[Funland] Có cụ nào như Em.. Ko bỏ thuốc lá ko sao. Bỏ ho thêm 😞

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
Haizaaa.. Có cụ nào bỏ thuốc lá mà ho như em ko vậy ... Chán quá các cụ ợh 😴😴😴
Có em đây! Chắc do thói quen hít thở thay đổi nên ho. Với lại tầm này thời tiết thay đổi. Chắc cũng tuổi tác 1 phần nữa.

NNS

Xe ngựa
em bỏ với hút chả thấy khác mẹ gì nhau, nên chán thì em bỏ, bỏ lâu lâu chả thấy khoẻ lên cũng chả thấy yếu đi, nhân trận nhậu hay hội chắn em lại hút. bỏ cũng ko thấy thèm thuồng dằn vặt vã thuốc mấy, căn bản em cũng điều độ, hút đều đều mấy chục năm nay ko nặng thêm, 1 bao hút cũng 2-3 hôm mới hết (nhậu hay bài thì mới hết nhanh), 2 tháng giãn cách này em đang nghỉ hút đây

pain

Xe ba gác
em bỏ với hút chả thấy khác mẹ gì nhau, nên chán thì em bỏ, bỏ lâu lâu chả thấy khoẻ lên cùng chả thấy yếu đi, nhân trận nhậu hay hội chắn em lại hút. bỏ cùng ko thấy thèm thuồng dằn vặt vã thuốc mấy, căn bản em cũng điều độ, hút đều đều mấy chục năm nay ko nặng thêm, 1 bao hút cũng 2-3 hôm mới hết (nhậu hay bài thì mới hết nhanh)
Ra Hắc Rung chả bú tòm tọp=)). Tinh tướng=))

tranmanhha

Xe điện
Ho em không biết.
Nhưng có ông CQ cũ của em. Bỏ thuốc thì lại không thích con gái nữa. Thế mí lạ.

barca6996

Xe container
Nicotine có tác dụng kháng thể với virus cúm các loại nhất là virus corona :))

Trục

Xe ba gác
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
20 tuổi em bắt đầu hút thuốc, từ đó đến giờ không ngơi mồm.
Tính ra tiền cũng của núi chứ chả đùa.

RAVA

Xe ba gác
-E biết hút thuốc từ thời đi luyện thi đh năm 16t, đến khi vào đh thì chỉ hút loại có đầu lọc để cho đỡ phải hút nhiều, từ khi ra trường cho đến giờ thì chỉ hút 3 số, mỗi ngày từ 2-3 điếu khi uống cafe, còn lại thì rất ít khi hút, kể cả khi nhậu hay uống nc chè…, chỉ trừ khi ngồi khoanh chân thì chịu. Do tập td đều từ năm 16t đến giờ nên cũng ko vđ gì, mỗi tội dạo này thỉnh thoảng cũng bị ho thôi, đi khám phổi phiếc vẫn bt nên e chả có ý định bỏ, hic? :-" :bz

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Không phải tự nhiên mà trầu không & thuốc lá được người xưa dùng để rịt vào vết thương hay sát trùng....đấy chính là nhờ tác dụng sát khuẩn của hai loại lá trên, trong đó thuốc lá là có chứa nicotin.

Nếu ai soi trên kính kiển vi mà tìm thấy bất kỳ một loại virut hay vi khuẩn nào trong cái nước ống điếu cày thì em bé bằng con kiến. ;))

Nino88

Xe container
Có cái lý giải ho do cai thuốc ntn ạh
Bình phôit người hút thuốc có 1 kháng thể tạo ra hàng ngày để chống lại khói thuốc lá,nhưng khi các cụ cai thuốc bọn kháng thể(diệt khói thuốc)ko có việc gì làm quay sang cà khịa với hệ thống hô hấp,nên gây ho các cụ ạh

Muon_biet

Xe cút kít
Đang xông họng mà bỏ thì ho là đúng rồi!

UrGrandpa

Xe hơi
Bỏ thuốc chỉ giảm nguy cơ ung thư phổi thôi.

Còn lại là các bệnh khác: tiểu đường, béo phì,..vv.. và một số bệnh có thể xảy ra do hệ miễn dịch hoạt động mạnh hơn lúc còn hút. Đặc biệt do cơ thể thiếu các chất dẫn truyền như serotonine sẽ gây ra: rối loạn lo âu, stress. Ảnh hưởng đến cuộc sống kha khá đấy.:D

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Chắc cụ giảm từ từ chứ đùng cái bỏ cơ thể nó ko quen kịp. :))

CuTiVoDich

Xe điện
Em hút 20 năm, cũng bỏ được 3 năm rồi. Nói chung tự nhiên bảo bỏ thì ko bỏ đc đâu, em là do đợt đấy bị đau dạ dày trào ngược nên hút không vào, thế là bỏ được 3 năm mặc dù bây giờ thi thoảng vẫn nhớ nhớ

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi. Ho rũ người vs rụt cả cổ lại ấy cụ ah
Vâng! Em.cũng hy vọng sớm hết chứ thế này chắc em.hút lại mất. Sáng ra ho đến mức tưởng như ruột chui ra họng luôn ấy cụ. Nhưng bù lại cả ngày lại k ho. Ngoại trừ chiều tối lại có cơn ho như sáng,nhất là đang nắng mà mưa hay t° xuống thấp là biết ngay. Em bỏ được 2 tháng rồi.

quangxe

Xe tải
Em khi bỏ thuốc cũng bị ho nhưng ko nhiều, em đi tham khảo thì thấy bảo là phổi thải độc tố nên sẽ ho vài tháng. Sau đó thì kụ lại hùng hục như trẻ ra 10 tuổi ý chứ lại ! Kinh nghiệm của e đấy ợ.

Hai_75

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ không nên bỏ. Chỉ giảm lượng đi thôi. Ví dụ cụ đang hút 20 điếu 1 ngày thì mỗi năm cụ cố gắng giảm 1 điếu là được.