[Funland] Có cụ nào trong OF chơi chứng khoán không ạ?

ORIJEANS

Xe container
Với sự chỉ đạo của Bộ Ngan Già, nhà em đã gần Full tiền khi cho đi hết để đợi vào sau, thấy thị trường thế này đợi vài ngày nữa ôm vào vẫn lời được cơ số tiền lão ak
E cũng thế.

Nhưng hôm nay e cũng muốn cân 1 chút, e có cảm giác "ăn được". :D

haithanh1011

Xe đạp
Màu xám chiếm chủ đạo hôm nay! Hôm nay mình đã vào hàng. Học theo Buffett " Hãy tham lam khi người khác sợ hãi". :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E cũng thế.

Nhưng hôm nay e cũng muốn cân 1 chút, e có cảm giác "ăn được". :D
Vào 1 chút để lấy cảm giác cũng là 1 ý hay, hihi... Giờ là lúc ngồi đợi xu hướng để chén cụ nhể

ORIJEANS

Xe container
Có vẻ kịch bản giống thứ 6 tuần trước, dự báo sẽ có hồi mạnh ở ATC.

Hôm nay KBC mới đi có 4 triệu, hay tổ lái lại thị triển công lực???

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Có vẻ kịch bản giống thứ 6 tuần trước, dự báo sẽ có hồi mạnh ở ATC.

Hôm nay KBC mới đi có 4 triệu, hay tổ lái lại thị triển công lực???
Chịu đựng 1 thời gian mà ôm KBC cũng là 1 hướng đầu tư không tồi theo hướng an toàn dài hạn cụ nhể.

ORIJEANS

Xe container
Vâng chỉ có FLC vẫn giữ được phong độ hơn 11tr cổ cụ nhỉ?
Cái đám này nó là giấy lộn, lộn thứ nhì sau thằng KLF, nó phải kéo thanh khoản để duy trì cái mớ giấy lộn này, k có thanh khoản thì nó về mo ngay cụ ạ. Nên tổ lái nó bắt buộc phải triển khai công lực để đưa đẩy tạo thanh khoản.

ORIJEANS

Xe container
Chịu đựng 1 thời gian mà ôm KBC cũng là 1 hướng đầu tư không tồi theo hướng an toàn dài hạn cụ nhể.
E cũng thấy thế. Thậm chí có thể nói là giá đang quá tốt. Tây lông múc ác.

Chả hiểu thằng dở nào phun ra cái tin ĐTT bị bắt??? Mutual elite fund và dragon capital thì phải, đều kẹt thằng này nặng.

xebobabanh17201

Xe điện
Chơi bạc bị nó nhìn bài thì thắng sao được.
Nó lại còn in tiền giả nữa.
Nó lại xui vay lãi để oánh.
Nó lại khóa cửa ko cho vợ gọi về.
...........
Ối giời ơi
Bẩu sao em với Cụ đều nghèo.dưng mà đỡ đau tim nhỉ

simo2001

Xe tăng
Với kinh nghiệm 10 năm chứng trường của em thì những lúc thế này thật sung sướng khi ngửi thấy hơi xiền rồi. Nhưng rút xiền ra khỏi ví thì còn lâu. Cứ đứng thật xa mà quan sát thôi. Không mua cái gì cả, nhưng có cơ hội rồi.

Em chờ thị trường nó phát ra tín hiệu mua. Còn nếu chờ mãi vẫn không có tín hiệu mua thì em lại chờ tiếp, mời các cụ xơi thôi ạ.

Tuananhauto

Xe buýt
Với kinh nghiệm 10 năm chứng trường của em thì những lúc thế này thật sung sướng khi ngửi thấy hơi xiền rồi. Nhưng rút xiền ra khỏi ví thì còn lâu. Cứ đứng thật xa mà quan sát thôi. Không mua cái gì cả, nhưng có cơ hội rồi.

Em chờ thị trường nó phát ra tín hiệu mua. Còn nếu chờ mãi vẫn không có tín hiệu mua thì em lại chờ tiếp, mời các cụ xơi thôi ạ.
Cụ có kinh nghiệm 10 năm cơ ah,thế thì em hóng theo cụ vậy?em chưa giải ngân đang chờ xem thị trường nó ntn, lúc nào cụ múc nhắn em cái nhá...

simo2001

Xe tăng
Cụ có kinh nghiệm 10 năm cơ ah,thế thì em hóng theo cụ vậy?em chưa giải ngân đang chờ xem thị trường nó ntn, lúc nào cụ múc nhắn em cái nhá...
Ấy, xin cụ, mỗi người một phong cách mà. Nhiều khi em chờ đến 2-3 năm mới nhìn thấy cơ hội và mua chứng cơ. Sau khi chờ 2-3 năm mới mua, mà nắm giữ khoảng 1 tháng nó không tăng hoặc tăng đủ, em lại bán.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Giờ cứ bình tĩnh không phải vội vàng, có thể thị trường sẽ hồi 1 vài phiên rồi lại cắm thêm hoặc đi ngang. Có tiền giờ này có quá nhiều cơ hội

binhnq2

Xe tăng
Chuẩn rồi, chơi chứng khoán thì...thì cứ theo thiên hạ mà chơi, mà chơi là phải mất tiền. Còn đầu tư chứng khoán, thì ko đơn thuần là bỏ tiền mua 1 mã cổ phiếu, mà là mua gì, vì cái gì, khi nào, mua bao nhiêu, nắm bao lâu. thánh phán trên này nhiều lắm ạ. e đầu tư ít khi lỗ, mà cũng chỉ dám khuyên cho bản thân mình thôi. Nghề của mình, nhưng ko làm giầu đc, chỉ đủ ăn thôi các cụ.

simo2001

Xe tăng
Giờ cứ bình tĩnh không phải vội vàng, có thể thị trường sẽ hồi 1 vài phiên rồi lại cắm thêm hoặc đi ngang. Có tiền giờ này có quá nhiều cơ hội
Thị trường giảm mạnh bao giờ cũng có lý do của nó. Hết lý do giảm thì nó sẽ tăng. Giải thích lý do thị trường giảm khá là vô nghĩa.

Cũng đôi khi thị trường ngu, nhưng đa phần là thị trường nó rất smart.

Tóm lại cứ theo thị trường và đám đông thôi. Đám đông bỏ chạy điên cuồng, hâm gì mình mua vào. Mình đi dự báo tâm lý của bọn điên, thì mình hâm rồi.

Đến lúc đám đông nó chạy chán, nó dừng lại, bình tĩnh và suy nghĩ chung, à thị trường rẻ quá, thì lúc đó em nghĩ là thời điểm mua. Đoán được suy nghĩ của bọn bình thường, chứ ai đoán được suy nghĩ của bọn đang điên.

Mà việc đám đông dừng lại và bình tĩnh suy nghĩ thì nó sẽ phản ánh qua hai chỉ tiêu của thị trường là giá và lượng.

Do vậy, chỉ cần nhìn giá và lượng là đoán được tâm lý của đám đông thôi.