[Funland] Có cụ nào ở mạn hoàng hoa thám tây hồ không ạ

omerta77

Xe điện
Việc bán được hay không thì em không chắc. Nhưng dự án mở đường HHT là nhiệm vụ chính trị và là ưu tiên mức cao đấy ạ. Vì đó sẽ là tuyến đón đoàn ngoại giao quốc tế sau này về Phủ Chủ tịch. Tuy nhiên với tình hình các dự án còn đọng lại thì em nghĩ phải 10-15 năm nữa mớiđến lượt

- Xây dựng đường Hoàng Hoa Thám (giáp ranh giới phía Nam): là đường trục chính đô thị gồm 02 đoạn:

+ Đoạn từ đường Hùng Vương đến dốc Ngọc Hà: bề rộng mặt cắt ngang điển hình B = 30m gồm: lòng đường rộng 15m (4 làn xe), vỉa hè 2x7,5m.

+ Đoạn từ dốc Ngọc Hà đến nút Bưởi: bề rộng mặt cắt ngang điển hình B = 53,5m gồm: lòng đường chính 2x11,25m (6 làn xe), lòng đường gom 2x7m, vỉa hè 2x6m và các dải phân cách.

.....

nút Bưởi giao giữa đường Vành đai 2 với đường Hoàng Hoa Thám - Hoàng Quốc Việt được thực hiện theo dự án được duyệt; 01 nút giao trực thông giao giữa đường Văn Cao với đường Hoàng Hoa Thám (đã xây dựng).
Đường này thì e biết quy hoạch trao tầm 30 năm rồi. Như cụ nói thì sẽ mở rộng về phía bên Nhà máy bia HN hay bên kia? Vì đây là đoạn đê ko biết có hạ xuống như Âu Cơ ko?

con dơi 141

Xe điện
Đường này thì e biết quy hoạch trao tầm 30 năm rồi. Như cụ nói thì sẽ mở rộng về phía bên Nhà máy bia HN hay bên kia? Vì đây là đoạn đê ko biết có hạ xuống như Âu Cơ ko?
Cụ sợt cái quy hoạch phân khu A6 xem

dongnat123

Xe container
Ôi xồi còn mệt. Muốn biết bán được không dễ nhất cầm sổ ra ngân hàng làm thủ tục vay. Ra ngay ấy mà.
Làm đơn + hồ sơ gửi ubnd quận họ trả lời quy hoạch, dĩ nhiên văn bản của cơ quan nhà nước đọc rất chi là ung thủ :)) . Quy hoạch 1/2000 thì chưa chắc dính gpmb, 1/500 thì chắc chắn bị

polizia

Xe container
Từ phủ chủ tịch đến dốc Ngọc Hà: 1 bên là Bách Thảo, 1 bên là trường CVA lẫn doanh trại cảnh vệ thì mở rộng vào đâu đc nhỉ? Trường CVA mới xây thì ko bao giờ có chuyện mở đường lấy vào đất trường học?

dig31

Xe buýt
Cụ zoom lên. Theo em nhìn thì đoạn đó mở về phía Sun

Cụ cho em hỏi là việc bán được thì tất nhiên sẽ bán được rồi, nhưng thế thì có phải tội cho người mua nếu biết đất nằm trong quy hoạch hay không? Khi đã nằm trong chỉ giới giao thông thì em search ko cho xây dựng đúng không cụ? Mặc dù cái việc mở đường chắc 20 năm nữa nó cũng ko mở.
Tại em cũng ở HHT hơn 40 năm rồi, kêu mở đường từ khi em còn cởi chuồng bắn bi mà giờ chả thấy gì. Vừa rồi tính mua một mảnh ở Lạc Long Quân, mãi mới tìm đc cái vừa ý, bàn lên bàn xuống trả giá, gọi cả văn phòng công chứng qua để làm hợp đồng, mất ăn mất ngủ cả 1 tuần. Thế mà check thử quy hoạch nó nằm hết 2/3 trong chỉ giới giao thông, buồn thật T_T

con dơi 141

Xe điện
Cụ cho em hỏi là việc bán được thì tất nhiên sẽ bán được rồi, nhưng thế thì có phải tội cho người mua nếu biết đất nằm trong quy hoạch hay không? Khi đã nằm trong chỉ giới giao thông thì em search ko cho xây dựng đúng không cụ? Mặc dù cái việc mở đường chắc 20 năm nữa nó cũng ko mở.
Tại em cũng ở HHT hơn 40 năm rồi, kêu mở đường từ khi em còn cởi chuồng bắn bi mà giờ chả thấy gì. Vừa rồi tính mua một mảnh ở Lạc Long Quân, mãi mới tìm đc cái vừa ý, bàn lên bàn xuống trả giá, gọi cả văn phòng công chứng qua để làm hợp đồng, mất ăn mất ngủ cả 1 tuần. Thế mà check thử quy hoạch nó nằm hết 2/3 trong chỉ giới giao thông, buồn thật T_T
Xây phải cam kết phá dỡ khi gpmb ah

22.2.22

Xe đạp
Bọn QH đúng bọn ăn hại cụ nhỉ ,ko làm thì bỏ m đi cứ treo treo ,tốn thuế của dân

thudoll88

Xe tăng
Có 50 mét mà 38 mét trong quy hoạch vậy là còn nhõn 12 mét á 🤣

funfunfun

Xe buýt
Có 50 mét mà 38 mét trong quy hoạch vậy là còn nhõn 12 mét á 🤣
12m mặt đường cũng gần hoà vốn nếu nó mở thật đấy cụ ,4-5 tỉ chứ đùa,đường lên phủ chủ tịch đấy kk

funfunfun

Xe buýt
Từ phủ chủ tịch đến dốc Ngọc Hà: 1 bên là Bách Thảo, 1 bên là trường CVA lẫn doanh trại cảnh vệ thì mở rộng vào đâu đc nhỉ? Trường CVA mới xây thì ko bao giờ có chuyện mở đường lấy vào đất trường học?
Vâng khu này nếu mở đường thì dính nhiều nhà to quá ,lấy hết mặt sân 2 cái CC cao cấp ở hoàng hoa thám là Goden Wl và Sun Plaza

con dơi 141

Xe điện
Đến dốc Ngọc hà thì 6làn, sau đó 4 làn. Nên CVA và bách thảo bị tí tí thôi.

thosandocu

Xe buýt
Lấy bình thường, bản đồ QH mở rộng đường HHT từ Hoàng Quốc Việt lên không đâm vào tòa CC 671 HHT nhưng sẽ lấy khoảng 1/2 sân trường tiểu học HHT, cụ search google ra ngay nhé.

mở đường HHT.png

poiuy

Xe ba gác
Quy hoach 2030 chưa duyệt nên không rõ thế nào chứ QH cũ khu vực này không hiểu bọn vẽ ra nó nó có phải ở trên trời hay không. Hiện tại dân ở đông như nêm cối mà vẽ ra đủ thứ từ đường xá chằng chịt cho đến công viên hồ nước. Tiền ở đâu ra mà làm trong khi làm xong có ích gì cho KTXH không?

22.2.22

Xe đạp
Quy hoach 2030 chưa duyệt nên không rõ thế nào chứ QH cũ khu vực này không hiểu bọn vẽ ra nó nó có phải ở trên trời hay không. Hiện tại dân ở đông như nêm cối mà vẽ ra đủ thứ từ đường xá chằng chịt cho đến công viên hồ nước. Tiền ở đâu ra mà làm trong khi làm xong có ích gì cho KTXH không?
Cho đầy tớ lên họp cho nhanh hơn ,em nghĩ vậy ,bọn làm ở quy hoạch chắc toàn bọn người dời

polizia

Xe container
Lấy bình thường, bản đồ QH mở rộng đường HHT từ Hoàng Quốc Việt lên không đâm vào tòa CC 671 HHT nhưng sẽ lấy khoảng 1/2 sân trường tiểu học HHT, cụ search google ra ngay nhé.

mở đường HHT.png
Trường Chu Văn An cơ mà cụ, đối diện Bách Thảo ý.