[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

meoung

Xe tải
Đàn bà kiểu này khó giữ lắm. Chả mấy mà bị thằng khác thuyết phục. Người không có chính kiến vững vàng.

ruby_eagle

Xe điện
Có loại đàn bà mà chuyên nghe chuyện người này người kia hay, giỏi rồi về nhà chê chồng thế này thế kia.. rồi bóng gió các kiểu
Các cụ bảo phải làm thế nào ạ

DucHoan

Xe tăng
Ca này em gặp rồi, vợ em đợt chả hiểu ở đâu giới thiệu học bán hàng, làm giàu online, bán hàng facebook.... Chả may em lại biết được, toàn kiểu nhóm trên facebook, chat nhóm, xong bọn đấy nó sẽ bán hàng cho mình, đại loại kiểu đa cấp trá hình. Khi biết được điều đó, thì việc đầu tiên là em vào nhóm đấy, chửi từ thằng đầu đến thằng cuối, chửi cho chúng nó thật nhục, xong còn kèm vài lời dọa dẫm... Xong em inbox chửi mấy thằng cầm đầu, sau đó thì em nói với vợ, chửi 1 trận đã, xong lấy ví dụ về một số các vụ việc đã có phốt, mục đích để nó hiểu đó là đa cấp, là lừa đảo... Vợ em nó cũng dần dần hiểu ra, nhưng vẫn phản đối em, tuy nhiên đo em chửi bọn kia ác quá, thành ra chúng nó cũng né tránh vợ em, rồi block ra nhóm. Thế là vợ em nó cũng bỏ luôn từ đó, giờ thì có vẻ cũng kỳ thị bọn đó rồi

Ca này em gặp rồi, vợ em đợt chả hiểu ở đâu giới thiệu học bán hàng, làm giàu online, bán hàng facebook.... Chả may em lại biết được, toàn kiểu nhóm trên facebook, chat nhóm, xong bọn đấy nó sẽ bán hàng cho mình, đại loại kiểu đa cấp trá hình. Khi biết được điều đó, thì việc đầu tiên là em vào nhóm đấy, chửi từ thằng đầu đến thằng cuối, chửi cho chúng nó thật nhục, xong còn kèm vài lời dọa dẫm... Xong em inbox chửi mấy thằng cầm đầu, sau đó thì em nói với vợ, chửi 1 trận đã, xong lấy ví dụ về một số các vụ việc đã có phốt, mục đích để nó hiểu đó là đa cấp, là lừa đảo... Vợ em nó cũng dần dần hiểu ra, nhưng vẫn phản đối em, tuy nhiên đo em chửi bọn kia ác quá, thành ra chúng nó cũng né tránh vợ em, rồi block ra nhóm. Thế là vợ em nó cũng bỏ luôn từ đó, giờ thì có vẻ cũng kỳ thị bọn đó rồi
CỤ là cụ khoẻ chửi thật. " Quân tử động khẩu, bất động thủ ". Chửi cho giặc thù phải lùi, chửi cho cửa nhà yên ấm :D
Chứ hạng sất phu võ bèn như em là xách dao đi liền à.

EPL

Xe tăng
Buồn cười nhất là mấy cái khóa làm giàu đấy nhiều ông còn ăn bữa nay lo bữa mai mà vào đấy còn đứng lên hô tôi xứng đáng giàu có, tôi sẽ kiếm được 1 triêu đô trong năm nay blo bla....

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo vợ làm cái nick vào OF mà chém gió, học được bao thứ mà lại còn free.

meculi

Xe tải
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

Thật là gia môn bất hạnh mà..... (em fun tí nhé);;)

Huyhung8181

Xe hơi
Vơ cụ bị thuốc rồi, ca này khó đấy

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Quan trọng trong nhà ai làm ra tiền, ai giữ tài chính. Nếu là vợ cụ thì chịu, nó làm ra, nó có quyền phá.
Còn nếu cụ chủ trì về tài chính thì ngon. Cứ siết tài chính, đưa tiền chỉ đủ để đi chợ, sinh hoạt hàng ngày. Các khoản to cụ trực tiếp chi.
Đảm bảo một thời gian, không đẽo được tiền là bọn nó chán. Hội gì, khóa học gì cuối cùng đều để đẽo tiền cả. Em có kinh nghiệm từ cụ nhà em. Một thời gian thấy không kiếm chác được gì mấy, chúng nó tự loại cụ nhà em ra với lý do không phù hợp, cụ nhà em năn nỉ mãi mà bọn nó không chịu cho tham gia lại :D.

cdcn

Xe điện
Tình hình đến giờ thế nào rồi? Cụ chủ thớt update xem gấu nhà đã đạt đến cảnh giới chưa?

Mun13579

Đi bộ
Không biết tình hình nhà các cụ có người thân theo Hội Tán trợ thế nào rồi ạ? Em có xem chương trình truyền hình an ninh trên TV, họ có nói cứ hội nọ hội kia mà truyền bá đạo giáo, tâm linh chưa được Pháp luật cho phép thì cứ báo công an.

Tuan Can

Xe container
Khôn ngoan nhất lúc này là thu hêt tiền mặt sang tên mình. Mang giấy tờ nhà đi gửi. Vợ lão nó bị bọn si líp rách cho ăn bả rồi.

long.spc

Xe container
vợ e cứ mon men đến mấy cái tư duy kinh doanh này tư duy dinh doanh nọ là e dập luôn.
Nói chung là nghe cũng k cho. Nó mụ mị luôn, bọn đấy rất giỏi

hai.tranhr

Xe container
Mấy khóa này kích thích tinh thần muốn đột phá ghê gớm, nhưng lại không dạy được các yếu tố nền tảng.
Để "nâng cao" tinh thần muốn làm giàu, giúp người, giúp đời của vợ Lão thì nên kêu Mợ í làm như sau:
B1. Ghi ra mục tiêu tài chính.
B2. Lập chiến lược kinh doanh (cơ bản là phân tích PESTEL, SWOT là được)
B3. Xây dựng bản kế hoạch kinh doanh.
B4. à thôi tạm đủ rồi.

Iem đảm bẩu B1 làm được,đến B2 không thể làm được vì thiếu nền tảng, B3 thua toàn tập...
Vấn đề không phải là muốn làm mất tinh thần của Mợ í, chỉ là cho thấy bọn đứng trên bục giảng chỉ đi lùa gà thôi. Và thực tế muốn biến gà muốn thành đại bàng thì cần trải qua quá trình học tập, rèn luyện nghiêm túc, chứ không chỉ nghe "võ mồm" là thành công được.

Nhưng biết đâu từ đấy lại giúp Mợ í mong muốn tình hiểu về kinh doanh, tạo động lực học hỏi và thành công thật sự trong tương lai.

Mun13579

Đi bộ
Học khóa làm giàu là vẫn còn ham kiếm tiền các cụ ợ, theo Hội tán trợ chữ thập đỏ Tình người là hết muốn đi kiếm tiền, chỉ muốn đi từ thiện cứu nhân loại và xoay chuyển vận mệnh thôi. Em mạn phép phát biểu ý kiến, nếu có gì chưa đúng mong các cụ bỏ quá cho

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Phụ nữ dễ ngáo vì những kiểu tẩy não như này lắm, vợ em cũng từng dính rồi
Lúc đầu cũng nhảy dựng lên, như kiểu vừa lĩnh hội bí kíp chân truyền, một thời gian sau thấy như kẹc là lại quên hết, trở về bình thường.
Hy vọng vợ cụ cũng vậy

ql1711

Đi bộ
em phải đăng nhập ngay để vào đây cmt. Ông Sếp em học hành cao sang, lọc lõi mà cũng bị lừa vào cái Tán hội CTĐ tình người các bác ạ. H u mê đi từ thiện rồi tâm linh, có khi em sắp mất việc. Dịch bệnh ntn nữa. Ôi chán đời!!!!

thợ xây

Xe buýt
Cụ giải tán cho đỡ mệt , mấy cái lớp đánh thức phần Con , dìm chết phần Người .
Nó giống hệt mấy thằng thất nghiệp mở trung tâm giới thiệu việc làm .

nghthai667

Xe hơi
cái bọn ăn tục nói phét đấy tẩy não móc túi giỏi thật. các cụ cứ bảo lũ chúng nó ko giàu chứ lừa đc ối người tiền rủng rỉnh. thề e nghe là muốn shot cho cái vào mồm. chả có cái đ j mà dăm ba ngày dăm ba techniques thay đổi tất tần tật được. xã hội đã đại cmn đồng.

ql1711

Đi bộ
cái bọn ăn tục nói phét đấy tẩy não móc túi giỏi thật. các cụ cứ bảo lũ chúng nó ko giàu chứ lừa đc ối người tiền rủng rỉnh. thề e nghe là muốn shot cho cái vào mồm. chả có cái đ j mà dăm ba ngày dăm ba techniques thay đổi tất tần tật được. xã hội đã đại cmn đồng.
Sao bác cay cú vậy, bác có người nhà bị ko :(