[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

thientudolong

Xe container
Người giầu có nhu cầu sở hữu cái mà không ai sở hữu được.
Tuy nhiên giầu nó cũng có nhiều loại, chả thế mà giới nhà giầu TQ còn phải bỏ tiền ra để học các lớp để giống với giới thượng lưu châu Âu :)
Tay này cũng chỉ là lùa mấy tay giầu xổi ở VN thôi, chứ làm ăn được việc đếch gì phải bỏ Đức mò về đây.
Sau cái màn live của lão thành một trend để bọn nó làm clip khịa đăng lên các nền tảng xã hội :))
như vậy là chính là làm không công pr hộ thái công đó cụ ơi :D
thái công có tính toán cả chứ ko phải xàm loe làm trò cười cho thiên hạ đâu

freakingprime

Xe buýt
Vẫn là lý luận cũ. Mỗi lần có câu hỏi về cái hay cái dở trong công tác thiết kế của TC ( tính chuyên môn thuần túy ) thì câu trả lời luôn luôn là tiền này danh tiếng kia ( hoàn toàn là những khía cạnh xã hội ).
Ơ kìa cụ đánh trống lảng gì đấy? Ai khoe cụ kể ra xem được bao nhiêu người nào ;))

Em suy luận đơn giản thôi cụ ạ. Cứ tưởng tượng em có nhiều tỉ usd, xây cái biệt thự vài trăm triệu usd. Em sẽ đặt yêu cầu cho nhà thiết kế, chỉ có thể là 1 trong 2 phương án. Phương án thứ nhất là thiết kế theo kiểu sống, cách sống, nhu cầu cuộc sống của em và gia đình, hơi đâu mà quan tâm thiên hạ nghĩ gì. Phương án thứ hai là thiết kế sao cho cả thiên hạ biết em giàu, những người chưa biết em là ai rồi sẽ biết.

TC rõ ràng là thiết kế theo hướng thứ hai, với tệp khách hàng có hiểu biết và nhu cầu phù hợp với hướng đó.

giangdang1

Xe tải
Thiên tài đưa đất Việt tiến le3en ngang bằng cường quốc năm châu là đây chứ đâu :) chả mấy chốc đất nước hóa rồng hóa phượng! Mục tiêu đưa đất nước phát triển sắp thành công đến nơi rồi! Dân ta càng ngày càng giàu, ăn uống ngủ nghỉ là phải truất!

linh 7

Xe buýt
e chỉ ko ưa cái Thým này ở cách là tuy là cong nhưng lại dạy ng khác thế nào là đàn ông, thế nào là thẳng

Ca phê thôi

Xe tăng
Em cũng định ý kiến như cụ, mợ ý cong nhưng lại dậy mấy anh em thẳng phải thế nọ, thế chai. Mợ ý bán hàng giỏi, còn thuận mua vừa bán, mợ ý không dí súng vào đầu ai bắt mua hàng cả, những người giầu mua hàng của mợ ý hoặc là không biết bị "bóp" thọt lên cổ, hoặc biết nhưng vẫn cố mua để "học làm sang".

linh 7

Xe buýt
Em cũng định ý kiến như cụ, mợ ý cong nhưng lại dậy mấy anh em thẳng phải thế nọ, thế chai. Mợ ý bán hàng giỏi, còn thuận mua vừa bán, mợ ý không dí súng vào đầu ai bắt mua hàng cả, những người giầu mua hàng của mợ ý hoặc là không biết bị "bóp" thọt lên cổ, hoặc biết nhưng vẫn cố mua để "học làm sang".
căn bản là em ko thuộc phân khúc ấy và cũng không có ý định dùng mợ này để đánh bóng tên tuổi, ngta bảo là sợ nhất ánh mắt của kẻ hiểu biết và nụ cười của kẻ liều

nhuataiche

Xe container
cụ ko tìm dc cái nào hay của Thái Công thì tùy cụ thôi, em không có trách nhiệm dạy cụ những thứ đã có sẵn
Tôi đâu có đề nghị ai dạy tôi. Và tôi tin là nếu tôi đề nghị, cụ cũng không có gì để dạy. Tất cả những ca ngợi tán tụng xoay quanh khả năng thiết kế của TC cho tới giờ này chỉ là tiền, tiền và tiền. Có bao nhiêu chất xám đâu ?

QDV2012

Xe tăng
Thế nào là "học làm sang" :))

Tiền mua mấy cái của nợ đấy không phải từ buôn ma tóe vs phi pháp thì chẳng có vấn đề gì

Đến lúc các cụ bán mấy cái đó thì lại chẳng mong người "học làm sang" vội.

Cmt mấy cái này thể hiện mình sang nhưng không phải học à :D

freakingprime

Xe buýt
Cụ đơn giản là không hiểu em đang nói cái gì và cụ cũng không hiểu hết là mình đang nói cái gì !
Lời cụ mà cụ còn không hiểu nữa à ;)) đừng mất trí nhớ nhanh thế. Cụ khẳng định khách TC là mục 2 thì cụ kể xem khách TC là ai nào, khoe cho thiên hạ nào đi ;))

Em suy luận đơn giản thôi cụ ạ. Cứ tưởng tượng em có nhiều tỉ usd, xây cái biệt thự vài trăm triệu usd. Em sẽ đặt yêu cầu cho nhà thiết kế, chỉ có thể là 1 trong 2 phương án. Phương án thứ nhất là thiết kế theo kiểu sống, cách sống, nhu cầu cuộc sống của em và gia đình, hơi đâu mà quan tâm thiên hạ nghĩ gì. Phương án thứ hai là thiết kế sao cho cả thiên hạ biết em giàu, những người chưa biết em là ai rồi sẽ biết.

TC rõ ràng là thiết kế theo hướng thứ hai,
với tệp khách hàng có hiểu biết và nhu cầu phù hợp với hướng đó.

--Lamborghini--

Xe cút kít
như vậy là chính là làm không công pr hộ thái công đó cụ ơi :D
thái công có tính toán cả chứ ko phải xàm loe làm trò cười cho thiên hạ đâu
PR gì cụ, tệp khách hàng của lão này thì có sẵn rồi, ai có nhu cầu thì người ta cũng đã biết.
Chả qua nó khịa vì cái sự vô lý của giá cả các mặt hàng của lão này.

z300

Xe điện
Các cụ hãy tìm nhóm Vk ở Đức mà hỏi thì biết!

Moriarty

Xe container
e chỉ ko ưa cái Thým này ở cách là tuy là cong nhưng lại dạy ng khác thế nào là đàn ông, thế nào là thẳng
thì đúng rồi còn gì nữa, cụ muốn biết mình có nam tính hay ko thì hỏi người khác giới là chính xác nhất

tranthanhhaist

Xe tăng
Thái Công có một điểm em ưng nhất, đó là y nắm được bí quyết nâng tầm món hàng mình bán, tuyệt chiêu bán hàng xa xỉ, nói như a nào đó là k chỉ bán sản phẩm mà còn bán cả một câu chuyện. Các sản phẩm xa xỉ dù ẩn dưới bất cứ hình thức nào thì phần giá trị đắt nhất của nó chính là câu chuyện. Tuy nhiên nếu chỉ lòe loẹt lùa đc người Việt thì cũng chưa đi xa được, cái này phải học bọn Nhật, bọn đó mà PR thì thôi rồi, nhất là câu chuyện cúi đầu kinh điển.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cùng là cái đồng hồ, có cái cả tỉ có cái vài trăm ngàn

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Thái Công có một điểm em ưng nhất, đó là y nắm được bí quyết nâng tầm món hàng mình bán, tuyệt chiêu bán hàng xa xỉ, nói như a nào đó là k chỉ bán sản phẩm mà còn bán cả một câu chuyện. Các sản phẩm xa xỉ dù ẩn dưới bất cứ hình thức nào thì phần giá trị đắt nhất của nó chính là câu chuyện. Tuy nhiên nếu chỉ lòe loẹt lùa đc người Việt thì cũng chưa đi xa được, cái này phải học bọn Nhật, bọn đó mà PR thì thôi rồi, nhất là câu chuyện cúi đầu kinh điển.
bọn Nhật hình như bán mình cho Tàu hết rồi: sharp, toshiba ...

nhuataiche

Xe container
Lời cụ mà cụ còn không hiểu nữa à ;)) đừng mất trí nhớ nhanh thế. Cụ khẳng định khách TC là mục 2 thì cụ kể xem khách TC là ai nào, khoe cho thiên hạ nào đi ;))
Thành thật mà nói, tôi ko quan tâm ai là khách hàng của TC. Nhưng rõ ràng là cụ khinh thường cái chỗ kém hiểu biết này của tôi. Không sao cả.

Tôi không hiểu biết chỗ này, nhưng cụ chắc là biết. Tôi tin rằng cụ có thể kể ra vài khách hàng của TC, ngoài chuyện họ cực kỳ giàu có thì chắc là cụ có thể kể ra vài nét tinh tế điển hình trong cái hiểu biết và yêu cầu thẩm mỹ rất cao của họ, đúng không ?

nhuataiche

Xe container
TC là người bán hàng giỏi. Nhưng ở khả năng thiết kế thì :))

3005

Xe tăng
Đồ Thái Công bán em nhìn qua đâu có đắt nhỉ. Có một số món em biết giá bên Âu hoặc nhà nhập khẩu khác ở VN cũng không chênh lệch mấy.
Các nét thiết kế của Thái Công em cũng không thấy mới mẻ hay có gì độc đáo. Em đã gặp ở châu Âu, ở Trung Quốc và Hàn Quốc. Chưa thấy có nét gì là bản sắc riêng rõ ràng.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thế nào là "học làm sang" :))

Tiền mua mấy cái của nợ đấy không phải từ buôn ma tóe vs phi pháp thì chẳng có vấn đề gì

Đến lúc các cụ bán mấy cái đó thì lại chẳng mong người "học làm sang" vội.

Cmt mấy cái này thể hiện mình sang nhưng không phải học à :D
Biết là “giá ngáo” nhưng vẫn mua thì gọi là gì, đừng bảo họ “ngơ u” nhé không lại bị nhiều người bỉ bôi cho là không phải dạy người giàu tiêu tiền, hoặc đã bằng họ chưa mà…