[Funland] Có cụ nào ở Vinhomes Symphony Riverside cho e xin đánh giá

nguyenngocthang

Xe máy
Đánh dấu thớt. Khu bên này em qua chơi thì em thấy thiết kế đẹp.

Amigo

Xe buýt
thế thì lâu lắm đấy cụ ạ :D Cụ mua thì có HĐ Góp vốn hoặc hợp đồng đảm bảo, giá ưu đãi, được miễn lãi dài dài nên khỏi lo. Cụ mua để ở thì mua hẳn tòa A cho nó to. Đương nhiên giá sẽ ko rẻ như tòa C - D. Chứ đầu tư giờ mua tòa C - D là ổn nhất vì giá ưu đãi, miễn lãi dài, có chính sách mua lại trả lãi như ngân hàng.
Em thấy giờ BĐS đang chững, khó vào tiền để đầu tư mà gửi lãi ngân hàng thì ko cao như bên Sunshine. Nên để vàođây tới cuối năm sau chưa biết có tăng hay giảm, mànăm nay thi công và truyền thông thìđầu tư bây giờ vẫn có tiềm năng thanh khỏa.
Đầu tư thì nên đầu tư cái khác, chứ chung cư thì thôi cụ ơi, ko ăn thua.

xedaphuyenthoai

Xe tải
Đầu tư thì nên đầu tư cái khác, chứ chung cư thì thôi cụ ơi, ko ăn thua.
vẫn là 1 khoản đầu tư mà cụ, dự án em đang cách Green Iconic có 2 cái ngã tư giờ giá nó vọt lên, thanh khoản lãi mấy trăm thoải mái luôn cụ ạ. Giờ hàng chuyển nhượng ko có căn giá tốt mà bán, chủ ăn dày hoặc chưa thích bán đấy cụ ạ.
Đầu tư có nhiều cái, nhưng trong thờiđiểm này thì Chứng khoán lao dốc, dựán nội đô thì ít, giá lại cao, OP2 giá quá ảo.... hoặc cụ đầu tư sản xuất, với cả trăm món chi phí và quản lý vận hành cũng nhức đầu.
Nên là lựa chọn bỏ tiền vào Green Iconic vẫn là lựa chọn có lý.

longloan

Xe tăng
thế thì lâu lắm đấy cụ ạ :D Cụ mua thì có HĐ Góp vốn hoặc hợp đồng đảm bảo, giá ưu đãi, được miễn lãi dài dài nên khỏi lo. Cụ mua để ở thì mua hẳn tòa A cho nó to. Đương nhiên giá sẽ ko rẻ như tòa C - D. Chứ đầu tư giờ mua tòa C - D là ổn nhất vì giá ưu đãi, miễn lãi dài, có chính sách mua lại trả lãi như ngân hàng.
Em thấy giờ BĐS đang chững, khó vào tiền để đầu tư mà gửi lãi ngân hàng thì ko cao như bên Sunshine. Nên để vàođây tới cuối năm sau chưa biết có tăng hay giảm, mànăm nay thi công và truyền thông thìđầu tư bây giờ vẫn có tiềm năng thanh khỏa.
Cụ nói đúng nhưng chưa nói cái quan trọng nhất là tính Thanh Khoản
Đời lên voi hay xuống cún ko biết lúc nào.
E cần xiền e ko bán hoặc cắm bank dc giá cao.
Ví dụ e mua 2 tỏi e cần đẩy đi chắc 1.5 tỏi là cùng mà phải chờ khách ( vì gấp)
Nhưng Vin 2 tỏi đẩy đi 1.8 tỏi dc luôn

Shadow381

Xe điện
Mà các cụ chú ý là khu này toàn dân biệt thự bên Vinriverside và việt hưng sang mua cho bố mẹ, người nhà ở nên em thấy cực ít hàng mua đi bán lại. Có bán họ cũng ko bán rẻ đâu ạ. Cái chính là hàng ít, họ xây có 12 15 tầng. Hồi e mua thì toàn thấy các bác ấy mua mấy căn liền nhau đập thông thôi. Và chưa có khu nào có bãi đỗ xe ngầm thông minh ba tầng như ở đây. Bên cạnh lại là khu nhà siêu giàu thì ko rẻ được đâu trong bối cảnh giá chung cư toàn thị trường tăng như đợt vừa qua ạ.
Năm vừa rồi giá nhà bị sale đẩy lên cao vô lý, phần do tiền trong dân nhàn rỗi ko đầu tư được vào các kênh sản xuất kinh doanh, tâm lý mua nhà giữ tiền đẩy giá nhà lên; người to tiền mua nhà đất, ít tiền mua chung cư, sale làm giá tạo mặt giá mới. Giá nhà lên vô lý nhưng giá thuê nhà ko lên, em thì tiền cứ quẳng ngân hàng lấy lãi thuê nhà, thời gian nữa nguồn tiền lại đổ vào sản xuất kinh doanh khan hiếm, dân bán nhà nhiều giá hạ nhiệt mua chưa muộn.

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ nói đúng nhưng chưa nói cái quan trọng nhất là tính Thanh Khoản
Đời lên voi hay xuống cún ko biết lúc nào.
E cần xiền e ko bán hoặc cắm bank dc giá cao.
Ví dụ e mua 2 tỏi e cần đẩy đi chắc 1.5 tỏi là cùng mà phải chờ khách ( vì gấp)
Nhưng Vin 2 tỏi đẩy đi 1.8 tỏi dc luôn
Vin nó ăn hệ sinh thái nữa cụ ạ, nếu mà dự án nào cũng ngon thì Vin smart ko dính nhiều trấu và bị cắt lỗ nhiều đến thế, chưa kể chất lượng kém thì nhiều thớt trong đây cũng có rồi cụ ạ. Còn cắt lỗ, đẩy nhanh thì tùy bên bán thôi, họ bán cắt lỗ so với CĐT chứ ko phải cắt lỗ so với lúc họ mua thì sao cụ biết được, trừ phi cụ mua lúc còn HĐMB. Dự án bên em chuyển nhượng lãi bét nhất 100tr là trôi nhanh lắm, còn lãi cứ 200 hay 250 tr là cứ trôi dần. Giờ hàng chuyển nhượng thì có mà bán luôn.
Trước mắt thì Green Iconic ko mất lãi khi mua tới khi bàn giap, cụ ko thích mua nữa thì trước khi bàn giao được CĐT mua lại và trả lãi, đầu tư vẫn có khả năng thanh khoản, nhưng kém hơn hàng đã lên hình nhà rồi cụ ạ. Green Iconic chờ truyền thông tới cuối năm em dự đoán là bùng nổ vì giờ các dự án cao cấp khu này ko ăn lại nếu CĐT làm đúng như truyền thông.

longloan

Xe tăng
Vin nó ăn hệ sinh thái nữa cụ ạ, nếu mà dự án nào cũng ngon thì Vin smart ko dính nhiều trấu và bị cắt lỗ nhiều đến thế, chưa kể chất lượng kém thì nhiều thớt trong đây cũng có rồi cụ ạ. Còn cắt lỗ, đẩy nhanh thì tùy bên bán thôi, họ bán cắt lỗ so với CĐT chứ ko phải cắt lỗ so với lúc họ mua thì sao cụ biết được, trừ phi cụ mua lúc còn HĐMB. Dự án bên em chuyển nhượng lãi bét nhất 100tr là trôi nhanh lắm, còn lãi cứ 200 hay 250 tr là cứ trôi dần. Giờ hàng chuyển nhượng thì có mà bán luôn.
Trước mắt thì Green Iconic ko mất lãi khi mua tới khi bàn giap, cụ ko thích mua nữa thì trước khi bàn giao được CĐT mua lại và trả lãi, đầu tư vẫn có khả năng thanh khoản, nhưng kém hơn hàng đã lên hình nhà rồi cụ ạ. Green Iconic chờ truyền thông tới cuối năm em dự đoán là bùng nổ vì giờ các dự án cao cấp khu này ko ăn lại nếu CĐT làm đúng như truyền thông.
Cụ phải so sánh vin symphony.chứ ai lại sánh smet hehee
Vì gần nhau cách 5f đi xevđạp

lanhpham

Xe điện
vẫn là 1 khoản đầu tư mà cụ, dự án em đang cách Green Iconic có 2 cái ngã tư giờ giá nó vọt lên, thanh khoản lãi mấy trăm thoải mái luôn cụ ạ. Giờ hàng chuyển nhượng ko có căn giá tốt mà bán, chủ ăn dày hoặc chưa thích bán đấy cụ ạ.
Đầu tư có nhiều cái, nhưng trong thờiđiểm này thì Chứng khoán lao dốc, dựán nội đô thì ít, giá lại cao, OP2 giá quá ảo.... hoặc cụ đầu tư sản xuất, với cả trăm món chi phí và quản lý vận hành cũng nhức đầu.
Nên là lựa chọn bỏ tiền vào Green Iconic vẫn là lựa chọn có lý.
A sunshine này thì về chất lượng e cảm nhận ăn đứt vin, nhưng chán cái hình như chủ đầu tư đói vốn, cái con Green Iconic này om lâu lắm rồi, vẫn thấy cẩu mà bên trong ko có gọi gì là hoạt động xây dựng gì cả

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ phải so sánh vin symphony.chứ ai lại sánh smet hehee
Vì gần nhau cách 5f đi xevđạp
Em cũng bảo Vin nó ăn hệ sinh thái cạnh đấy nữa, chứ mỗi chung cư không và tiện ích nội khu của Sunshine nó vẫn ngon lành hơn Symphony.
Bên Sunshine còn thêm thiết kế mini sky villas ngon lành cho người có tiền cụ ạ

xedaphuyenthoai

Xe tải
A sunshine này thì về chất lượng e cảm nhận ăn đứt vin, nhưng chán cái hình như chủ đầu tư đói vốn, cái con Green Iconic này om lâu lắm rồi, vẫn thấy cẩu mà bên trong ko có gọi gì là hoạt động xây dựng gì cả
Sắp triển khai thi công rồi cụ, năm ngoái bán cũng có người mua, nhưng dịch ko ăn thua, năm nay có thông tin đẩy mạnh thi công rồi ạ.

Jakul

Xe tải
Sym là 1 trong những khu đẹp nhất của Vin. Mật độ thấp, chất lượng hoàn thiện ngon, thiết kế ổn. Số lượng căn hộ quá ít, bán hết nhanh nên ko được truyền thông mạnh như khu khác nên ít người biết.

lanhpham

Xe điện
Đợt này mới bên em mới huy động đc kha khá vốn nên chuẩn bị tiến hành xây dựng tiếp bác ạ, vừa mới xong 1 toà bên Ciputra rồi chuyển sang bên này luôn.
Bác có thời gian mời bác lên thăm trụ sở bên em xem nhà mẫu nhé, tiện mời bác cốc cf luôn
Chủ đầu tư tham quá định triển khai 1 loạt nhưng sau lại dừng, như dự án sunshine quận 7 làm cầm chừng, được cái thiết kế ngoài bắt mắt, cái con sunshine empire làm mấy năm chưa xong hầm

longloan

Xe tăng
Em gửi cụ bảng giá đợt này, căn màu đỏ là đã bay cụ nhé. Giá cụ cứ trừ đi 10% vì đợt này đang được chiết khấu.
1. Cụ thanh toán 95% vốn tự có ko vay NH chiết khấu thêm 8% nữa.
2. Cam kết mua lại với giá trị lãi 10%/ năm số tiền đã đóng nếu không nhận nhà
3. Ngân hàng hỗ trợ cho vay 80% giá trị, hỗ trợ lãi suất 0% cho tới khi nhân nhà

Em Ngọc chủ đầu tư Sunshine - 0961 227 904
Screenshot 2022-05-10 222203.png
Screenshot 2022-05-10 222217.png
Screenshot 2022-03-30 104242.png
Thật bất ngờ.đắt ngang park hill .

lanhpham

Xe điện
Em gửi cụ bảng giá đợt này, căn màu đỏ là đã bay cụ nhé. Giá cụ cứ trừ đi 10% vì đợt này đang được chiết khấu.
1. Cụ thanh toán 95% vốn tự có ko vay NH chiết khấu thêm 8% nữa.
2. Cam kết mua lại với giá trị lãi 10%/ năm số tiền đã đóng nếu không nhận nhà
3. Ngân hàng hỗ trợ cho vay 80% giá trị, hỗ trợ lãi suất 0% cho tới khi nhân nhà

Em Ngọc chủ đầu tư Sunshine - 0961 227 904
Screenshot 2022-05-10 222203.png
Screenshot 2022-05-10 222217.png
Screenshot 2022-03-30 104242.png
Giá cao quá cụ, e đang xem sky oasis có chưa 40 ,mà bán tốt thế sao chủ đầu tư ko triển khai luôn nhỉ, đất rõ đẹp

lanhpham

Xe điện
Vâng vị trí quá đẹp mà nên giá cũng phải khác chứ cụ, vèo cái là qua cầu vĩnh tuy sang bên kia nội thành rồi, đi đường trên cao tới trường chinh chắc chỉ tầm 15-17p ấy. sau này cầu Trần Hưng Đạo nữa.
Bên em bảo làm cuốn chiếu , hiện đang tập trung bán và hoàn thiện tòa Golden River bên Ciputra êm êm tý là nhảy sang đây khới động ngay.
Cái toà Golden River có vẻ ế cụ nhỉ, ah chủ đầu tư này hình như con 5 toà tháp có cầu nối, ở cạnh sunshine center làm hầm xong rồi, ko biết vì sao lại bỏ ko triển khai tiếp

lanhpham

Xe điện
Bên này thì giá cao nên khách không phải lúc nào cũng nhiều cụ ạ, giá 80-117tr/m mà toàn 150m2 trở lên, giá thấp nhất 1 căn đã là 11 tỷ rồi.
Hà Nội mà giá tầm đó cực kỳ khó bán, ko như trong sài gòn đâu, họ sẵn sàng bỏ ra 11 thậm trí 20 tỷ để mua căn hộ, còn Hà Nội e nghĩ dự án này sẽ ế

longloan

Xe tăng
Chuyện bt mà cụ, bên này hưởng hạ tầng đẳng cấp của Vinhome Riverside.
Mỗi tòa có 15 tầng mà lại có 3 tầng thương mại, chung quy có 12 tầng cư dân mật độ ( chỉ 31%) nó khác hoàn toàn cụ nhé.
Bên cạnh là view vĩnh viễn công viên, và nhà máy nước nên cực thoáng
Đây là các view của tòa nhà
Screenshot 2022-03-29 214438.png
Screenshot 2022-03-29 214515.png
Screenshot 2022-03-30 104121.png
Cong  Vien 1.jpg
E thừa nhận view đẹp.
Thiết kế căn hộ và ko bị đông quá( do thấp tầng)
Nhưng nói sử dụng tiện ích của Vin là e ko tin.( làm gì có dc bơi ,câu cá miễn phí...)