[Funland] Có cụ nào dùng quạt điều hòa chưa nhỉ, có thay điều hòa dc ko

Tuy ko bằng đc điều hòa, nhưng đang đi ngoài đường nắng nóng, vào quán nào đó lúc đó ngồi cạnh cái quạt điều hòa, cũng mát mẻ lắm.
Lúc ấy cụ chui ngồi gốc cây cũng thấy mát, cần gì quạt :))

datalink

Xe tải
nhà e dùng đây, nhận xét:
1.Đặt tên "điều hòa" là cách đặt lừa đảo, giống "nồi chiên không dầu"
2. Giáđắt một cách vô lý.
3. Không thể thay thế điều hòa.
4. Quạt phun hơi lạnh do nước chảy, khi ko bật điều hòa, để quạt sát người, rất mát, có thể tạm thay điều hòa CHO 1 NGƯỜI SỬ DỤNG.
5. Phải mở cửa nếu ko phòng rất nóng.
6. kết hợp với điều hòa thì mát lạnh.
7. Với giá 1tr-2tr thì ok. Với giá 5tr thì quá vớ vẩn.

kdchuyennghiep

Xe tăng
Em tính mua cái quạt điều hòa cho vp công ty, vp làm design, ko biết có ồn quá ko cụ nhỉ
Quạt là quạt, làm luân chuyển không khí, nếu có tí nước trong ko khí thì gọi là quạt hơi nc.
Điều hòa là thiết bị trao đổi nhiệt, làm mát ko khí.
Khái niệm quạt đh là bọn gian thương dùng để lùa gà thôi cụ!

kiailovey

Xe tải
Khí hậu ở VN nóng + ẩm, thành ra cảm giác sẽ thấy "oi bức"....Nếu độ ẩm giảm đi thì sẽ bớt cảm giác "oi bức". Cụ nào đã từng đi du lịch Trung Đông sẽ thấy, ở khu vực Trung Đông nhiệt độ mùa hè có lúc trên 60 độ C, nhưng độ ẩm thấp, nên sẽ không cảm thấy "oi bức" như mùa hè ở VN.
Như các cụ thấy, độ ẩm đã 90%, thậm chí hơn 90%....Vậy các cụ còn dùng quạt thổi thêm hơi ẩm ra nữa thì nhà các cụ sẽ thành cái phòng xông hơi ướt. Có thể mát "cục bộ" ở chỗ quạt phun ra, nhưng hơi ẩm lại làm tăng độ ẩm không khí, dẫn đến càng "oi bức" hơn và hỏng hết đồ vật trong nhà, đặc biệt những đồ điện-điện tử.
Nói chung nhà riêng cứ xài ĐH thôi.
Cụ này phân tích chuẩn.
Phòng kín thì chỉ có 1 giải pháp là DH
còn sự kiện, hội trường mở nếu ko có DH thì dùng quạt này cũng ổn, gió nó thổi có mát hơn quạt thường một chút.

Nếu VP hoặc nhà riêng, thì cụ nên lắp điều hòa cho xứng tầm :D
Còn cái quạt điều hòa kia, thực chất nó là QUẠT HƠI NƯỚC. Cụ cứ đổ nước vào rồi nó lại phun ra, để tạo độ ẩm cho không khí và kèm theo có gió từ cái quạt của nó.
VP của cụ làm về design, có nhiều thiết bị điện tử thì cụ đừng dại mà chơi loại quạt này.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mẹ vợ em bị bọn củ lìn nó dụ dỗ mua cái quạt hơn 4tr về , em nhìn phát chỉ muốn vứt đi . Bọn nó toàn lừa các cụ già cả , con cái nói ko bao giờ nghe .
Dùng được 1 mùa hè năm ngoái xong tết dọn nhà nhân tiện vứt vào 1 góc cho gọn chứ ko dùng nữa

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bọn mất dạy toàn đặt tên để lừa các cụ già
nào là quạt điều hòa , chiếu trúc điều hòa , nồi cơm tách đường , ....khốn nạt nhất là cái đầu lọc nước tại vòi . Ko nghe kỹ sẽ thành lọc nước uống tại vòi . Nhạc mẫu em gọi bọn bán hàng mang đến 1 cái đầu lọc to bằng nắm tay định lắp , còn nói là thiết bị lọc nước uống tại vòi . Em đuổi thẳng cổ cút nhanh còn kịp

Dan du an

Xe ba gác

Dobian

Xe buýt
Mấy cái thiết bị này ( Quạt hơi nước, Nồi cơm tách đường, Lọc nước 2 vòi....) dù bọn nó lừa được các cụ về hưu, nhưng các cụ cũng chỉ mất tiền mà chưa hại gì sức khỏe. Còn mấy cái đồ thực phẩm chức năng, thuốc bổ các kiểu....mấy thứ đó mới hại các cụ về hưu, vừa mất tiền lại hại sức khỏe.

Secoxe

Xe tăng
Em được tặng, dùng mấy năm đầu có vẻ ổn dù hơi ồn. Sau hay vãi nước nên em bỏ không cho nước và tháo tấm đệm nước trong máy. Nó là quạt nước chứ điều hoà rì. Nhà thì không nên mua.

vvv

Xe tăng
Lừa đảo cá thôi, chạy thì kêu ầm ầm, cũng vài củ chứ ít gì, nói chung là phí tiền cụ à.

khanhp90

Xe tăng
Ai đặt tên cho nó là quạt điều hòa nhỉ, chính xác nó là quạt hơi nước, ko thể thay được điều hòa

vandatAT

Xe container
Dùng cũng được (ở ko gian thoáng, như quán bia, nhà hàng).
Nhưng chuẩn nó là cái quạt hơi nước. Có mỗi cái mô tơ quạt + thêm cái mô tơ bơm nước cho chảy qua lưới chảy ziczac 3 phía.
Tóm lại cái quạt nó bán 4,5tr giá thực sự chưa nổi 1 củ. Mẹ chúng nó.

chualang67

Xe buýt
Cụ muốn đúng nghĩa quạt điều hòa thì phải có cả điều hòa kèm theo nhé,quạt này phòng cụ mà kín thời tiết lại nóng cụ bật lên xong hưởng thụ sướng lắm,tại nó còn nóng hơn cả bên ngoài phòng,còn phòng cụ thoáng nhiều khoảng thông thoát khí không lắp được điều hòa thì dùng tạm chống vã thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Năm ngoái có em nhân viên của em gọi mang lên 2 cái, giá 4-6 triệu/cái thì phải vì là loại tốt nhất. May mà em thấy nó có chỗ bỏ nước với bỏ đá gì đó nên em bảo thế thì khác gì phun hơi nước, sao đắt thế được. Thế là em không lấy. May quá.

Có sao đâu

Xe buýt
Cái quạt đó vẫn là quạt nhưng có phun nước thành hơi sương. Nó tăng độ ẩm và cũng có giảm nhiệt độ chút ít nhưng ko thể so với đh được, chưa kể độ ẩm cao còn làm hỏng các tb điện tử khác. Dùng 1 lần xong ko bảo dưỡng cẩn thận, ko xả và lau khô nước để đến mùa sau là toi ko chạy đc nữa.
Đấy cụ tự cân nhắc xem nên dùng ko?
đầy đủ nè
à thiếu nữa là nó ồn, rất ồn nhé

htoan04

Xe tải
Cái quạt này là quạt bình thường + thêm cái bơm phun nước thôi ạ. Nó phun hơi nước bám lên da đồng thời thổi gió vào thì hơi nước đấy nó bay hơi đi tạo cảm giác mát hơn 1 chút thôi. Giống lúc cụ đang nhiều mồ hôi ngồi quạt sẽ cảm giác mát hơn ý. Chứ nó có làm giảm nhiệt độ môi trường xung quanh đâu, gọi quạt điều hoà cho nó sang mồm và quảng cáo lấp liếm thôi. Hiệu năng mang lại so với giá theo em là không đáng tiền ạ.

adng

Xe điện
Dân bị lừa mua cái quạt 5 tr chả đc cái gì ngoài vi khuẩn nấm mốc bám thổi ra từ quạt.
Éo hiểu nổi một loại sản phẩm có hại này lại đc lưu thông.

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Dùng cũng được (ở ko gian thoáng, như quán bia, nhà hàng).
Nhưng chuẩn nó là cái quạt hơi nước. Có mỗi cái mô tơ quạt + thêm cái mô tơ bơm nước cho chảy qua lưới chảy ziczac 3 phía.
Tóm lại cái quạt nó bán 4,5tr giá thực sự chưa nổi 1 củ. Mẹ chúng nó.
Phòng của em rộng cụ ạ, tâm 50m2, mà có 4 người ngồi sát nhau, em tính chơi 1 cái quạt điều hòa thổi thằng vào người cho mát, chứ điều hòa ko lắp dc vs lại tốn điện so với cái phòng.