Có cụ nào dùng máy HP bị hiện tượng này không ạ?

Lancia

Xe đạp
Em mới mua 1 chiếc xách tay Pavillon trước Tết. Em thấy có hiện tượng khi đánh được một đọan dài là con trỏ nhảy lung tung ra chỗ khác. Nghĩ hay phần mềm bị lỗi nên em mang ra cài lại, kết quả vẫn thế.

Các cụ đã gặp hiện tượng giống thế này bao giờ chưa? Có tự khắc phục được không ? Mang ra Bảo hành họ kiểm tra và sửa lỗi này có nhanh không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

So_qua

Xe máy
Em cũng dùng 1 con HP Pavillon dv9000, dùng chưa hết bảo hành đã lỗi cáp đi bảo hành thì chuối , khoảng 10 lần đi lại thi nó mới đổi cáp mới, nó cứ kêu là lỏng cạc cáu quá em phải dồn hết công lực chửi cho 1 trận nó mới chịu nghe, thân lừa ưa cử tạ. Bác phải mang ra bảo hành cho chắc, lỗi này nó phải lo chứ, mình tự khắc phục đến lúc ra bảo hành mất zin là nó không bảo hành cho đâu.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em mới mua 1 chiếc xách tay Pavillon trước Tết. Em thấy có hiện tượng khi đánh được một đọan dài là con trỏ nhảy lung tung ra chỗ khác. Nghĩ hay phần mềm bị lỗi nên em mang ra cài lại, kết quả vẫn thế.
Cụ để ý lúc con trỏ nhảy là tay cụ chạm nhẹ vào phần màn cảm ứng di chuyển của chuột.Phía giữa-trên màn này có 1 nút tắt chuột này đi,cụ ấn vào nó hiện ô vuông màu vàng là ngon( bình thường màu xanh)
máy HP đời cũ kg có chức năng tắt chuột theo máy,pó tay

loinuoc

Xe tăng
em tưởng đời nào cũng có chức năng tắt chứ :P:P:P

Lancia

Xe đạp
Em tắt cái nút ấy rồi, gõ mấy bài trong OF không bị nhảy nữa thì phải

Em cũng dùng mấy máy hiệu khác nhưng chưa gặp tình trạng này bao giờ, cảm ứng của HP nhạy quá chăng???

Còn cái này tiện em hỏi luôn, trước khi cài lại XP em cắm dây S vào TV nó lên luôn, nhưng giờ cắm lên màn hình báo No Signal. Vậy phải setup gì lại ạ?

Nhim Xu

Xe đạp
Cụ để ý lúc con trỏ nhảy là tay cụ chạm nhẹ vào phần màn cảm ứng di chuyển của chuột.Phía giữa-trên màn này có 1 nút tắt chuột này đi,cụ ấn vào nó hiện ô vuông màu vàng là ngon( bình thường màu xanh) máy HP đời cũ kg có chức năng tắt chuột theo máy,pó tay
Chính xác. Lúc đầu bị, em cũng nghĩ là máy có vấn đề nhưng tắt đi và dùng chuột ngoài thì hết. Bây giờ thì dù tắt hay bật màn chuột cảm ứng cũng Ok, có thể dùng lâu cảm ứng bị kém đi chăng.

Porsche 911

Xe container
Vui nhỉ! Lúc nào em cũng disable con chuột cảm ứng đi và dùng chuột ngoài. Hóa ra bác lancia nói về chuột touchpad của HP! :21::21::21:

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Các pác cài lại phần mềm hoặc driver cho máy tính phiên bản mới nhất là OK thôi mà, Chứ ai lại disable nó đi,

loinuoc

Xe tăng
Nó là phím cứng mà bác, tắt bật vô tư

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Yes, Cứng hay mềm thì cũng vẫn có driver và phần mềm đi kèm bác ạ, Phím cứng không phải Laptop nào cũng có và không phải là biện pháp triệt để!
Thấn!

So_qua

Xe máy
HP nói chung là không ổn lắm, rẻ hơn các hãng khác mà

khanht

Xe điện

Em cũng dùng mấy máy hiệu khác nhưng chưa gặp tình trạng này bao giờ, cảm ứng của HP nhạy quá chăng???

Còn cái này tiện em hỏi luôn, trước khi cài lại XP em cắm dây S vào TV nó lên luôn, nhưng giờ cắm lên màn hình báo No Signal. Vậy phải setup gì lại ạ?
Nhấn Fn + F4 thử xem

baby_driver

Xe tải
HP hình như nhạy hơn các cụ ạ.nhưng chả sướng = vaio đâu.sờ mịn tăn.cái HP khi tay ướt nó bị dinh dính.

master_guy

Xe buýt
em đang xài Vaio, thỉnh thoảng cũng bị nhảy con trỏ giống của bác chủ thớt. Vaio ko có chức năng tắt touchpad như của HP nên thỉnh thoảng em cũng bực mình lắm.:102:

ZoroX

Xe buýt

Vista nó tự chỉnh màn hình, còn với XP bác phải vào chỉnh lại monitor chính là màn hình TV thì mới lên, nếu máy bác có phần mềm quản lý riêng cho card màn hình, thì bác tìm phần Multi monitors mà chỉnh nhé!Chúc bác vui!

Lancia

Xe đạp
Vista nó tự chỉnh màn hình, còn với XP bác phải vào chỉnh lại monitor chính là màn hình TV thì mới lên, nếu máy bác có phần mềm quản lý riêng cho card màn hình, thì bác tìm phần Multi monitors mà chỉnh nhé!Chúc bác vui!
Đội ơn cụ, em đã chọn cả 2 chế độ trong phần Setting/Display rồi mà cũng chưa được, lúc trước Vista nối phát ăn ngay.

Còn cái này nữa :'(, có phải máy HP cắm phone vào ngõ phone out nhưng âm thanh vẫn phát ra ở loa của máy phải không ạ, tắt loa thì phone cũng tèo luôn? Máy em thế, nếu đúng vậy thì kỳ cục quá.

Xin lỗi vì em dốt môn này quá:^)

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bài trừ HP,em đang điên tiết về con máy mới mua,mang tiếng là Core 2 duo mà chạy như mứt,treo suốt ngày kể cả vừa cài lại một loạt chương trình mới .
Mang tiếng là máy mới mà ko có chức năng tắt chuột cảm ứng :)) chạm nhẹ vào cái là chuột lung tung.

Angela Anh

Xe tải
Bài trừ HP,em đang điên tiết về con máy mới mua,mang tiếng là Core 2 duo mà chạy như mứt,treo suốt ngày kể cả vừa cài lại một loạt chương trình mới .
Mang tiếng là máy mới mà ko có chức năng tắt chuột cảm ứng :)) chạm nhẹ vào cái là chuột lung tung.

Gấu nhà cháu cũng đang kêu ca HP lém, lại còn bâng quơ Vaio trông đẹp nhỉ.

Cái máy đấy tắt cảm ứng đi vẫn bị nhảy , chắc bị lỗi. Để lúc nào rảnh vác ra bảo hành FPT xem lại.

Chỉnh sửa cuối: