[Funland] Có cụ nào dùng mobifone khù khờ như em không

motthoidongbim

Xe điện
em đang cố chuyển mạng đây dù dùng hơn 15 năm nay rồi. cc hướng dẫn em cách ktra với em mù tịt. mua máy người ta cài cho như nào dùng thế. tks
Em hóng vs cụ. Hình như vào mobifone.vn rồi đăng nhập. Nhưng em vào đấy xong đăng ký nó bảo gửi otp mà không thấy đâu luôn. Gửi tk cho 994 hay gì đó như cụ trên hd mà cũng không thấy tin phản hồi luôn.

bảo châu

Xe điện
Em dùng Vina số còi cũng thế, đã thanh toán hết cước trả sau gói DN gì đó, cuối tháng 5 đầu tháng 6 làm thủ tục chuyển sang viettel do khu vực nhà em sóng kém quá. Vậy mà vừa gửi tin nhắn chuyển mạng xong là nhà mạng báo: Thuê bao không đủ điều kiện chuyển mạng. Kiểm tra lại thì nó tự đăng ký cho 1 loạt dịch vụ: thời tiết hôm nay, nhà nông xanh, gói lúa, cafe, tiêu, tôm, cá, trái cây gì đó cứ 5.000 đ, 7.000đ/tuần... nhấn huỷ không xuể và nhiều tin huỷ báo sai cú pháp.
Hỏi trung tâm chuyển mạng thì họ bảo nên chuyển sang trả trước cho dễ rồi mới làm thủ tục chuyển mạng, đầu tháng 6 ra đổi sang trả trước thì: sang tháng 6 rồi, xin mời anh chị nộp hết tiền gói DN tháng 6 hoặc chờ đến gần cuối tháng 6 cho khỏi phí tiền.
Thủ tục lằng nhằng kinh, em xin thua, nộp hết tiền thuê bao rồi huỷ luôn số.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em rảnh rỗi vào my mobifone check tài khoản, em mới cài, trước có biết phần mềm này đâu. Cơ bản em cũng không hay gọi điện lắm nhưng tháng tầm 200k thì thấy cũng ít rồi nên chả để ý, tự nhiên hôm nay kiểm tra thì ra như hình. Ví dụ tháng 6 em dùng hết 234k, nhưng nghe gọi chỉ hết 50k, còn 182k dịch vụ, em tra thử xem dịch vụ là cái gì thì nó ra 3 dịch vụ mà nó trừ đều đặn hàng ngày:
Funring: đây là dịch vụ nhạc chờ 1k/ngày, em chả hiểu nó tự đăng ký cho em từ khi nào.
8trip: dịch vụ nhận tin quảng cáo khuyến mãi du lịch. Cái này khốn nạn nhất đây ạ, vì mỗi khi nhận tin nhắn 8trip em lại cứ tưởng tin rác phải xóa đi. Em chưa bao giờ đăng ký mà tự nhiên nó hiện lù lù trong mục đăng ký.
SpdViolet: em chưa tra ra là dịch vụ gì.

Tổng 3 dịch vụ 6k/ngày, 180k/tháng bằng phí internet nhà em. Không nhiều gì nhưng mất tiền oan ạ. Cụ nào dùng mobi không xác nhận hộ em cái.

Em vừa update thì nó lại hiện ra dịch vụ khác SDP (hôm qua nó hiện mỗi 8trip em đã hủy)

Thường thì cụ sẽ nhận đc 1 tin nhắn trúng thưởng hay là quà tặng. Kiểu để nhận 20k thì bạn nhắn tin xác nhận theo cú pháp..... Khi đó coi như bạn xác nhận tham gia dịch vụ XYZ miễn phí mấy ngày mấy tuần. sau đó thì vài nghìn 1 ngày....

quannt_2013

Xe đạp
khiếp thế cụ, chắc cụ giàu nên cụ ít care vụ này ah?

Dở hơi nhất quả imessage mỗi lần restart, hết pin bật lại là mất toi 2500₫ đk lại -_/-

poiuy

Xe ba gác
Chả biết sao chứ em chưa bao giờ bị tự đăng ký dịch vụ cả.
À mà em dùng Mobi trả trước. 2 số dùng lần lượt đến nay cũng trên 15 năm.

LienPhuong

Xe điện
Thường thì cụ sẽ nhận đc 1 tin nhắn trúng thưởng hay là quà tặng. Kiểu để nhận 20k thì bạn nhắn tin xác nhận theo cú pháp..... Khi đó coi như bạn xác nhận tham gia dịch vụ XYZ miễn phí mấy ngày mấy tuần. sau đó thì vài nghìn 1 ngày....
Em chả bao giờ trả lời tin kiểu này cả, toàn xóa đi luôn.

Pencom

Xe tải
Khả năng cụ mất sim và làm lại sim mới, phôi sim mới nó cài sẵn rất nhiều DV âm thầm trừ tiền.

VCHDHN

Xe container
E mobi trả sau lâu năm đây ah. E chỉ dùng funring và báo cuộc gọi nhỡ. Ngoài ra ko cài gì thêm, ktra nhiều lần rồi cũng ko bị thêm dv nào.
Em cũng mobiphone lâu phết, dễ hơn 20 niên. Giờ em chỉ dùng nhõn dv báo gọi nhỡ😊. Thấy ổn định, chưa gặp vụ này b giờ trong suốt t gian dùng😊

LuckyCar

Xe container
Trước em cũng nạp tiền rồi thấy nó trôi tuồn tuột, dù em dùng theo gói cố định, check như cụ chủ xong thì gọi tổng đài bắt xóa, từ đó thì êm.

LienPhuong

Xe điện
Gọi điện lên tổng đài chúng nó sẽ bảo có thể anh vô tình kích hoạt những dv này, nhưng phải khẳng định với chúng nó là tôi ko vô tình kích hoạt cái gì cả mà do các chị cố tình kích hoạt để trục lợi thôi. Cứ nhẹ nhàng mà giải thích sau đe dọa tý, ví dụ sẽ lên tổng bộ làm cho ra nhẽ, livetream này nọ... Em chưa phải dùng đến những bước này chúng nó báo sẽ hoàn trả rồi. Có thể của em ít tiền, của cụ nhiều tiền nên sẽ khó hơn.
Tạm thời em chat với họ thì như thế này:

Em tra lại tin nhắn t4-2019 thì chả thấy có (tin nhắn em hiếm khi xóa, còn nguyên những tin từ năm 2016). Em sẽ yêu cầu họ trưng đủ bằng chứng em đăng ký bao giờ, qua hình thức nào.

supporter

Xe điện
Em cũng Mobi trả trước lâu năm và giờ từ tv Vàng xuống Đồng và em sắp rời mạng :D
Cụ này y chang em. Cũng từ vàng xuống đồng.
Dùng xong mấy chục nghìn điểm kndl thì em cùng chuyển mạng

Dungha

Xe điện
Cụ đúng gà thật tệ nạn này từ 5 năm trước rồi. Nó tự đăng ký dịch vụ cho mình, mất tiền hàng ngày. Em phải tra và xóa hết cả 3 nhà mạng luôn. Em nghĩ cụ bị nó vặt lông trên 6 năm rồi. Mỗi năm 2 củ vị chi 12 củ.