có cụ nào đợt 30/4 này vào đà nẵng bằng oto ko nhỉ?

thanh - chi

Xe buýt
năm nay e cũng đi Đà nẵng vào dịp 30/4, 5g sáng ngày 27 e xuất phát ở Ninh Bình, dự kiến chiều 27 có mặt ở Huế hoặc Lăng cô, e cũng đi với Gấu và 2 F1 nhà e. Cũng chỉ lái 1 mình thôi, có cụ nào muốn song hành thì xuất phát cùng e.

knedi1

Xe tăng
năm nay e cũng đi Đà nẵng vào dịp 30/4, 5g sáng ngày 27 e xuất phát ở Ninh Bình, dự kiến chiều 27 có mặt ở Huế hoặc Lăng cô, e cũng đi với Gấu và 2 F1 nhà e. Cũng chỉ lái 1 mình thôi, có cụ nào muốn song hành thì xuất phát cùng e.
Cụ đi sớm thế. Em cũng đi như cụ nhưng xuất phát từ HN. Em thì có Gấu lái cùng nữa nên cũng đỡ mệt cho chuyến đi xa

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
4 chỗ thì e cụ chạy hơi mệt, nhất là đoạn ra thẳng 1 mạch là hết 16 tiếng trên xe đấy cụ. Em chạy 7 chỗ còn thấy oải, cụ nên nghỉ lại Đồng Hới rồi hãy ra. Đi thêm nghĩa trang Đồng Lộc nữa cũng hay
Vâng, em thay đổi lịch trình là sẽ ngủ đêm đầu ở Quảng Bình, sáng hôm sau đi Quảng Trị rồi chiều vào Huế

Mới có cụ Chuot_bach là cùng cung đường, có cụ nào đi cùng nữa không ạ????????????

xuanson80tn

Xe tải
Mình cũng đang định sáng 27 xuất phát đi Đà Nẵng, đi đến 01 thì về. Các bác lên lịch trình xem có hợp lý ko anh em mình đi cho có đoàn. Vừa đi vừa chơi cho thoải mái.

chuot_bach

Xe tăng
Bọn em đi từ 26.4 để thêm 1 đêm chơi tại Đồng Hới. Trưa 30.4 em từ Huế về để 2.5 đi làm.
Mình cũng đang định sáng 27 xuất phát đi Đà Nẵng, đi đến 01 thì về. Các bác lên lịch trình xem có hợp lý ko anh em mình đi cho có đoàn. Vừa đi vừa chơi cho thoải mái.

knedi1

Xe tăng
Cụ đi cùng em đi. Em trước ở ĐN 10 năm giờ cho gấu cùng F1 vào chơi nhưng muốn đi dọc đường hcm vừa đi vừa thăm mấy nơi.

expedition

Xe tải
Vâng, em thay đổi lịch trình là sẽ ngủ đêm đầu ở Quảng Bình, sáng hôm sau đi Quảng Trị rồi chiều vào Huế

Mới có cụ Chuot_bach là cùng cung đường, có cụ nào đi cùng nữa không ạ????????????
Em khởi hành sáng 27, HN, nghỉ ở Quảng Bình, rồi từ Quảng Bình vào Huế,

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Các cụ đi đà nẵng đợt này vào họp bàn chương trình đi

crocodile

Xe buýt
Hic hic, em cũng tính cùng gấu làm tour 4 bánh tự nái vào Đà Nẵng nhưng em lại phải làm việc hết ngày 27 mới được nghỉ. Đang không biết tính kiểu gì đây

crocodile

Xe buýt
Em định chiều 27 làm việc xong phi vào Vinh ngủ, hôm sau chạy từ Vinh vào Đồng hới nghỉ tẹo rồi thẳng cánh Đà nẵng. Không biết có hợp cô lý không?

expedition

Xe tải
Cụ nào thông thạo đường xá, nhiều kinh nghiệm đi tuyến này chủ động "lead" vụ này cho anh em đê, đi cùng đoàn là thuận tiện nhiều việc lắm

tazzan_man

Xe tăng
Nhà cháu cũng đi đợt này. Đoàn đi 5-7 người lớn, 4 trẻ em. Dự kiến:
- Sáng 26/4 : xuất phát Hà Nội - đại lộ Thăng Long - đường HCM.
- Trưa 26/4 : Nghỉ trưa.
Nếu em xuất phát tầm 5-6h sáng thì theo các cụ nên ăn trưa ở đâu là chuẩn?

- Chiều: Chạy thẳng Nhật Lệ - nghỉ đêm.
Đoạn này theo các cụ có nên rẽ vào đường 1A tại Ngã tư Thái Hòa không? Theo em tìm hiểu thì chạy thẳng hợp lý hơn?

- Sáng 27/4: Thong dong vào ĐN. Đoạn đường tránh Tp.Huế hình như không nên đi phải không ạ?
- Trưa 30/4 - 1/5: Về HN
Theo ý em, để tụ tập các cụ cùng đi đợt này thành đoàn thì khó, nhưng nếu có cụ nào cầm chịch, tập hợp số tất cả các cụ phòng khi
cần đến hỗ trợ hoặc rủ nhau cafe cà pháo.
Cụ RuaHN tập hợp vụ này đi. Một số địa chỉ ăn uống để em tham khảo rồi up sau.

Thực ra em cũng lăn tăn có nên đi cung đường này hay không, vì cung 1A bây giờ cũng đẹp rồi.

Chỉnh sửa cuối:

knedi1

Xe tăng
Nhà cháu cũng đi đợt này. Đoàn đi 5-7 người lớn, 4 trẻ em. Dự kiến:
- Sáng 26/4 : xuất phát Hà Nội - đại lộ Thăng Long - đường HCM.
- Trưa 26/4 : Nghỉ trưa.
Nếu em xuất phát tầm 5-6h sáng thì theo các cụ nên ăn trưa ở đâu là chuẩn?

- Chiều: Chạy thẳng Nhật Lệ - nghỉ đêm.
Đoạn này theo các cụ có nên rẽ vào đường 1A tại Ngã tư Thái Hòa không? Theo em tìm hiểu thì chạy thẳng hợp lý hơn?

- Sáng 27/4: Thong dong vào ĐN. Đoạn đường tránh Tp.Huế hình như không nên đi phải không ạ?
- Trưa 30/4 - 1/5: Về HN
Theo ý em, để tụ tập các cụ cùng đi đợt này thành đoàn thì khó, nhưng nếu có cụ nào cầm chịch, tập hợp số tất cả các cụ phòng khi
cần đến hỗ trợ hoặc rủ nhau cafe cà pháo.
Cụ RuaHN tập hợp vụ này đi. Một số địa chỉ ăn uống để em tham khảo rồi up sau.

Thực ra em cũng lăn tăn có nên đi cung đường này hay không, vì cung 1A bây giờ cũng đẹp rồi.
Cụ đi trước em 1 ngày. Cụ PM cho em số điện thoại em đi sau có gì nhờ cụ chỉ bảo.

chuot_bach

Xe tăng
Em khá thạo cung này ( chạy nhiều rùi) nhưng em chỉ đến Huế thôi, cụ chạy sáng 26 là cùng với nhà em và nhà cụ RuaHn, em dự kiến chạy đường HCM sớm, tầm 3-4h sáng, đến tầm 7h sáng phải qua Ngọc Lặc, có lẽ vào gần đến Khe Hạ rùi, đoạn này cũng không còn nhiều nhà dân nên chạy tương đối nhàn. Nếu cụ chạy tầm 5-6h sáng thì sẽ khả năng nghỉ trưa tại Phố Châu là hợp lý ( nếu đi đường mòn) còn nếu rẽ Thái Hòa - Yên Lý thì cụ nên dừng nghỉ tại Kỳ Anh hoặc đoạn Đèo Cả / Đèo Ngang là cảnh đẹp.
- Đoạn đường tránh TP Huế vừa xấu lại xa hơn nhiều, cụ cứ đi qua tp Huế, đoạn này cũng chẳng có chỗ nào phải lo lắng cả nếu tuân thủ biển báo.

tazzan_man

Xe tăng
Em khá thạo cung này ( chạy nhiều rùi) nhưng em chỉ đến Huế thôi, cụ chạy sáng 26 là cùng với nhà em và nhà cụ RuaHn, em dự kiến chạy đường HCM sớm, tầm 3-4h sáng, đến tầm 7h sáng phải qua Ngọc Lặc, có lẽ vào gần đến Khe Hạ rùi, đoạn này cũng không còn nhiều nhà dân nên chạy tương đối nhàn. Nếu cụ chạy tầm 5-6h sáng thì sẽ khả năng nghỉ trưa tại Phố Châu là hợp lý ( nếu đi đường mòn) còn nếu rẽ Thái Hòa - Yên Lý thì cụ nên dừng nghỉ tại Kỳ Anh hoặc đoạn Đèo Cả / Đèo Ngang là cảnh đẹp.
- Đoạn đường tránh TP Huế vừa xấu lại xa hơn nhiều, cụ cứ đi qua tp Huế, đoạn này cũng chẳng có chỗ nào phải lo lắng cả nếu tuân thủ biển báo.
Nếu thế thì em sẽ nghiên cứu chạy như cung giờ của các cụ để anh em còn hỗ trợ nhau khi cần thiết.
Như vậy, ăn sáng ở Ngọc Lặc.
Còn ăn trưa thì các cụ định tính ăn ở địa điểm nào? quán nào ạ?

haphan

Xe tải
Hay đấy cụ nào làm lead đi rồi tập trung ở ĐN cafe tý nhỉ, nhà cháu 28 mới vào 4 người đi 4 bánh từ HN.

chuot_bach

Xe tăng
Từ Phố Châu vào đến Hương Sơn (Hà Tĩnh) có nhiều quán ăn ven đường cụ ah, tuỳ hứng và tuỳ cái bụng mà mình chọn chỗ ăn trưa thôi cụ
Nếu thế thì em sẽ nghiên cứu chạy như cung giờ của các cụ để anh em còn hỗ trợ nhau khi cần thiết.
Như vậy, ăn sáng ở Ngọc Lặc.
Còn ăn trưa thì các cụ định tính ăn ở địa điểm nào? quán nào ạ?

expedition

Xe tải
Ui, thông tin rời rạc quá, các cụ off phát đi, xin phép chủ thread, em làm thư ký ghi biên bản cho, ngày 20, thứ 7, các cụ có mặt ở số 3 Lê Văn Lương nhé, thời gian: 10h sáng, nếu cụ nào đồng ý thì vào xác nhận, để anh em cùng làm cái agenda cho nó cụ thể, đi đứng thế nào, tập trung ở đâu, dừng nghỉ ở đâu, ai, làm gì? Ai đi đến đâu sẽ rời đoàn....etc đại loại thế.

Hơn nữa, có một cái thread của cụ "kia4663" cũng có anh em đi Đà Nẵng, Huế, cũng cùng cung đường, mời các cụ ấy vào cho đông đảo nhỉ.....http://www.otofun.net/members/75079-kia4663

chuot_bach

Xe tăng
Em vote cụ, cụ làm thư ký đi, thứ 7 em không đi được vì bận việc nhà mất rùi.

Ui, thông tin rời rạc quá, các cụ off phát đi, xin phép chủ thread, em làm thư ký ghi biên bản cho, ngày 20, thứ 7, các cụ có mặt ở số 3 Lê Văn Lương nhé, thời gian: 10h sáng, nếu cụ nào đồng ý thì vào xác nhận, để anh em cùng làm cái agenda cho nó cụ thể, đi đứng thế nào, tập trung ở đâu, dừng nghỉ ở đâu, ai, làm gì? Ai đi đến đâu sẽ rời đoàn....etc đại loại thế.

Hơn nữa, có một cái thread của cụ "kia4663" cũng có anh em đi Đà Nẵng, Huế, cũng cùng cung đường, mời các cụ ấy vào cho đông đảo nhỉ.....http://www.otofun.net/members/75079-kia4663