Có cụ nào nộp hồ sơ học lái ở PCCC bị như em không?

cong.buivan

Xe hơi
Chào các cụ!
Em đang bức xúc quá nên xin các cụ vài phút để xả. Chẳng là đầu tháng 4 vừa rồi em có nộp Hồ sơ học lái B2 cho một ông thầy ở PCCC. Lúc nhận hồ sơ (và tiền) ông ấy bảo cuối tháng 6, đầu tháng 7 là thi và sẽ báo trước cho em khoảng 1 tháng trước khi thi. Hôm đầu tháng 6 vừa rồi, đợi mãi không thấy ông ấy liên lạc báo thi cử gì em sốt ruột điện thoại cho ông ấy thì ông ấy bảo phải cuối tháng 7, đầu tháng 8 mới được thi và lại nói sẽ thông báo trước 1 tháng trước khi thi.Lúc đó em nghĩ có lẽ chỗ ông ấy đông học viên quá nên chưa sắp xếp được cho mình hơn nữa bao nhiêu năm mình chạy không bằng có đợi thêm tháng nữa cũng chẳng sao.Sáng nay ngồi rảnh điện thoại cho ông ấy hỏi thăm sức khỏe và định kéo ông ấy đi làm vài cốc bia rồi hỏi tình hình thi cử luôn..****, em chưa kịp nói gì thì ông ấy đã bảo " cuối tháng 8, đầu tháng 9 thi em nhé, ở đây nhanh cũng phải 4 tháng còn không phải 5-6 tháng mới được thi." Em nói đúng 1 câu" ngày mai em qua nói chuyện với thầy..." và tắt máy
Theo các cụ em nên làm gì:
1. Cứ chờ đợi và chờ đợi.. ?
2. Mất thêm ít tiền dạy cho ông ấy biết " đạo đức của người thày"..?
Em xin lỗi đã làm mất thời giờ của các cụ, các cụ(b)(b)(b) để em tạ lỗi các cụ nhé

Viking

Xe điện
Chào các cụ!
Em đang bức xúc quá nên xin các cụ vài phút để xả. Chẳng là đầu tháng 4 vừa rồi em có nộp Hồ sơ học lái B2 cho một ông thầy ở PCCC. Lúc nhận hồ sơ (và tiền) ông ấy bảo cuối tháng 6, đầu tháng 7 là thi và sẽ báo trước cho em khoảng 1 tháng trước khi thi. Hôm đầu tháng 6 vừa rồi, đợi mãi không thấy ông ấy liên lạc báo thi cử gì em sốt ruột điện thoại cho ông ấy thì ông ấy bảo phải cuối tháng 7, đầu tháng 8 mới được thi và lại nói sẽ thông báo trước 1 tháng trước khi thi.Lúc đó em nghĩ có lẽ chỗ ông ấy đông học viên quá nên chưa sắp xếp được cho mình hơn nữa bao nhiêu năm mình chạy không bằng có đợi thêm tháng nữa cũng chẳng sao.Sáng nay ngồi rảnh điện thoại cho ông ấy hỏi thăm sức khỏe và định kéo ông ấy đi làm vài cốc bia rồi hỏi tình hình thi cử luôn..****, em chưa kịp nói gì thì ông ấy đã bảo " cuối tháng 8, đầu tháng 9 thi em nhé, ở đây nhanh cũng phải 4 tháng còn không phải 5-6 tháng mới được thi." Em nói đúng 1 câu" ngày mai em qua nói chuyện với thầy..." và tắt máy
Em xin lỗi đã làm mất thời giờ của các cụ, các cụ(b)(b)(b) để em tạ lỗi các cụ nhé
Thế là cụ không đi học lý thuyết rồi, trong chương trình có phần "Đạo đức người lái xe".
Gọi thầy ra, nhắc nhở là tôi chờ thêm nốt lần này, không được thì tôi với thầy nói chuyện kiểu khác.
Với cả bác có cần bằng ngay không (kiểu như xe mua rồi nằm đắp chiếu chờ bằng) mà sốt rụt thế, đợt cháu đi học, thầy chuyển trường nên học gần năm mới thi, cũng cười vui vẻ thôi (Dù cháu phải chạy 4 tháng không bằng) :-" :-" :-" :-"

apgroup

Xe tải
Chào các cụ!
Chuyện thường kụ ạ
Trước em cũng đăng ký ở đây, thuộc diện không mất tiền hẳn hoi thế mà cũng phải qua đôi lần hẹn mới được thi.
Em có hỏi lý do thì được biết là ông này bà kia hay gửi gắm, mà đã gửi thì phải đẩy bớt người khác ra sau...:D thế đấy kụ ạ

cong.buivan

Xe hơi
Thế là cụ không đi học lý thuyết rồi, trong chương trình có phần "Đạo đức người lái xe".
Gọi thầy ra, nhắc nhở là tôi chờ thêm nốt lần này, không được thì tôi với thầy nói chuyện kiểu khác.
Với cả bác có cần bằng ngay không (kiểu như xe mua rồi nằm đắp chiếu chờ bằng) mà sốt rụt thế, đợt cháu đi học, thầy chuyển trường nên học gần năm mới thi, cũng cười vui vẻ thôi (Dù cháu phải chạy 4 tháng không bằng) :-" :-" :-" :-"
Vâng, đúng là nhà cháu không đi học lý thuyết tại trường nhưng 405 câu hỏi và Nghị định 34/2010/ND-CP nhà cháu đọc đến thuộc lòng rồi ( Vì đạo đức người lái xe như cụ nói mà, hee...hee...)
Thôi đành đợi thêm một thời gian vậy cụ nhề.. Hôm nay mát trời Vodka cụ nhề..

jeep_iraq

Xe buýt
tên thầy là gì vậy cụ, ở pccc mất thêm tý là trong 2 tuần thi dcj cụ ạh.cụ cứ gặp thầy HUY.0439911118 nói Quang giới thiệu.

minhnguyen3107

Xe tăng
Em nộp hồ sơ xong phải đến xem danh sách học viên mới yên tâm, tháng 8 mới thi ạ. Thi xong em sẽ report ạ

hanoi_tinhyeu

Xe máy
Gì mà mấy tháng không được thi thế, làm ăn chậm thế thì chết..

V.T.A

Xe điện
Gì mà mấy tháng mới được thi x-(.
Mời cụ sang Nguyễn Sơn nộp thẳng cho VP TTLX Hàng Không ,tự học cũng được ,giá nhà nước quy định + 1M , chậm nhất 3 tháng từ ngày nộp HS là thi ,muốn nhanh thì 01 tháng thi luôn ,chẳng phải qua cò or 'thầy" nào hết.

bachkhoak40

Xe điện
Thế thì ông thầy này bị quên cụ ạ, chứ nếu nộp 3 tháng mới thi thì bây giờ nộp hàng nghìn bộ hồ sơ cũng được thi ngay, một số TT bây giờ còn đang thiếu học viên.

powerlife

Tháo bánh
Nhà cháu nộp HS vào C500. lệ phí đúng quy định 4.8tr sau 1 tháng học lý thuyết. 2 tháng học lái. sau 4 tháng lấy bằng mua xe chạy ngon lành. chả phải nhờ vả bố con thằng nào.

Hung_ba

Đi bộ
Cháu cũng học bên PCCC đây Cụ ạ. Cháu nộp hồ sơ vào cuối tháng 3 gì đó (tầm 20/03 cháu không nhớ rõ lắm) Nộp qua 1 đồng chí trung gian, bảo cháu cứ nói là cháu chú Bắc :-?? Tình hình là cháu có đi nghe lý thuyết 1 buổi, rồi lao ra đường tập xe ngoài với thầy. Cháu vừa thi hôm 30/06 vừa rồi đó Cụ. Vậy tính ra là mấy tháng ợ :@) Cụ xem lại thằng cha thầy nhà Cụ đi ợ. Thầy cháu bảo ông ấy ôm 1 lúc khoảng 40 người là xoay tua mệt phờ râu roài. Có thầy còn ôm tới 70 người :| Chắc thầy của Cụ vào hạng này roài

QuangThang

Xe tải
ông thầy này linh tinh quá.cho cái hẹn cụ thể chứ ai lại làm thế.pccc bên e đấy cụ ợ.cũng chỉ 3t là thi thôi.chả thêm thắt gì đâu

zuanh88

Xe buýt
hỏi cái lão thầy cho cái hẹn ngày thi cụ thể bác ạ, bác cứ nói thẳng là nếu hôm đấy mà ko được thì thì đưa lại tiền để tôi tìm chỗ khác, còn ngày lúc hỏi mà ko cho được cái ngày hẹn thì bác đòi tiền luôn để đi nơi khác học. bác cứ vào hẳn các trường dậy lái xe ý, ko phải qua trung gian, cò, thầy.... ko thì nhờ bạn bè đã có bằng rồi chỉ giúp nên gặp ai, nộp cho ai cho nhanh. chúc bác nhanh có bằng :)

Smee april

Xe điện
Chào các cụ!
Cái vụ học lái xe này, xin đánh trống qua cửa nhà các sấm trao đổi với cụ một tí:

Thứ nhất là lái xe là cầm giữ tính mạng mình và một số người khác (nguồn nguy hiểm cao độ) nên cần phải học cẩn thận. theo đúng quy trình của Bộ GTVT cụ ạ. Theo như cụ nói thì thấy là cụ chưa đi học ngày nào mà chỉ tự cho là mình thuộc hết câu hỏi và nghị định thì chưa đủ đâu cụ. Các cụ các bác lái xe bao năm và kể cả dạy lái xe còn chưa nói là thuộc hết đâu ạ.

Thứ hai là kể cả khi có bằng rồi, lái xe trên đường rồi, cụ cũng phải hết sức bình tĩnh, ACE trên OF vẫn luôn dặn nhau thế mà cụ. Vì thế thầy có chậm ... thì cụ cũng đừng nóng nảy kẻo hỏng việc ạ.

thứ ba là trên thực tế em biết ở trường PCCC thì ngày trước cũng có vụ gửi gắm lung tung, chen ngang, chạy lý thuyết... và trường nào, cơ sở đào tạo nào cũng có. tuy nhiên, gần đây (hình như tháng 1/2010) mới có một quy định mới là phải ít nhất 03 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ đi học thì Trung tâm ĐTLX mới được bố trí cho các cụ thi tốt nghiệp (lấy bằng) ạ. Đây là em chỉ nói về thời gian cứng. Kèm theo đó là các khoảng thời gian trống như là ngày mở lớp, đợt thi sát hạch... những cái này phụ thuộc từng trung tâm nhưng tối thiểu cũng hết 1 tháng. Hiện giờ trường PCCC siết tương đối chặt vụ này không biết có phải vì trên mạng bà con cứ đồn trường này dễ lấy bằng lắm không. Trường hợp của cụ đúng như cụ nói: chắc là thầy ôm nhiều học viên quá. Thêm nữa, cái vụ phải nộp hồ sơ đủ tối thiểu 3 tháng (cứng) nói trên bắt đầu áp dụng thì em tiên đoán là nhanh thì cụ sẽ thi vào cuối tháng 9 còn chậm thì là quý 4/2010.

Cụ cứ bình tĩnh cụ ạ. "Đợi chờ là hạnh phúc". Trong lúc chờ có bằng cụ cứ bật FM trên xe ô tô mà nghe nhé, ngày nào em cũng thấy phát bài này mà em chả nhớ tên cụ ạ. Nên cụ đi học đầy đủ rồi report để chúng em còn học tập như bác Minh ấy cụ nhé

buonchuoi

Xe tăng
không thấy chủ thớt đâu ..rất có thể làm 1 bài để hạ uy tín trường khác...chẳng lẽ trên này cũng có sâu

phamhuy_712

Xe hơi
ôi giời, tôi nộp Hồ sơ, sau 3 tháng mới được thi, khi nộp tiền đồng chí ấy cũng nói thế luôn, không vòng vo như thầy của ông đâu. Mà thầy bác tên gì nhỉ, tôi cũng quen vài đồng chí trong đấy.
Các ông ấy muốn cầm tiền của mình ngay nên cứ nói nhanh thi thôi, sau đó thì kéo dài lâu lắm, cầm tiền rồi mà. Cũng tùy thầy bác ạ.

heovang

Xe tải
Các cụ cứ vào thẳng Trung Tâm mà đăng ký cho nó chính thống. Em học trong học viện Cảnh sát- Cổ Nhuế ok đấy các cụ vào đăng ký thử xem. Mà lưu ý các cụ đừng đi học thời gian này vì nắng nóng thế này chui vào mấy xe của Trung Tâm không có điều hòa thì đi học thực hành 01 buổi thì sợ đến già nhất là các mợ thì còn khổ nữa

cong.buivan

Xe hơi
không thấy chủ thớt đâu ..rất có thể làm 1 bài để hạ uy tín trường khác...chẳng lẽ trên này cũng có sâu
Ấy chết..cụ phán thế thì oan cho nhà cháu quá. Nhà cháu đi công tác đêm qua mới về đến HN, sang nay đến Vp vội vào đáp lễ các cụ ngay đấy chứ. Nhà cháu chị là dân đen thôi cụ đừng phán thế khổ thân nhà cháu.....

cong.buivan

Xe hơi
Cái vụ học lái xe này, xin đánh trống qua cửa nhà các sấm trao đổi với cụ một tí:

Thứ nhất là lái xe là cầm giữ tính mạng mình và một số người khác (nguồn nguy hiểm cao độ) nên cần phải học cẩn thận. theo đúng quy trình của Bộ GTVT cụ ạ. Theo như cụ nói thì thấy là cụ chưa đi học ngày nào mà chỉ tự cho là mình thuộc hết câu hỏi và nghị định thì chưa đủ đâu cụ. Các cụ các bác lái xe bao năm và kể cả dạy lái xe còn chưa nói là thuộc hết đâu ạ.

Thứ hai là kể cả khi có bằng rồi, lái xe trên đường rồi, cụ cũng phải hết sức bình tĩnh, ACE trên OF vẫn luôn dặn nhau thế mà cụ. Vì thế thầy có chậm ... thì cụ cũng đừng nóng nảy kẻo hỏng việc ạ.

thứ ba là trên thực tế em biết ở trường PCCC thì ngày trước cũng có vụ gửi gắm lung tung, chen ngang, chạy lý thuyết... và trường nào, cơ sở đào tạo nào cũng có. tuy nhiên, gần đây (hình như tháng 1/2010) mới có một quy định mới là phải ít nhất 03 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ đi học thì Trung tâm ĐTLX mới được bố trí cho các cụ thi tốt nghiệp (lấy bằng) ạ. Đây là em chỉ nói về thời gian cứng. Kèm theo đó là các khoảng thời gian trống như là ngày mở lớp, đợt thi sát hạch... những cái này phụ thuộc từng trung tâm nhưng tối thiểu cũng hết 1 tháng. Hiện giờ trường PCCC siết tương đối chặt vụ này không biết có phải vì trên mạng bà con cứ đồn trường này dễ lấy bằng lắm không. Trường hợp của cụ đúng như cụ nói: chắc là thầy ôm nhiều học viên quá. Thêm nữa, cái vụ phải nộp hồ sơ đủ tối thiểu 3 tháng (cứng) nói trên bắt đầu áp dụng thì em tiên đoán là nhanh thì cụ sẽ thi vào cuối tháng 9 còn chậm thì là quý 4/2010.

Cụ cứ bình tĩnh cụ ạ. "Đợi chờ là hạnh phúc". Trong lúc chờ có bằng cụ cứ bật FM trên xe ô tô mà nghe nhé, ngày nào em cũng thấy phát bài này mà em chả nhớ tên cụ ạ. Nên cụ đi học đầy đủ rồi report để chúng em còn học tập như bác Minh ấy cụ nhé
Giữa mặt văn võ bá quan mà cụ bóc ảnh cháu thế thì chít..X_XX_XX_X Cảm ơn cụ đã chỉ giáo, nhà cháu cũng vừa nhận được tin vui từ thầy là đầu tháng 8 sẽ được thi, hee..hee.. ( Sau một hồi mềm không nắn, rắn không buông đấy các cụ ah). Các cụ vào (b)(b)(b) em phát để em lấy tự tin cái...