái rồi, ngày xưa em toàn đi những nơi này một mình, sinh viên thì đạp xe, sau đó xe máy, có 4 bánh thì dùng. Nhưng dạo này em đang gặp rắc rối quá nên toàn trốn thôi, khi nào em giải quyết xong hậu quả thì theo các bác cho vui vậy. Mà cho em hỏi lâu nay mỗi lần đi giờ thường có khoảng bao nhiêu thành viên vậy các cụ nhỉ.

Cái số lượng hashers/lần thì tùy thuộc theo mùa, theo thời tiết, theo event.... bác ơi, ví như mùa này thì chỉ ~ 40 đến 60 thôi bác ợ. Hôm 02/01 vừa rồi chắc chỉ 30 vì Tây nó đi Nôem, ta thì ai có quê ở gần cũng tranh thủ về thăm các cụ, các cháu, các em...trừ nhà Shinobi lỡ nhận lời làm hare rồi nên lại phải đi từ sớm:21::21::21:
PS. Em thấy nick của cụ quen quen, hơi hơi Lost Properties??????????

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Cụ EZdong cho ảnh tuần này lên nhá!. Làm hares vui quá cụ ạ!.
Đây cụ ợ:
Hares này, mỗi người một túi bột mỳ, đường thì trơn trượt:

Cycle up, welcome new comers/visitors:

Rồi chạy, chạy, leo trèo:

Ơ! nhìn lại thấy mình leo cũng cao ra phết:

Nhóm đi bộ (walkers) này, trẻ con cũng hăng hái:

Nhóm chạy vượt nhóm đi bộ đúng vào đoạn gần đến beerstop -> thể hiện mức pro của hares các cụ ạ:

Cả 2 nhóm đến beerstop gần như cùng thời điểm, uống nước, giải lao, tán gẫu, bình loạn, tìm điểm yếu để lát nữa còn charge:

Second half: nhẹ nhàng hơn, đi trên cánh đồng rất đẹp, tha hồ mà ngắm cảnh, ngắm trâu bò..... hít thở khí trong lành:

Thế rồi về cycle, 4 hares chúng em đây, thế lày thì gì mà không vui, các bác nhìn kỹ cái áo hash của em có dòng chữ rất ngộ đấy:

Tặng logo của Hanoi Hash House Harriers (4H) cho new comers/visitors,....., walk report, run report....& vũ điệu KIWI của gia đình New Zealand, ngạc nhiên là vợ, chồng, 2F1 trông giống nhau quá!:

Happy birthday Ms. Yến - new hare of the year 2010 - được tặng hoa dại rất đẹp đới, ở Hà Nội chắc không mua được loại hoa này ạ:

Còn em, em mang VIT về để còn rửa ráy cho sạch, sáng hôm sau đưa Gấu và F1 đi ra đường đón chào ngày thứ 3 của năm mới 2010:

Em càng thêm yêu VIT, nhờ nó mà hội hares được dịp khảo sát thêm một số cung đường mới, dự phòng làm hare cho những lần sau:41::41::41:

Chỉnh sửa cuối: