[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

nghthai667

Xe hơi
e có cay cú đâu. Rặt lũ lừa đảo thì ko vã vào mặt cho nó sun lại hả cụ. Người nhà e đều được mời đi rồi và cho đến h chưa ai dính cả. nhà e bần cố nông mấy đời nên nhồi vào nẩy tưng tưng.

ql1711

Đi bộ
e có cay cú đâu. Rặt lũ lừa đảo thì ko vã vào mặt cho nó sun lại hả cụ. Người nhà e đều được mời đi rồi và cho đến h chưa ai dính cả. nhà e bần cố nông mấy đời nên nhồi vào nẩy tưng tưng.
Đi chúng nó có cho uống nước gì ko bác. Ông sếp em dính rồi, như thành 1 con người khác. Bọn này ở Dương Đình Nghệ đúng ko?

Mun13579

Đi bộ
Đi chúng nó có cho uống nước gì ko bác. Ông sếp em dính rồi, như thành 1 con người khác. Bọn này ở Dương Đình Nghệ đúng ko?
Thế cụ đã được sếp cụ gieo duyên, khai tâm mời đi học chưa???

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Vợ của chủ thớt chuẩn bị tham gia hoặc đã tham gia vào các giáo phái bí ẩn rồi. Hết thuốc chữa. Khuyên chủ thớt hãy bảo vệ mình và gia đình đi kẻo muộn.

kiepdodenhp

Xe máy
Giao lưu cơ học ạ

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Mới đọc tưởng đâu "thay đổi tư thế"

tamlinh

Xe tăng
em phải đăng nhập ngay để vào đây cmt. Ông Sếp em học hành cao sang, lọc lõi mà cũng bị lừa vào cái Tán hội CTĐ tình người các bác ạ. H u mê đi từ thiện rồi tâm linh, có khi em sắp mất việc. Dịch bệnh ntn nữa. Ôi chán đời!!!!
Thời này đảo điên!
Người dốt nát cũng bị dụ dỗ, người giỏi giang cũng bị lừa thông qua cái khai thác tâm thức con người qua một hoặc hai yếu tố: một là lòng tham về tiền tài (pp kinh doanh mới, đổi mới tư duy,làm chủ số phận... núp bóng mấy TG Tây cho thời thượng), hai là tính từ tâm hướng thiện, của con người (vào hội làm từ thiện, dùng mỹ nhân kế, bạn thân kế, để tạo tình cảm, lợi dụng niềm tin tôn giáo rồi dụ theo giáo phái mới nào đó,... ) với những kịch bản tinh vi, phân tích tâm lý. Sau cùng là rút ruột, dụ dỗ nạn nhân bỏ bê gia đình, sự nghiệp.

Không tin hoặc tin tôn giáo đều có thể bị dụ dỗ. Cần có hiểu biết để tránh.

nghthai667

Xe hơi
em chưa đi vì nghe mấy cái đấy e đã phát tởm r. em nghĩ bọn nó học được cách đánh vào điểm yếu con người có thể là ham muốn giàu sang nhanh chóng , hoặc tâm lý đám đông. Cái này thì không chỉ người giàu mà người có học vấn cao vẫn dính như thường. Ai có chút niềm tin giống vs cái bọn nó rao giảng thì rất dễ bị cuốn vào.

Demchinhhang.net

Xe container
Xong phim.

bigbrother111

Đi bộ
em phải đăng nhập ngay để vào đây cmt. Ông Sếp em học hành cao sang, lọc lõi mà cũng bị lừa vào cái Tán hội CTĐ tình người các bác ạ. H u mê đi từ thiện rồi tâm linh, có khi em sắp mất việc. Dịch bệnh ntn nữa. Ôi chán đời!!!!
Ôi trời ở cty em cũng thế đây :D

Hello VN

Xe buýt
Phụ nữ thì hay cả tin nên dễ bị lừa .Quan trọng là ông chồng phải biết cách quản lý .Để vợ bị lừa là lỗi ở ông chồng .Khuyên bảo nó không nghe thì để nó tự làm tự chịu .Về mặt pháp lý khi có kẻ báo nợ thì ông chồng đã có đủ chứng cứ để chứng minh không liên quan tài sản cũng như nợ nần .Đơn giản vậy thôi .

TUCSON9389

Xe điện
Em đã đến cái hội tán trợ chữ + đỏ này một lần; có được một đồng chí giảng về triết lý sống cái quái gì ấy, em nhớ là anh ấy cũng nợ nần ngập ngụa, nhưng mọi việc cũng đã ổn. việc đã ổn bằng cách nào ko thấy nói đến. em nghe xong 1 buổi là té thẳng.
TÌnh hình vợ chồng chủ thớt thế nào rồi ạ. cụ update chia sẻ kinh nghiệm cái ạ, mẹ, cứ để nó phải đóng góp nuôi con cho nó sáng mắt ra

wtpwt

Xe điện
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!
Em với bà xã em cực dị ứng với cái bọn rao giảng kiểu đó. Toàn lý thuyết suông. Tên phương pháp nghe rất khủng bố, tư duy mỹ miều. Nhưng về độ sâu sắc chỉ như gãi ngoài da. Nghe cho sướng tai. Chứ thực sự chả đọng lại cái mẹ gì.

wtpwt

Xe điện
Phụ nữ thì hay cả tin nên dễ bị lừa .Quan trọng là ông chồng phải biết cách quản lý .Để vợ bị lừa là lỗi ở ông chồng .Khuyên bảo nó không nghe thì để nó tự làm tự chịu .Về mặt pháp lý khi có kẻ báo nợ thì ông chồng đã có đủ chứng cứ để chứng minh không liên quan tài sản cũng như nợ nần .Đơn giản vậy thôi .
Cụ nầy nhìn xa trông rộng này. Đề phòng vợ cụ báo nhà.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Gấu em cũng có thời gian thế, em bảo cứ thử xem, 1 thời gian sau bảo thôi em k đủ sức anh ạ :))

black-morning

Xe tải
Hội này là mất tiền. Với tiêu chí “càng làm phúc (ở đây là làm từ thiện), thì con cái mình sẽ càng được hưởng những điều tốt đẹp”.
Cụ đừng tưởng mất tiền có thể kiếm. Mất rất nhiều tiền rồi cụ sẽ thấm.
Vợ e cung tham gia cái này các cụ ah.
Giờ nó thắp hương toàn dùng tiền mặt. Rồi mang đi gửi từ thiện.
Thực ra cũng ko nhiều.

Về mặt tốt của việc tgia này cũng có nhưng sâu xa, e thấy hình như nó nhắm đến các đại gia... sẵn sàng chi tiền tỉ làm từ thiện mà ko phải suy nghĩ nhiều
Vì cái đích đến của họ rất cao cả: đem hạnh phúc đến cho người khác, giải nghiệp, ko tạo nghiệp.... vân vân và mây mây, đệch, e nghe cũng mệt hết người.

black-morning

Xe tải
Sếp cụ bỏ vợ chưa?
E biết nhiều trường hợp : nhìn mà nản luôn

bigbrother111

Đi bộ
Hồi xưa còn cái link oto fun hơn 40 trang. Rồi bị xóa đi chán quá :D.
các cụ các mợ vào page facebook này cũng đc