[Funland] Có cụ nào ở Vinhomes Symphony Riverside cho e xin đánh giá

xehoidanhtieng

Xe máy
Em chỉ ưng Symphony hoặc Times Park hill thôi vì dù sao vẫn là nội thành HN, chứ Vin Cổ Loa nói j thì nói vẫn đất Đông Anh nên ko ưng, kiểu j dân xung quanh vẫn giữ nếp nông thôn lắm.

The Gunner

Xe tải
Vin Smart City và Vin Ocean park chỉ là phân khúc trung cấp của Vin thôi, ko phải phân khúc cao cấp như Symphony hoặc Times city được. Ở Smart city với Oceanpark mật độ đông khủng khiếp, mỗi toà 40 tầng (mỗi tầng lại mấy chục căn hộ nhỏ) lại chỉ có 5 thang máy nên giờ cao điểm đợi thang máy 20 fut là bình thường, đã thế lại ko có chỗ đỗ ô tô mà phải ra nhà nổi đi bộ gần cây số nữa nên khó bán là đúng rồi.
Smart city và Ocean park nếu toà nào Shapphire là phân khúc thấp. Còn toà nào cap cấp thì phan khuc ruby ngang với Royal, Time city, Sym cụ ạ. Còn cao cấp hẳn là phan khúc diamond như Metropolis và Vinhome Ba son trong HCM

banvatoi012

Xe đạp
😂 chào các bác, cho e hỏi tầm 2,2 tỷ (có hơn kém) thì mua chung cưở Cầu GIấy hoặc Mỹ Đình thì chọn khu nào ạ

Amigo

Xe buýt
Green iconic giá cao phết nhỉ. Căn douplex của cụ nhỏ cũng phải tầm 160m2. Giá này thì em đi quá tí làm mảnh đất tái định cư Giang Biên 80m2 tầm 100tr/m2. Bỏ thêm ít tiền xây nhà ngon hơn cc, mà đất GB sổ đỏ rõ ràng rồi. Ông SS này dự án nào cũng mắc ở khâu giấy tờ pháp lý, mãi cứ hđ góp vốn với hđ hợp tác kinh chết. Bọn sales đang chào nhà em cái Wonder Villas khu K Ciputra, giá hợp lý vãi mà nhà em check nó mở bán từ 2018 đến nay mới được cái móng. Bạn sales bảo 2023 thi công tiếp mà em chả tin lắm. Pháp lý thì hđ hợp tác nên em né không chơi ông SS.
Em mê kiểu thiết kế căn hộ Duplex lắm, trông sang xịn hơn hẳn. Ngày trước khi bán mấy căn Duplex ở Sun Ancora đã thấy giá hợp lý rồi, nhưng giờ chắc chả ai bán lại.

lanhpham

Xe điện
Nếu cụ thoải mái về thời gian thì nên ở Ecopark. Cảm nhận của cháu thiết kế nhà ở Symp băm quá nhỏ + ban công cực bé :). Cháu ưng nhất khoản đi lại bên Symp - rất tiện so với Ecopark.
Ecopark chất lượng xây với quản lý hơi kém cụ, với mật độ khu mới h cũng bê tông khiếp Hồn

xehoidanhtieng

Xe máy
Ngày xưa cầu Vĩnh Tuy rất thoáng chả mấy khi tắc. Nhưng đợt này do thi công cầu Vĩnh Tuy 2 nên đoạn đầu cầu từ Times city lên bị thu hẹp tạo thành nút thắt cổ chai, hay bị tắc giờ cao điểm, qua đc đoạn thắt cổ chai này thì ok. Các cụ có biết dự khi nào thì xong cái đoạn nút thắt này ko ạ? Bỏ thu hẹp và trở lại như cũ là ngon ạ.

Dzung vu1305

Xe hơi
Hết năm nay là xong roiif cụ ạ

Hacking

Xe tăng
Ecopark chất lượng xây với quản lý hơi kém cụ, với mật độ khu mới h cũng bê tông khiếp Hồn
Dạ, cụ chủ mua được chưa thế ah, cháu cũng đang ngó nghiêng chút.
Ecopark khu mới cháu thấy ổn mà nhỉ ? Chưa hiểu ý cụ chất lượng khu nào kém và quản lý kém ở khu nào ah? Symphony thì cháu thấy hơi buồn 😅

lanhpham

Xe điện
Dạ, cụ chủ mua được chưa thế ah, cháu cũng đang ngó nghiêng chút.
Ecopark khu mới cháu thấy ổn mà nhỉ ? Chưa hiểu ý cụ chất lượng khu nào kém và quản lý kém ở khu nào ah? Symphony thì cháu thấy hơi buồn 😅
E cũng đang tìm hoeeur con Sky oasis nữa cụ, đang ở đây không gian cũng thích ,e hay đạp xe cũng đắn đo ở lại Ecopark ,hay sang Symphony, cái khu e bảo xây kém là khu Sky3 e đang thuê ấy, còn khu mới Sky Oasis thì e ko biết

Hacking

Xe tăng
E cũng đang tìm hoeeur con Sky oasis nữa cụ, đang ở đây không gian cũng thích ,e hay đạp xe cũng đắn đo ở lại Ecopark ,hay sang Symphony, cái khu e bảo xây kém là khu Sky3 e đang thuê ấy, còn khu mới Sky Oasis thì e ko biết
Cụ nhiều thời gian thì nên ở Ecopark, ở bên Symp cháu thấy hơi đơn điệu :), không nhiều không gian như các khu Ocean, Eco.
xây kém thì cháu nghĩ do mình thiết kế lại, càng dự án sau thì càng ổn hơn ( công nghệ tốt hơn, vật liệu tốt hơn …)

lanhpham

Xe điện
Các cụ căn 2 Ngủ Symphony giờ bao nhiêu ah, e thì hướng nào cũng được

Demchinhhang.net

Xe container
Các cụ căn 2 Ngủ Symphony giờ bao nhiêu ah, e thì hướng nào cũng được
2PN 1 VS em đã bán 2.3 đồng, bây giờ tầm 2.5 đồng. Nếu 2PN 2 VS căn đẹp phải 3 đồng (diện tích thông thủy tầm 47m2)

Demchinhhang.net

Xe container
Diện tích bé nhỉ cụ
1 tòa nhà nó chia mặt bằng với đủ diện tích đa dạng ,còn có loại 1 PN bé hơn nữa cơ cụ. Nhưng cơ bản khu này ổn vì mật độ không quá dày (vẫn hơi tham) và chiều cao quà cao nhất 15 tâng có tòa 10 tầng và không gian đi lại thông thoáng. Ai làm vệc khu vục LB, lân cận rất ok.