[Funland] Có cụ nào mua đc vải thiều trên bộ chưa?

TPS

Xe điện
Hàng loại 1 đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm (số lượng rất hạn chế) = xuất khẩu đi các thị trường đòi hỏi tiêu chuẩn khắt khe như châu Âu, Nhật, ...;
Hàng loại 2 đẹp mã nhưng tiêu chển chất lượng và vệ sinh thực phẩm thấp hơn bán cho các đầu mối thu xuất Trung Quốc.
Hàng loại 3 và dưới nữa dành cho thị trường trong nước (giải cứu).
Em thấy ghi là hàng tiêu chuẩn xuất khẩu đấy cụ ạ. Không nắm chắc thì theo em không nên nói.

Mít tờ Tung

Xe buýt
cụ nếu ko phải người trong cuộc và thực sự là người ở địa phương thì đừng nói thế, Cu em của cụ ko biết có đúng là người ở đó ko hay có nắm được tình hình ko. Lượng vải đang trồng ở VN đang dư cung nội địa khoảng 3 lần.

Mỗi năm TQ nhập khoảng 70- 80 nghìn tấn, 2 năm nay vừa là vải được mùa, vừa là thương lái họ ko sang được (họ phải sang được họ mới mua, kể cả mua 15 - 20 năm rồi cũng rất ít khi họ đồng ý cho mình tự xuất mà ko có họ giám sát).
Năm nay họ ko sang kịp nên vải tiêu thụ bị khó. Xuất đi Nhật hay EU hay Úc, nhìn cho vui thôi, 2 nghìn tấn/năm, chắc bằng 1 vườn hoặc 1 HTX.
vợ em mua đụng giải cứu hôm trc, quên ko dõi theo topic, ko em lại chụp hầu cụ. Vải hơi chua, không có hoặc rất ít hạt lép, hạt nhỏ ( Ko giống với loại vải thiều hạt bé tí xíu), quả đa số lạt , còn lại thì tạm coi là ngọt chấp nhận được. Mã xấu, ko hồng đỏ như loại 1 trong vinmart.
Em dám khẳng định loại giải cứu chắc chắn ko phải loại 1.

TPS

Xe điện
vợ em mua đụng giải cứu hôm trc, quên ko dõi theo topic, ko em lại chụp hầu cụ. Vải hơi chua, không có hoặc rất ít hạt lép, hạt nhỏ ( Ko giống với loại vải thiều hạt bé tí xíu), quả đa số lạt , còn lại thì tạm coi là ngọt chấp nhận được. Mã xấu, ko hồng đỏ như loại 1 trong vinmart.
Em dám khẳng định loại giải cứu chắc chắn ko phải loại 1.
Cụ chỉ "khẳng định" loại giải cứu mà vợ cụ mua không phải loại 1 thôi. Hiện tại đang có rất nhiều kênh bán hàng với nhiều mức giá khác nhau. Dư thừa rất lớn là thật, và là hàng xuất khẩu.

TPS

Xe điện
Em cho chữ khẳng định vào ngoặc kép vì đã ăn vải xuất khẩu thật 100% do đoàn đi công tác tham quan vườn xuất khẩu hái về. Vải không ngọt sắc, hạt cũng rất ít hạt lép nhé. Gu của 1 số nước họ không thích hoa quả quá ngọt. Vải thiều hột bé cũng nhiều sâu hơn loại hạt to. Chỉ vì vải không ngọt như tưởng tượng và hạt không lép mà khẳng định chắc chắn nó không phải là hàng xuất, người ta cười cho :(

harpagon

Xe tải
nhà cu em quê lục ngạn bắc giang, hàng vải thiều loại 1 thương lái đến ôm cả vườn, cả cây. Các cụ đang giải cứu loại 2, loại 3 đó
Cu em cụ chứ ko phải cụ ở đó.
Tôi đang sống giũa vườn vải thiều Lục ngạn và khẳng định em cụ hoặc cụ nói phét!

andrewiles

Xe hơi
Em toàn ăn vải Thanh Hà Hải Dương

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ chỉ "khẳng định" loại giải cứu mà vợ cụ mua không phải loại 1 thôi. Hiện tại đang có rất nhiều kênh bán hàng với nhiều mức giá khác nhau. Dư thừa rất lớn là thật, và là hàng xuất khẩu.
thế cụ "khẳng định" vợ em mua là hàng giải cứu trôi nổi ? mua trên web TT&TT có giấy tờđàng hoàng đó cụ.
Nếu cụ bảo là hàng xuất khẩu cho bọn Tây mà có quả sâu, mã kođẹp , hạt ko nhỏ, ko lép đúng tiêu chuẩn bọn nó thì thôi chịu =)) cụ chả biết gì hết

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cu em cụ chứ ko phải cụ ở đó.
Tôi đang sống giũa vườn vải thiều Lục ngạn và khẳng định em cụ hoặc cụ nói phét!
cụ đang sống (nếu thật) thì là vườn nhà cụ. Còn cụ bảo đi sang được vườn nhà khác mà hỏi được thì chắc chắn là cụ nói phét.

harpagon

Xe tải
cụ đang sống (nếu thật) thì là vườn nhà cụ. Còn cụ bảo đi sang được vườn nhà khác mà hỏi được thì chắc chắn là cụ nói phét.
Cụ viết hơi tối nghĩa? Có thể ý cụ nói tôi ko đi được các vườn Lục ngạn để xem ngoài vườn nhà?
Cụ có biết bao nhiêu vườn tại Lục ngạn được bao tiêu và bao tiêu theo phương thức nào?

Hiendai

Xe tăng
Cụ mua trên voso.vn hoặc postmart.vn, hoặc sendo.vn đều được đó cụ
Ý cụ ý là trang web không hoạt động.
Em cũng thử vào để hưởng ứng nhưng cũng tịt như trên. Ngoài ra có lần nhận được tin nhắn bảo hiểm nó thanh toán ở tỉnh khác gửi về số máy của mình. Gọi lại số hotline thì ò í e, gửi thư phản hồi theo địa chỉ cổng thông tin cũng mất hút. Không hiểu các anh lập ra trang web với hotline để làm gì nữa???

TPS

Xe điện
thế cụ "khẳng định" vợ em mua là hàng giải cứu trôi nổi ? mua trên web TT&TT có giấy tờđàng hoàng đó cụ.
Nếu cụ bảo là hàng xuất khẩu cho bọn Tây mà có quả sâu, mã kođẹp , hạt ko nhỏ, ko lép đúng tiêu chuẩn bọn nó thì thôi chịu =)) cụ chả biết gì hết
Cụ rõ buồn cười, tôi nói hiện tại có rất nhiều nơi giải cứu. Cụ lấy 1 trường hợp của riêng cụ, do cụ đánh giá mồm mà dám nói trên thị trưởng toàn vải hạng 3? Thứ nhất nếu cụ đúng thì nó chỉ đúng với đúng chỗ vợ cụ mua thôi. Thứ hai, mồm cụ đánh giá thì độ tin cậy =0. Cụ đã ăn vải xuất khẩu xịn bao giờ chưa? Cụ có máy móc gì đánh giá không? =))
Tôi đã ăn vải xuất xịn, phía đặt mua theo dõi vườn vải bằng phần mềm từ xa nhé. Khẳng định là hột to và không có ngọt sắc, nói thẳng ra có chua. Lúc hái là đúng thời điểm thu hoạch.

TPS

Xe điện
Em cũng thử vào để hưởng ứng nhưng cũng tịt như trên. Ngoài ra có lần nhận được tin nhắn bảo hiểm nó thanh toán ở tỉnh khác gửi về số máy của mình. Gọi lại số hotline thì ò í e, gửi thư phản hồi theo địa chỉ cổng thông tin cũng mất hút. Không hiểu các anh lập ra trang web với hotline để làm gì nữa???
Cụ len sendo.vn, mua được bình thường, đây là kênh mua bán chuyên nghiệp. Có gian hàng giải cứu, cả ship vào HCM có 20k 1 kg.

hưvô

Xe lăn

Em vừa truy cập được đấy ạ.
Đấy chỉ là trang web giới thiệu chương trình thôi, còn muốn mua thì các cụ đặt hàng theo link ở dưới :

Nhạc

Xe container
Khổ thân bọn vải

shiluo

Xe container
Em nghĩ hàng này cũng không phải loại 3 loại 4 như các cụ nói, chắc nó cũng tương đương với loại đang bán ở trong Vinmart (cũng ghi là vải tiêu chuẩn xuất khẩu, bán ~25k/kg sau khi khuyến mại). Em thấy loại trong Vinmart ăn ngon hơn nhiều so với loại bán trôi nổi trên thị trường (~15k/kg). Đầu mùa em mua ngoài chợ còn hơn 60k/kg mà ăn như hạch (lúc đó cũng đầu mùa và không biết mua ở đâu)

Linn89

Xe đạp
em mua vỉa hè cũng là giải cứu :v

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thê là mọi khi e hay giải cứu hàng thải loại của người ta à cụ.
Báo caoa xụ là toàn đóng mâc giải cứu để bán hàng loại 3, loại 4 đó cụ. Không phải đơn giản cứ giải cứu đâu cụ.

DiepHBL

Xe máy
mua trên bộ hình như phải tối thiểu 30kg ạ?