[Funland] Có cụ nào đi Cát Bà mà đi tàu biển từ Phà Gót?

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Tàu cánh ngầm từ bến Bính thì không tắc, chỉ chát với giá vé tàu thôi cụ ah.
Các cách đi còn lại đều + 15 km đi xe mới vào được đến trung tâm đảo.

Các cụ đang tranh cãi trừ đi phà ra, thì đi tàu cao tốc hay cáp treo có tắc không cụ ah.

LienPhuong

Xe điện
Tàu cánh ngầm từ bến Bính thì không tắc, chỉ chát với giá vé tàu thôi cụ ah.
Các cách đi còn lại đều + 15 km đi xe mới vào được đến trung tâm đảo.
Đoạn đi xe vào thị trấn thì không tắc mà cụ, sợ tắc ở bến phà/tàu thôi. Đi bến bính thì em đi rồi, phải đi tàu biển đoạn xa quá em không thích.

LienPhuong

Xe điện
Cụ đi ven ven mà cụ đã nói là thú vị, trong khi đi cáp treo phía trên vùng lõi cụ lại nói bình thường.
Cụ sẽ được nhìn thấy khu dự trữ sinh quyển lớn thế giới, hệ sinh thái rừng trên cạn và hệ sinh thái rừng ngập mặn với các sinh cảnh rừng ngập mặn, bãi triều, đầm phá, đá vôi... những động vật sắp tuyệt chủng.
Cụ đi ô tô có bao giờ được nhìn những cảnh như này không?
Đẹp quá, có khi em đi cáp treo trải nghiệm.

LienPhuong

Xe điện
Đọc hết comment của các cụ mà vẫn hoang mang quá, em nghĩ cụ cứ vào trang của họ mà xem lịch trình và giá tiền luôn cho chuẩn.
Đi từ HN tốt nhất đi xe khách của họ cho khoẻ 480K/ 2 chiều HN- Cát bà .
View attachment 4819383
Em đang không biết gửi xe o to qua đêm ở gần văn phòng của họ 37B Nguyên hữu huân - hn chỗ nào?
các cụ đi oto riêng 4 người cũng mất bố nó 500K tiền xăng + 420 phí cao tốc + 120K gửi xe 3 ngày + 1tr2 vé cáp treo mà lích kích.
Gần nguyễn hữu huân là chân cầu chương dương em thấy có bãi gửi xe ô tô (bãi tầng ấy), cụ hỏi thử xem.

toimuondie

Xe container
Đẹp quá, có khi em đi cáp treo trải nghiệm.
Ấy đừng cụ ơi.
Đấy là ảnh ở vườn Quốc gia, các tuyến cáp treo 2, 3 và 4.
Giờ mới làm xong tuyến 1 vượt biển từ Cát Hải sang Phù Long.

LienPhuong

Xe điện
Ấy đừng cụ ơi.
Đấy là ảnh ở vườn Quốc gia, các tuyến cáp treo 2, 3 và 4.
Giờ mới làm xong tuyến 1 vượt biển từ Cát Hải sang Phù Long.
Tóm lại là có nên đi cáp treo không cụ??? Thì không phải đoạn đẹp đó cũng ok mà?

toimuondie

Xe container
Tóm lại là có nên đi cáp treo không cụ??? Thì không phải đoạn đẹp đó cũng ok mà?
Đoạn đẹp đấy hẹn cụ 5 năm nữa.
Còn đoạn cáp treo bây giờ chỉ giải quyết khoản tắc đường, còn nói về cảnh không đặc sắc lắm.

berryfun

Xe điện
Khổ quá, đi chơi mà thế này thì nhà cháu chịu

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Bãi xe của cáp treo mênh mông cụ ơi.
Theo em hiểu thì sau khi dự án cáp treo hoàn thành tất cả các giai đoạn thì sẽ bỏ phà, tất cả các ô tô đều để bên Cát Hải để đi cáp treo sang bên Cát Bà. Đảo Cát Bà sẽ là đảo xanh, chỉ dùng cáp treo và xe điện.
Dự án bao giờ hoàn thành thì em không biết, nhưng đất để xây bãi xe thì bạt ngàn.
Có cụ ở trên nói tiền gửi xe là 80k/ngày đêm, em nghĩ hơi đắt.
Đúng là e cũng nghĩ nên bỏ ô tô bên này. Chỉ cho chạy xe điện trên đảo thôi . Như thế mới bảo tồn được lâu dài. Du lịch mà nên em nghĩ 80 k cũng ổn nếu như có mái che !

toimuondie

Xe container
Đúng là e cũng nghĩ nên bỏ ô tô bên này. Chỉ cho chạy xe điện trên đảo thôi . Như thế mới bảo tồn được lâu dài. Du lịch mà nên em nghĩ 80 k cũng ổn nếu như có mái che !
Dự kiến là đảo xanh cụ ạ, nhà nước sẽ thu mua lại hết xe máy, ô tô trên đảo. Dân trên đảo sẽ được trợ giá mua xe điện của Vinfast hoặc đi xe điện miễn phí.
Nhưng dân ở đảo họ phản đối ác quá nên chưa biết bao giờ thực hiện.

Em định đi Cát Bà, đọc thấy nhiều cụ bảo đợi phà lâu lắm, nhưng em hỏi nhà xe thì họ không đi phà mà cho khách đi tàu cao tốc biển từ Phà Gót sang đảo mất 8 phút, không phải đợi. Cụ nào đi cách này chưa review giúp em?
Cụ đi phà gót sang cái Viềng vào cuối tuần, những tháng hè cao điểm thì ko nên , nếu đã chọn tuyến này , cụ chủ động được ngày đi trong tuần cụ đi thứ 3/4 là đẹp nhất , không phải chờ phà lâu , d/v sẽ có nhiều lựa chọn giá cả hợp lý theo ý muốn , thoáng vắng sạch sẽ , e đi cát bà nhiều e biết , phương án 2 lộ trình này cụ ko phải đi bằng ôtô như phà gót , phà di chuyển chậm để ngắm vịnh và sẽ đến thẳng bến cát bà , theo e cụ đi phà tuần Châu -> cát bà là ngon nhất , vé tính theo đầu người sẽ cao ( 70/80k/1 người quãng đường di chuyển dài và ngắm được nhiều vịnh đẹp) phà gót cái Viềng 12k/1 người , nhưng phải di chuyển bằng ôtô từ cái Viềng vào tt cát bà 23 km nữa ngắm cảnh ko đẹp , đường lại đèo Giốc :)

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Dự kiến là đảo xanh cụ ạ, nhà nước sẽ thu mua lại hết xe máy, ô tô trên đảo. Dân trên đảo sẽ được trợ giá mua xe điện của Vinfast hoặc đi xe điện miễn phí.
Nhưng dân ở đảo họ phản đối ác quá nên chưa biết bao giờ thực hiện.
Em nghĩ là làm du lịch thì phải chịu thiệt thòi tý , nhà nước hỗ trợ thu cũ đổi mới cho dân. Xây dựng lộ trình cụ thể dần dần sẽ chuyển đổi hết. Có chính sách ưu đãi thì dân cũng sẽ ủng hộ , Trước mắt không cho xe của khách du lịch sang, không cấp phép xe buýt, xe khách chạy chuyến ,chạy hợp đồng trên đảo rồi dần dần đến xe cá nhân. Nhưng e nghĩ đến ô tô thôi. Ở đấy thì khách sạn nào ngon hat cụ ơi

toimuondie

Xe container
Em nghĩ là làm du lịch thì phải chịu thiệt thòi tý , nhà nước hỗ trợ thu cũ đổi mới cho dân. Xây dựng lộ trình cụ thể dần dần sẽ chuyển đổi hết. Có chính sách ưu đãi thì dân cũng sẽ ủng hộ , Trước mắt không cho xe của khách du lịch sang, không cấp phép xe buýt, xe khách chạy chuyến ,chạy hợp đồng trên đảo rồi dần dần đến xe cá nhân. Nhưng e nghĩ đến ô tô thôi. Ở đấy thì khách sạn nào ngon hat cụ ơi
Mới có Flamingo Cát Bà và Hôtel Perle D'Orient - MGallery cụ ạ.

TNTuan

Xe điện
Cụ đi ven ven mà cụ đã nói là thú vị, trong khi đi cáp treo phía trên vùng lõi cụ lại nói bình thường.
Cụ sẽ được nhìn thấy khu dự trữ sinh quyển lớn thế giới, hệ sinh thái rừng trên cạn và hệ sinh thái rừng ngập mặn với các sinh cảnh rừng ngập mặn, bãi triều, đầm phá, đá vôi... những động vật sắp tuyệt chủng.
Cụ đi ô tô có bao giờ được nhìn những cảnh như này không?
Em thấy bt vì cũng đi rồi
Chạy ở dưới có cái hay của nó
Cụ nên trả lời thẳng vào câu hỏi em muốn hỏi hơn là QUOTE rồi lảm nhảm những cái em ko quan tâm

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ đi phà gót sang cái Viềng vào cuối tuần, những tháng hè cao điểm thì ko nên , nếu đã chọn tuyến này , cụ chủ động được ngày đi trong tuần cụ đi thứ 3/4 là đẹp nhất , không phải chờ phà lâu , d/v sẽ có nhiều lựa chọn giá cả hợp lý theo ý muốn , thoáng vắng sạch sẽ , e đi cát bà nhiều e biết , phương án 2 lộ trình này cụ ko phải đi bằng ôtô như phà gót , phà di chuyển chậm để ngắm vịnh và sẽ đến thẳng bến cát bà , theo e cụ đi phà tuần Châu -> cát bà là ngon nhất , vé tính theo đầu người sẽ cao ( 70/80k/1 người quãng đường di chuyển dài và ngắm được nhiều vịnh đẹp) phà gót cái Viềng 12k/1 người , nhưng phải di chuyển bằng ôtô từ cái Viềng vào tt cát bà 23 km nữa ngắm cảnh ko đẹp , đường lại đèo Giốc :)
Em đi xe riêng, tự lai, đi Chủ nhật t3 về thì liệu có đợi phà lâu không cụ ơi? Tư vấn em với. Phà có nghỉ trưa không? Em định đi từ HN lúc 8 h sáng CN đến 11h trưa đến bến Gót. Kính cụ

LienPhuong

Xe điện
Không có cách nào đi giữa tuần cụ ah, xin nghỉ thế khó lắm cả hai vc ấy. Còn đi muộn t8 trở đi là mùa mưa bão rồi.

LienPhuong

Xe điện
Đoạn đẹp đấy hẹn cụ 5 năm nữa.
Còn đoạn cáp treo bây giờ chỉ giải quyết khoản tắc đường, còn nói về cảnh không đặc sắc lắm.
Cụ nói đẹp thì thích nhưng mục tiêu chính là đi thuận lợi về thuận lợi không phải đợi chờ thôi ah.

khanhnguyen09

Xe container
Từ bến Gót lên tàu cao tốc cụ có phải đợi/xếp hàng không ah?
Nó làm dịch vụ mà để cụ đợi chờ thì nó cạp đất mà ăn hở cụ. Hiện giờ dịch vụ đi tàu cao tốc qua phà Gót là nhanh nhất.

toimuondie

Xe container
Cụ nói đẹp thì thích nhưng mục tiêu chính là đi thuận lợi về thuận lợi không phải đợi chờ thôi ah.
Đàn ông đàn ang quyết luôn đi cụ, tính toán làm gì nhiều.
Cụ đi phương tiện nào cũng đến được Cát Bà hết. Tắc đường thì xuống đi bộ 1 đoạn, chẳng chết ai.