[Funland] Có cụ nào như Em.. Ko bỏ thuốc lá ko sao. Bỏ ho thêm 😞

Em không bỏ, khi nào bệnh ho quá thì giảm hoặc đổi thuốc (để giảm) thôi.

beomap2

Xe container
Tôi không bị ho.
Bác chắc vài bữa nó hết.

Và, chịu khó ra phường chọc mũi đê.
Ghê chết đi được.
Cụ ấy chỉ chọc người khác thôi, không cho người khác chọc lại.
Mà đã chót đầu tư hút nhiều năm rồi, bỏ nó phí đi.

Matdung

Xe tải
-E biết hút thuốc từ thời đi luyện thi đh năm 16t, đến khi vào đh thì chỉ hút loại có đầu lọc để cho đỡ phải hút nhiều, từ khi ra trường cho đến giờ thì chỉ hút 3 số, mỗi ngày từ 2-3 điếu khi uống cafe, còn lại thì rất ít khi hút, kể cả khi nhậu hay uống nc chè…, chỉ trừ khi ngồi khoanh chân thì chịu. Do tập td đều từ năm 16t đến giờ nên cũng ko vđ gì, mỗi tội dạo này thỉnh thoảng cũng bị ho thôi, đi khám phổi phiếc vẫn bt nên e chả có ý định bỏ, hic? :-" :bz
Luyện thi ĐH năm 16 tuổi chắc cụ ít nhất cũng 46 tuổi rồi nhỉ

Matdung

Xe tải
Em bắt đầu hút năm 1990 (chả nhớ ngày tháng) và bỏ 2/10/2015 cũng đc hơn 6 năm rồi. Lưu ý cụ là bỏ thuốc mà cụ ngoài 40 tuổi thì phải hạn chế đường, mỡ, tăng rau nếu không rất dễ bị tiểu đường.
Đồng thời kiểm tra đường huyết thường xuyên.

Thanmen

Xe buýt
Vâng! Em.cũng hy vọng sớm hết chứ thế này chắc em.hút lại mất. Sáng ra ho đến mức tưởng như ruột chui ra họng luôn ấy cụ. Nhưng bù lại cả ngày lại k ho. Ngoại trừ chiều tối lại có cơn ho như sáng,nhất là đang nắng mà mưa hay t° xuống thấp là biết ngay. Em bỏ được 2 tháng rồi.
Sắp hết ho rồi,yên tâm đê cụ,

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em hút đủ loại ko sao, có những ông hút thuốc lạ là ho. Em thì chưa bỏ từ 1993 đến h nên ko biết bỏ có ho không?

tamdao

Xe tăng
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
Haizaaa.. Có cụ nào bỏ thuốc lá mà ho như em ko vậy ... Chán quá các cụ ợh 😴😴😴
Đơn giản là phổi ho để tống hết khí độc tích tụ mấy chục năm nay trong phổi, tống hết ra xong là hết ho, phổi trong veo

cuongkilo

Xe tăng
Bác là hàng Số má thì 2 tháng vẫn thòm thèm, chắc rồi.
Tôi bỏ được gần 4 năm, sau 30 năm nghiện thuốc, độ 1.5 bao/ngày.
Trong độ 3 tháng đầu, thèm dã man, nhất là khi đi cafe.
Thậm chí đến bây giờ, ngồi cafe vẫn có thói quen thò tay ra với bao thuốc và bật lửa.

Cố nhịn đê, bù lại, nó sẽ lên cân, hơi béo phì, và giao hợp thì hung hăng hơn trước, bác ạ.
Khoản chịch xoạc ngon lành hơn hả cụ.
Kể qua cho em nghe với. E lấy động lực cai thuốc
Ông Nội em kể ông hút thuốc lá & lào từ năm 14 tuổi .Đến năm 86 tuổi mới mất. Ngày nào cũng gần 1 gói thuốc lào . Trc khi mất vẫn hút bt. Mà đi khám phổi chẳng làm sao .

tamdao

Xe tăng
Khoản chịch xoạc ngon lành hơn hả cụ.
Kể qua cho em nghe với. E lấy động lực cai thuốc
Ông Nội em kể ông hút thuốc lá & lào từ năm 14 tuổi .Đến năm 86 tuổi mới mất. Ngày nào cũng gần 1 gói thuốc lào . Trc khi mất vẫn hút bt. Mà đi khám phổi chẳng làm sao .
Cụ làm em nhớ ông ngoại em, cũng y như vậy. Phổi ko sao. 86 mất. Tai biến vì thuốc lá

Vũ Điệp

Xe điện
thớt của những cụ bẩu bao năm mới được chữ nghiện,ngu gì bỏ!:))

Tommytep

Xe tăng
Em hút cũng mấy năm nay, hút loại nhẹ thôi esse bấm, kent các loại có bạc hà, 2 ngày/bao. Đợt rồi nghỉ ở nhà hút gấu kêu quá nên khuyến khích chuyển sang thuốc lá điện tử. Em hỏi đứa bạn đang chơi loại này nó tư vấn đúng loại, chuyển sang hút thấy ổn, đỡ vật do thiếu nicotin mà mồm miệng lại thơm tho, ko ảnh hưởng đến người khác. Sau 1 tháng hút juice em mua lại bao esse mà hút 2 điếu vứt cả bao luôn vì thấy nó khác vị hoàn toàn, nhạt khét, hôi... ko biết đã bỏ đc hẳn chưa chứ giờ chắc ko hút đc dù là loại rất nhẹ.

hoang.nguyen

Xe tải
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
Haizaaa.. Có cụ nào bỏ thuốc lá mà ho như em ko vậy ... Chán quá các cụ ợh 😴😴😴
Nên bỏ thuốc đi cụ ạ. Cụ hút lâu có thâm niên mấy chục năm sau già có tuổi là bị tắc nghẽn phổi mãn tính đấy. Bệnh đấy thì không chữa được đâu mà tình trạng thừa sống thiếu chết. Em chứng kiến cả rồi nên bỏ lúc nào sớm lúc đấy cụ ạ

BMW_6688

Xe container
Nên bỏ thuốc đi cụ ạ. Cụ hút lâu có thâm niên mấy chục năm sau già có tuổi là bị tắc nghẽn phổi mãn tính đấy. Bệnh đấy thì không chữa được đâu mà tình trạng thừa sống thiếu chết. Em chứng kiến cả rồi nên bỏ lúc nào sớm lúc đấy cụ ạ
Vâng e cũng bỏ rồi cụ ah. Chiều nay vừa cân.. Hic. Tăng quá cụ ah. Lên 3kg. Mà e lại đang béo bụng