[Funland] Có cụ nào như em chuẩn bị về quê đón mấy nhóc chưa ạ

mitdac1819

Xe điện
Em thấy nếu các cụ muốn đón con lên HN để vào năm học mới tốt nhất là nhờ người đưa từ quê lên đến cửa ngõ HN rồi các cụ đón ở cửa ngõ. Không lo vấn đề cách ly gì cả.
Vấn đề là ko có giấy tờ xác nhận, ai cho cụ đi ra cửa ngõ mà đón, mà nhờ đc ai chở ra cửa ngõ cũng khoai lắm. Nói như cụ thì dễ quá

5008

Xe Cứu Trợ
Quê có nhận cụ ko mới là chuyên

Demchinhhang.net

Xe container
Xem ra có vẻ giống cuộc bật đèn xanh cho việc tháo chạy lũ lượt khỏi SG vừa rồi nhỉ? Có vẻ sắp căng rồi đây!
Em cũng đang dự là đây là sự chuẩn bị cho tình huống xấu.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Trước hôm HN giãn cách 1 ngày, đọc tin tức ngủi thấy mùi căng căng, em chạy vội ra viện test nhanh roi phi về quê Nam Định đón 2 đứa, lên luôn trong đêm. Ở quê ông bà còn trẻ, cạnh cô chú nhỡ sao còn xoay sở được, chứ ông bà già, chẳng biết lo thế nào, trẻ con thì nhỏ, dịch thì chẳng chừa chỗ nào, để chúng nó gần mình vẫn dễ xoay sở hơ, nhất là việc học online, các cụ chịu chết. Tất nhiên tuỳ hoàn cảnh, nếu TP ở trật trội qua và ở quê có người lo được thì ở lại tránh dịch cũng tốt.đợt rồi thì online nhiều nhà con ở quê đến khổ

ngocquybk

Xe điện
Quê em muốn về cũng k đc. Thái Bình yêu cầu quay đầu hết cư dân về từ vùng dịch :(( chắc đợi sau 23.8 vậy

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Quên đi mà HN giờ an toàn nhất mợ êy. An toàn thì đã k phải nhớn nhác như bây giờ. Mợ ra các tỉnh khác như Quảng Ninh, Hải Phòng, Thái Bình xem. Muốn vào được còn khó hơn lên giời chứ đừng có nói đến ý thức dân với có đủ quyết tâm k? ;)
Em thấy tình hình kiểm soát dịch bệnh tốt, và số ca F0 giảm, 2 nữa người dân ý thức tốt, tất nhiên là Thủ ĐÔ thì mức độ phức tạp hơn các tỉnh vì người các nơi ra vào nhiều, nhưng em tin Chính Phủ sẽ giữ được an toàn cho Hà Nội như những lần trước kia

88Fun

Xe buýt
VB như này e nghĩ làm chặt. Ks ra vào để đi và đến :
1. HN--》 khu cách ly tại tỉnh
2. TỈNH --》 khu cách ly trong HN
Mục đích để hỗ trợ ng dân, ksoat dich. E ủng hộ PA di dời có trật tự, giảm rủi ro, an toàn
...có lẽ 16 sẽ kéo dài tiếp ở HN

Bản này biết khỏi pha ke ko CCCM

VB như này e nghĩ làm chặt. Ks ra vào để đi và đến :
1. HN--》 khu cách ly tại tỉnh
2. TỈNH --》 khu cách ly trong HN
Mục đích để hỗ trợ ng dân, ksoat dich. E ủng hộ PA di dời có trật tự, giảm rủi ro, an toàn
...có lẽ 16 sẽ kéo dài tiếp ở HN

Bản này biết khỏi pha ke ko CCCM
Bản chuẩn đấy cụ ạ. Em cũng vừa đọc trên group đoàn phường chỗ em ở.

mr.l0nely.184

Xe điện
Em thấy tình hình kiểm soát dịch bệnh tốt, và số ca F0 giảm, 2 nữa người dân ý thức tốt, tất nhiên là Thủ ĐÔ thì mức độ phức tạp hơn các tỉnh vì người các nơi ra vào nhiều, nhưng em tin Chính Phủ sẽ giữ được an toàn cho Hà Nội như những lần trước kia
He he, vậy mà ở còm trước mợ kêu là HN an toàn nhất, nên E mới nói lại thôi ạh. Mấy nhận định của mợ ở còm này cũng sai khơ khớ nhưng thôi, quan điểm mỗi người, E cũng k tranh luận thêm. HN giờ là nơi nhạy cảm và dễ tổn thương nhất chứ k đơn giản như mợ nghĩ đâu hự. Đang cố cầm cự kéo dài thời gian vì nhân lực, vật lực đang mỏng do cử đi chi viện, và cũng là trì hoãn để chờ nguồn vaccine. Hết 23/8 dự là còn tiếp và thậm chí là nâng cao hơn cấp độ. Vì ý thức dân chả phải là tốt hẳn đâu, vẫn nhiều người lách luật lắm

JEK

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bị tinh thần thôi, HN sẽ còn căng hơn nữa. Dự trữ thực phẩm thuốc men, cố thủ trong nhà, ông nào mua được bình ô xy thì mua trước đi. Dân ở tỉnh còn có quê mà chạy trốn chứ người HN thì biết chạy đi đâu? Mà HN mấy ngày nay có ai bị toi không nhỉ, không thấy thống kê?

Chuẩn bị tinh thần thôi, HN sẽ còn căng hơn nữa. Dự trữ thực phẩm thuốc men, cố thủ trong nhà, ông nào mua được bình ô xy thì mua trước đi. Dân ở tỉnh còn có quê mà chạy trốn chứ người HN thì biết chạy đi đâu? Mà HN mấy ngày nay có ai bị toi không nhỉ, không thấy thống kê?
Cụ mua bình oxy chưa? Giá có đắt lắm ko?

congngo

Xe điện
Em chỉ kinh nhất là HN cho phép nhưng về tới quê lại bếch đi cách ly or ko cho vào thì lại mất công. Vì họ đang bảo đây là quyết định của CAHN chứ ko phải toàn quốc mới dở.
Chuẩn đấy cụ, cứ xác định là đi cách ly 14 ngày.

Không, tôi chưa mua và cũng có biết mua ở đâu đâu. Món ấy có lẽ là khó.
Em tưởng cụ khuyên mọi người như thế là cụ mua rồi, định hỏi xem có đắt ko để đặt lấy chục cây về dự phòng.
Trong này đang thực hiện ct 16 cụ ạ :(. Về giờ cũng phải cách ly tập trung 21 ngày.
Vậy cũng căng cụ nhỉ? Ko khác gì ngoài này, mấy hôn trước thấy tin nhắn zalo tìm người truy vết ở Khánh Hòa suốt nên cũng căng. Thằng em làm bưu cục viettel trong đó chưa thấy báo gì :)

janlin

Xe tải
Em vừa nghe loa tổ dân phố thông báo về việc nguyện vọng cho những ai muốn về quê và những người ở quê muốn xuống HN.
2 nhóc nhà em cho về nhà ông bà chơi kẹt lại từ tháng 7. Nhớ quá các cụ ạ.
Cụ cứ ở nguyên tại chỗ để mọi người ở quê cụ đỡ lo lắng ạ.