[Funland] Có cụ nào không hay đi du lịch giống em không ạ

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng ưa chỗ nào vắng vẻ thôi ạ :3

anhtintin

Xe tải
Đi du lịch k chỉ giải trí mà còn để tạo kỉ niệm gia đình, cụ k thích nhưng có thể vợ con cái lại thích. Đi trong VN k thích thì đi tây đi tàu, chưa đi thì thấy bt, nhưng đi rồi lại thấy rất thú vị. Nhưng nếu mình k thích mà ép cả gia đình phải ở nhà luôn thì k nên, cũng cần phải hi sinh thôi cụ ạ :))

gachaybo

Xe tăng
Xuân về mà nhà ko có, em hay phải đi nhà nghỉ. Bất tiện

fadco

Xe container
Em nhớ lại có lần đi với 1 đoàn con em giáo viên, đều các cháu con nhà điều kiện, đã học cấp 2 và đều học giỏi. Qua HN, đến địa phận Phú thọ giáp Yên Bái, bắt đầu nhiều đồi núi, rừng cọ..., các cháu ồ lên vì lần đầu nhìn thấy cảnh sắc như vậy, trong khi lúc ấy cao tốc HN LC đã đc mấy năm. Đến chơi thác nước, tụi nó chơi say sưa, lặn ngụp ầm ầm vì cũng lần đầu đc chơi. Em quan sát và thấy đúng chuẩn trẻ thành phố, bố mẹ chỉ lo học hành, ko nghĩ là được đi, được trải nghiệm cũng là học, cũng là để trưởng thành. Chả hiểu sao nhiều cụ gắn du lịch với đông đúc. Nếu biết sắp xếp, nhiều khi chỉ 1 mình mình 1 đảo hoang sơ luôn. Mình ngồi ngắm biển, trẻ con bắt ốc, nghịch cát... Em nghĩ mỗi ng 1 ý thích nhưng nếu cả nhà chỉ về quê, ko đi bất cứ đâu thì hơi phí tuổi thơ của các con. Đó là quan điểm của em.
Ơ tụi trẻ nhà em ở tp mà lăn lê bò toài gần như hết Vn rồi cụ ơi, giờ lên xe có thể đọc vanh vách cung đường qua các tỉnh tận ĐN rồi, tuổi thơ với nhiều trải nghiệm mới là 1 tuổi thơ hạnh phúc cụ nhề:)

Tình cờ

Xe tải
Ơ tụi trẻ nhà em ở tp mà lăn lê bò toài gần như hết Vn rồi cụ ơi, giờ lên xe có thể đọc vanh vách cung đường qua các tỉnh tận ĐN rồi, tuổi thơ với nhiều trải nghiệm mới là 1 tuổi thơ hạnh phúc cụ nhề:)
Vâng, mỗi lần thiết kế 1 chuyến đi bố mẹ vất vả chứ cụ nhỉ. Chọn thời gian, xem cung đường, chỗ ăn ở vui chơi... Bù lại, từ núi rừng Đông Bắc Tây Bắc đến các cung biển đẹp như mơ nam trung bộ cả gia đình đều đã trải qua. Trừ 1 vài lần tính "ngu" nên em bị đông, sau khôn ra, toàn đi những lúc chả có ai. Phê lòi. Như tết rồi em đi Phú Quốc trc tết, 28 bay ra, vắng vẻ và vui vẻ, trẻ con nhà em thích đến mức về sân bay đã nói nhớ PQ.

quangkhunglong

Xe tăng
Vâng, mỗi lần thiết kế 1 chuyến đi bố mẹ vất vả chứ cụ nhỉ. Chọn thời gian, xem cung đường, chỗ ăn ở vui chơi... Bù lại, từ núi rừng Đông Bắc Tây Bắc đến các cung biển đẹp như mơ nam trung bộ cả gia đình đều đã trải qua. Trừ 1 vài lần tính "ngu" nên em bị đông, sau khôn ra, toàn đi những lúc chả có ai. Phê lòi. Như tết rồi em đi Phú Quốc trc tết, 28 bay ra, vắng vẻ và vui vẻ, trẻ con nhà em thích đến mức về sân bay đã nói nhớ PQ.
Chắc con cụ còn nhỏ nên vẫn đi theo bố mẹ một cách thụ động. Con em trước đây cũng vậy. Nhưng khi chúng nó lớn một chút chúng nó sẽ có quan điểm riêng về việc du lịch mà quan điểm đó không nhất thiết giống với cụ. Con em 2 đứa lớn không còn thích đi cắm trại hay đi biển như em viết ở còm trên (chúng nó bảo là quá buồn, không có giao tiếp) mà chỉ thích mặc đẹp và đến những chỗ đông người vào Noel hay năm mới. Nhiều khi cụ phải cân bằng mong muốn của cụ và con cái đấy, không áp đặt được đâu. Việc nhiều nhà hay đi du lịch lúc đông người cũng có lý do đấy, và đó là thực tế trên khắp thế giới (hay ít nhất là ở Mỹ, Nhật và Bắc Âu, nơi em từng sống). Chỉ nhà nào may mắn (VD: có tiền thừa kế, không phải đi làm và phụ thuôc vào lịch làm việc hoặc dự án) hoặc còn trẻ chưa thật sự bị cuốn vào guồng quay của công việc mới có điều kiện đi du lịch lúc vắng người.

Em 8x gần cuối ,2 vc chồng gần bằng tuổi ,2 nhóc ,làm kd tự do 5 năm cũng nhà xe đủ cả mà không mấy khi đi du lịch
Tết thấy dân ta đi nhiều quá có phải mình bị lạc quẻ không ạ
Em cũng giống cụ, nhưng tại em ko có tiền :((

quangkhunglong

Xe tăng
Em cũng giống cụ, nhưng tại em ko có tiền :((
Cố gắng lên, chắc chắn cụ sẽ đủ tiền du lịch mà. Hồi còn trẻ, vợ chồng em mới cưới nhau thích đi du lịch trăng mật lắm mà tiền ít (và không đủ cả thời gian, vì khi đó 2 vc đều phải đi làm phụ bàn buổi tối kiếm thêm) nên sau này khá hơn chút bọn em đi "bù", ke ke.

Tình cờ

Xe tải
Chắc con cụ còn nhỏ nên vẫn đi theo bố mẹ một cách thụ động. Con em trước đây cũng vậy. Nhưng khi chúng nó lớn một chút chúng nó sẽ có quan điểm riêng về việc du lịch mà quan điểm đó không nhất thiết giống với cụ. Con em 2 đứa lớn không còn thích đi cắm trại hay đi biển như em viết ở còm trên (chúng nó bảo là quá buồn, không có giao tiếp) mà chỉ thích mặc đẹp và đến những chỗ đông người vào Noel hay năm mới. Nhiều khi cụ phải cân bằng mong muốn của cụ và con cái đấy, không áp đặt được đâu. Việc nhiều nhà hay đi du lịch lúc đông người cũng có lý do đấy, và đó là thực tế trên khắp thế giới (hay ít nhất là ở Mỹ, Nhật và Bắc Âu, nơi em từng sống). Chỉ nhà nào may mắn (VD: có tiền thừa kế, không phải đi làm và phụ thuôc vào lịch làm việc hoặc dự án) hoặc còn trẻ chưa thật sự bị cuốn vào guồng quay của công việc mới có điều kiện đi du lịch lúc vắng người.
Dạ không, con em cấp 2 và cấp 3 rồi cụ ạ. Có 1 khoảng thời gian ngắn, tụi nó đúng là ko quá thích đi với bố mẹ mà thích đi cùng bạn bè. Nhưng hiện tại, chúng nó rất hưởng ứng khi đi với phong cách tránh đông đúc. Chỗ ở chọn chỗ yên tĩnh, xen kẽ đi chơi 1 số điểm đông vui như chợ đêm, bar... Chính vì những chuyến đi như thế này, em đã có cơ hội nghe tụi nó mở lòng, kiểu thảnh thơi ngồi cafe trước biển, buôn chuyện như những ng bạn. Về HN, nó lại đi chơi phố xá đông vui cùng bạn nó. Còn việc chọn thời điểm vắng thì phải linh hoạt thôi ạ. Vd con vừa thi hki xog, xin nghỉ 1 2 ngày ko chết ai. Hoặc do tính chất nghề nghiệp, em nghỉ tết sớm, thế là đi. Con em đang ao ước đi nc ngoài nhưng vì kinh tế chưa mạnh nên em đang tính 1 số nước châu Á quanh quanh. VN về cơ bản đi kĩ từng vùng rồi, từ khi bé đến hiện tại chúng nó đã 16, 17t. Ngày lễ tết em thường về quê, nhường cho những người không có đkien thời gian đi ngày thường như mình.

thubayonline

Xe đạp
Du lịch là gì?
- Là đi từ nơi sống chán nản của mình đến nơi sống chán nản của người khác
- Dùng tiền túi của mình để làm giàu cho cuộc sống người khác
- Đến khi sức khoẻ mệt mỏi, rệu rạo và túi tiền trống rỗng
- Thì lại quay về nơi sống chán nản của mình ..

:D

AnhHong

Xe hơi
Có em
E đx mời free mà ko thèm đi đây

biển xanh06

Xe điện
Em thấy dân trong Nam sống rất thoải mái vui vẻ quan điểm rất thoáng, kiếm tiền là để chi tiêu phục vụ cuộc sống hợp lý, chứ tích góp lo cho các con nhiều quá lại vô tình tạo tạo độ lỳ Ko chịu phấn đấy thì cũng Ko tốt.

otzi

Xe tăng
Em 8x gần cuối ,2 vc chồng gần bằng tuổi ,2 nhóc ,làm kd tự do 5 năm cũng nhà xe đủ cả mà không mấy khi đi du lịch
Tết thấy dân ta đi nhiều quá có phải mình bị lạc quẻ không ạ
Mỗi người 1 sở thích cụ ạ. Có người đi du lịch thấy mệt mỏi, có người lại thấy hào hứng. Nên việc chẳng đi đâu em thấy cũng bình thường.

duongqua

Xe container
Do quan điểm của mỗi nhà thôi, có nhà thì ở nhà cũng thấy vui và khoẻ rồi, đi nhiều chỉ mệt mỏi. Nhưng có nhà lại thích bay nhảy,càng hành xác càng thấy vui và lẽ sống phải thế. Cụ cứ thấy thế nào mà gia đình mình vui là được chả cần nhìn xã hội đâu.

quangkhunglong

Xe tăng
Dạ không, con em cấp 2 và cấp 3 rồi cụ ạ. Có 1 khoảng thời gian ngắn, tụi nó đúng là ko quá thích đi với bố mẹ mà thích đi cùng bạn bè. Nhưng hiện tại, chúng nó rất hưởng ứng khi đi với phong cách tránh đông đúc. Chỗ ở chọn chỗ yên tĩnh, xen kẽ đi chơi 1 số điểm đông vui như chợ đêm, bar... Chính vì những chuyến đi như thế này, em đã có cơ hội nghe tụi nó mở lòng, kiểu thảnh thơi ngồi cafe trước biển, buôn chuyện như những ng bạn. Về HN, nó lại đi chơi phố xá đông vui cùng bạn nó. Còn việc chọn thời điểm vắng thì phải linh hoạt thôi ạ. Vd con vừa thi hki xog, xin nghỉ 1 2 ngày ko chết ai. Hoặc do tính chất nghề nghiệp, em nghỉ tết sớm, thế là đi. Con em đang ao ước đi nc ngoài nhưng vì kinh tế chưa mạnh nên em đang tính 1 số nước châu Á quanh quanh. VN về cơ bản đi kĩ từng vùng rồi, từ khi bé đến hiện tại chúng nó đã 16, 17t. Ngày lễ tết em thường về quê, nhường cho những người không có đkien thời gian đi ngày thường như mình.
Cụ lên kế hoạch rất hợp lý và phù hợp với các con. Chúc gia đình cụ tiếp tục có thêm nhiều chuyến đi vui vẻ.

fadco

Xe container
Khi các con còn bé thì cố gắng đi chơi với bọn nó càng nhiều càng tốt, sau nó lớn có muốn nó cunhx ko thích đi cùng thì lại tiếc, mình cho nó đi nhiều biết nhiều, sau nó làm ra tiền lại cho mình tiền đi du lịch, he he

Ct.Thang

Xe tăng
Em giống cụ, chả thích đi chơi, dù chỗ mới hay cũ vẫn thế. Ở đâu cung thế cả: phố phường, nhà cửa cao ốc, chùa chiền,...

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Du lịch là gì?
- Là đi từ nơi sống chán nản của mình đến nơi sống chán nản của người khác
- Dùng tiền túi của mình để làm giàu cho cuộc sống người khác
- Đến khi sức khoẻ mệt mỏi, rệu rạo và túi tiền trống rỗng
- Thì lại quay về nơi sống chán nản của mình ..

:D
Vang giờ, mỗi lần em đi đến đâu và quay về nhà lại thấy hào hứng, lại lên lịch cho chuyến tiếp theo. K phải mình em mà rất nhiều bạn bè, người quen cũng vậy. Em bảo F1 nhà em, chưa biết tương lai các con ra sao, giờ bố mẹ đang còn khỏe nếu đi đc cứ đi, dù thích hay k cũng nên ăn thử tất cả các món những nơi mình đến. Túm lại cứ có cơ hội là đi, ăn đc thì cứ ăn, đừng cắm mặt vào điện thoại ở tịt trong nhà. Em cứ đc đi là em thích kể cả đi 1 mình