Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

aipt

Xe tải
Lợi ích không ngờ khi lắp bồn cầu thông minh
Kết hợp công nghệ tiên tiến với sự tiện nghi và thoải mái, tốt cho sức khỏe, hiện này, hơn 30 triệu người dùng trên toàn cầu đã lựa chọn bồn cầu thông minh trong nhà mình. Tốt cho sức khỏe, thỏa mái dễ chịu với phương thức vệ sinh hoàn toàn mới, dễ dàng sử dụng và vệ sinh, thân thiện với môi trường… là những lợi ích thiết thực mà bồn cầu thông minh mang lại cho người sử dụng.
Có thể bạn không cần phải thay mới toilet hiện đại với giá vài chục triệu đồng, bạn cũng có thể sở hữu một chiếc bồn cầu có chức năng phun rửa tự động bằng chiếc nắp thông minh.

Bồn cầu thông minh tốt cho sức khỏe của người dùng

bồn cầu thông minh cảm ứng người đến là nó tự động bật nắp lên

Việc sử dụng bồn cầu điện tử thông minh sẽ làm giảm lượng vi khuẩn giảm đi rõ rệt, đặc biệt là sau một tháng sử dụng thì số lượng vi khuẩn càng giảm đi đáng kể. Điều này giúp cho người sử dụng tránh được nguy cơ nhiễm khuẩn cao.

Thiết kế chức năng thông minh với các góc phun đặc biệt với các chức năng rửa tiểu nữ, rửa thông minh mang lại hiệu quả vệ sinh tốt nhất cho cơ thể người phụ nữ, đặc biệt trong thời điểm khó chịu như kỳ kinh nguyệt, đang mang thai.

Bồn vệ sinh thông minh sử dụng nước ấm có thể điều chỉnh nhiệt độ nước theo ý thích đem đến cảm giác nhẹ nhàng thư giãn và đầy sảng khoái. Chức năng này giúp người phụ nữ giảm thiểu nguy cơ bị nhiễm khuẩn vùng nhạy cảm.

Ngoài ra, vòi rửa dịch chuyển tới lui có tác dụng massage – sẽ giúp kích thích cơ thể đặc biệt hữu ích với người bị trĩ, táo bón, giúp việc vệ sinh sẽ luôn trôi chảy, ngăn ngừa nguy cơ bị táo bón.

Bồn cầu thông minh dễ sử dụng

Người già, trẻ em, người khuyết tật cũng có thể sử dụng bồn cầu một cách dễ dàng

Nắp rửa điện tử của bồn cầu thông minh dễ dàng sử dụng với tất cả mọi kể cả người già, trẻ nhỏ và người khuyết tật có thể vệ sinh mà không gặp bất kỳ khó khăn nào. Bồn cầu vệ sinh thông minh có nắp thiết kế bảng điều khiển với 2 dạng: bảng điều khiển liền nắp và bảng điều khiển cầm tay. Các nút bấm được làm nổi trên bề mặt kháng khuẩn của bảng điều khiển, biểu tượng thân thiện, dễ sử dụng và bảng điều khiển vô cùng thân thiện và dễ sử dụng với nhiều đối tượng.

Bồn cầu thông minh thân thiện với môi trường

Hệ thống xịt nước tự động giúp người dùng không cần đến giấy

Bồn cầu vệ sinh thông minh ra đời giúp tiết kiệm giấy vệ sinh truyền thống, nhu cầu sử dụng giấy được giảm thiểu đến mức tối đa. Đồng thời chức năng sấy khô của bồn cầu thông minh sẽ giúp đảm bảo sạch sẽ và khô ráo hoàn toàn. Sử dụng vòi rửa tự động tạo một cảm giác thoải mái, sạch sẽ và an toàn. Bên cạnh đó, chức năng tiết kiệm năng lượng sản phẩm cũng giúp bạn tiết kiệm chi phí khi sử dụng mà vẫn có được những trải nghiệm thoải mái và tuyệt vời nhất.

Bồn cầu vệ sinh thông minh rất dễ vệ sinh

Chúng ta có thể dễ dàng tháo rời nắp bồn cầu để vệ sinh sạch sẽ

Không như những bồn cầu thông thường khác khi vệ sinh bạn phải mất thời gian kỳ cọ, rửa sạch, nhưng với bồn cầu vệ sinh thông minh giúp việc vệ sinh trở nên nhanh chóng, thuận tiện hơn.

Bồn cầu vệ sinh thông minh có thể tháo rời chỉ với một nút nhấn và bạn có thể dễ dàng làm sạch bồn cầu và nắp bồn cầu. Ngay cả nắp và bệ ngồi cũng có thể tách rời và lắp đặt lại một cách dễ dàng đem đến hiệu quả vệ sinh cao hơn. Ngoài ra, chỉ với một nút nhấn, vòi rửa có thể di chuyển ra mà không phun nước, việc làm sạch vòi sẽ càng tiện lợi hơn. Vì thế, vệ sinh bồn cầu thông minh trở nên đơn giản hơn bao giờ hết.

Nguồn tham khảo: https://aem42.org.vn/blog/loi-ich-khong-ngo-khi-lap-bon-cau-thong-minh.html

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ nếu chưa dùng thì sẽ thấy tiếc cho đến khi biết dùng tại sao mình lại dùng muộn thế đấy. Anh em sướng 1 thì chị em sướng 10, đúng là Nhật bổn nó mới nghĩ ra

aipt

Xe tải
Các cụ nếu chưa dùng thì sẽ thấy tiếc cho đến khi biết dùng tại sao mình lại dùng muộn thế đấy. Anh em sướng 1 thì chị em sướng 10, đúng là Nhật bổn nó mới nghĩ ra
Đúng đó cụ, em thấy Việt Nam mình loại này chưa thông dụng mà. Mình còn xa họ quá

Testuser

Xe buýt
Cụ nào cung cấp món "Nắp rửa điện tử thông minh cho bồn cầu thường" (không biết nhà cháu viết thế có rõ ràng không ạ) thì xin inbox nhà cháu thông tin sản phẩm và giá ạ.

vaio9700

Xe buýt
PR thô vãi, e lượn

aipt

Xe tải
Cụ nào cung cấp món "Nắp rửa điện tử thông minh cho bồn cầu thường" (không biết nhà cháu viết thế có rõ ràng không ạ) thì xin inbox nhà cháu thông tin sản phẩm và giá ạ.
Cụ qua gian hàng nhà e tham khảo xem có phù hợp không cụ nhé. Em không inbox được cho cụ

Testuser

Xe buýt
Cụ qua gian hàng nhà e tham khảo xem có phù hợp không cụ nhé. Em không inbox được cho cụ
Cái nắp bồn cầu này dùng cho bồn cầu có kích thước ntn cụ ơi hay nó là unisize, dùng cho tất cả mọi bồn cầu trên thị trường?

NS690

Xe tải
em đang nghiên cứu của Xiaomi hoặc Hyundea. Đang nghiêng về Huyndea vì có sấy dry. Cụ thớt nghiên cứu kỹ có lời khuyên nào cho em không ?

carhanoi

Xe tải
Nó ko có nấc xả nước chờ nc nóng ạ
Vâng cụ! Nó đấu trực tiếp vào dây nóng của bồn rửa mặt ( và ko dùng điện) nên khi vặn sang phần xịt nước nóng thì phải lạnh m..ông chán mới có nước nóng :D

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Vâng cụ! Nó đấu trực tiếp vào dây nóng của bồn rửa mặt ( và ko dùng điện) nên khi vặn sang phần xịt nước nóng thì phải lạnh m..ông chán mới có nước nóng :D
Cái của em có nấc xả.mất 10s thôi cụ tùy vào chiều dài dây.xong nc ấm rửa chứ ko bị lạnh

Chỉnh sửa cuối:

hangxin01

Xe tải
Thô nhưng thật nhé, cái này em nghiên cứu cách đây 2 năm. Có tiện nhưng khẳng định ko sạch được như xi phông kết hợp giấy. Chi phí thì cao khoảng trên 10tr. Từ khoá là “bidet”, loại inax trên chục củ, hàng tàu thì 2-7 củ. Còn tuỳ vào chức năng nữa nhưng e chắc ko bao giờ dùng. Các cụ bị trĩ thì nên dùng.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Em thật, nếu em review rô bốt tình dục thì cõi otofun tan cửa nát nhà hết

Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Không ổn. Rửa mít dùng ít nước nên quan trọng nhất là tia nước đầu tiên phải ấm tức thì. Cụ đấu đường nước nóng ngoài thì nó phụt nước lạnh cho buốt người luôn, đến lúc ra được nước nóng thì xong rồi.
Nói chung các cụ chỉ nghĩ thôi chưa trải nghiệm.nó có xả đầu vòi chờ nước ấm. Còn đồ điện tử ra nc ấm luôn. Mua cái về trải nghiệm nhưng e ko quảng cáo mua đồ bên e nhé

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Thô nhưng thật nhé, cái này em nghiên cứu cách đây 2 năm. Có tiện nhưng khẳng định ko sạch được như xi phông kết hợp giấy. Chi phí thì cao khoảng trên 10tr. Từ khoá là “bidet”, loại inax trên
chục củ, hàng tàu thì 2-7 củ. Còn tuỳ vào chức năng nữa nhưng e chắc ko bao giờ dùng. Các cụ bị trĩ thì nên dùng.
Cụ nên trải nghiệm.về cơ bản sp e bán cụ dùng giấy thấm chỉ ra nc.bẩn thì ko có nhé.áp lực nc yếu thì ko nên dùng. Của e bán có 500k e ko pr và khuyến khích cụ nào ko tin mua nhé:)

aipt

Xe tải
em đang nghiên cứu của Xiaomi hoặc Hyundea. Đang nghiêng về Huyndea vì có sấy dry. Cụ thớt nghiên cứu kỹ có lời khuyên nào cho em không ?
Các dòng có sấy thì giờ khá nhiều, giá tầm trung từ 8tr trở lên đã gần như đầy đủ chức năng sử dụng cũng như có chức năng sấy. Về các thương hiệu thì cụ cứ chọn thương hiệu uy tín để đảm bảo về vấn đề bảo hành cho cụ. Về hai hãng cụ đưa ra Xiaomi và Huyndea, Xiaomi thì cụ nghe là biết rồi, sản phẩm nắp bồn cầu mà trưng bảy nơi ấyn đồ phụ kiện điện thoại là thấy chưa ổn rồi, còn Huyndea thì là một sản phẩm trong nước tuy nhiên với model giá cao nhất đang bán 11tr mà vẫn chỉ có những chức năng cơ bản không có gì nổi bật lắm. Em khuyên cụ nên lựa chọn hãng chuyên dụng sản phẩm này thì chức năng và giá cả của sản phẩm sẽ đầy đủ và ưu việt hơn cho cụ. Còn nếu cụ chưa có lựa chọn nào cụ có thể tham khảo sản phẩm của hãng chuyên về nắp bồn cầu của Hàn Quốc Apple Bidet của bọn em. Giá thì cũng thuộc mức tầm trung thôi ạ. Cụ cần thì em Inbox tư vấn cụ sâu hơn

aipt

Xe tải
Cụ thớt PR trá hình
Cụ ơi cái gì em làm thì em mới biết, em dùng rồi thì em mới khen thôi. Mục đích của em tạo thớt, trước tiên để cho ai có nhu cầu mua có thể vào tìm hiểu thông tin hoặc hỏi mọi người biết tư vấn cho. Trên này cũng có nhiều người bán, lựa chọn loại nào là quyền của các cụ mợ đang tìm hiểu thôi ạ.

thongnv

Xe điện
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
gớm cụ,
em làm trong tòa nhà Vietcombank 198 trần quang khải nên ngày nào chả dùng, loại của Nhật

aipt

Xe tải
Cái nắp bồn cầu này dùng cho bồn cầu có kích thước ntn cụ ơi hay nó là unisize, dùng cho tất cả mọi bồn cầu trên thị trường?
Phù hợp với đa số các loại bồn cầu cụ nhé, chỉ trừ kiểu dáng bồn cầu vuông đặc biệt thì mới ko phù hợp thôi cụ ạ. Còn các dòng bồn cầu toto, Inax đều vừa
Em gửi cụ tham khảo kích thước lắp đặt:

aipt

Xe tải
Thô nhưng thật nhé, cái này em nghiên cứu cách đây 2 năm. Có tiện nhưng khẳng định ko sạch được như xi phông kết hợp giấy. Chi phí thì cao khoảng trên 10tr. Từ khoá là “bidet”, loại inax trên chục củ, hàng tàu thì 2-7 củ. Còn tuỳ vào chức năng nữa nhưng e chắc ko bao giờ dùng. Các cụ bị trĩ thì nên dùng.
Cụ dùng loại nào em không rõ, giờ các dòng đều có điều chỉnh tăng áp nước rửa. Chỉ sợ mạnh quá làm nhột thôi cụ ạ. Chứ em thấy ổn mà, giá thì em công nhận vô biên nhưng em thấy giá của nhưng dòng đủ chức năng phục vụ như cầu cũng tầm trung ngang với cụ đầu tư một cái bộ cây sen tắm loại tốt thôi ạ