[Funland] Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa

Lệ Cẩm

Xe điện
Em cũng vừa rút hồ sơ. em đang chung hộ khẩu với bố mẹ ở quê, nên cũng không thể để CA chỗ mới thu hồi hộ khẩu cũ được, một số việc ở quê em vẫn dùng đến hộ khẩu.
Bên CA bảo có 2 cách:
1 là đưa hộ khẩu cũ đến, thu hồi lại hộ khẩu sẽ được nhập khẩu chỗ mới.
2 là đợi đến sau 31/12 sẽ không cần thu hồi hộ khẩu nữa. Lúc ấy muốn chuyển gì thì chuyển.

GiaLuatTe

Xe hơi
Em cũng vừa rút hồ sơ. em đang chung hộ khẩu với bố mẹ ở quê, nên cũng không thể để CA chỗ mới thu hồi hộ khẩu cũ được, một số việc ở quê em vẫn dùng đến hộ khẩu.
Bên CA bảo có 2 cách:
1 là đưa hộ khẩu cũ đến, thu hồi lại hộ khẩu sẽ được nhập khẩu chỗ mới.
2 là đợi đến sau 31/12 sẽ không cần thu hồi hộ khẩu nữa. Lúc ấy muốn chuyển gì thì chuyển.
Em cũng giống cụ, phương án thì hết năm nay à cụ, mấy cụ bảo bôi trơn thì k thu hk nữa. không biết đúng không?

polizia

Xe container
E cũng đang muốn đăng ký thêm nhân khẩu cho f1 nhà E vào trong shk gia đình. Nhưng nghe nói ra ca phường thì bị thu shk cũ nên ngại chưa đi làm. Cái dở là nhiều thủ tục vẫn đòi shk cũ. Giờ mà thu thì lấy cái mà sử dụng. Chán với thủ tục hành chính của mình
Tốt nhất khai mất xong làm đkks cho con như bt.
Như vậy là cụ sẽ có 1 sổ hk điện tử có đủ các thành viên còn sổ hộ khẩu cũ ko có cháu mới sinh.
Khi nào cần việc gì của vợ chồng cụ cứ đem sổ hộ khẩu cũ ra dùng.
Còn khi nào cần việc gì liên quan đến cháu bé mới sinh thì ta lại ra công an xin dữ liệu.

Rong Ruổi

Xe container
Tốt nhất khai mất xong làm đkks cho con như bt.
Như vậy là cụ sẽ có 1 sổ hk điện tử có đủ các thành viên còn sổ hộ khẩu cũ ko có cháu mới sinh.
Khi nào cần việc gì của vợ chồng cụ cứ đem sổ hộ khẩu cũ ra dùng.
Còn khi nào cần việc gì liên quan đến cháu bé mới sinh thì ta lại ra công an xin dữ liệu.
Cám ơn cụ. E cũng định như vậy rồi nhưng ngại chưa muốn đi.

Lệ Cẩm

Xe điện
Em cũng giống cụ, phương án thì hết năm nay à cụ, mấy cụ bảo bôi trơn thì k thu hk nữa. không biết đúng không?
em cũng chưa gấp lắm, làm cho xong thôi. Nên không biết vụ bôi trơn ấy như thế nào.

HangB2

Xe điện
Em lót dép hóng các cụ cập nhật

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao phải thu sổ HK nhỉ?
Chỉ cần chính quyền không y/c dân phải dùng cuốn sổ đó trong tất cả mọi GD dân sự hay thủ tục hành chính nữa thì nó sẽ trở thành quá khứ thôi.
Thu là vì khi đã lập hệ thống điện tử rồi, sổ giấy và hệ thống không trùng nhau được nữa (không update), thì một số tình huống là dùng như hai dữ liệu lệch nhau, cần phải về 1 đầu mối duy nhất - về lâu dài là chuẩn, chậm còn hơn không.
Tuy nhiên tính liên thông các thủ tục khác, tham chiếu, yêu cầu bắt buộc sang thủ tục khác, lại chưa được, nên người dùng mới cần HK giấy để ..... khỏi đi ... xác nhận. Chứ đúng hệ thống liên thông rồi, ông nhà đất check dữ liệu ok, done, ông vay bank check ok done, thì ai cần giữ sổ giấy. Có điều, tính giao thời nó lâu quá.